Karibu karibu karibu, msikilizaji, ni siku nyingine tena ya Ijumaa, wengine wanaita furahi dei. Msikilizaji, ni Ijumaa safi kabisa. Hapa Washington ni saa tatu na nusu asubuhi, kumi na nusu alasiri Afrika Mashariki, tisa na nusu pale Afrika ya Kati. Msikilizaji, na kutakia Ijumaa karimu. Wengine wakushapata swala ya Ijumaa, mambo ni safi kabisa, na wengine ndio wanamalizamaliza shughuli zao za Ijumaa. Wikendi ndio inaanza, kwa hiyo wanakuambia furahi gei na mimi nimeshakaa studio msikilizaji kwa ajili yako nimekwisha jaa tele kama pishi la mchele langu jina naitwa sandey shomari nakuambia leo mambo yatakuwa ni moto mambo ni mengi kweli kweli tutamulika vitu mbalimbali kwenye siku ya ijumaa bila kusahau kama kawaida kwenye ijumaa huwa tunakuwa na jicho letu tukiangazia mabinti waliojiendeleza kielimu na kuwa na uhuru wa kifedha Je, inakuwaje katika masuala ya ndoa? Rahisi, ngumu, ama inakuwaje? Tutawasikia eh, yakizungumzwa hayo, baadhi ya vijana wa kike wenyewe watazungumza na vilevile wa kiume juu ya swala hilo kwenye jicho letu. Kwa hiyo usiondoke, kaa standby kupata vitu hivyo. Lakini msikilizaji, studio hapa siko peke yangu bila shaka, mimi naitwa BMJ Murithi. Tumejiandaa eh, vilivyo kuhakikisha kwamba show inakwenda vizuri kabisa. Uh, tutakuwa tukielekea kule Mombasani pia kuona nini kinachoendelea hasa katika eh, burudani na spoti. Inafahamishwa kwa mbali kwamba eh, Josfa Kioko mwenyewe mzee wa kazi yuko standby eh, inakuwa ni kama kawaida, leo atakuja kuangusha vitu. <laughs> lazima tena kushusha vitu vizito <laughs> <Bizito>. <laughs> <laughs> Kao msikizaji usio kaondoka kando ya redio yako. <laughs> Ukakosa hivyo <ibo> vitu, sio? Nakwambia <laughs> kwa kweli, bila shaka. Eh, safi kabisa na kama alivyosema mwenzangu Sandy Shomari, e, pia ngoma hapa huwa ni kwa wingi, wakati hasa show ya Friday tunakuwa tuko hizi kidogo. E, tunaangusha vitu ngoma na kadhalika. La, lakini pia bila kusahau kwamba lazima tukujuze nini kinachoendelea ulimwenguni, e, katika ripoti e, zile zinazo Sawa kabisa. Aha. Bila kusahau ni mambo ya muziki aa, muziki uwezi ukaweka mbali, sio? ni kweli kabisa. Basi katika masuala ya muziki tunaruka mpaka kule nchini Tanzania tunakutana na mwanamuziki au msanii maarufu Ali Ramadhani Ali. Wengi walikuwa wakimwita au wanamfahamu kwa jina fupi la AT yeye huyu amekuwa kwenye kundi la Uswazi huko siku za nyuma, akaimba nyimbo zilizotamba sana kama vile Mama Nitilie midwara nyingi pia. Ameimba nyimbo za afropop, nyimbo za klasik na nyimbo yake klasik ya klasik ambayo mpaka leo anasema inatamba, nataka kuibadilisha, inaitwa Nipigie, imetamba sana sasa. Basi ameelekeza shughuli zake na mziki wake kwenye maswala zaidi ya afrobeat na fusion, na mimi nikataka kujua wakati nazungumza naye kwamba AT imekuwaji, kwanza ukaanza kubadilisha mziki wako, lakini hiyo tu haikuwa hivyo. Ametoa kitu kipya, kitu chake alichokitoa hivi karibuni ambacho kinatamba kinaitwa napendwa. Nataka kwanza