Told her I love the view from her. Kutoka Studio 15, hii ni VOA Express. Nam, karibu karibu karibu msikilizaji, ni wakati mwingine tena wa kukutana nasi katika VOA Express tukiwa tumefurahi kweli kweli kukutana nawe msikilizaji. Hivi sasa ni saa tatu na nusu za asubuhi mjini Washington, kumi na nusu alasiri ya Afrika ya Kati, tisa na nusu Afrika ya Kati. Na msikilizaji, nimekusha jatele kama pishi la mchele kukupa vitu vizito vitu safi vitu murwati kabisa kwa ajili yako. Tutaangalia mambo mengi, huko nchini Kenya walimu kwenye mgomo, Walimu wengine wanasema la hasha. Je, mkanganyiko huo unaathiri vipi wanafunzi na hali iko namna gani? Tutakupa taarifa kutoka kule Kenya. Sande, unafahamu ni saa kumi na nusu kule Afrika ya mashariki bila shaka. <laughs> Naitwa Mkamiti Kibayasi, tupo pamoja leo. Ni Agosti 27 mwaka huu wa 2024. Kwenye swali la leo tumekuuliza nini maoni yako kuhusu Taliban kupiga marufuku wanawake kuonyesha sura zao na kuzungumza hadharani, hali kadhalika kwenye barazani Je, unaamini polisi Tanzania hawakujua bangi imepandwa kwenye ardhi zaidi ya ekari elfu moja mkoani Morogoro? Kuna maoni lukuki, tutasoma kadri tuwezavyo. Kumbuka kwamba VOA Express inaambatana na burudani ya muziki. Binia Hilwa ni moja ya vibao ambavyo tutakupigia hii leo, hali kadhalika Lela pia nacho ni kibao ambacho kaa tayari kabisa kukisikiliza, pamoja na habari muhimu za dunia. Lakini pia kabla ya kufika huko kote, katika habari za dunia na mengineyo, Sanda, unafahamu hivi sasa ni wakati wa msimu wa utalii mm -hmm. umeanza kupungua taratibu, ambapo mwezi wa tisa mm -hmm. wenyewe wadau wa utalii wanasema ni low season ni kwamba utalii unapungua, unapungua sasa pale. Ehe, watalii wanapungua kwenda, harakati za mauzo pia zinapungua. Hmm, lakini kwenye utalii vijana wengi wanapata faida kupitia utalii, sekta ya hmm, utalii hali kadhalika wanakumbana na changamoto, si vijana tu, hmm, hata wanawake kina dada wanaofanya kazi katika sekta hii pia wanakumbana na changamoto. Sasa basi, nimezungumza na mdau ambaye a, ni mmoja kati ya watu wanaomiliki taasisi hizi za zinazoendesha biashara ya utalii huko mkoani Arusha. Ni Franklin Maleo, anatokea kampuni ya Mwepa. Ye ni mkurugenzi katika kampuni ya Mwepa, hapa anatueleza faida ambazo vijana kama yeye wanazipata kupitia sekta hii ya utalii mkoani Arusha. Uh, kwa kifupi kabisa niweze kusema faida zimekuwa nyingi, lakini mi nita mention au nitataja zilizo chache zilizochache. Uh, kikubwa sana ni watu kukutana na watu wengine wa nchi nyingine, uh, kubadilishana eh, culture tofauti tofauti, na pia kumekuwa na kujifunza unavyokutana na mtu wa nchi nyingine, au wamama na wasichana walioko hapa wanapoona kwamba kuna mdada mwingine ametoka nchi nyingine, wanabadilishana mawazo ya nchi husika na baadaye kuweza kubadilishana hata uzoefu wa mambo fulani fulani ambayo inawajenga uh, mabinti na vijana hususan katika uh, swala so zima la la ufahamu. Eh, jambo lingine ambalo ni faida imekuwa, eh, ni imeonekana kwa vijana kwetu sisi hapa, imekuwa pia ni, uh, ni source of area of development, au kwa ajili ya ya kujiendeleza binafsi, kwa maana ya kwamba unavyokutana na utalii au kadili na utalii, basi unapata matunda kidogo uh, kwa ajili ya, ya, ya shughuli nzima na kujiendeleza wewe binafsi na maendeleo katika jamii pia yeah, kumekuwa