Eee, hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika VOA ikitangaza kutoka Washington DC karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa kumi na mbili na nusu jioni saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki Tunasikika kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania na 93.7 FM Kaya Mombasa, na bila kusahau FM za VOA 107.5 na Nairobi, na 107.8 na Mombasa, 102.8 Lubumbashi, 96.2 Goma, 97.4 Bukavu na 97.7 Kisangani nchini DRC na 104.3 Kigali Rwanda. Ninayewakaribisha hii leo ni mimi Patrick Ndwimana. Katika matangazo yetu ya leo, tunakuletea kipindi cha salamu na muziki, lakini kwanza tunakusomea habari za dunia. Msomaji wako ni mimi Mkamiti Kibayasi. Chama kikuu cha upinzani nchini Malawi cha Democratic Progress leo Jumapili kimemuidhinisha rais wa zamani nchini humo Peter Mutharika kuwa mgombea wake katika uchaguzi wa urais mwaka ujao. Mutharika mwenye miaka 84 ambaye alikuwa rais wa nchi hiyo kuanzia mwaka 2014 hadi mwaka 2020 alisema katika hotuba yake ya kukubali uteuzi kwamba yeye na chama chake watarekebisha uchumi ambao ukuaji wake umekuwa si mzuri na umekumbwa na uhaba wa fedha za kigeni ambao umepelekea ukosefu wa mafuta na dawa. Mutharika atakabiliana na rais Lazarus Chakwera wa chama cha Malawi Congress Atakubali atakuwa akiwania muhula wa pili katika uchaguzi uliopangwa kufanyika Septemba 16, 2025. Tunatoa kaya katika historia ya ushindi kutoka upinzani, tutafanya hivyo hivyo mwaka ujao, tunakuja kurekebisha uchumi, Mutharika aliwaambia mkutano mkuu wa kitaifa wa chama chake katika mji mkuu wa kibiashara Blantyre. Serikali ya Sudan imesema kuwa itatuma ujumbe wake Cairo kwa majadiliano na maafisa wa Marekani na Misri siku ya Jumatatu wakiendelea kuweka wazi swali kuhusu kushiriki katika mazungumzo ya amani yanayolenga kumaliza vita vya miezi kumi na sita. Serikali inayodhibitiwa na jeshi ambalo linapigana na wanamgambo wa kikosi cha Rapid Support Forces, RSF kwa ajili ya udhibiti wa nchi inasema haitoshiriki katika mazungumzo ya amani huko Uswizi hadi makubaliano ya awali yaliyokwama huko Jedda yanatekelezwa. Mazungumzo yanayoongozwa na Marekani ambayo RSF inahudhuria yanalenga kumaliza vita vya wenyewe kwa wenyewe vilivyoibuka April 2023 na kupelekea mzozo wa kibinadamu ambao umesababisha nusu ya watu nchini Sudan milioni 50 kukabiliana na ukosefu wa chakula. Benki kuu ya Libya yenye makao yake mjini Tripoli imesema leo Jumapili itafunga shughuli zote na haitaanza kazi hadi afisa mwandamizi wa benki hiyo aliyetekwa nyara mapema leo atakapoachiliwa. Benki kuu ni taasisi pekee inayotambuliwa kimataifa kwa mapato ya mafuta ya Libya, mapato muhimu ya uchumi wa nchi hiyo iliyogawanyika kwa miaka mingi kati ya serikali mbili hasimu huko mjini Tripoli na Benghazi. Benki hiyo imesema kundi lisilojulikana lilihusika na utekaji nyara leo Jumapili wa Musabu Muslam, mkuu wa idara ya teknolojia ya habari benki. Hiyo inapinga mbinu kama vile za kibabe ambazo zinafanywa na baadhi ya makundi nje ya sheria, ilisema taarifa hiyo. Iliongeza kuwa maafisa wengine wa benki hiyo pia wametishiwa na hivyo watasimamisha shughuli zote hadi zoezi hili litakapokabidhiwa kwa mamlaka zinazohusika kuingilia kati. