Kutoka studio kumi na tano, hii ni VOA Express. Hujambo, msikilizaji wa VOA Express, popote pale unapotusikiliza, ni siku nyingine tena, na wakati ni ule ule, saa kumi na nusu jioni kwa saa za Afrika Mashariki, sawa na saa tisa na nusu alasiri kule Afrika ya Kati, ambapo hapa Washington ni saa tatu na nusu asubuhi. Leo ni siku ya Alhamis ya Agosti 29, 2024. Ndani ya studio naitwa Mkamiti Kibayasi na moja kwa moja Mkamiti hayuko peke yake ndani ya nyumba hii ya mbahia, studio nambari 15. Msikilizaji, ikiwa ni saa tatu na nusu za asubuhi mjini Washington, tisa na nusu Afrika ya Kati na kumi na nusu kule Afrika ya Mashariki, tayari msikilizaji, nimekusha jaa tele kama pishi la mchele, niko standby kukuangushia vitu vizito sana hapa studio msikilizaji, tukiangalia mengi yanayojiri katika michwano ya Sekafa kombe la wanawake kule Afrika ya Mashariki, tamati imefikia fainali ufikiwa vipi? Ngoma hizo zimekwendaje? Mpira huo umeendaje mpaka sasa? Mpaka soka la wanawake tutalimulika vizuri, ka standby, usiondoke. Haswa hali kadhalika, tutaangazia pia mgomo wa waalimu kule nchini Kenya ambao bado unaendelea. Wanafunzi wenyewe wanazungumza nini? Wamepokea vipi hali hii? Je, inawaathiri vipi kisaikolojia, hali kadhalika kimasomo? Utawasikia vilevile, tutakuwa vile, na swali la leo tumekuuliza nini, maoni yako kuhusu kutoheshimiwa kwa sitisho la mapigano huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, DRC. Hali kadhalika kwenye upande wa kipengele cha barazani, tunakuuliza mwenza wako akikudhalilisha hadharani utafanya nini? Hapo tunakushirikisha pia wewe msikilizaji, live uweze kupiga simu na kutoa maoni yako. Nambari ya simu unaifahamu na laini zipo wazi. Kipengele kitakapowasili basi, tunakukaribisha. Usisahau burudani ya muziki katika VOA Express imesheheni kwani VOA Express bila muziki bado haijakamilika. Sande na, na rusha mpira kwako tuangazie <laughs> maswala ya Sekafa. Ujakosea kabisa, mambo ni mazito kweli kweli, kama ulivyosema, Express bila muziki ujasukuma gurudumu, utakusukumia vitu vizito vizito, msikilizaji. Lakini moja kwa moja basi, kama nilivyokuarifu hapo awali, michuano ya kombe la Sekafa kwa upande wa wanawake Afrika mashariki na ya kati imefika fainali hii leo na kukamilika michuano hii ya moto kweli kweli kule nchini Ethiopia. Haya basi, moja kwa moja kupata taarifa zaidi kuhusiana na timu ambazo leo zilishiriki kwenye fainali, tutaongea na mchambuzi wa soka hali kadhalika mwanamichezo kutoka kule nchini Tanzania, Naila Shomari. Karibu VOA Express, tuambie, michuano ya Sekafa ambayo leo ndio imekamilika na kumalizika, soka la afrika ya mashariki. Lakini kwanza, timu ambazo zimecheza leo kwenye fainali, mambo yalikuwaje? Asante sana uh, timu ambazo leo zilicheza uh, alianza kucheza Simba Queens dhidi ya Kawempe Muslim, ambapo mechi kwa huku Tanzania ilikuwa majira ya saa tano asubuhi, na isivyobahati Simba Queens aliweza kupoteza mbele ya uh, Kawempe Muslim kwa mabao mawili kwa sifuri, mabao yakifungwa na Sumaya na Buto