na aina ambayo kidogo imesaidia kwa vijana, kwa maana ya kujifunza teknolojia pia, kwa sababu huyu anavyokuja mwingine ana idea ya teknolojia tofauti na huyu pia yuko na teknolojia yake ya Kitanzania Tanzania, Tanzania kwa kumekuwa na faida chache kama hizo kwa kuzitaja. Changamoto zipi unazoziona, licha ya kwamba mnakutana na wadau kutoka sehemu mbalimbali, mnachanganya mawazo yenu kama vijana, changamoto unaona iko wapi? Kama vijana elimu imekuwa ni changamoto kubwa uh, kwa namna fulani kwa upande wa vijana uh, kuweza kukop au kuweza kufikia malengo fulani imekuwa ni kama ni kikwazo elimu kidogo au hauna ile uelewa zaidi wa maswala mbalimbali mbali, kwenye utalii. Na kitu kingine kimekuwa kama teknolojia, changamoto imekuwa teknolojia, kwamba uh, vijana wameshindwa kuenda na spidi iliyoko pia, au changamoto imekuwa kwa ajili ya, ya, ya teknolojia iliyopo, kwa mfano mambo ya artificial intelligence na mambo kama hayo kwamba unakuta kidogo hata mambo ya intaneti kwenye vijiji utakuwa saa ichi kiko, kiko low ama uh, coverage sio nzuri ya, ya ya network pia, imekuwa kidogo hata kwenye maeneo tofauti ya utalii unaweza ukakosa e, intaneti iliyo stable. Sasa pia imekuwa ni kikwazo kikubwa katika uh, suala zima la utalii na jambo lingine limekuwa kama changamoto pia ni mambo ya infrastructure au kwa maana miundombinu yenyewe, kama kwenye kwenye maeneo husika, ambayo pia imefanya kupandisha zile package za, za, za, za, za utalii. Sasa unakuta kwamba gari kutoka hapa kwenda katika eneo husika inahitaji wewe na mafuta ya kutosha, na mafuta yamepanda bei labda, au barabara sio rafiki sana. Shukrani sana, Frank Maleo ni kijana na mmoja ya wadau wanaoendesha biashara za utalii kule mkoani Arusha nchini Tanzania. Sasa ndio umemsikia changamoto alizozieleza. Miundo mbinu ni mojawapo. Masuala ya teknolojia pia yanajitokeza katika biashara hii ya utalii kule Tanzania. Tupata burudani ya muziki, kibao kinaitwa Asilam kutoka kwake Oliver The Boy. Msikilizaji, ni kitu hicho chake Oliver the Boy anayekuambia Asylum, katika kipindi hiki cha VOA Express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani hapa mjini Washington DC. Basi moja kwa moja kibao hicho, msikilizaji, kinachopeleka mpaka kwenye stori yetu ya pili, tukielekea moja kwa moja kule nchini Kenya, Mkamiti, kama nilivyozungumza hapo awali kule, mm -hmm. nchini Kenya ni mto kuto kuelewana. Hali hii haieleweki katika maeneo mengi, hali ya sintofahamu katika shule mbalimbali mbali za umma, shule za msingi, shule za sekondari, pamoja na vyuo vya ufundi. Baadhi hivi leo zimeamka asubuhi, wakati muhula watatu wa shule umefunguliwa bila ya walimu, na wengine basi wakiwa na walimu wachache kwa sababu gani? Kuna walimu wamejitokeza na wengine hawajajitokeza. Sasa kitu gani kinapelekea hayo, Mkamiti? Ni kwa sababu ya vyama vikuu vilivyopo vya walimu nchini Kenya, ambapo kuna KNUT. Chama hichi ni Kenya National Union of Teachers, ambacho kilitangaza mgomo hapo awali, lakini baadaye kasema la, tumekusha ongea na serikali tumekusha elewana kuhusu malipo yetu, tusigome. Lakini chama kingine kinaitwa CUPET, Kenya Union of Post Primary Education. Wao wanasema la hasha makubaliano yetu hapana hayajafikiwa kwa sababu wanasema kabla walishakubaliwa waongezwe mishahara yao. Naona lakini wanasema baadhi tu