karibu msikilizaji katika voa express kutoka hapa washington ni saa tatu na nusu asubuhi kwa saa za hapa washington leo ni siku ya jumatatu ni agosti 26 mwaka huu wa 2024 jina langu ni mkamiti kibayasi moja kwa moja msikilizaji, ikiwa ni mambo mengine ya juma tatu, natumaini huko supa huko sadakta huko vizuri. Mimi tayari hapa studio nimekusha ja tele kama pishi la mchele. Ni siku nyingine nzuri kabisa, alasiri kule Afrika Mashariki kumi na nusu, tisa na nusu kule Afrika ya Kati. Hapa Washington ni saa tatu na nusu za asubuhi. Msikilizaji, nimekusha ja tele na kuambia hivi, karibu tufuatane nasi kwenye VOA Express. mambo ni mazito, mambo ni mazuri kwenye barazani hii leo tunazungumza kuhusu polisi. Tanzania wamesema wamebaini matatizo ya, matatizo ya uzazi katika familia ndio chanzo cha matukio ya wizi wa watoto hasa huko mikoa ya Mara, Mwanza, wametoa kanda ya ziwa taarifa hiyo. Sasa je, wewe msikilizaji nini maoni yako? Tutakutana kwenye barazani Vilevile vile katika swali la leo, unadhani nini kinasababisha ongezeko la visa vya washukiwa kutoroka kutoka rumande? Pia tutakusomea majibu yako wewe msikilizaji. Hali kadhalika VOA Express inaambatana na burudani ya muziki, tutakuchezea muziki mbalimbali mbali kutoka kwa wasanii wetu, na vilevile tutakusomea habari za dunia. Basi tuanzie kuangazia swala hili la huko Tanzania. Mkamiti, bila shaka utakuwa umefuata taarifa na wasikilizaji wengi wamefuatilia kuona taarifa za kule nchini Tanzania, tukizungumzia na kugusia suala la uchapaji au adhabu ya watoto mashuleni. Kwa mfano, wengi wanafahamu video moja ilisambaa sana kule nchini Tanzania, mtoto akichapwa hadi mikono yake kuvimba. Lakini si hivyo tu, tunaangalia kwa mujibu wa Umoja wa Mataifa wanasema kwamba watoto wana haki ya kusoma bila kupata mateso au kunyanyaswa ikiwa wanasoma kwenye shule ya serikali shule ya umma au shule ya binafsi au shule yoyote ile. Vilevile ni kwamba wana haki watoto kuwapata kile ambacho wanatakiwa kupewa hapo mashuleni. Lakini pia tunafahamu kwamba watoto wanapofanya makosa kuna adhabu za kutolewa, na inapokuwa kuna adhabu basi kwa utaratibu maalum, kila nchi na utaratibu wake, kila shule zina utaratibu wake, lakini utaratibu huu unawekwa hasa katika masuala ya kuchapwa, uko vipi? huko nchini Tanzania tunakutana na Gladness Mnuo, yeye ni mratibu wa kituo cha upatanishi na usuluhishi kilicho chini ya chama cha waandishi wa habari ya wanawake Tanzania, TAMWA. Na kwanza tueleze pengine sera ya elimu inaeleza nini juu ya adhabu za viboko kwa watoto mashuleni kwa nchi ya Tanzania? Sera ya elimu mpaka sasa hivi inasema kwamba kuna adhabu kadhaa za kutoa kwa mtoto ambazo sio lazima fimbo kuna adhabu nyingi tu, unaweza kumpa kazi aa, ya shule afanye, anaweza kutoa sehemu asafishe na vitu kama hivyo. Adhabu ziko nyingi sana kwa mtoto ambazo unaweza kumpa za kumfundisha na kumrekebisha. Na hii ya viboko ilivyokaa, ni viboko vinne, na hiyo imeandikwa kabisa kwenye rules au sheria zile za shule, na hivi viboko vinne unapaswa kupata kibali cha mkuu wa shule, na inaandikwa kabisa, written, kwenye counter book ya adhabu kwamba mtoto fulani fulaniu au uh, darasa fulani leo atapata adhabu ya fimbo. Na hizo nne nazisema, lakini unaweza kuangalia mtoto ukaona huyu mmoja tu nikimchapa inatosha au nikimpa kazi hii inatosha, au nikimtoa darasani atapata