pamoja na Agnes Nabukenya. Hivyo Simba Kwinzi rasmi eh, hajawa mshindi watatu wa michuano hii ya Sekafa. Lakini fainali ambayo ilipigwa majira ya saa nane kamili mchana, uh, walicheza kati ya uh, CBE lakini pia dhidi uh, ya Kenya Police Bullets ambapo CBE walifanikiwa eh, kupata ushindi wa bao moja kwa sifuri CBE kutoka Ethiopia uh, kwa hivyo Kenya Police Bullet kutoka Kenya, isivyo bahati, wamepoteza mchezo na wamekuwa ni kwa maana ya mshindi wa pili wa michuano hii, na ubingwa umeenda kwa CBE Women FC. Bila shaka CBE Women FC ya kule nchini Ethiopia ilikuwa ikipewa nafasi kubwa, kwa sababu ndio waandaaji wa michuano hii na walikuwa pia wana timu nzuri, lakini vilevile vile nakumbuka kwamba moja ya timu ambazo zilikuwa zikiogopa kwenye michuano hii ilikuwa ni Simba Queens kutoka Tanzania, ikipewa nafasi, lakini haikufua dafu kabisa, hata nafasi ya tatu imeshindwa kupata kwa michuano hii. Na Kenya Police ambao wengi hawakuitarajia imekwenda mpaka fainali. Pengine kwa tathmini yako nini uchokiona kwa upande wa simba kupoteza na nini ambacho umekiona kwa timu hii ya Kenya kufika pale, kufika bila kutarajiwa? Naam, uh, Simba walianza vizuri michuano hii, walianza vizuri sana. Mchezo wao wa kwanza walipata ushindi wa mabao mengi, lakini kilichokuja kuwaponza hasa walipocheza hatua ya nusu fainali na Kenya Police Bullets. Uh, walipoteza kwa mabao mawili kwa matatu nafikiri, kidogo uh, performance uh, ilikuwa nzuri lakini una uh, mapungufu ambayo yalionekana uh, kwa upande wa Simba Queens, hivyo wakashindwa kuendelea nafasi inayofuata kwa maana ya fainali. Na wadau wengi hapa walikuwa wanazungumza kwamba Simba Queens pengine inahitaji kuangaliwa upya, kwa maana bado wameona kwamba wachezaji ambao walikuwa muhimu sana msimu uliopita, akiwemo top scora wao Waisha Mnuka, ambaye mpaka hivi sasa taarifa zinasema kwamba mchezaji huyu anatafutwa na klabu, haonekani alipo pamoja na wachezaji wengine ambao waliwaacha wali, wali Simba Queens, bado maingizo mapya ya wachezaji yanawapa mashaka mashabiki wa soka, lakini pia hata wadau wa mpira wanaona kwamba bado kunahitajika maboresho, kwa maana walikuwa wanaona timu ilikuwa na uwezo wa kufika fainali na hata kuchukua kombe, lakini imeshindikana kuwa hivyo. Bila shaka, kwa ujumla wake, pengine mpira huu wa wanawake Afrika ya Mashariki, wewe unavyouona maendeleo yake mpaka sasa yakoje? Samahani, maendeleo ya soka kwa la wanawake kwa Afrika Mashariki kwa upande wako unayaona yako vipi mpaka sasa? Maendeleo ya soka naona yanaendelea vizuri. Tunaona uh, timu kutoka Uganda ambao ni uh, Kawempe Muslim, lakini pia hata Kenya Police Bullet, lakini pia hata Simba Queens, ni timu ambazo zinatoka Afrika Mashariki na zimeweza uh, kutuwakilisha vizuri uh, kwenye michuano ya SEKAFA. Naona kabisa kwamba kuna mabadiliko makubwa ambayo yanafanyika, na, na natumai kwamba tutaona makubwa zaidi kutoka kwao namna ambavyo ilivyokuwa miaka ya nyuma, soka la wanawake lilikuwa halipewi kipaumbele, na namna ambavyo mambo yanaenda