wameongezwa lakini si wote. Unafahamu? Sasa na hapa kumekuwa chabana na mvutano. Kuongeza fedha za malipo ya shule mm -hmm. Kwa sababu wanasema malipo ni madogo. Wanafunzi ni wengi, kazi ni nyingi, unaona? Kwa hiyo kumekuwa na huo mvutano kwa muda mrefu. Na sasa leo hii ndio matokeo yake. Baadhi ya walimu wamefika, baadhi ya walimu hawajafika mashuleni kwenye shule za sekondari na shule za msingi za umma na baadhi ya vyuo vya ufundi. Sasa basi, kumekuwa na mkutano wa chama pia wa saa karibu tano kati ya viongozi wa chama hicho cha KUPPET pamoja na serikali, lakini mkutano huo bado haujazaa matunda. Tutaendelea kufuatilia, lakini sasa kutokana na hali hii, nimezungumza na mmoja wa wazazi kutaka kujua hali imekuwaje. Huyu anaitwa Matano Salim ambaye yuko kule kaunti ya Kwale nchini Kenya. Tueleze. hali si nzuri sana. kuna unapata mzazi kama mimi nimelipa, alafu mwanafunzi hakuna kitu anachopata siku nzima na, na tushalipa shali so kwa sababu, finika, na, mwisho, mwula, kwa sababu nalipa alipa fii na mwisho wa mhula mwanafunzi matokeo yake mazuri kwa sababu akufundi chochote siku nzima, ama siku cha wiki nzima hivi, na fees mwana mzazi ashalipa, so inaturejesha nyuma kama wazazi. Na pengine mlipozungumza kama wazazi, kile ambacho kimepelekea mpaka sasa hivi baadhi ya walimu wasionekane ni nini hasa, kwa sababu baadhi yao walikuwa wameshakubaliana na serikali kwamba watarudi kazini eh, walimu wengine wanasema mishahara yao ni kidogo na kazi ni nyingi na walimu pia ni kidogo, so wanasema waongezee mshahara na pia walimu waongezee wengi na kazi ziwe si nyingi sana kwao, ndo watarudi kazini. Lakini kwa sasa wanalalamikia pesa, wanasema ni pesa ni kidogo, waongezee pesa ndo wajisikie pia na wako kazini. Na kwa ujumla wake, kile ambacho wazazi mmekiona ndio hicho, lakini kuna baadhi ya walimu ambao wamerudi Je, kwenye shule zenu mmeshuhudia wote ambao wapo kazini angalau kusaidia? O, wale wanarudi kazini wapo, lakini hakuna kitu wanafanya wakienda kwa madarasa, wanapatwa na wale wengine, wanatolewa na kama chama na chama chao wataki wafanye kazi mpaka hiyo mgomo waangalie mefikia wapi, ama wapate sughulisho ya mgomo ndo warudi kazini wote. So hata wale wako kazini bado hawafanyi kazi, ni kukaa tu pale shuleni, lakini hawafanyi chochote. Nam, huyo ni Matano Salumu, mzazi kutoka kaunti ya Kwale kule nchini Kenya, akizungumza na VOA Express jinsi hali ilivyo. Bado wanafunzi wengine hawana walimu mpaka hivi sasa, na hali haijafahamika mpaka hivi sasa itakuwaje huko nchini Kenya, lakini tuendelea kufuatilia hali hiyo. Basi matangazo haya yanakujia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA Express, moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Na moja kwa moja, basi baada ya hapa tuelekee kwenye habari muhimu za dunia. Rusia iliishambulia Ukraine kwa makombora kumi na ndege zisizo na rubani 81 siku ya Jumanne katika siku ya pili mfululizo ya mashambulizi ya anga huku maafisa wa Ukraine wakizitaka nchi washirika kulipatia jeshi la Ukraine uwezo wa kushambulia maeneo ambayo Rusia inatumia kufanya mashambulizi hayo. Rais wa Ukraine Volodimir Zelenski amesema mashambulizi hayo yameua takriban watu wanne na kuwajeruhi wengine kumi na sita. Waziri mkuu wa Hispania alianza ziara ya siku tatu ya Afrika ya magharibi siku ya leo Jumanne, huku taifa