uchungu. Kwa nini nimetolewa darasani? Kesho sitarudia hili kosa. Vitu kama hivyo. Pengine ushauri wako mm, nini kifanyike tusiendelee kuona vitu kama hivi? Kwanza kabisa, uh, ushauri wangu ni kwamba tumekuwa tukiajiri walimu ambao unaona kabisa konsani yake ilikuwa ni shida tu ya ajira, ndo watu, watu wanaenda kusomea hicho. Kwa hiyo tuangalie sana yule yakimwajiriwa, kama hizo changamoto zipo. Kwa hiyo tufanye semina za mara kwa mara kwa hawa walimu wetu, hiyo ni wito wangu mojawapo. Hizi um, semina za mara kwa mara zitawarudisha kwenye ule mstari ambao ndio tunaohitaji walimu wawepo. Hiyo ni moja, lakini pia uh, anayepatikana na kosa kama hilo, wito wangu apate ee, adhabu na yeye ambayo itawafundisha wengine kukaa, walimu wengine kukaa sawa. Asante ah, sana msikilizaji. Huyo ni Gladness Munuo ambaye ni mratibu wa kituo cha upatanishi na usuluhishi kilicho chini ya chama cha waandishi wa habari wanawake Tanzania TAMWA akizungumza ah, na Vi Express kuhusiana na swala hilo la adhabu kwa watoto. Basi moja kwa moja, eh, tupate muziki, kwa moja msikilizaji, tupate kibao cha muziki. Kibao hichi kinatoka kwake mwanamuziki anaitwa Marco Boy anakwambia love Koboy huyo msikilizaji, na kitu chake I love you, na kupenda mambo hayo ya kupendana. Msikilizaji kutoka hapa VOA Express ikikujia e kutoka jikuu la Marekani Washington DC. Mambo ni mazito kweli kwelikweli, wakati unasikia hivyo, basi mkamiti eh, tunaelekea wapi baada hapa baada ya hapa tunaiangazia siku hii ya kimataifa ya World Maritime Day, siku ya bahari duniani, ambapo hufanyika kila tarehe 26 Septemba, eh, kuangazia masuala mbalimbali yanayohusu uh, maswala sekta ya bahari duniani. Na mwaka huu, basi siku hii inaangaziwa kwa mapana, ambapo uh, uh, kauli mbiu yake inasema kwamba ni kufuatilia mustakabali usalama, kwanza usalama katika maswala ya baharini. Na wakati huo, katika sekta hii ya baharini kuna changamoto zake zilizopo, e, katika masuala ya kazi kwa vijana wasichana na upatikanaji wake wa ajira kwa ujumla. Sasa nimezungumza na Betty Makena, yeye anatoka International Transport Workers Federation huko Mombasa nchini Kenya. Na akiwa mwanamke katika sekta hii kwanza, nimetaka kujua changamoto zipi anazoziona katika sekta hii na nini hasa kinatakiwa kifanyike kuondoa changamoto hizi, na fursa ziko vipi kwa kina mama kama yeye mojawapo Hivi ndivyo wanavyotuambia kwanza. Changamoto mimi kwangu nilisema ni mambo ya uh, kazi kwanza. Utapata kuwa watu wamesoma na see time, see time, kuna kitu inaitwa katika wale wanasoma mambo ya technical, ndo changamoto kubwa, ndio kubwa namba moja. Hiyo changamoto ni kuwa waajiri pia wanachukua wanaume zaidi ya wanawake wanawake sasa wanakuwa ni namba ndogo sana. Bado utakuta uh, mwajiri wengine wanataka waume zaidi kuliko wanawake, na ndio unakuta changamoto. Changamoto ya pili ni kuwa bado, eh, sekta yetu na jamii zetu hawajazijua, eh, benefiti ama faida ya hizi nafasi ama masomo ya hubaria je mtoto amepata amepata meli, alama ya A alama ya B, lakini mzazi bado ile tuko na ile kasumba ya kuwa mtoto asome udaktari, asome uloya, asome char, asomee. Sasa bado jamii haijaielewa vizuri mambo ya opportunity hizi za kazi na ama kazi za ubaria, na kazi za ubaria zipo, lakini vile sasa kuta jamii zetu pia hayapata habari, so ni kuwa ajai kuona nikuwa lazima jamii zetu pia zielezewe