sasa hivi, unaona kabisa kwamba soka la wanawake linapewa kipaumbele kubwa, wadhamini pamoja na Uh, wawekezaji wanaingia kuwekeza na kudhamini hizi timu za Afrika Mashariki za wanawake. Mpaka sasa hivi tunaona hatua kubwa zinapigwa, kwa maana hata wachezaji kutoka Uturuki eh, kutoka Marekani wakike wanakuja huku Afrika Mashariki, wanasajiliwa na wanacheza. Tunaona kuna hatua kubwa sana tumeipiga. Bila shaka Naila Shomari, ni kushukuru sana kuzungumza na Sauti ya America, mwandishi na mchambuzi kutoka Global Publishers wa shirika wetu kule nchini Tanzania, asante sana kuungana nasi, asante. Haya, basi Mkamiti, kama ulivyosikia, mambo ya soka ndio hivyo tena, yamekamilika. Kombe hilo limekamilika, limebaki kule nchini Ethiopia. Mm -hmm. Hongera kwa cbe vijana wa Ethiopia kwa kufanikisha, nawaambia ishi wenyewe Waethiopia unasema ishi. Hongereni sana kwa kuchua kombe hilo. Basi <laughs> tupate kibao cha muziki Asidiki au Mkamiti wanakuja na kitu chao. It's okay. Hai. Haswa, sande. Basi tunaelekea sasa katika ardhi ya Kenya. Kama tunavyofahamu, kumekuwepo na mgomo wa walimu ukiendelea hivi sasa, ambapo mgomo huo kwa njia moja au nyingine umeweza kuzuia shughuli za masomo kufanyika kama vile ambavyo zilikuwa zikitarajiwa. Na kutokana na hilo basi, nimezungumza na mmoja wa wanafunzi huko nchini Kenya, Amos, ambaye pia aliwahi kuwa kiongozi wa wanafunzi katika moja ya chuo kikuu huko nchini Kenya, na kwanza nikataka kujua ni mgomo huu wao kama wanafunzi wameupokea vipi na umeathiri vipi katika uh, taaluma zao za kujiendeleza kielimu. Hivi ndivyo wanavyotueleza. Sisi kama wanafunzi, kwanza tunatoa malalamishi yetu kwa serikali yetu ya nchi ya Kenya kwa sababu ukiangalia tangu uh, zamani, rais wa kwanza wa nchi ya Kenya alisema kwamba tunapigana na maswala kama vile njaa na ujinga. Kwa hiyo katika swala la kufukuza ujinga na kuleta elimu, ufahamu wa maswala katika dunia ya sasa, elimu tu ndio nguzo muhimu ambalo linatufanya sisi tuwe wasawa kutoka ule tajiri na maskini, lakini kutokana na kusitizwa kwa ma, ma, ma, ma, ino masomo katika vio vyetu ama shule zetu inakuwa ni changamoto kubwa sana kwa wanafunzi haswa ah, so wale wa shule za sekondari, kwa sababu ukiangalia ni wanafunzi ambao wanaingia muhula wa watatu muhula wa tatu. Tatu una maswala mengi sana, muhula wa tatu ndo wakufunganyafunganya vile vitabu mula watatu ndio wa kufanya mambo makubwa ili kufanya mtihani wao wa kuweza kujua kama pengine mtoto atatoka chuo cha sekondari kwenda chuo, eh, eh, chuo kikuu atapata alama gani? Kwa hivyo niseme watu walikuwa wamejipanga, kama wanafunzi tumejipanga kisikolojia kwa sasa, lakini tumeweza kuhitafiwa kutokana na ino swala hili la la huu mgomo wa sasa. Amos, unadhani hatua gani mbadala zichukuliwe hivi sasa kati ya waalimu na serikali, ili kuhakikisha waalimu wanarudi madarasani na nyinyi wanafunzi mnafaidika na masomo mnayopatiwa, pamoja na ada ambazo wazazi wanawalipia kwa ajili yenu? Naam, inafaa ifahamiwe kwamba e, serikali ni watu na watu