kujua kabisa, BMG atueleze hii nyimbo ilivutwa na nini, alipelekewa na nini mpaka kwanza na hii AT, tuambie huu uh, wimbo nimeimba Napendwa, lakini ni maalum kwa kwa, inspiration kwa watu ambao wanaopendana. Najua mapenzi yana vitu vingi sana, yana ya na, ya furaha, yana mikasa kwa majirani na ndugu wengine. Kwa hiyo mimi nimetengeneza huu kwa ajili ya kupeleka kama kama ni ujumbe tu, inspiration kwa wanaopendana, lakini pia nime, nimeona nitoe kwa siku ya kuzaliwa kwa sababu na muda mrefu watu hawajasikia sauti yangu. Kwa hiyo watu wengine wamemisi na siwezi kuingia ile ghafla kwa hiyo lazima nianze taratibu kwa sababu najua kuna vitu viko nje ya uwezo wangu. Kwayo, kufanezu, kwa hiyo nashindwa kufanya hizo, kwa inabidi niende taratibu, lakini hususan nimetoa burudani, lakini iwe ni inspiration kwa watu ambao wanapendana. Bila shaka iti inspiration kwa watu wanaopendana ni kitu kizuri, bila shaka lakini, it pia unaweza ukatueleza tu kwa kifupi, aa, pengine kitu gani ambacho hivi sasa unakiona katika muziki wa afrobeat ambao wewe ni gwiji wa muziki kwa muda mrefu, na umekuwa ukibadilisha staili zako za muziki. Tukizungumzia afrobeat, ni mziki wa, wa Kiafrika. Uh, kuna fusion pia ni mziki wa Kiafrika, lakini kuna ile miziki ambayo ya Kitanzania Afrika, lakini Tanzania peke yake, kama mduara, kuna mnanda na miziki mingine taarab, dona. So hii miziki kwa sasa haina haina nafasi kubwa sana na mimi mwenyewe huwa sielewi ni pale ambapo wapi tunakwenda, kwa sababu afika time uh, kwenye nchi yetu yani tumekuwa kama tunaona ni vitu vya loko ambavyo havina msingi, tunaamua tu kuachana navyo tufanye vitu vingine. Ilikuwa nikifanya kwa muda mrefu, nikihudumia jamii na nyimbo zilikuwa zinakwenda mpaka nje, watu wanasikia, wanasema bana, it's good sound kwa sababu Hipo ni sisi tu n ya yani Afrika nzima, lakini this time, hakuna mambo yamebadilika. Kwa hiyo hata ukipeleka watu, watu hawana ha ha interest nazo kwenye medias na nini, so unachoona kwamba hebu, okay, kama tunataka kufanya biashara, hebu kwajua nifanye biashara, tuingie kwenye upande mwingine wa shilingi, tuone biashara ya nekali. Kwa hiyo ya kiafrika imekaaje? Kwa hiyo unajikuta saa hizi tunakaa kwenye hizo afrobiti ambazo kila mtu anatengeneza ambao ni mziki wa Afrika hauna mwenyewe lakini tunajaribu kupambana hapo kuona ok, maisha ya mziki yanaendaje, ya si tunakwendaje na je, nini tunafanya, lakini to be honest, kuna kitu ambacho uh, nikizungumza kama Watanzania au watu wa East Africa, tuna vitu ambavyo tunavyo sisi wenyewe, lakini pia tunashindwa kuvipeleka, na tuna, tunaona kwamba tunaweza tukauwa hiki kwa kusubiria hiki hapa, lakini hatuwezi kuvinua vyote tukaenda navyo kwa wakati mmoja, na kitu ambacho wa South Africa ndio huwa wanatupiga sana, kwa sababu South Africa wana muziki yao toka wameanza kwaito, wakaja dicom, wakaja mziki um, wa deep house. Sasa wamekuja na amapiano, software ya amapiano sasa hivi vyote wao wanafanya kukuta mziki