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, inayotangaza kutoka hapa Washington. Wafanyakazi wa zimamoto nchini Uturuki wamedhibiti mioto miwili mikubwa ya msituni ambayo ilikuwa inawaka kwa siku tatu, huku mioto mingine ya porini ikitarajiwa kuzimwa hivi karibuni. Waziri wa misitu alisema hii leo mioto hiyo katika jimbo la pwani la Izmir magharibi mwa Uturuki na jimbo la kaskazini la Bolu ulianza Alhamis usiku na wafanyakazi wa zimamoto tangu wakati huo wamekuwa na kazi ya kudhibiti moto huo. Akizungumza katika wilaya ya Karsiaka huko Izmir, waziri wa misitu Ibrahim Yumakli alisema juhudi za kupunguza nguvu ya moto zinaendelea ili kuzima kabisa moto huo. Moto mdogo uliozuka katika wilaya ya Ula huko Izmir siku ya Jumamosi pia ulidhibitiwa, aliongeza kusema. Viongozi wa chama kipya zaidi kinachounga mkono demokrasia nchini Thailand wako chini ya uchunguzi wa maadili ambao unaweza kupelekea waondolewe kwenye bunge la taifa kwa shutuma ambazo zimeshuhudia kukubali mtangulizi wa chama hicho akitanguliwa na amri ya mahakama mapema mwezi huu. Tume ya taifa ya kupambana na rushwa nchini Thailand imesema Agosti 8 iliamuru uchunguzi wa wabunge 44 wa upinzani wanaotuhumiwa kuvunja kanuni za maadili kwa wabunge kwa kufadhili mswada wa 221 ambao ulishindwa kurekebisha sheria yenye utata ya kifalme ya nchi hiyo. Tangazo hilo limekuja siku moja baada ya mahakama ya katiba kukivunja chama cha Move Forward Party ambacho kilishinda uchaguzi mkuu wa mwaka jana kwa kufanya kampeni ya kulegeza sheria ambayo inaamuru kifungo cha, kifungo cha hadi miaka kumi na mitano jela kwa kila kosa. Imran Khan, waziri mkuu wa zamani wa Pakistan, amewasilisha maombi rasmi ya kugombea nafasi ya kansela wa chuo kikuu cha Oxford kutoka jela, msaidizi wake wa karibu ametangaza Jumapili. Khan alihudumu kama kiongozi wa Pakistan kuanzia 2018 hadi April mwaka 2022 wakati alipoondolewa madarakani kupitia kura ya kutokuwa na imani naye iliyoitishwa na bunge ambayo alidai ilipangwa na jeshi lililo na nguvu la Pakistan. Mwisho wa habari za dunia kutoka hapa Washington. Msomaji wako nilikuwa mimi Mkamiti Kibayasi. Sekunde chache kutoka hivi sasa utasikiliza kipindi cha salamu na muziki. Msikilizaji, wakati mwingine tena basi, kama uvosia kipenge hicho ni kwamba ni wakati wa salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza moja kwa moja kutoka Washington DC. Msikilizaji, natumaini Jumapili yako ni njema kabisa, uko vizuri, na mimi niko supa na sedakta, nimekusha jaa tele kama pishi la mchele langu. Jina naitwa Sunday Shomari, niko standby kukuangushia salamu na muziki Jumapili hii ya leo. Natumaini uko supa safi kabisa, na salamu ni nyingi kweli kweli. Mmetuma pale kwenye Facebook zenu, nimefurahi sana kwamba mmeitikia eh, wito wa kutuma salamu kwa ndugu jamaa na marafiki. Na moja kwa moja basi bila ya kupoteza wakati, niko tayari kutuma salamu na kupeperusha salamu zako. Mwenye bahati ya kufumwa kipindi si mwingine ni wewe Princess Mishi Lali Titi kutoka Mombasa kule nchini Kenya, unapelezewa salamu zako, unasema ziende kwake Brenda Msaga, Edithi Muranga, Mwalimu Yusufu, Mwalimu Amina Rashid na Asha Omari, wote hawa unawambia ujumbe, jamani tukumbukane ee. Bila shaka wamepata ujumbe mwadhawa kabisa. Nikitoka huko basi nakwenda kwake Nazareti Mwa Kipembe. mambo