ni sisi na sisi ndio tunafaa tutoe eh, uh, maswala ambayo ama tutoe mwelekezo wa vile tutakavyoendesha nchi yetu, iwapo yule ambaye ana jukumu la kuendelesha nchi katika ofisi za, za, za, za juu. Kwa mfano, serikali wanafaa wawe na mikakati kabambe, wajue kwamba ni changamoto gani ambayo imesababisha hawa walimu kwenda kwa migomo tangu zama hizo za kale, miaka yanaenda miaka rudi kila mwaka, wakati kuna wakati inabidi kuwe na mgomo ndio pengine serikali iweze kufanya jambo. Mbona wasitoe ino mtaala? Mbona wasitoe maelekezo, ijue kwamba hawa walimu watakuwa wanahitaji nyongeza mishahara kufikia wakati fulani. Kwa hiyo, kwa mfano tukisema ni asilimia ngapi wanafaa waongeze mshahara kufikia mwaka fulani, hilo swala liweze kuangaziwa mapema, wasisubiri kwamba wanafunzi ama walimu wamegoma ndio wao waweze ku pengine ku, kuongeza ule mshahara, kwenye ile tu kuweka mikakati kabambe kati ya wale viongozi wa walimu na serikali wajue kwamba kufikia muda fulani kunafaa kuwe na nyongeza, na kama hakuna nyongeza, watafute njia mbadala za kuweza kutatua haya maswala. Waanze na mahakama kwanza, wasianze na maandamano, wasianze na migomo, waanze na mahakama kwanza. Wakishinda na mahakama, basi ndio wale walimu waje katika migomo, lakini wakizidi kuwa vile wanavyofanya, ni kama watu ambao hawajielewi kidogo, tutakuwa tunapoteza muda mrefu na tutakuwa tunapoteza muda wa wanafunzi wengi. Kumbuka, dakika moja ikipotea kwa mwanafunzi mmoja nchini Kenya, kwa wanafunzi milioni mbili hizo ni dakika milioni mbili Kumbuka, yani, maarifa ambayo pengine watu wangekuwa wamesoma, hizo ni nguvu ambazo watu wangekuwa wameelimishwa kuzitumia kwa njia ambayo ni sawa. Kwa hiyo ni ile tu mikakati kuwekwa ambayo inaofaa, na pia wale ambao wanachaguliwa kuwa viongozi waweze kutimiza matakwa haya, na wali wale ambao ma, ni walimu wajue jinsi ya kushughulikia matatizo yao, wasije tu kuandamana, wasingoje tu siku za kuandamana, bali waweze kuangazia masuala yao mapema, muda ungalipo. Shukrani sana Amos, mmoja uh, wa wanafunzi ambao wameathirika na mgomo huo, akizungumza uh, na VOA express akiwa huko Nairobi, Kenya. Tupate habari za dunia. Nigeria imepokea dozi elfu kumi za chanjo ya mpox kutoka shirika la Marekani la maendeleo ya kimataifa USAID, shehena ya kwanza ya chanjo kufika nchini humo ambayo imethibitisha kesi 40, bila vifo hadi sasa. Mui Aina, mkurugenzi mtendaji wa idara ya kitaifa ya maendeleo ya huduma ya afya ya msingi NHCDA, aliuita mchango huo hatua muhimu. Serikali ya Nigeria imeamua kuyapa kipaumbele majimbo matano kupokea chanjo hiyo ikiwemo e, jimbo la Bayelsa, Edo, Cross River na Lagos, kulingana na taarifa ya USAD. Mahakama ya utawala ya Tunisia ilikubali siku ya leo Alhamisi rufaa ya mgombea maarufu Mondha Zinaidi na hivyo kumruhusu kurejea kwenye kinyang'anyiro cha uraisi kinachotarajiwa Oktoba 6, afisa mahakama aliyeambia Reuters katika uamuzi wa pili wiki hii. Uamuzi huo utarejesha kesi, utarejesha kesi ya kinyang'anyiro cha uchaguzi na unaweza