na vyote wanavyoheshimu, lakini sio upande wetu, kidogo vimekuja tofauti. Bila shaka, bila shaka, upande wao kumekuja tofauti kidogo. Basi huyo msikilizaji si mwingine Ali Ramadhani Ai almaarufu kama At, mwanamuziki mkongwe na tajika kutoka kule nchini Tanzania, akizungumza na VO Express na moja kwa moja. Basi BMJ wasikilizaji, si vibaya wakasikia tena kibao chake alichotoa na Pendo ambacho ni moto kabisa, zimetoka siku nne zilizopita. Tusikie tena kitu hichi kinavyozungumzwa, pata vitu Mambo hayo BMJ Muridi anasema napendwa, ndio maana naringa. Je, wewe unapendwa, msikilizaji, Ijumaa hii? Kama unapendwa, basi hebu jaribu jaribu kuangalia mambo ya Ijumaa yatakuwa mazuri sana. <laughs> au simo BMJ BMJ okay. kweli kabisa kweli kabisa sana. Sasa tuelekea wapi BMJ? safi kabisa msikilizaji, ndivyo mambo yalivyo hapa VOA Express, na kupeleka kwa mambo ambayo kidogo sio ya burudani lakini yana umuhimu hasa kwa vijana na wanawake kule nchini Uganda. Wizara ya afya imetangaza uzinduzi wa dawa ambayo inawekwa uh, ama inatumia kupitia ina, kwa sindano eh, wana inapewa Eh, hasa wanawake na vijana katika eh, juhudi za kukabiliana na ugonjwa au maambukizi ya virusi vya HIV, ukipenda ukimwi. Eh, huyu Dr. Herbert Kadama ambaye eh, ni eh, ndiye mratibu wa mpango huu unaojulikana kama PREP amesema kwamba eh, serikali eh, pamoja kwa ushirikiano na, na shirika la hapa Marekani la misaada au usaidizi wa wa kimataifa linajulikana kama USAID, eh, linatarajia kutumia dozi elfu kumi kwa sasa katika mpango huo eh, ambao kama nilivyosema ni pamoja na ufadhili wa USAID. Sasa hi, hii dawa ambayo inatumiwa inawekwa kwa ama ina, wanatumia sindano ili kui, Kui kui, wana kudunga, kudunga, wanadunga ndio. mm. Eh, Sande Shomari, tulikuwa tunazungumza na wewe mapema leo mm. eh, na sijui kama unakumbuka jinsi ambavyo tulikuwa tunatamka inaitwaje, lile dawa nilikuambia, BMJ ni lazima unywe maji kwanza, bila <laughs> <laughs> shaka inaitwa cabotegravil cabotegravil E, na ni, yeah, inaelezwa kwamba mm-hmm. ina muhimu kwa sababu uh, vijana wengi na wanawake ndio wana, wanaathiriwa sana na, na maambukizi haya ya HIV na hivyo ni muhimu sana wao wawe uh, kipaumbele, wapewe kipaumbele katika wakati uzi, baada ya uzinduzi huu wajitokeze kwa wingi ili kukabiliana na visa hivyo. Tukuwa tunatafuta madaktari kule Uganda, bahati mbaya hatukufanikiwa, lakini tuna daktari Dr. Bernard Muya kutoka kule Nairobi yeye yeah, anafahamu sana hasa maswala yanayohusu HIV na jinsi eh, ambavyo eh, hatua ambazo zimekuwa zikichukuliwa ukanda mzima huo wa Afrika Mashariki katika eh, kujaribu kukabiliana na maambukizi hayo. Dr. Bernard Muya eh, niliomba uje kwenye hii show eh, kwa wale wasikilizaji hasa vijana na wanawake ambao wanaelezwa eh, kwamba ndio dawa hii inalenga sana Niambie eh, kama imefanywa uh, majaribio katika uh, maeneo mengine na iko vipi katika utendakazi wake Dr. Muya? Na nashukuru sana kwa kuwa na mimi kwa wakati huu, na hii dawa imeshafanyiwa