marka kenya hii ni idhaa like ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 nusu jioni kwa saa za afrika ya kati na saa 1 nusu usiku kwa saa za afrika mashariki tunatangaza pia katika mita bendi 19, 22 na 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam. Inayowakaribisha hii leo ni mimi Sandei Shomari. Katika matangazo yetu ya leo, tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Anayekusomea habari za dunia, jina langu ni patrick Ndwimana. Polisi nchini Tanzania wamewakamata wakili na mwanasiasa wa upinzani wakiwashtumu kwa, kwa uchochezi na kupanga kuandaa maandamano ya nchi nzima yenye lengo la kuiangusha serikali. Polisi walimkamata wakili Bonifas Anyasile Mwabukusi na Mpaluka Nyagali siku ya Jumamosi. Msemaji wa polisi David Misime alisema katika taarifa. Philip Mwakilima, wakili anayewakilisha wawili hao waliokamatwa ameliambia shirika la habari la reuters kwamba alikuwa akifanya juhudi kupata fursa ya kuwaona wakiwa chini ya ulinzi na kwamba tuhuma dhidi yao ni uongo uzushi mkuu wa polisi wa tanzania kamilus wambura alisema katika taarifa siku ya ijumaa kwamba anachukua hatua dhidi ya kundi linalopanga kufanya maandamano nchini kote ili kuiangusha serikali ya rais samia suluhu hassan kabla ya mwaka 2025 alisema kuna ujumbe uliochapishwa kwenye mitandao ya kijamii tangu agosti 10 ili kuwashawishi na kuwachochea watanzania kufanya maandamano ya nchi nzima. Mmoja wa ujumbe huo ulisema wataipindua serikali ya rais kabla ya mwaka 2025. huu ni uhaini, alisema mkuu wa polisi Kamilus Wambura. Wanajeshi sita wa Mali waliuawa katika shambulio lililofanywa na makundi ya kigaidi yenye silaha kaskazini mwa nchi, kulingana na ripoti ya jeshi. Taarifa ya awali ya jeshi kuhusu tukio hilo ilisema mwanajeshi mmoja aliuawa na wengine wanne kujeruhiwa katika shambulio huko Ber siku ya Ijumaa. Idadi ya vifo iliongezeka hadi sita, jeshi lilisema Jumamosi, likiongeza kuwa makundi ya magaidi wenye silaha waliacha nyuma miili ishirini na minne. Waliacha pia bunduki aina AK47 na pikipiki, jeshi limesema. Limesema mapigano katika mkoa wa Timbuktu yalifanyika baada ya jaribio la uvamizi na shambulizi la risasi la makundi ya kigaidi dhidi ya wanajeshi wa Mali. Wanajeshi wa Mali walitarajiwa kuweka kambi yao huko Ber kama sehemu ya makabidhiano, wakati tume ya Umoja wa Mataifa nchini Mali inayojulikana kama MINISMA ikijiandaa kuondoka nchini humo, jeshi limesema. Utawala wa kijeshi ambao, ambao, ulikuwe, ambao upo utawala wa kijeshi ambao upo madarakani tangu mwaka elfu mbili na ishirini ulilishinikiza baraza la usalama la Umoja wa Mataifa mwezi Juni kuondoa kikosi cha MINISMA ifikapo mwishoni mwa mwaka huu. Jeshi la Rasia lilishambulia kwa makombora mkoa wa kusini mwa Ukrain wa Kerson Jumapili na kuua raia saba, akiwemo mtoto mchanga, maafisa wa Ukrain wamesema. Wanandoa mtoto wao wa siku 23 na mwanamume mwingine waliuawa katika kijiji cha shiroka balka. Waziri wa mambo ya ndani Ihor Klymenko alisema mtoto wa wanandoa hao mwenye umri wa miaka 12 alijeruhiwa vibaya na kufariki akiwa hospitali. Aliongeza watu wawili waliuawa na mmoja kujeruhiwa katika kijiji jirani cha Stanislav ambacho Klimenko alisema kilishambuliwa mara kumi na mbili kwa