na hizi shule pia zizo za sekondari za high school ziwe kuwa kuna o pesho ya kupa mentorship ya kuelezea mambo ya hubaria. Makena, tayari umeshafahamu uh, changamoto zilizopo na faida zilizopo katika sekta hii ya baharini hmm, masuala ya baharia hmm, na hmm, mengineyo, nini hasa unadhani kifanyike? Na je, faida hizi zitasaidia vipi wanawake eh, na vijana ambao wapo nje ya sekta hii ili wafahamu vyema hmm, ikiwa tutaongeza mazungumzo yani awareness katika jamii ama awareness katika shule zetu za msingi eh, itakuwa bora, kwa sababu hizi kazi, ikiwa mtu amemaliza fom four for example, uzuri wa ubaharia ni kuwa si lazima uwe uko na e ndo uingie baharini. Hata yule mwenye d yuaenda baharini na nafasi yake ndani ya meli, kwa sababu yule anaoenda e na b pengine ataka kuwa kapteni, ama ataka kuwa chief engineer ama engineer, alafu hizo hizo position zote unaweza kuianzia chini unaweza kuingia kama electrician, unaweza kuingia kama plumpa, unaweza kuingia kama fita, unaweza kuingia kama carpenter. Sasa hizo hazina haja na masomo mengi, kwa sababu haya ni masomo machache na usome katika shule zetu za TVET upate experience kidogo, alafu sasa uingie ba. na ufaida yetu ni pesa zile. Ule mbaharia anaulikwa, baharia haipo na Kenya, baharia iwa na dola na anapolipo na dola kule ndani ya meli yuwala bure yuwalala bure, tikiti ya ndege mwajiri yuwampa bure, na hizo kazi pia ni za bure, si ati mtu analipa pesa yoyote kwa wale maajenti waliokuwa license na Kenya Maritime Authority. Mtu yoyote anaopeleka kijana ama msichana ndani ya bahari katika meli hatakaniwi kuitisha hata ndururu katika ule mtoto. So hizi kazi ni nzuri, kwa sababu si kama zile zetu za Katar, za Dubai za wafanyikazi, lazima agent umlipe laki mbili umlipe laki tatu Hizi za kibaharia, hatakaniwi baharia kulipa hata ndururu. Ndururu zake itakuwa ni ile kutengeza dokumenti zake, kutengeza paspoti, kutengeza yellow fever, kutengeza good conduct kusoma STCW kumekishwa, hizo kutengea viza, kuna medico hizo na zingine. Kampuni, uzuri wa kampuni zingine zile kama cruise ship, ukifika medico inarudishwa nusu, viza unarudishiwa pesa yako. Shukran sana Betty Makena kutoka International Transport Workers Federation huko Mombasa, Kenya, ukitueleza faida za kazi hizi za baharini. Umeona Sande, umesikia ni kweli, taarifa alilotoa ni, ni... ni nzuri sana mkamiti, kwa wanafunzi wengi wanaoogopa kwamba pengine lazima apate a e zote ndio aingie baharini kufanya kazi, si kweli. Ana uwezo kuingia kule hata bila y kupata a zote, hata akipata majaraja ya chini anaweza akaanzia kazi zake chini, akajenga taratibu mpaka akafikia pale anapotaka kufika. Haswa so, basi mambo haya mazuri unayopata ndani ya, ya VOA Express pekee kutoka hapa Washington. Sasa tupate habari za dunia. Maafisa nchini Pakistan wameripoti Jumatatu kwamba waasi wamewaua watu wasiopungua 30 katika mashambulizi tofauti ya usiku kucha katika jimbo la Baluchistan lenye machafuko huko kusini magharibi. Ghasia hizo zilianza Jumapili jioni, ambapo wanaume wenye silaha walifunga barabara kuu katika wilaya ya Musakhel na kuwaua abiria wasiopungua 23 baada ya kuwalazimisha kushuka kutoka kwenye mabasi na malori kadhaa, mamlaka imeeleza. Ayubu achak Zai, afisa mwandamizi wa polisi katika eneo hilo, aliwaambia waandishi wa habari kwamba waathirika wengi wao ni kutoka Punjabu, jimbo