uh, ingile tunaita kilugha ki, uh, medicine clinical trials katika Uganda mm-hmm na katika South Africa katika Afrika mzima. Kenya hatuja pana kiko trial eh, zetu azija kama zinaendelea na sii, kama siko azija letwa kwa public. Na kulingana na vile naelewa, na hii ndawa kuzuia ukimi kwa wakina mama na watoto, hii ni mzuri sana kwa public health, kwa wale ambao wanapata na hii ugonjwa. Safi kabisa. Kwa sasa inaelezwa kwamba Uganda inatumia njia mbili za kuzuia virusi vya ukimwi kabla ya kuambukizwa. Hii wanaita wana PrEP ama PrEP ama P-R-E-P. E, ambayo inatumiwa nyingine kupitia uh, kinywani na pia kuna ile ambayo e, wanawake hasusan wanatumia e, wanaweka katika sehemu zao za siri. Na tangu kuanzishwa kwa oral prep mwaka elfu mbili kumi na saba, kulingana na ripoti hii iliyotolewa na Wizara ya Afya ya Uganda, idadi ya watumiaji huko Uganda imeongezeka kutoka mia nane na kufikia elfu mia saba manake Takriban watu laki saba e, tukimalizia, daktari, unaona vipi mustakabali wa uh, virusi vya ukimwi e, katika sio tu hapa Uganda lakini eneo hilo hasa tukilenga vijana ambao tunasema ndo nguvu e, iliyopo kwa sasa na iwapo e, itakuwa kwamba wanakufa au wanakuwa wagonjwa, inakuwa kidogo inatatiza mpaka uchumi wa eneo wa nchi husika. Eh, kulingana na, utabi, na utafiti vile umesema ukimwi umeenea sana katika hiyo ngurugu ya watu wale wadogo, isipokuwa kwa jumla ukimwi unaendelea kuenda chini, ilo tunaita yake inaenda chini kiasi, but mm hii -hmm. Ndawa sasa imegunduliwa ikiwa embraced baada ya kugania katika upande huu wa kwetu, ikiingizwa katika public itasaidia sana kwa kufungua kufunguza hii ugonjwa katika wale wale watu wako vulnerable, wale wale wanaweza kupata na hii ugonjwa kama vile umeshataja, watoto, wakina mama na wale wengine wako na magonjwa mengine, iminiki yao imeenda chini. Ni kushukuru sana Dr Bernard Muya, ndio muda tuliokuwa nao, lakini tukipata wakati mwingine tutakuleta tuzungumze zaidi. Tulikuwa na mengi ya kuzungumza, lakini muda ndo huo. E, kwa sababu Uganda wanasema kufikia mwaka elfu mbili ishirini na tano, yani mwaka ujao, watakuwa wanaongeza maeneo ambapo watu wanaweza kupata dawa hii na hivyo basi kupunguza kwa kiasi kikubwa zaidi maambukizi ya HIV. Asante sana Dr Bernard Muya, shukran. Basi naona safi kabisa, sande Shomari, tuende kwa habari za dunia. Bila shaka tuelekea kwenye habari za dunia. Katika habari za dunia, makamu wa rais wa Marekani Kamala Harris alikubali rasmi uteuzi wa chama cha Demokratic katika kuwa mgombea urais siku ya Alhamisi, kukiwa na wito mkubwa wa kumaliza vita huko Gaza na kupambana na dhuluma kote duniani, akiweka tofauti yake na mgombea wa Republican Donald Trump katika mpambano wa kudumu kati ya demokrasia na udhalimu. Najua ninaposimama na najua Marekani iko wapi, Harris alisema, akimshutumu Trump kwa kuwasujudia madikteta. Katika usiku wa mwisho uliosubiriwa kwa hamu katika mkutano wa siku nne huko Chicago, Harris mwenye umri wa miaka 59 aliahidi