kuimarisha kinyang'anyiro kwa rais wa sasa Kais Said ambaye anawania muhula wa pili. Mahakama ya utawala pia limrejesha Abdulatif Meki kwenye kinyang'anyiro hicho siku ya Jumanne. Jeshi la Ukraine limesema leo Alhamis kuwa Rasia ilishambulia usiku kucha kwa ndege 74 zisizo na rubani na makombora matatu huku ulinzi wa anga wa Ukraine ukiangusha ndege 60 zisizo na rubani. Uingiliaji huo ulifanyika katika mikoa ya Cherkasi, Nipropetrovisk, Doneski, Kakiv, Kerson, Kirovorhad, Kiev, Poltava na Sumi, jeshi limeeleza. Maafisa wa Kiev walisema mji mkuu wa Ukraine ulikabiliwa na duru ya tatu ya mashambulizi ya ndege za drone ndani ya siku nne. Uhispanya imetia saini makubaliano na Mauritania na Gambia ili kuimarisha ushirikiano katika kupambana na magendo ya usafirishaji watu na kuhamasisha uhamiaji halali, wakati wa ziara ya ziare waziri mkuu wa Uhispanya Pedro Sanchez huko Afrika ya Magharibi, kutokana na ongezeko la wahamiaji hao wanaowasili Ulaya. Waraka huo unaweka mfumo wa kuingia kwa kawaida nchini Hispania kulingana kazi na mahitaji ya wafanyakazi, na msisitizo ukiwa kwa vijana na wanawake. Sanchez aliwasili katika mji mkuu wa Senegal, Dakar, Jumatano jioni katika awamu ya tatu na ya mwisho ya ziara yake ya siku tatu ya mwana na mwana na Mondevu, Haya mambo ya roga roga hayo, na kibao safi kabisa likofi, unapata ndani ya studio za VOA Express pekee kutoka hapa mjini Washington. Sio mchezo mkamiti, watu hawa wananikumbusha wale vijana wa zamani, wengine walikuwa kitamba sana miaka ile, wa miaka ya tisini, Wenge Imuzika. Maana yake walikuwa wakipiga vitu kama wengi, wanaume watupu, wapo wanapiga vitu kwelikweli, yani wakiangusha mzigo Unasema sio mchezo. kwa mara ya kwanza walipiga pale Kilimanjaro Hotel nchini Tanzania katika miaka ya tisini, palifurika, ilikuwa hatari. Mkamiti, na bits zao zinafanana kiasi kabisa, kabisa. Mkamiti, hizi za Kikongo sio mchezo, zinafanana kweli kweli na wako vizuri haswa. Basi mambo mazuri haya, msikilizaji, narudia tena, ni ndani ya VOA Express pekee. Ni wakati sasa wa kuu kujumuisha wewe, msikilizaji, ili uweze kutoa maoni yako katika kipengele cha barazani, mwenza wako akikudhalilisha hadharani utafanya nini eh? <laughs> swali hilo kali sana. Haya basi, wakati tunasubiri maoni yako, lakini kuna wengine pia kwa njia ya simu, sio haswa okay, uh, so, wakati tunasubiri maoni yako msikilizaji tunakusomea wakati tunasubiri simu yako tunakusomea maoni yako, na moja ya maoni hayo ni kutoka kwa Deni Denise hen man huyo, anakuambia uzuri, wengine tumeumbwa watu wa kulipokea jambo na kutulia, hata haitokuwa shida ba baada ya udhalilishaji ataendelea na dunia yake na mimi nitaendelea na dunia yangu. Haya, huyo basi, niende kwa mwingine, ni ba Yusuf Ahmed anasema, ikiwezekana naondoka ili nisidhalilike mbele ya watu. Hatua ya pili anasema ni kumrekebisha na kumwelezea kwamba alichokifanya sio kitu kizuri. Kwa kweli ni jambo ambalo kuvumilia na kusamehe na kuendelea kupeleza tabia zake huenda hali hiyo siyo halisi. Umbega