hilo la Ulaya likijitahidi kudhibiti idadi ya watu wanaofanya safari za hatari katika bahari ya Atlantic kwa boti hadi visiwa vya Kanari. Visiwa hivyo vya Hispania vilivyo karibu na pwani ya Afrika hutumiwa kama njia ya kuvuka kwa wahamiaji na wakimbizi wanaojaribu kufika barani Ulaya, ambao kumeshuhudiwa zaidi ya watu elfu ishirini na mbili wakifika kwenye fukwe hizo tangu Januari kulingana na wizara ya mambo ya ndani ya Uhispania. Mashambulizi ya wanamgambo wanaotaka kujitenga katika jimbo la kusini magharibi mwa Pakistan la Baluchistan yanalenga kusimamisha miradi ya maendeleo ambayo ni sehemu ya ukanda wa kiuchumi wa China na Pakistan, CPEC. Waziri Mkuu Shehbaz Sharif amesema leo mashambulizi yaliyoanza Jumapili yaliua zaidi ya watu sabini yalikuwa yameenea zaidi katika miaka kadhaa kuwahi kufanywa na wanamgambo wa kikabila wanaotaka kujitenga kwenye jimbo hilo lenye utajiri mkubwa wa rasilimali makao ya miradi mikubwa inayoongozwa na China kama vile bandari pamoja na mgodi wa dhahabu na shaba. Wanasayansi wanaochunguza aina mpya ya ugonjwa wa mpox ambao umesambaa huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo wanasema virusi vinabadilika haraka kuliko ilivyotarajiwa, na mara nyingi katika maeneo ambayo wataalam hawana ufadhili na vifaa vya kufuatilia ipasavyo, hivyo inamaanisha kuwa kuna mambo mengi yasiyojulikana kuhusu virusi vyenyewe, ukali wake na jinsi vinavyoenea na kupelekea shida ya kujua namna ya kupambana navyo. Nusu darzeni ya wanasayansi barani Afrika, Ulaya na Marekani waliiambia Reuters mpox ambao alijulikana kama monkeypox imekuwa limekuwa tatizo la afya ya umma katika baadhi ya maeneo ya Afrika tangu mwaka 1970. Mambo hayo msikilizaji, vitu hivyo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Washington DC. Mambo hayo, Mkamiti umesikia kitu hicho, anaitwa nani huyo binia? Hilwa ndio wimbo uh-huh, John Frog akishirikiana na Bahati wako vizuri sana mm-hmm. tunaelekea wapi sasa? Basi Mkamiti kama kawaida, tunaelekea kwenye mada yetu ya barazani. Mada yetu ya barazani inasema je, Unaamini polisi Tanzania hawakujua kuhusu bangi imepandwa kwenye ardhi zaidi ya ekari elfu moja katika mkoa wa Morogoro? Sasa hili ndio swali ambalo tumeuliza na wengi kwenye barazani hili, wako standby wakisema wana maoni mengi kwelikweli kweli. na tayari Mkamiti inaambiwa kuna msikilizaji kwenye laini ya simu. Karibu msikilizaji, utupe mtazamo wako kuhusiana na hili. Hello? Habari nzuri, nazungumza na nani? Bari, na unapiga simu kutoka wapi? Asante, unaongea na doto manyewe na nipo hapa Dodoma, kanda ya kati, nchini Tanzania. Doto, karibu tupate maoni yako. Asante, kiukweli hii mikasa ya kwamba kuna, kuna mashamba ya bangi Morogoro hapo, polisi kama polisi unawaamini kwenye ulinzi wao, wapo sahihi. Kama wamekamata hizo hekari tani ngapi za bangi, naweza nikasema ya kwamba wamefanya tu vizuri kukamata hiyo bangi, maana kiendekeza bangi sana, taifa litashuka kwenye uchumi. Sasa lakini je, swali linauliza, unaamini polisi hawakujua kama bangi imepandwa kwenye eneo hilo? Kwa sababu ni hekari nyingi sana, zaidi ya wanasema elfu moja Walikuwa hawajui ndomaana walipopata ufumbuzi ndo maana wakachukulia hiyo hatua bila shaka. Na kushukuru sana kutoka huko nchini Tanzania kushirikiana nasi kwenye VOA Express moja kwa moja. Basi tuangalie, asante