makombora. Klimenko aliandika kwenye mtandao wa Telegram, magaidi hawatasita kamwe kuua raia, akiweka kwenye mtandao huo picha mbili za nyumba zilizoharibiwa. Ameongeza kuwa magaidi lazima wakomeshwe kwa nguvu. Watu watatu walijeruhiwa wakati jeshi la Rasia lilipo ilipo ushambulio kwa makombora mji wa Kherson katika shambulio tofauti Jumapili, amesema Andrew Yermak, mkuu wa utawala kwenye ofisi ya rais wa Ukraine. Unaendelea kusikiliza habari za dunia moja kwa moja kutoka studio za Sauti ya Amerika, Washington DC. Rusia Jumapili iliitungua ndege isiyokuwa na rubani ya Ukraine katika mkoa wa kusini magharibi mwa Belgorod, kulingana na shirika la habari la serikali ya Rusia TAS. Hakuna vifo au uharibifu ulioripotiwa. Jumapili pia, wizara ya ulinzi ya Uingereza ilisema kuna uwezekano mkubwa kwamba Rusia hailifadhili tena kundi la mamluki la Wagner linalomilikiwa na Yevgeni Prigojin, ambaye alitoa wito wa wazi wa uasi dhidi ya uongozi wa jeshi la Rusia mwezi Juni. Wizara hiyo imesema kundi la Wagner huenda linatafuta ufadhili kutoka kwa Belarus. Jumamosi, wizara ya mambo ya nje ya Rusia ilisema izuia shambulio la roketi la Ukraine kwenye daraja la Crimea, na kuliita shambulio la kigaidi na kuapa kulipiza kisasi. Wanajeshi wa Ukraine walilenga daraja la Krimea na maeneo mengine kadhaa ambayo hayakutajwa siku ya Jumamosi kwenye peninsula ya Krimea kwa kutumia roketi aina ya S-200 na ndege zisizo na rubani, lakini hakuna vifo au uharibifu ulioripotiwa kulingana na wizara ya ulinzi ya Russia. Maafisa wanasema boti ndogo iliyokuwa imebeba wahamiaji katika njia ya maji ya Uingereza ilizama Jumamosi na watu sita walifariki, watu wengine wawili walitoweka. Maafisa hao wamesema takriban watu 65 wanaaminika walikuwa ndani ya boti hiyo ilipoanza kuzama. Meli iliyokuwa ikipita iliwatahadharisha maafisa mapema Jumamosi kuhusu boti hiyo iliyokuwa imebeba watu wengi kupita kiasi nje ya pwani ya Kale, na kusababisha majibu kutoka kwa walinzi wa pwani wa Uingereza na Ufaransa. BBC iliripoti kwamba watu sita waliofariki ni wanaume raia wa Afghanistan. Maafisa wa Uingereza na Ufaransa walishindwa kuzuia wimbi la watu wanaotafuta hifadhi ambao wako tayari kufanya safari hatari kwenda Uingereza kwa kutumia boti zisizokuwa salama. Papa Francis Jumapili amewataka wanasiasa kushughulikia jeraha la wazi la vifo vya wahamiaji katika bahari ya Mediterania, akisema amekuwa akiwaombea watu 41 waliofariki katika ajali ya boti mapema mwezi huo. Kwa uchungu na aibu, lazima tutangaze kwamba tangu mwanzoni mwa mwaka huu tayari karibu wanaume, wanawake na watoto elfu mbili walifariki katika bahari hiyo walipokuwa wakijaribu kufika Ulaya. Francis amesema baada ya sala ya kila wiki ya Angelus amesema, ninahimiza nguvu za kisiasa na kidiplomasia zinazojaribu kuponya jeraha hili kwa moyo wa mshikamano na udugu, pamoja na juhudi za wale wanaofanya kazi ikuziwia ajali za boti na kuokoa wahamiaji. Majanga mabaya hutokea mara kwa mara wakati wahamiaji wanajaribu kuvuka bahari ya Mediterania kwenda Ulaya. Zaidi ya watu elfu ishirini na mbili walifariki au kutoweka ndani ya bahari hiyo tangu mwaka elfu mbili na ishirini na moja kulingana na shirika la kimataifa la uhamiaji. China Jumapili