kufungua njia mpya kusonga mbele, huku yeye na Trump mwenye umri wa miaka 78 wakiingia katika wiki kumi na moja za mwisho za kampeni zilizo na ukaribu mnorasia ilishutumu Ukrain leo Ijumaa kwa kujaribu kukishambulia kituo cha nguvu za nyuklia cha Kursk katika kile ilichokiita kitendo cha ugaidi wa nyuklia, siku chache kabla ya mkuu uh, shirika la uangalizi wa atomiki la Ulaya wa mataifa kujiandaa kutembelea kituo hicho. Wizara ya ulinzi ya Ukraini haikujibu mara moja ombi la maoni juu ya tuhuma hizo, ikiwa e, ni ya pili ambayo Moscow imetoa kwa siku mbili. Kiwanda kiwa hicho cha nyuklia kipo katika mkoa wa Kursk, magharibi mwa Rusia, ambako mapigano makali yamezuka tangu vikosi vya Ukraine kuanzisha uvamizi wa ghafla Agosti 6. Mapigano yaliendelea katikati mwa ukanda wa Gaza hii leo Ijumaa, hata wakati Marekani, Qatar na Misri ziliposonga mbele kujaribu kufanikisha makubaliano ya kusitisha mapigano. Silaha nzito na bunduki za rashasha zilisikika zikifyatuliwa alfajiri karibu na mashariki mwa Deir al Bala, katika video iliyochukuliwa na The Associated Press, huku mitaa ikiwa haina watu katika mji wa kusini wa Khan Yunis. Watu wanne waliuawa katika shambulizi la mapema la Israel Kwenye gari lao, alisema msemaji wa ulinzi wa raia wa Palestina Mahmud Basar. Idadi ya vifo kutokana na shambulio baya zaidi la majambazi nchini Pakistan dhidi ya polisi imeongezeka na kufikia kumi na mbili baada ya mmoja wa maafisa aliyejeruhiwa kufariki akiwa hospitalini moja a, katika hospitali moja katika jimbo la mashariki la Punja, Punja, Punjab, maafisa walisema leo Ijumaa. Shambulio la Alhamisi la bunduki na maguruneti ya kurushwa kwa roketi pia liliwajeruhi maafisa wanane, lilifanyika katika eneo la Kacha katika wilaya ya Rahim Yarhan, ambalo linajulikana kwa maficho kando na mto Indusi, ambapo mamia ya majambazi wenye silaha nzito hawakwepa, huwakwepa, kunradhi, huwakwepa polisi. Mkuu wa polisi wa Punjab, Usman Anwar, alisema polisi walimuua kiongozi wa majambazi ambaye alikuwa akihusika na shambulio hilo. Kama inazama kwa dana, dana kama inazama ni kutike chenga kwa dana dana tuwafunike leo, ayo ni usiku mchana jua kizama You make my mind go loko, loko. Moja kwa moja msikilizaji, si mwingine huyo Diamond Platnumz akishirikiana na tanasha na kitu chao, wanaona gere. Mambo mazuri kabisa haya, msikilizaji kwenye VOA Express, na moja kwa moja basi tunakwenda kwenye jicho letu, ikiwa leo ni siku ya Ijumaa. Kwenye jicho letu tumeangazia nini? Tumeangazia kujiendeleza kielimu na kijamii mm -hmm. Kwa upande wa wanawake na kuwa na uhuru wa kipato. Hii ni swala inauliza, je, linafanya kwamba binti apateze sifa ya kuolewa? Yaani ukiwa uko na fedha vizuri sana mm -hmm. na umesoma vizuri sana, kama ni binti mm -hmm. itakuwa ni ngumu kuolewa? Nye, na hilo ni swali nzuri. Tumeona so mengi katika pitapita zetu, hata hapa Marekani tumeona. Hebu e, tusikia wanasemaje, vijana wanasemaje? Inatupotezea mabinti chansi ya