lenye idadi kubwa ya watu nchini Pakistan. Alisema washambuliaji hao walikagua vitambulisho vya abiria hao kabla ya kuwaua na kuchoma moto magari kumi kabla ya kukimbia. Waziri wa nje wa Iran, Abbas Arachi amemwambia mwenzako wa Italia kwamba majibu ya Iran kwa mauaji ya mwezi uliopita ya kiongozi wa kisiasa wa Hamas mjini Tehran yalikuwa ya kuepukika ya na yanahesabika. Taarifa kutoka wizara ya mambo ya nje ya Iran hii leo Jumatatu ikielezea mazungumzo ya simu kati ya Rachi na waziri wa mambo ya nje wa Italia Antonio Tajani pia yaliripoti Rachi akisema Iran haitafuti kuongeza mvutano lakini haiogopi. Iran imeilaumu Israel kwa mauaji ya kiongozi wa kisiasa wa Hamas Ismail Haniye, wakati Israel haijathibitisha wala kukanusha kuhusika. Wagombea wawili wakuu katika uchaguzi wa rais nchini Ghana wamezindua ilani zinazoahidi uwezo wa kifedha, ajira na njia ya kuondoa uchumi uliodorora wa nchi hiyo katika kizazi hiki. Wapiga kura watapiga kura Disemba saba kumchagua mrithi wa Rais Nana Akufo-Addo ambaye anaachia madaraka mwishoni mwa miula miwili anayeruhusiwa kuhudumu kama kiongozi wa taifa hilo linalozalisha dhahabu, mafuta na kakao. Uchaguzi huu utamhusisha rais wa zamani John Dramani Mahama wa chama kikuu cha upinzani cha National Democratic Congress dhidi ya makamu rais Mahamudu Bawumia, mchumi na aliyehudumu katika benki kuu kutoka chama tawala cha Akufo-Addo cha New Patriotic Party. Hakuna chama kilichoshinda zaidi ya mihula miwili mfululizo katika serikali kwenye historia ya kidemokrasia nchini Ghana. Rusia ilifanya mashambulizi ya ndege zisizo na rubani dron na makombora dhidi ya Ukraini hii leo Jumatatu na kuwa watu wasiopungua watatu na kukata umeme katika baadhi ya miji kadhaa, maafisa wa Ukraini wamesema. Rais wa Ukraini Volodimir Zelenski amesema Rusia ilitumia zaidi ya makombora mia moja na dron mia moja katika shambulio hilo likilenga miundo mbinu muhimu ya raia. Zelenski amesema kupitia mtandao wa Telegram kwamba vikosi vya Ukraine haviwezi kubanwa katika uwezo wao wa kufanya mashambulizi ya masafa marefu, wakati Rusia haikabiliwi na vikwazo hivyo. Mr. LG, LG. Basi ah, Lolo kutoka kwake Mboso, kijana huyo wa Kitanzania akiangusha vitu namna hiyo ndani ya VOA Express. Bila shaka Mkamiti, kijana huyo anatisha kweli kweli, sauti yake sio mchezo, akifanya vitu vya uhakika kutoka kule nchini Tanzania katika maswala ya bongo flava au afrobeat. Msikilizaji, yanakujia kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kwenye VOA Express. Sasa basi, Mkamiti, tunaelekea kwenye barazani. Ha, na barazani, tunazungumza kuhusu polisi wa Tanzania katika mikoa ya Mwanza na Shinyanga wametoa ripoti yao wakisema kwamba wamebaini matatizo ya uzazi katika familia ndicho chanzo cha matukio ya wizi wa watoto. Sasa wasikilizaji wetu kazi kwenu. Nini maoni? Tunaye mskizaji anaambiwa kwenye laini ya simu tayari hapa. Jitambulisha jina lako na mahali ulipo, lafu tueleze. Karibu. Asante kwa majina naitwa Bashiru Mnalima, niko Songea, Tanzania. Sana habari za Songea? Ah, Songea ni kwema. Baridi kama kawaida, tunayo tunaendelea nayo, tumeizoea hii. Bila shaka, hiyo ni vizuri kusikia, baridi mmeizoea. Basi hebu tuambie maoni yako kuhusiana na swala hili la watoto kuambiwa, kwamba chanzo ni matukio ya wizi ni matatizo yakaje kwa uzazi kwenye familia. Hivyo ndio polisi wa Mwanza