vipi kule Tukuyu, Mbeya? Mbeya mko sawa? natumaini mko vizuri. Haya basi, salamu zako za leo ukiwa Tukuyu unapenda ziende kwake Fojei Mamloka, Nail Siobela, Jafeti Maembe, Vasco Mwakyusa, Jacob Alei, Pascalin Lucas, Chambi Nyanda, Mayala Noa, Kapindo, Wilfred Tambwe, huko msahau pia Magi Mbise na Vincent JJ Kaji. Washikaji zako wakubwa hao, bila shaka mwakumbuka. Nikitoka huko basi kwake Nazareti inaelekea mpaka kwake Frederik Doi Mkama akiwa kule Tabora, mambo vipi pale Tabora? Natumaini mko vyema kabisa. Basi kule Tabora unapenda salamu zako leo ziende kwake Amosi wa Mbahu, Doto Mahona, Juda Makungu, Juma Makungu, huku msao pia Elias Kisinza Mkakule wa Mkankule, unamwita Mnyiramba halisi. Vilevile umemkumbuka Hedengasa akiwa Tanzania, Buhu Magengwa, Mwenda Bahame Bote, Sadat Robert Vantos unamwita Makule, Matias Hussein Seni, Kang'ombe Mkuyu, Shilinde Gazungu, huku msao pia Daudi Nkuba na Du Bundala, Tabu na Pascaline Lucas Chambi, wote hawa wakiwa kule, kule nchini Tanzania. Nikitoka huko basi naruka hadi kwake Masa Ebalo Heritia akiwa Mlongwe Fizi, kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Salamu zako ziwafikie Washibu Chuma wote ulimwenguni. Hao tu ndio umetaka kuwasalimia leo. Safi, zimewapata na shukuru. Eliudi Njagi, unasema salamu zako ziende kwa kizazi kipya cha Gen Z kwa kusimama kidete kutetea haki zao na haki za Umoja wa Afrika. Unasema wewe leo Jenzi wote ndio uliowakumbuka. Natumaini Jenzi mmepata salamu zenu bila shaka. Haya basi, nageukia kwa nani? Kwake Karim au Baba Sharifa, uko safi Baba Sharifa? Haya, Jumapili leo basi unapata salamu zako, unasema ziende kule kwake Matikiti Muhamed, Baba Warda, Amina Mlacha, Ashura na Yopa, Bakari Seria, Miriam Abubakar, Philbert Jonathan, Kenshambi, Charles Mjeshi, unamwita huyu, na Adam Rashidi. Ujumbe wote unasema unawatakia amani na upendo, si jambo jingine lote, ni amani na upendo. na uwatakia wewe, salamu zako Victor Kikosgei wa Kosgei. Unasema wewe ni shabiki kutokea kule Kilifi nchini Kenya. Aya, Monica, Amos, Nehemia. Unasema na wasikilizaji wote wa VOA. Ujumbe unasema tunaomba amani ndani ya Kivu. Bila shaka, jambo la msingi sana. Kabla ya kupata kibao cha muziki Kiwa Mtimbira, Malinyi, Morogoro kule Tanzania. Salamu zako napenda zende kwake kwa Buhu Magembya, Mwenda Bundala, Tabu Budole, Kulwa Mahone, Magufuli Jikono, Doto Mahona, Frederick Doi Doto, Mayala na Eliudi Nandi. Ujumbe unaambia jamani, salamu ni nusu ya kuonana, na unanitakia kazi njema hapa studio, nakushukuru sana. Hapa studio niko standby, niko safi, niko supa moja kwa moja basi, namwona Abigail Chamza, tusindikize taratibu hicho na kitu chake. Nani nani, jamani, unayempenda wewe? Hebu sema vitu vyake pale, Abigail Chamza, pata vitu, msikilizaji. Asante sana Abigail Chams. Huyo msikilizaji na kitu chake hicho, nani akitoweka taratibu. Safi kabisa. E, eh, mambo ya mapenzi haya, msikilizaji, sio mambo ya mchezo hata kidogo. Basi kipindi salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika ikitangaza kutoka Washington DC. Mwenye salamu yake mwenye zamu yake hivi sasa ni Bernard Orina Ombega ukiwa Naivasha kule nchini Kenya. Mambo vipi pale Naivasha? Natumaini mambo mazuri kabisa ziwani kule, eh, unakula samaki safi. Haya basi, Jumapili hii