sana, tuangalie mkamiti kwenye maswala wale wenzetu ambao wako kwenye Facebook ni wengi kwelikweli, hapa naona wametuma maoni yao haswa nikianza na Mbaga Karim, yeye yuko Mbezi, Dar es Salaam, Tanzania, anasema kama ungekuwa na ukaribu na wananchi, basi wangefahamishwa mapema juu ya hicho kilimo cha mihadarati. Tatizo ni kwamba askari hawana urafiki mwema na raia, ndio maana wanaishi kwa kuviziana, ingawa tupo nao huku mtaani, lakini huo ndio ukweli. Haya, huyu mwingine anaitwa Mariam Lutha, anasema kama wakujua tutatarajia nini zaidi. Anasema tu kwamba vyama vya sasa vikitaka kufanya mikutano vinaambiwa kwamba inahatarisha usalama. Sasa wanashindwaje kujua kama bangi imelimwa kwenye hekari nyingi kiasi hichi? Anasema anajiuliza tu hivi kweli Mungu anaamua kudhihirisha baadhi ya mambo Michael Robert Strangers anasema ukaribu utoke wapi na polisi? Unaibiwa simu, unaenda kuripoti, wanasema uwape pesa kwanza ndio wafuatilie. Baada ya kutafuta pesa wanakaa kimya. Ndio basi tena, si wapendi polisi kama nini? Ni maneno ya Michael Robert Strangers. Haya, Zabuloni mweongezo kijana mkonge huyo anajiita kutoka DRC anasema mi siamini. Hapana, polisi wamefanya tu kwa makusudi kwa sababu bangi haiwezi kupandwa kwenye hekari elfu moja halafu wao wasijue jambo hilo. DJ Shukuru Musai anapatikana kule DRC, anasema polisi ndio kwanza wa kwanza kupanda bangi. Ukipanda bangi hapo unakuwa rafiki wa polisi. Yaani bangi ipandwe wakati serikali hawajui. Nanyi ambao mnapanda bangi mmepanda kwa ajili ya watoto wenu ili wapungukiwe akili. Kweli bangi siyo chapati. Maneti Magengo kione huyu yuko Apiringa Uluti, Tanzania anasema mi nadhani hawajui tu, ila raia wema ndio waliotoa hizo taarifa. Fundi Esawa anapatikana Kigoma, Tanzania anasema hawa polisi huwa wanajua sana, sio ekari elfu moja tu na nusu ya ekari, ila uharibifu wa biashara za watu ndio wa wanafanya wateketeze bangi iliyo tayari kwa biashara. Bila shaka basi, endelea kutoa maoni yako hapo kwenye mtandao wetu wa Facebook. Maoni ni mengi kwelikweli, namwona Chudu Edward baba Praven na masawe Masawe na wengine. Endeleeni na maoni yenu, hayaishi, tutaendelea kuyapokea kwenye Facebook. Lakini wakati huu mkamiti na msikilizaji, tuelekee kwenye kibao chetu cha leo. Kibao hichi cha leo, hebu tueleze kibao hichi cha leo, tunaelekea wapi hasa? RJ Kanera Lela, pata kitu msikilizaji. RJ kaniera kaniera, mzee wa kongole huyo. Jamani, anasema Mungu njoo uondoe mali hii, uibebe, uitoe hapa, maana inatetea matatizo. Basi akizungumza katika kibao chake hicho, lela ni katika vo express, msikilizaji kutoka hapa Washington DC, mambo yanakuwa ni moto kweli kweli, msikilizaji. Basi tukitoka huku kwa lela, tuelekee kwenye mada yetu yingine, tunakia kwenye kama huna kazi, ambapo hii leo tunakutana naye Benedetta Kavata yeye huyu ni mkazi wa Mombasa ha, ni mwanamke ambaye anafanya biashara ya kuuza bidhaa za nyumbani. Anasema alianza kuuza bidhaa hizo akiwa mtandaoni, sasa basi hatimaye amefungua duka anaziuza dukani. Amezungumza na mwenzangu mzee wa kazi Patrick Ndwimana, tumsikize. Kwenye kama huna kazi, biashara yangu nauza bidhaa za nyumbani, ai masaani, fridge, microwave, dispenser Uh, shuka za kitanda that is bedding uh, maua, anything concerning uh, home household. ulianza kufanya biashara hiyo lini? Uh, nilikuwa