imelaani ziara fupi ya makamu rais wa Taiwan William Lai hapa Marekani, ikisema ni mtu anayetaka kujitenga na mleta vurugu kwa njia zote na Beijing itachukua hatua madhubuti kulinda himaya yake, taarifa ambayo imekemewa na Taipei. Lai, mgombea mkuu anayetarajiwa kuwa rais mpya wa Taiwan katika uchaguzi wa Januari mwakani, aliwasili New York kijumamosi jioni kwa kile kilichoelezwa rasmi kuwa ni ziara fupi kabla ya kuelekea Paraguay kwenye hafla ya kuapishwa kwa rais wa nchi hiyo. China, ambayo inadai Taiwan inayotawaliwa kidemokrasia kuwa chini ya himaya yake, ililaani mara kadhaa ziara ya Lai ikiwemo ziara nyingine fupi mjini San Francisco siku ya Jumatano akiwa njiani kurudi Taipei. Dance, dance. Namna gani, mwana VOA? Popote ulipo, wakati umefika tena wasalamu na muziki kutoka hapa Washington DC, Studio 15, nikitumai kwamba jumapili yako inaenda salama popote ulipo, tunapopata fursa ya kuamkua tu wapendao. Basi jina langu Harizon Kamau, napenda tu tushirikiane pamoja, tunapoendelea kuamkua tuwapendao ikiwa huko kwenye redio na mwenzako bado hajapata kujua kwamba wakati wa salamu na muziki umefika, basi mguzaguze tu au mshtue popote alipo nao mwambie kwamba kipindi cha salamu na muziki kimeishafika. Lakini kwanza, kabla ya kupata maneno, hebu tuanze kwanza kabisa na kibao hapa chake Banaba wakiwa naye Otile Brown wanasema Rockabye. Kutisha kabisa, okwe bai yake Baraba na Otile Brown. Sasa unaekamata salamu zako wewe, Victa Msalambui, wakiwa kule sehemu za Geita, Tanzania. Unasema ndugu mtangazaji, kabisa usinichoke. Siwezi nikakuchoka. Nasema kwamba ungetaka kuwasalimia watu wote ambao wanakupenda Salom, uh, Solomon jiku na suke John wa uh, kule Ilangasika, ukisema kwamba unawapenda sana na waendelee kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Edmund wa Ihembe Karagwe Karega, Tanzania, anasema kwamba salamu zako ungependa ziwafikie wafuatao. Basi wa kwanza kabisa ni Kevin Damien, uh, Lavias, uh, Iwekaza Juventus, Joas Mtalima, Isabella Damien, Suniva Damien, Ida Damien na Mapigano Yakobo Akiza James Fastoni Medusela Philip Bet Jonathan Kenshambi Dori Kati Deo, bila kusahau watangazaji wote wa VOA wakiongozwa na mimi hapa. Nasema asanti sana Edo Mount wa kule Ihembe Karagwe, Tanzania, upande wa Kagera. Amadi William baba Daton wa timu jikubali kule Mbea kela Ikolo, nasema salamu zimwaendee wafuatao: baba mzazi William, mama mzazi Bupe, dada yako Esther, mdogo wako Stela, mke wako Rehema na watoto wako Dalton na, na Daria. Ukisema kazi njema, ndugu mtangazaji, nami nashukuru sana ah, kwa pongezi hizo kutoka kwako kwa William, baba Daton. Salamu zingine nazozikamata sasa hivi ni zako Robert Nachime. Unasema kwamba ni kutoka kule Kalehe, DRC, unapeperusha salamu zako kwa Dhieri Nachime wa Goma, Alin Nachime, Befnt Nachime, pia wote wakiwa Goma na wanao kufahamu wote. Unasema kwamba unawasalimia, nami nasema santi sana, zimeshafika Robert Nachime. Gideon Hezron unasema kwamba huko kule Ngara Kareka, Tanzania, unasema salamu zifikie Sostene Salvatori akiwa Rugangazi maarufu kama jiji la Palestina, mke wako mpenzi Paulina God akiwa Rugangazi maarufu kama jiji la Palestina, bila kumsahau mwanako Advera Gideon akiwa Rugangazi maarufu kama