ya leo, unapenda salamu zako ziende kwake mke wako mpenzi Rafael Nyabonyi, wamkumbuka Chien George, Mercy Amiani, Joseph Odipo, Andima Douglas, Gekong Abinel, huku msaa Richard Kambale, Pascalin Chambi, Pawakalunga Wakalunga, Mzee Chunguli mwenyewe unamwita Mzee Onzunga, Ezekiel Alkana pia kuwa sahau Ford Kimungui na Elizabeth Onyango na kikosi kizima cha mashabiki wa redio Sako kule nchini Kenya. Unasema unawakumbuka. Bila shaka salamu zimewafikia sadakta kabisa. Nikitoka nchini Kenya narudi kwake Rubeni Busu Mabu Simba akiwa Shinyanga kule Tanzania. Unapesa salamu zako za Jumapili ziende kwake Elias Samson Mgumbu Bahama bote. Simon Juma namkumbuka pia Renald Juma Busumabu. William Juma Busumabu, Lucia Juma Busumabu na Adela Juma Busumabu. Unasema wote hawa na mama yako mzazi Elizabeth. Ah, uh, unasema unawapenda sana Sauti ya Amerika. Na kwa niaba wenzangu wote nasema asante sana Bwana Ruben. Endelea kutupenda. Bila shaka nikitoka huko nielekea kwake Ben Jonas, mwana falsafa ukiwa Katavi, Tanganyika kule Tanzania. Haya, mzee wa Katavi mambo namna gani pale? Salamu zako za Jumapili hii unapenda zikwake unasema Hede Ngasa amajaliwa William mtu pesa mwanambuke huku msahau pia Jilili wa Jilili, Jacob Kisena, Mercy Amoit, wote hao unasema nimesalimika. Haya, bila shaka umesalimika. kwa mwalimu wako Kiswahili uko vizuri kaka, usio na wasiwasi e, zamu ni yake nani sasa? Namkuta mama Daniel Wachanika, mambo vipi pale Chanika, Mabu, vipale, Chanika? Nafenda, tumaini uko vizuri salamu zako za leo tazae kwake Daudi Sibale Hamisi nyumba sijali Shomari wa Sharif shamba kemsaau Baba Nurat mfuga njiwa huyu namwita Lukas Yeremia au Baba Happy Rose Malima, pia ujawasahau lileo Mazeka Juma Dunga, Mama Doubles Mumos, Mfaume Majimoto Malole na raisi wa wastaarabu n Tanzania Sikia wewe jamani, rais wa salamu haya. Bila shaka, nikitoka huko, basi naruka kwake Frank Shayo, akiwa pale Arusha kule Sakina. Mambo vipi pale Sakina? Salamu zako za, za Jumapili leo napenda zile kwake Mayala Mashili Msawo Shirima wa Shirima Bakari Saria, B boy Luita, Franco Robert akiwa Ibinga, Zakaria Nyerere na Doto Mahona. Ujumbe unasema jamani, eh, tukumbuka kule kupitia VOA. Kwa kweli hapa ndio mali pa kumbukana, hakuna pengine. Bila shaka zamuni yake Elia Martin Majengo, mambo vipi Martin akiwa Singida Tanzania. Natumaini mambo pale Singida yako vizuri kabisa. Jumapili hii ya leo, salamu zako basi unapendeza kwake David Martin Jose Bahola Festo Kijuji Festo Hengo, kupenda kumsahau Pawa Kalunga ndiyo mkumbuka Jailani Rajabu Rasuli Ramadhani Kulungu na Simon Shauri au baba Ombeni, bila ya kumsau Ali Mrangi Gigiri akiwa Mresa. Ujumbe unasema unawatakia jumapili njema, bila shaka wameipata pata zamuni yake. Nani sasa zamuni yako wewe, rais wa wastaarabu Tanzania unajiita ukiwa kule Kasese, Tanganyika mkoani Katavi, zako salamu na penda zini kwake Moo Kabush, Joyce Isaac Same Malila, Simoni Mashimba Malimi masawe driver taxi huyu namwita na Abubakar na ingelesi haya, bila shaka kutoka huko nigeukie kwake mkuvishiridega zungu au unasema unajiita moto usiozimika, hey. <laughs> Haya bwana moto, salamu zako nataka ziende wapi? Kwa mbuga pita buchiyeki deusingaya gando sawaya nkubashagembe Revius Rekaza juben busamu busamabu simba