na Shinyanga wamesema, wewe unasemaje kuhusiana na hili? Na no. Ah, naungana na polisi kwa hilo, kwa sababu matukio mengi ya aina hiyo Eh, sana sana yamekuwa yakiambatana ya na, na na ndoa kwa sababu utakuta katika ndoa wa mama baba walioana taka muda mrefu wa hawana watoto. Sasa utakuta mama hajisikii vizuri, kwa hiyo kinachofanyika anafanya kila jitihada, ndipo kinachotokea hapo ni kwenda kuiba mtoto, basi anajifanya kwamba ni mtoto wa kwake, basi inakuwa ndo hivyo E, anaiba mtoto kule basi, anaonekana kama ni mtoto wa kwake, anaridhisha familia ya upande wa ume kule kwamba basi na mimi nimekuwa mama basi ni, nina familia, na hiyo ndio tatizo kubwa linalotokea. Ndugu mtangazaji, umetaja pia swala la ushirikina kwenye maoni yako pia, hebu tuambie inakuwaje, haya maswala yanafikia kiasi hicho kweli? Ndio tuliko huko mmefikia e, huko nito. sasa ndio kwenye ushirikina, iko unajua waganga wa kienyeji okay, nao wanachangia swala hili anakwambia lete mtoto utapata mali fulani, tafuta ka mtoto mchanga utapata mali fulani. Sasa hiyo ndo inachangia, na ni mengi tu, hao ndo wanachangia sana hali hii ya upotevu wa watoto mbali na na, na wale wasichana wa, wa, wa, au wanawake kutafuta watoto wale kwa ajili ya kuridhisha, lakini waganga na wenyewe wamekuwa wakichangia sana hili, kwa sababu wanaaminisha sana jamii kwamba ukitafuta ka mtoto mchanga, ukifanya mazingira fulani, basi unaweza ukapata utajiri unaweza ukapata mali au ukapata kitu chochote kile ambacho kwao kinaweza kikawaletea kika tija kubwa kabisa. Hiyo ndio sababu basi, nafikiri naungana kabisa na polisi wa Tanzania kwa hili bwana Bashiri. Lakini nafikiri bwana Bashiri, kwa maneno yako, ina maana kuna kazi kubwa inahitaji kufanyika. Kama hivi ndivyo, kuna kazi kubwa ya kufanyika, ama sivyo? Basi mkamiti umemsikia huyo uh, bashiri wakieleza. Unaonekana kweli changamoto ni kubwa kwa Tanzania na kazi nafikiri wanayo. E, labda tukipata watu wa usalama halikadhalika, watu wanaozungumza kuhusiana na masuala ya kijamii, mm -hmm, wana wanasaikolojia, pengine na wadau kwa ujumla, waeleze hali ilivyo uko Tanzania na maeneo mengine, wanaweza kufanyaje kuondokana na hili tatizo? Maana limekuwa mm, sugu kwa kusema kweli. Haswa itakuwa vyema tukiwapata wadau hao na wenyewe tukawapa fursa ya kuzungumza na kusikika uh, katika jamii basi. Hapa nasoma ujumbe kutoka kwa Richard Kambale akiwa Beni, DRC, anasema polisi Tanzania, hilo ni moja tatizo. Hila ya tatizo ila yamkini kuna wengine ambao wamepata soko la binadamu au viungo vya binadamu. Haya, mi nafikiri ni nikutane naye, huyu anaitwa subi Maganga yuko Tabora, anasema ni kweli swala hili linachangiwa sana imani za kishirikina ambazo anasema zimetapakaa kote nchini humo. Halima Bamuhiga naye hatofautiani na Subi. Yeye Halima ameandika ni kweli, lakini pia suala la ushirikina linachangia kwa kiasi kikubwa sana kwa upoteaji wa watoto katika jamii tunazoishi. Namwona pia Mswahili halisi naye hapishani nao, akizungumzia swala hilo hilo la ushirikina. kwenye maswala haya Ishara Nkere yeye yeah, anasema nimuite Ishara Nkere, anapatikana maeneo ya Mulende Nyangezi, jimbo la Kivu Kusini, mashariki mwa DRC. Amesema kwamba hilo swala bado ni gumu, linatatiza jamii. hali kadhalika Halima Baumuhiga amerudia tena kusisitiza kwamba hili swala linahusiana kabisa na, na ushirikina. Shukrani