kijiji cha Palestina. Ujumbe unawapenda sana, Gideon Hezron. Salamu nazikamata sasa, ni zako Charles Jumanne, fundi wa simo, unasema kwamba salamu zako zianze kwa bibi yako, anaitwa Mwalu Golola, anapatikana Kitangili, Nzega. Kisha baada ya hapo, zipeperushwe salamu kwa Michael Nonga, Netisha Silugile, Nazareth Mwakipembe, Sadik John, mwanaharakati Jafet Baembe wa Ugala, Katavi, pamoja na wengine wote unaowapenda na wanaokupenda, ukisema kwamba popote walipo waendelea kushikilia salamu kutoka VOA idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, ambapo sasa salamu zako zinatukaribisha kwa, kwa kibao cha Juks wakiwa na Diamond, wanasema enjoy. Yote yakifanyikia hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, Washington DC. Shatuni waweke wazi, mubaki na mishangao kuswa ya mapenzi. Nataka kuyaeleza na leo tena, waite ni paparazi, warushe kwa mitandao. Siataki mapenzi, nataka jipongeza jukx hapo na Diamond wakiondoka na enjoy yote yakifanyikia kwenye, kwenye salamu na muziki kutoka hapa Washington DC. Tunaendelea sasa na salamu na kuzisoma kama zilivyoingia kwenye studio zetu. Jega kijiji kutoka Wasa Katonge salam unasema ungetaka kuwasalimia Mwasala Nzega. Unapenda kupatia salamu zako kwa wafuatao. Kwanza kabisa ni kwa Murugunja Charles Masonga, Fod Frank Lebanga Kashinje mjomba na wa watu Jipala, mwana wa Mathias Kaseko Ngasa, Solomojiku Simon Mara Mtesi. Mwisho kabisa ni kwa Juma Kasengele. Ujumbe, ukisikia salamu rudisha salamu. Said Msafiri kutoka msitu wa Gendere kule Jitegeni, Tanga, unasela salamu ni kwa Mchanze Mchana, J Mchana Fikiri Ndari, Ogalaka Deus Masunga, Miraji Kibinda, Jafar Kopo King Sofa, Filbert Kenshambi Sayungu popote walipo na ujumbe, mwenda kisimani mapema hupata maji maenge. Nakubaliana nawe nayo kabisa, ukishaondoka mapema kweli utayapata ma haya mahaya Jakorogwa 4J Mamloka kutoka Nkunga unasema kwamba ni kutoka Mbeya, Tanzania. Habari za studio, nami nasema hapa mambo ni fiti kabisa. Unasema salamu sasa ziwaendee Charles Jumanne fundi wa simu, Nazare mwa Kipembe na Elsobela Majaliwa Bususu, Fadhil Hamdan na mara Joas, uh, nani niko Mgavilwa na Pascal Lucas, James Tano Emmanuel, John Mchungwa, Rutahiwa, Busisi Tunza, Mwakapenda, kinyozi mstahafu Nicolas Godi, free Julius Mamloka, mwalimu Lusekelo Baton, furaha James za moyoni, Haonga, Elia Pande Mwanyika na Notabin Mwakamala. Ujumbe akufae kwa dhiki, huyo ndio rafiki wa kweli na kubaliana naye FJ Mwamloka, zikiwa salamu zako zimefika. Kwa njia Salma salmini kutoka hapa VOA. Salamu nazikamata hapa ni za golikodha golikodha, magabe mkono wa kule Geita Tanzania, unasema salamu ziwafikie wafuatao King Majuto. Salamu zingine zimfikie Victor B Msela Buye Kigo Bendi Zenobi wa bila kusahau Baraka Maganga Mzee Joseph Sindano James Tano Thomas Mayunga Mwana Roresia Muhamed Kachuru Elias Range Magige Leticia Silogile, zingile zimfikie revokata za Lavaeri, bila kusahau Frank Shawa, mama Sorongai, mama Justina Fitina Wakatolo na Michael Longa, Jafet John, fundi wa simu na Maronga Shabani. Ujumbe: wazazi walezi, tusomeshe watoto, maana ndio taifa la kesho. Kweli kabisa. Salamu kutoka kwa kuligodha makabe na tumai zimefika kama zilivyokusudiwa kwa njia iliyo salama