kasamilo pia umemkumbuka Mako Limbu, Silvesta Francisco, kupenda kwa msababa, Felisha Elisha Mlima, na pia umemkumbuka Kaijage Simoni Mashimba na za moyoni haunga. Bila shaka, basi salamu zako zimewafikia moja kwa moja. Basi kabla ya kupata kibao kingine cha muziki, tukutane naye Jacob Kisena akiwa kule Katavi. Salamu zako kutoka Katavi, unapendezi wake kwa rais wa ustaarabu Tanzania, Jafet Maembe akiwa Ugala, Katavi. Makule Matius Husein na ujumbe unasema, jamani e maji <laughs> ya ugali haya. Asikia ujumbe wa maji ya ugali hayaonjwi. Haya <laughs> ndugu yangu, basi wakati maji ya ugali umetoa ujumbe kwamba hayaonjwi moja kwa moja. Bwana Jacob Kisena, tupate ngoma basi, ama vipi? Kwa kwake mkali kutoka kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, msikilizaji si mwingine, mzee wa kazi Falii uh -huh. wengi wanamwita au Fani, pupa kipindi chake tanakiaa mfania makuhenda i kutoka kahama ya Tanzania kwa ya kili hay, napenda kutuma salamu zangu zimfikie huyu makule matiasi. Namba 2 zimfikie huyu anaitwa Mpero Sekela Nyanda. Namba 3 zimfikie huyu anaita huyu Mariko Emba. Namba 4 ajipokee huyu aata doto mahona atano na mwisho, zipokee mwalimu mwalimu Kennedy Bimpembo wa Kagongwa. Hapa bwana ujumbe na nawaambia, tukumbukane kupitia radio Sauti Amerika. Nawapenda sana, tuko pamoja. Asante sana, na sisi tunawapenda sana pia, tuko pamoja. Ndugu yangu, karibu sana Sauti Amerika, nikutakie Jumapili njema. Amina, amina, tuko pamoja. Haya, karibu karibu karibu Sauti Amerika. Niambie jina lako na uko wapi, nazungumza na nani? Nazungumza na madam Mamba, jina lingine wananiita Shazma. Asante sana Shazma, madam Mamba, huko sehemu gani kwa sasa? Niko dar es Salaam. Kana salamu zako leo unataka ziende kwa nani? Salamu zangu ya kwanza napeleka kwa mama angu, ya pili napeleka kwa baba yangu. Salamu zangu ya tatu nawasalimia mafansi wangu wote wanaonifuatilia bongo muziki. Bila shaka wamepata salamu zako, wali wa bongo movie, bila shaka wamekusikia vizuri kabisa. Basi nikushukuru sana, nikutakie Jumapili njema. Basi baada ya kupokea ujumbe huo wa simu moja kwa moja basi, nirudi tena kwenye salamu zenu kwa njia ya barua pepe, hali kadhalika eh, Facebook. Na kutana naye nani hapa, ni zamu yake simu ingine. Ni wewe Kavuni Rashidi, salamu zako leo mpendezi kwake Isaya Sambo, mpenda mawe, namwita Mashaka Este Sahani, uh, Afiki Nzela, baba Steve mkumbuka pia Pascaline Yejamsaa, Andre Sausa, Sezombe Mwina Kalonda Remrise Soravo Sayenda Mabula Pawakalunga Wakalunga, Wakalunga, yumemkumbuka Padri Moshi Efi Mlumbi Marco Nyanda na mwisho unasema Miraji mwana wa Kibinda umemkumbuka pia. Ujumbe unasema jamani, eh, salamu ni nusu ya kuungana. Asante sana, safi kabisa, salamu hizo zimefika. Nigeukie kwake nani sasa, Sosten BM, mambo vipi Sosten? Salamu zako za leo unapendeza kufikia familia yako, akiwa kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Viongozi wa serikali hiyo wanasema wanaoshindwa kuungana, unaitakia taifa hilo kwa pamoja waweze kuungana, na wanasema Mungu awajalii amani. Waathiriwa wa vita, magonjwa pia unawakumbuka. Wakati huu muhimu, bila shaka wamepata salamu zako. Zamuni yake Salumu Nyoha wa Gongole, Mboto, Tanzania. Salamu zako wapelezi wake mama yako Mariam Idi akiwa Kondoa, kijiji cha