kuolewa? Kwa sababu uh, baadhi ya uh, wa waoaji wenyewe huwa wanaogopa sana a mke au msichana ambaye yuko vizuri kielimu, ana kipato, ana maisha yake, yaani amejitafuta ameshajipata. Wanaona kama wataleta dharau ndani ya nyumba, watakosa kusikilizwa, tutavuka mipaka kwa sababu tu tuko na elimu, tuko na vipato, tuko na maisha yetu mazuri. Kuoa mwanamke ambaye amenizidi kipato eh, mtihani kidogo. Nadhani ni kwa sababu pia ya ya yale ambayo tumekuwa tukiyaona kwenye jamii e, ni nadra sana kukuta mwanamke ambaye ana kipato kizuri akaweza kuwa mwanamke mwenye heshima na kudumu kwenye ndoa yake. Wanawake wengi wakisha kuwa na kipato kidogo, jeuri inakuwepo. Ina, ina, ina yaani mwanamke akiwa na uhuru wa kifedha kidogo, hawi kama yule tegemezi anavyokuwa kwa hiyo kunakuwa na ugumu kidogo, hata mimi kufanya maamuzi ya kuoa mwanamke ambaye amenizidi kipato. Hilo la kwanza lakini pia mfumo wetu, eh, kwa maana ya sisi wa Afrika tumelelewa tukiamini kwamba mwanaume ndio provider kwenye familia. Kwa hiyo mwanamke ikitokea ana uwezo wa kufanya naye vitu kwenye familia, mwanaume unaanza kujiona kama umepokwa madaraka Kwahiyo kuna ufalume fulani unakuwa kama unaupoteza. Yaani huwezi kufoka kama mwanaume, huwezi kujiona kichwa. Kuna namna unakuwa mnyonge kimtazamo. Ni kweli wanaume wengi wanaamini wakioa mwanamke mwenye elimu kubwa au kipato kikubwa inakuwa ngumu kumtawala kama mke wa kawaida, so wanaume wengi wanaona ni bora kuoa mwanamke ambaye yuko chini yake kielimu, yuko chini yake kipesa, inakuwa rahisi kumkontrol. Kwa majina naitwa Jackson Sanga mimi kuoa mwanamke ambaye amenizidi pesa, amenizidi kipato, kujumla, ame kwa ujumla amenizidi elimu, kwangu mi sio shida, kwa sababu naamini yeye ana kipato chake na mi na kipato changu. Baba ni baba, mama ni mama, mke ni mke na mume ni mume. Sante sana, vijana hao. Msikilizaji, umewasikia moja kwa moja. Basi, kama kawaida, tupate kibao cha muziki. Kibao chao cha leo ni lina kija na kitu chake fitina, pata vitu bia wacha fitina. Na sijui kwa nini sauti hiyo nasikia kama ni yake Aida Issa. Sijui kama wameshirikiana. <laughs> Anapenda sana Aida hii nyimbo yake na, lina nyimbo ya lina ya, hata Kioko namsikia kwa mbali anaimba hiyo nyimbo aipenda <laughs> sana, inaonekana Kioko ametokea wa wapi tena kwa hii <laughs> <yi> nyimbo <laughs> sasa. Na wanataka na, wafanye collab labda yeah, anapiga collab <laughs> yeah, South Africa kabisa, ya mzee wa kazi Kioko Josephat, mwenzetu kule Mombasa. Najua tulikuwa tume eh, tumedokeza hapo kwamba utakuwa na mengi kuhusu Uh, nisija nikatamka vibaya tong ilu mudu, hebu tueleze ni nini hiki sasa. <laughs> E, e, alafu una yapi kutoka hapa hapa. Nimerudika kweli kweli, na umetamka vizuri tong ilu mudu. Eh, mashindano ambayo anachezwa kama karate like, eh, kwa jumla ni martial arts, yaani kuonyesha sanaa ya mchezo huu, na kwa sasa hivi Mombasa inaandaa makala ya kumi na mbili kwa sababu bara lote la Afrika huandaliwa hapa nchini Kenya na