kabisa. Sasa tunaendelea tu na naona kwamba kuna kibao kilicho tu karibu ambacho akiko mbali sana, na tutapatana nacho na muda usio mbali sana, lakini lazima kwanza nisome salamu za Ngusa Mleba wa Igunga Tabora saa akisema kwamba salamu ziwafikie wa Abubakar Ngeresi fitina Paulo Mkankule wa Mkankule ndo tukushanga Machenji Lupemba Mbuga Pita Bicheyeki. Unaumewakumbuka Ngusa Mlemba akiwa kule pande za Igunga, ukisema tuendelee kupitia au kusalimiana kupitia idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, Washington DC, kipindi cha salamu na muziki. Nami nasema kweli ni kweli kama ulivyosema. Salamu zingine hapa nazipata ni Nazareth Mwakipembe ukiwa kiwira tukuyumbea Tanzania, unasema kwanza kabisa zimwendee fj Mamloka, nelsi Obela, kanuti Liambo, tina Mtelula, bila kusahau tunza godfrey Mwakapenda. Wengine pia ungetaka wasalimike ni majaliwa Bususu, lutahiwa Busisi, letisha Shilogile, charles Jumanne, charles Mjeshi, na njile Oswago na pascal Lucas, ukisema kwamba unawapenda na waendelee kuitogeategea salamu na mziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika ana salamu hizo zikitukaribisha au kukaribisha Bahati wakiwa na Inos B wanasema mkando, yani mkando yote, kutoka hapa Washington DC. Natumai kwamba umefurahia kitu hicho chake Bahati akiwa na Inos B anasema mkando. Ndiyo mambo ya Jumapili, ndivyo tunavyojimwaga hapa studioni wakati tukipekupakua tu salamu zako, ili kuhakikisha kwamba zinafikia uwapendao wakiwa mbali na karibu. Mkongwe wa salamu Afrika Mashariki na kati, fikiri Dario Galaka wa kule Gokolo Shinyanga, Tanzania, unasema salamu za kwanza kabisa zimwendee uh, salamu za Burundi na Tanzania na kule uh, mama Amerika unasema pia zingine zimeendea na Almasi Tabu Juma, mama Muhaha, uh, Hochi Kibinda Nkoi, Jumanne Baheza Kurusum, Juma Kasindi Mahido Mira, kusahau Deus Masunga, uh, Buhungu Kila na Filbert Jonathan Kensharing, Wilfred Tabwe, Amina Mlacha Kipara Original, Ngusa Mleba Rutahiwa, Salumu Gusisi, Mashakasubi Nkonole na majariwa bususu mchana John mchana, na ujumbe majibu yapitia ya hapahapa VOA inakubaliana nawe kabisa, kama ulivyosema Nazareth Mwakipembe. Salamu zingine nazikamata sasa hivi, ni za waziri wa mambo ya salam Deus Masunga muhungukila wa kule igigwa shikole Tabora, Tanzania, unasema Asha Shabani apate salamu zako mapema, ndula jojiagwa mtoto Masunga Deus bebi Masanja Deus Marikia kundi liose James tano na soro Maziku na Jumanne Lukoba wakiwa Tabora, sali bunzali sari fikiri Dario galaka Rutahiwa Busisi Gaza boy kilaka mage Mbise Majariwa bususu saena Mabula Magesha na Mchana jei Mchana, popote walipo, ujumbe kila kazi na dawa mambo yanaendelea vizuri kabisa kutoka hapa salamu za muziki na muziki, Washington DC, ambapo nazi kamata za Jafeth Isdori Wakatapulo, Kalambo, Rukwa, Tanzania. Leo salamu zako unasema unatuma kwa mama yako Winfrida Juma Mintanga, Mwalimu Kasolo Cleofas, Daniel Isori Wasua, Morogoro, Filbert Kenshambi na Hussein Kakoyola, Jason Maembe pamoja na watangazaji wote wa VOA na mimi nasema asante sana. Salamu zingine nazipata sasa ni za Kais Musa Kais, uko Dar es Salaam Tanzania. Unasema salamu zako za Jumapili ni kwa rafiki yako Fikiri Dario Galaka, Yohana Nyenza