Kumiti, Abba Sancho, Bakari Sharia, Hamisi Mrangi, Hamisi nyumba na Mpoka huku msahau Hamisi mwana wa Israel akiwa Kumboka, Kulwa Manyehi, Junia na Jose Mahula, bila kumsahau na Juma Dunga, wote hao unasema umewakumbuka. Nam zamuni yako Andulile aka Andy Boy, haya unapela salamu zako ndi hii leo zndi kwa wazazi wako Mr Mrs Mwingilwa akiwa pale Dares Salaam huku msao. Unasema bibi yako mpenzi Mei Mwingilwa akiwa Dares Salam pia. Mkumbuka nti yako mpenzi Anti P akiwa Dares Salam huku msao pia Anti Lulu akiwa kule Washington, hali kadhalika. Huku msao unasema dada yako Warda na kaka yako Baraka wote wakiwa Dar es Salaam, Tanzania. Nam, basi kufikia hapo, baada ya kupata salamu kwa njia ya simu na salamu nyingine zote, ni washukuru sana wote wanaoshiriki kwenye kipindi salamu na muziki hii leo, moja kwa moja, basi kutoka studio za Washington DC. Langu jina ni Sunday Shomari na waga na kibao chake simi selense, pata vitu na kwa heri, kwa heri kutoka hapa Washington DC. Ulikuwa ukisikiliza kipindi cha Salamu na Muziki ambacho kimeandaliwa na Sandey Shomari. Kibao cha Simi ndiyo kinayoyoma hivi sasa. Msikilizaji, matangazo haya pia unaweza ukayafuatilia wakati wowote wa kupitia mtandao wetu wa VOASwahili.com, na hivi sasa basi ninakusomea muktasar wa habari kutoka studio 15 za VOA Swahili mjini Washington. Chama kikuu cha upinzani nchini Malawi cha Democratic Progress hii leo kimemwidhinisha rais wa zamani nchini humo Peter Mutharika kuwa mgombea wake katika uchaguzi wa urais mwaka ujao. Mutharika mwenye miaka themanini na minne ambaye alikuwa rais wa nchi hiyo kuanzia mwaka 2014 hadi 2020 alisema katika hotuba yake kwamba anakubali uteuzi huo. Serikali ya Sudan imesema kuwa itatuma ujumbe wake Cairo kwa majadiliano na maafisa wa Marekani na Misri siku ya Jumatatu, wakiendelea kuweka wazi swali kuhusu kushiriki katika mazungumzo ya amani yanayolenga kumaliza vita vya miezi 16 nchini Sudan. Benki kuu ya Libya yenye makao yake mjini Tripoli imesema hii leo kwamba itafunga shughuli zote na haitaanza kazi hadi afisa mwandamizi wa benki hiyo aliyetekwa nyara mapema hii leo atakapoachiliwa. Benki kuu ni taasisi pekee inayotambuliwa kimataifa kwa mapato ya mafuta ya Libya, mapato muhimu ya uchumi wa nchi hiyo iliyogawanyika kwa miaka mingi kati ya serikali mbili hasimu huko mjini Tripoli na Benghazi. Wafanyakazi wa zimamoto nchini Uturuki wamedhibiti mioto miwili mikubwa ya msituni ambayo ilikuwa inawaka kwa siku tatu, huku mioto mingine ya porini ikitarajiwa kuzimwa hivi karibuni. Waziri wa misitu nchini humo amesema hii leo. Imran Khan, waziri mkuu wa zamani wa Pakistan, amewasilisha maombi rasmi ya kugombea nafasi ya kansela wa chuo kikuu cha Oxford, msaidizi wake wa karibu ametangaza hii leo. Khan alihudumu kama kiongozi wa Pakistan kuanzia mwaka 2018 hadi April 2022 wakati alipoondolewa madarakani. Mwisho wa muktasari wa habari kutoka Washington. Niliyekusomea muktasari huu unaitwa Mkamiti Kibayasi. na hapo ndio tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kuungana nasi hapo kesho, kama kawaida, ifikapo saa 12 na nusu jioni, saa za Afrika ya Kati, na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Patrick Ndwimana nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa Washington DC.