muda mfupi uliopita, nimezungumza na rais wa mchezo huo, rais wa chama hicho hapa Kenya, ambaye pia katika kamati ya kimataifa maaumakio, akanidokezea kwamba kuna wasiwasi wa mashindano kutoanza. Ilikuwa ratiba ya kwanza inasema huenda ikaanza leo hadi Jumapili, lakini kuna, kuna ucheleweshaji wa vifaa vinavyotoka nje ya Kenya na pia maafisa wanaosimamia mchezo huo kuja kuchezesha na michezo eh, wa kuchelewa kuwasili hivi kuna baadhi ya timu kama vile Nigeria, Uturuki, wachezaji wa Marekani na wenyeji Kenya tayari wanaendelea mazoezi kujiandaa kwa mchezo huo. Safi kabisa, Kioko. Na uh, vilevile nilisikia kwa mbali kwamba kuna hili tamasha la Festac Africa, nini kinachoelezwa huko? Uh, nimesikia na nyinyi mkizungumzia kuhusu afro, mziki wa afro, eh, wale wenye asili ya kiafrika ambao wana wanashiriki mziki, densi, fashion, e, mambo ya mashairi, michezo na vyakula. Wanajumuika kwa pamoja e, katika Festac Africa Festival ambayo makala ya mwaka huu ni katika mji wa Kisumu baada ya kuandaliwa Arusha mwaka jana. E, hii ni tamasha kubwa ya kiafrika na utamaduni wake iliyoanza miaka hamsini na nane iliyopita katika mji wa Dakar, Senegal na hivi sasa mji wa Kisumu unaandaa na wanasema ni kazi za usanii wa kijamii, ikiwa ni African arts, kuonyesha pamoja vile mziki ulichezwa zamani na sasa, wameboresha vile wanaunganisha jamii na pia pamoja, wanajumuisha biashara ya kiasili na utalii wa kisasa. Yote yanajumuishwa katika e, machina, tamasha hizo za Africa. Kisumu inaandaa kuanzia kesho Jumapili e, na kuendelea kwa wiki nzima. Gavana wa Kisumu Profesa Anyang' Nyong'o amesema hii ni tamasha kubwa sana ambayo inaunganisha waafrika mashariki na wengine kutoka nchi zingine za Kiafrika. Safi kabisa, nafikiri uh, wamesikia wasikilizaji, uh, Josephat Kioko mwenzetu huko akiwa amesanyasanya uh, wiki kesho atakuwa na mengi zaidi ya uh, kutueleza bila shaka. Na Kiyoko, Ligi, kabla ajaondoka, Kioko watu wamejiandaa vipi kwa kuangalia premier ligi kabla haijakamilika wikendi hii? Hey, naona sasa wale wameangalia ni michezo ya um, Conference Cup kwa sababu bara Ulaya tayari timu zimeanza kuchoana. Ni kuonyesha kwamba ma, e, kumbi mbalimbali watu watu wanazungumza kuhusu ligi hiyo na msimko umeanza rasmi, kwa sababu nafikiri ni kama wiki ya pili hivi tangu waanze kushindana, na pia jana kulikuwa na mechi mbalimbali za timu za Ulaya. Bila shaka, bila shaka tutaendelea kufuatilia Kioko, mambo yanavyoendelea kwenye Premier League na ligi zingine. Asante sana msikilizaji, muda wetu nao unakimbia sana. BMJ hapa studio sio kwa hiyo tuwage wasikilizaji wetu, asanteni kuungana nasi, lakini msikose kujiunga nasi. Tutakuwa tena hapa studio kwenye kipindi cha jioni katika Live Talk, tukiangalia mambo yalivyokuwa hapa Marekani. Wasikose wasikilizaji, tuungane na sisi upande wa pili. Ni Aida Isa, naitwa Sandy Shomai, nimeshirikiana mzee wa kazi BMJ wa Muridhi, tunawaambieni wote Ijumaa njema kutoka Washington kwa herinlmmboa <muchos>