naifanya online kuanzia 20 2017 but saa hii niko na duka physically changamo. Kwa hiyo ulianza kuuza biashara zako kupitia mtandao wa kijamii? Eh, uh, ulianza huko na vipi unaweza kunielezea ulipoanza, kuuza biashara yako kupitia mtandao wa kijamii, ulikuwa unatumia mtandao gani? Nilikuwa e, natumia WhatsApp, Facebook na Instagram. Na vipi, baadaye uliona manufaa ya kuweza kufanya biashara kupitia mitandao hiyo ya kijamii? E, kwa kweli niliona manufaa, lakini kwa mitandao ya kijamii unaweza kufikia wenye uko na namba zao za simu, ama your your friends on Facebook so, si kama ukiwa na duka physically una attract a lot of customers, wenye uko na namba zao na wenye hauna. Unaona, kuna tofauti kubwa kufanya biashara ukiwa na duka lako, na na kufanya biashara hiyo kupitia mitandao ya kijamii, kuna tofauti kubwa? E, kuna tofauti kubwa, kwa sababu watu wengi mit, mitandao siku hizi watu wanaitumia vibaya, kwa sababu ya ukora. Unaona, ukioda kitu kwa sababu ulikoniwa mahali fulani, huyu pia atakukona, so, utapata wateja wengi, mtu anakwambia nataka aina hii, lakini ntakujia dukani. Ukimwambia na, na uza online, hakuna uaminifu tena katika online. Na vipi? hmm. Unajua biashara inavyokwenda, unaridhika au bado kuna changamoto kwa sasa? biashara inaendelea kupik, ndio changamoto ziko, lakini tunapambana hivyo hivyo kama wanabiashara Haya, umesikia mambo hayo ya wafanyabiashara. Anasema dada huyu kwamba anaendelea kupambana, na watu wanakuwa na wasiwasi na biashara za mitandao kwa sababu ya ukora, lakini hana ukora, nakwambia kafanyika okay? mm -hmm. <laughs> vizuri tu watu wanapataga wasiwasi sasa. Mkawiti kama hujaendelea, niwakumbushe <laughs> wasikilizaji wetu kwamba matangazo hayo wasiyakose kupitia Sauti ya Mwananchi Redio pale Nakuru pia mitaa ya mwenedu redio, tutakuwa naye kule mitaa ya Voi. Kutoka Voi tunakwenda mpaka sasa redio pale Bungoma nchini Kenya, na upande wa Tanzania tafadhali ingia Dodoma FM ya Dodoma, Nuru FM pale Iringa, KFM kule Songea, bila kusahau Voice of Africa ya Korogwe kule Tanga, na vilevile Jamhuri vile ya Kidemokrasia ya Kongo, kama kazi tunasikiliza Peter radio, radio RNA. Hii ni redio Ngoma ya Amani na redio Manyema nambar eh Eh, nyingi. Mm -hmm. Tuangalie kwenye swali la leo, muda ukiwa unakimbia. Nini maoni yako kuhusu Taliban kupiga marufuku wanawake kuonyesha sura zao na kuzungumza hadharani? Mswahili halisi anazungumza nini hapo Sande? Mswahili halisi anakuambia wanaishi kwenye mila na tamaduni zao, kama ilivyo kwa nchi za, za magharibi na baadhi ya washiriki wao kuruhusu wanawake kutembea na kujionyesha au kuvaa nguo za kulalia, na wengine kuruhusu wanaume pengine kuoana. Ishara nkere yanasema ni hatari kweli. Hiyo ni sharti gumu, ila inabidi itele, itelekezwe huko Taliban, kwani wanawake wana mvuto kupitia sura pia, na kwenye masemi hasa zaidi ni sauti nyororo. Haya, namwona pale Baraka Yesaya anasema jamani, ee, kila mtu anachagua namna ya kuishi, sio mbaya kwa sababu kila nyumba ina sheria zake. Didier Sahani, shukrani sana kwa mchango wako, na Mala Joas Junior, DJ Shukuru Musai na Dovya Kasiki pia mnawashukuru sana kwa mchango wenu mliotuandikia katika siku hii ya leo. Tunakamilisha VOA Express, naitwa Mkamiti Kibayasi, nimeshirikiana na Sandey Shomari. Tunakuaga na kibao Asylam kutoka kwake Oliver the Boy.