Orina Benard anasema ye jambo hili likitokea, basi atamwita faragha, wakae wasuluhishe na wamalizane tatizo lao, lakini kujibishana hadharani ni kujiaibisha zaidi na kukosesha usalama na amani katika mahusiano yenu nyinyi nyote wawili. Haya, namwona hapa John Kakule anasema wakiwa kule Butembo, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, maeneo ya Kivu Kaskazini, anasema kuomba msamaha ni kitu ambacho tunatakiwa ni kama vita ikitanda ulimwenguni kote, watu wanakuwa na shida ya kuomba msamaha. Eli Joseph yeye anasema kimya ni jibu tosha lenye maana sana katika nyakati kama hizo, maana ukifungua kinywa utanaswa kwa maneno ya kinywa chako, hivyo ukae kimya. Haya, nikija kwake ki Amina Kibangali. Amina anasema kutoka Dar es Salaam, mwenzangu akinidhalilisha hadharani au tukiwa wawili tu, huyo atakuwa ni mtu toxic, yaani kama vile sumu. Kwa kujua au kutokujua, nitajaribu kumshauri aende akapate nini, therapy au akapate ushauri ili hawezi kuponya roho yake, kwa sababu anasema huyu hapati mabadiliko. Bashiru Mnalima yeye anapatikana Songea, Tanzania, anasema kama ikitokea hivyo, kanidhalilisha hadharani, mimi sitafanya chochote, kwani moto hauzimwi kwa moto, bali kwa maji. Yeye akija juu, mimi nakaa kimya, ingawa inahitaji ujasiri na ustahmilivu pia, kwani tayari umeshadhalilishwa. Shukrani sana kwako wewe Amani Patrick La Shamba, hali kadhalika Henry Kotini Mbena halisi Salom, Tamtam Tam, na Zabron, mayongeza kijana mkongwe, tunashukuru pia kwa mchango wenu katika kipengele hiki cha barazani. Na VOA express basi ka tayari kupata yale maswala ya, ya muziki entertainment na Sande Shomari, lakini kwanza tunaenda kwenye, kwenye ngoma kwanza. Tukupe Mm -hmm. ngoma vizuri, kukuweka tayari we standby Sherifu huyo msikilizaji akitamba kweli kweli, kunechirigana mambo yake ni mazito ya kweli kweli. Katika V Express pia anatamba vizuri sana Mkamiti haswa so. Basi sasa tupo tayari kusikia masuala ya entertainment yapi ambayo umetuangazia maselebrity, matukio yanayoendelea kutoka kwa maselebrity hapa Marekani na nje ya Marekani. Unaanzia wapi? Moja kwa moja mkamiti, inaanzia kwenye Venice. Venice wanakwambia kule, wapi, Austria Venice au kwenye tamasha la filamu Venice, Italy sindio? mm -hmm. Ah, basi kule kwenye tamasha la, la filamu mwaka huu mambo ni mazito kwelikweli, wanasema nyota walipamba zulia jekundu kwenye ufunguzi wa tamasha hiyo la Venice, ambapo wiki hii walijaribu kufidia hasara ya mwaka 2023 na kumbuka, wakati wa kutokea mgomo wa waandishi wa habari wa sanaa. Kwa hiyo pale mengi yalianguka kwa upande wa wasanii. Sasa mwaka huu basi wamekuja kwa nguvu mpya. Waigizaji walikuwa pale ni wa Beetlejuice Beetlejuice, asikia hiyo ni mm -hmm. pamoja na Michael Keaton na Winona Ryder, na vilevile kuna wengine wapya kama kina Jenna Ortega ambaye ametamba kwenye ile filamu ya Wednesday na Mtaliano Monica Bellucci pamoja na mwelekezi wa filamu wa Marekani Tim Burton. Hawa pia walikuwepo kule kwenye onyesho la kwanza kabisa la huko Venice, Lido