Matikiti, Muhamed Hamisi Nyumba na Mala Joas, Vincent JJ Kaji Dunga, Muhammad Dunga, Miraji Mwanakibanda, Daniel Mangati, Kasimu na Bakari na Jumadunga. Ujumbe ukipata salamu nawejibu salamu Aliwasalimu ni Kais Musa Kais wa Dar es Salaam, ndivyo anavyosema. Nami nasema asante sana kwa salamu hizo, nikiwa na hakika kwamba zimewafikia kwa njia iliyo salama kabisa. Za mwisho ambazo nazisoma hapa kabla ya kupata kibao ni kutoka Dar es Salaam, Tanzania. Salamu zako ziwafikie nani? Haujasema jina hapa, lakini namwona kwamba unasema umesalimia Paul Madede, Aines Madede, Yusufu Madede, Gabriel Madede, Moses Israeli, Joram Kidulu, Songelaeli Nuta, Profesa Momogoro, Padri Musi Galama, Maluta Ali, Mrangi Gigiri, Mresa na kabanzi jin na bila kuwasahau watangazaji na wasikilizaji wote wa VOA Swahili na wakazi wote wa wilaya ya Iramba Singina, ujumbe tuishi kwa amani, upendo na umoja, huku tukimtanguliza Mungu katika kila kile tunachofanya. Basi naona kwamba muda nao ni kama unanipa kisogo, lakini sikuachi kavu hapa na kuacha naye King Kaka kutoka kule Nairobi, wakishirikiana na jovyo wanasema chum. Basi hadi wakati mwingine, jina langu Harizon Kamau nikikutakia mema popote ulipo unapofurahia mwisho wa wikendi yako, kwa heri ya kuonana. King Kaka. I swear ma this distance is killing us. Siwena ndi wangu na mimi belenas viloshan kubali aise mimi bas osa tosha Shukran sana Harison Kamau kwa kipindi hicho cha salamu la muziki, na bila shaka wale wote ambao mlituma ujumbe wenu ah, natumai mmefurahi na kuridhika na vibao vya muziki alivyokupangia na kukuletea Harison Kamau. basi na kusomea muktasari wa habari kabla ya kukamilisha matangazo haya. Polisi nchini Tanzania wamewakamata wakili na mwanasiasa wa upinzani wakiwashtumu kwa uchochezi na kupanga kuandaa maandamano ya nchi nzima yenye lengo la kuiangusha serikali. Polisi walimkamata wakili Bonifas Anyasile Mwabukusi na Mpaluka Nyagali siku ya Jumamosi. Msemaji wa polisi David Misime alisema katika taarifa Wanajeshi sita wa Mali waliuawa katika shambulio liliofanywa na makundi ya kigaidi yenye silaha kaskazini mwa nchi, kulingana na ripoti ya jeshi. na jeshi la Russia lilishambulia kwa makombora mkoa wa kusini mwa Ukraine wa Kerson Jumapili na kuua raia saba, akiwemo mtoto mchanga, maafisa wa Ukraine wamesema. Wanandoa mtoto wao siku 23 na mwanamme mwingine waliuawa katika kijiji cha shiroka balka, waziri wa mambo ya ndani Ihor Klemenko alisema mtoto wa wanandoa hao mwenye umri wa miaka kumi na miwili alijeruhiwa vibaya na kufariki akiwa hospitali, aliongeza. Na maafisa wanasema boti ndogo iliyokuwa imebeba wahamiaji katika njia ya maji ya Uingereza ilizama Jumamosi na watu sita walifariki. Watu wengine wawili walipotea, maafisa hao wamesema. Papa Francis Jumapili amewataka wanasiasa kushughulikia jeraha la wazi la vifo vya wahamiaji katika bahari ya Mediteranean, akisema amekuwa akiwaombea watu arobaini na moja waliofariki katika ajali ya boti mapema mwezi huo. Basi hadi ya hapa nakamilisha matangazo ya jioni kutoka Sauti ya Amerika. Mlikuwa nami Patrick Nduimana nina wageni, nikiwatakia usiku mwema. Na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tutatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.