sana na wewe msikilizaji ambaye umeweza kutoa mchango wako. Hatujapata fursa ya kusoma ujumbe wako, asante kwa maoni yako. Tupate burudani ya muziki kutoka kwake Gravity wa Mutujo akishirikiana na Wini wanakuambia funga geti. Ah, ya, pata vitu, msikilizaji Mutujo, na Wini, wanakwambia funga geti. Kamiti, umeona video yao lakini, <tipi> yani, hao, jamaa wanacheza kwa nguvu <tipi> wanapiga staili kiografi yao kwa kweli ni hali ya juu sana, wakiwa wakiwameweka na bendera ya Uganda nyuma yao uh -huh. inaonyesha kabisa kwamba vijana wa Uganda wako moto kweli kwelikweli mm. kwenye hii ngoma wameiangusha kisawasawa, kazi nzuri sana <tipi> <tipi> uh, vijana hawa kwa kweli ni wape iwape uh, kazi yao ni hakika niakika Wini ameangusha vitu kwelikweli Naomtuju kazi nzuri sana pale. Tupate swali la leo, unadhani nini kinasababisha ongezeko la visa vya washukiwa kutoroka rumande? Mkamiti, swala hili limekuwa ni zito mm -hmm. Eh, baadhi ya watu wanajiuliza sana mambo ya washukiwa kutoroka. Ukiangalia kule Kenya, yule bwana ambaye ni mshukiwa mkubwa wa mauaji ya watu wengi mm -hmm. amechomoka. Wanajiuliza ametoka tokaje, lakini sasa watu wengi hapa wametoa maoni yao kweli, kwa sababu wanaona hivi vitu vinashtusha kidogo. Nianze kusoma ujumbe wa Gerad Mpagama Michael, anasema anatokea Tabata, Dar es Salaam, Tanzania. Anasema mazingira ya maabusu vikichangia na mchezo mchafu wa uh, karushwa, haiwezekani maabusu watoroke gerezani na wafungwa wengine wakabaki, ikiwa mlango haujavunjwa. Bila shaka naye Benard Orino Mbega hayuko mbali na suala hili, akisema kwamba ukosefu wa usalama kwa wafungwa, ushirikiano kati ya wafungwa na askari wa zamu, na rushwa ndio kitu kikubwa kinaletea haya matatizo. Ddr Sahani anatokea kule Kivu Kaskazini, nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, DRC, ameandika binafsi, polisi inaweza kuwa na mchango wa kutorosha pia hali ya usalama, sababu hapo DRC gereza nyingi huwa zinapoteza wafungwa. Ndio maana serikali inatakiwa kujenga vizuri jela, sababu huko DRC jela zimejaa watu kuliko watu wanaotarajiwa kuwepo ndani ya jela hizo. Njia pia inaweza kuwa moja ya sababu bila Sahau uzembe wa polisi wetu huko DRC ambao wanachunga wakiwa wamesha kunywa pombe hai, yani anasema kazi wakiwa kwenkweli, kazini tayari wamesha kunywa pombe, hivyo basi iye, inasaidia keno watu kutoroka kwa wepesi. Haya huyo basi, naye mwingine ni Maneti Magongo Kioni akiwa kule Iringa, ya Tanzania, anasema askari hawa hawapo makini kila siku wanazidiwa mbinu. Oresto Mtete wa Iringa madukani anasema ni umakini kuwa mdogo, au ulinzi wao hauko sawa sawa kabisa katika kuangalia hawa watu walioko jela. Hali kadhalika Katembe Emile yeye anasema wanajeshi wawapate mshahara stahiki, hawana budi kupokea rushwa, ndio matukio kama haya yanatokea. Asante sana Joseph Jila kutoka Rock City Mwanza, unasema we binafsi unaona ucheleweshwaji wa kutoa haki. Na vilevile Dr Mtu Msifu umeandika, unaona kwamba Hali mbele si shwari huko, ndio maana wanatoroka. Basi hatuna budi, muda nao umekwisha. Mkamiti, tuwaage wasikilizaji wetu, shukran kuungana nasi. Mimi naitwa Sandey Shomari, upande wa pili Aida Isa, upande mwingine ni Mkamiti Kibayasa akushirikiana nami, nawambiani wote msikose ungana nai katika matangazo ya jioni. Pata kitu hicho basi, ambacho kinatoka kwake. Mako Boy anakuambia love <tiped>