linaitwa vilevile. Tukio hili linafanya kwa siku 11, ambalo linakuwa kama vile ufunguzi wa msimu wa tuzo za filamu ambazo filamu hizi kwa mara ya kwanza zinaonyeshwa pale Venice, halafu kwa miaka mitatu iliyopita imekuwa ikienda pale halafu tunakwenda kwenye uteuzi wa Oscar ambao unasubiriwa kwelikweli wa 77, huu unakuja vilevile, vile utaifanya kwa mahali muhimu kwa waigizaji, waongozaji filamu wote, wanakutana pale wakiangalia vitu. Na miongoni mwa nyota ambao walikuwepo Venice mwaka huu ni pamoja naye Brad Pitt, George Clooney, Lady Gaga, Joaquin Phoenix, Angelina Jolie, Daniel Craig yule mzee wa James Bond Zero, zero, seven. Now, 007 akija nasema, my name is James Bond. James Bond alikuwa pale, Nicole Kidman, Michael Keaton kama mnakumbuka wengine. Eh, mengi sana mmeshaona katika hayo. Vile vile kwingineko, SM Entertainment hii ni record label ya kule wapi? Hii ni record label ya kule Korea ya Kusini eh. Record label hii imetoa taarifa hivi karibuni, ikielezea kuhusu mwanamziki wake, mwanamziki wake katika kundi ambao ni kubwa la wanamziki wengi, lakini mmojawapo wa mwimbaji wake anaitwa Teil amelazimika kuachana na bendi hiyo ya Neo Culture Technology NCT kutokana na madai ya uhalifu wa ngono, ambayo mpaka sahivi bado hayajabainishwa ni nini, lakini kimetaja tu ni matatizo yalitokea. Sasa basi kampuni ya SM Entertainment imetoa taarifa kwenye mtandao wa X ikisema kwamba Kampuni hiyo wametambua kuhusu swala Tail ambaye ameshtakiwa kwenye kesi ya jinai ambaye inahusiana na uhalifu wa ngono. Kwa hiyo kwa maana hiyo basi, wamesema kwamba kwa sasa Tail mwanamuziki wao anashirikiana kikamilifu na, na uchunguzi wa polisi na watatoa taarifa zaidi uchunguzi ukiendelea, lakini kwa sasa hivi wanaomba radhi kwa wasiwasi wasi ambao wamesababishwa na msanii wao, kwa sababu msanii mwenyewe hakusema chochote wa bendi hii wa NCT, wengi wakijiuliza kulikoni. Kwa hiyo hawakueleza zaidi, lakini pia kiongozi wa bendi hiyo Taeyong amejiunga na jeshi, kama unafahamu mpango wa Korea Kusini kuwa anajiunga na jeshi kwa walau mwaka kufanya shughuli hiyo. Kwa hiyo kwa hivi sasa naye kwenye bendi hayupo, kwa sababu ameenda jeshini mpaka atakapomaliza pale huduma yake ya kijeshi. Kwingineko mkamiti ni wasanii nyota wa Marekani Tyrese Gibson, Scott Eastwood na Snoop Doggy Dogg. Walikuwepo kwenye zulia ya jekundu katika onyesho la kwanza la 1992. Hii filamu kubwa kabisa hapa Marekani, ambayo inakumbukwa kwa yale yaliyomtokea e. Tyrese Gibson alikuwa kule, na wengi sana walikuwepo katika tamasha hilo la kufungua, ambayo filamu itafunguliwa hivi karibuni, ya ghasia zilizotokea Los Angeles 1992 baada ya kijana mweusi kushambuliwa na polisi Nakumbuka, unakumbuka Rodney King hiyo, mm-hmm. inatambulika sana sana. Kwa hiyo filamu hiyo inakuja, itaonyeshwa kwenye matamasha yote makubwa hapa Marekani, wa na watu wajiandae kuanzia Agosti 30. Naona muda, una muda vitu vingi na, tuna jinsi, sasa muda ndio unakimbia, basi tuache kibao cha likofi kutoka kwa roga roga <muchas>