Somali. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA karibu katika matangazo yetu ya nusu saa leo Jumamosi, yanakujia saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki na saa kumi na mbili na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati. Naitwa Patrick Ndwimana. Tunasikika kupitia redio zetu wa shirika Radio Free Africa katika eneo zima la maziwa makuu, Citizen Radio huko nchini Kenya na huko DRC tunasikika kupitia redio Butembo na redio Program mjini Bunia. Katika matangazo ya leo, tutakuletea kipindi cha jarida ambacho kinaangazia matukio muhimu ya wiki yaliyotokea Marekani, Afrika na kwingineko duniani. Lakini kwanza tupate habari za dunia. na msomaji wako ni mimi Sandei Shomari. Mamlaka nchini Nigeria inasema kuwa mafuriko ya wiki kadhaa yamesababisha vifo vya karibu watu mia mbili kote nchini humo. Shirika la kudhibiti majanga la Nigeria lilisema katika taarifa yake siku ya Ijumaa kwamba mafuriko hayo pia yameharibu hekta laki moja na saba elfu za mashamba na kutishia zaidi usambazaji wa chakula hasa katika eneo lililoathiriwa sana la kaskazini. Nigeria ina rekodi mafuriko kila mwaka kwa sababu ya kushindwa kufuata miongozo ya mazingira na miundo mbinu duni. Mamlaka zilionya kwamba mafuriko ya sasa yanaweza kuwa mabaya zaidi katika wiki zijazo na kuelekeza watu kuhama haraka katika maeneo kadhaa. Mwaka mmoja tangu mapinduzi ya kijeshi nchini Gabon yamaliza utawala wa miaka 56 wa kiimla wa rais Ali Bongo. Nchi hiyo iliadhimisha kumbukumbu hiyo wiki hii kwa sherehe na ahadi ya serikali ya kijeshi kuongeza kasi ya mchakato wa mageuzi. Raia wa Gabon kwa kiasi kikubwa walikaribisha kuondolewa madarakani na jeshi kwa rais Bongo, ambayo usimamizi mbovu wa familia yake wa utajiri wa mafuta wa nchi hiyo ya Afrika ya kati ulipelekea uchumi kudorora na kukwama theluthi moja ya watu katika umasikini. Mamia walikusanyika katikati mwa mji mkuu Libreville siku ya Ijumaa kwa ajili ya sherehe rasmi zilizoongozwa na rais wa mpito Jenerali Brice Oligui Nguema kuadhimisha mwaka wa kwanza wa kile kinachojulikana na wengi kama mapinduzi ya ukombozi nchini Gabon. Ombi lililotiwa saini na watu mashuhuri wa Tunisia pamoja na mashirika ya kiraia lilichapishwa leo Jumamosi, wakitaka wagombea waliokataliwa waruhusiwe kugombea katika uchaguzi ujao wa rais wa Oktoba 6, likiwa limetiwa saini na makundi ishirini na sita ikiwa ni pamoja na wanasheria wasio na mipaka na taasisi ya Tunisian Human Rights League, ilikaribisha uamuzi wa mahakama ya kiutawala wiki hii wa kuwarejesha kwenye nafasi wagombea watatu ambao walikuwa wameenguliwa. Wagombea hao ni Imed Daimi, ambaye alikuwa mshauri wa rais wa zamani Moncef Marzouki, waziri wa zamani Mondher Zenaidi, na kiongozi wa chama cha upinzani Abdilatif Meki. Watu hawa watatu walikuwa miongoni mwa wagombea 14 waliozuiliwa na halmashauri ya kusimamia uchaguzi ya Tunisia isie kugombea katika uchaguzi ujao. Naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Bandari ya usafirishaji mafuta ya Libya ya Hariga imeacha kufanya kazi kutokana na uhaba wa mafuta ghafi. Wahandisi wawili katika kituo hicho waliliambia Reuters siku ya Jumamosi, wakati mapigano kati ya makundi ya hasimu ya kisiasa yakisababisha kufungwa kwa maeneo mengi yenye utajiri wa mafuta nchini humo. Kushambuliana kwa wiki hii katika mzozo unaohusu udhibiti wa benki kuu kunatishia kusababisha hali mbaya ya kudorora kwa nchi hiyo ya Afrika Kaskazini, mzalishaji mkuu wa mafuta ambayo imegawanyika kati ya pande za mashariki na magharibi. Utawala wenye makao yake makuu mashariki, ambao unadhibiti maeneo ya mafuta ambayo inachukua karibu uzalishaji wote wa nchi, unataka mamlaka za magharibi kuacha kutaka kuchukua nafasi ya gavana wa benki kuu, nafasi muhimu katika nchi ambayo udhibiti wa mapato ya mafuta ni tuzo kubwa zaidi kwa makundi yote. Operesheni ya pamoja ya vikosi vya Marekani na Iraq iliyoua wanachama 15 wa kundi la Islamic State magharibi mwa Iraq, huku wanajeshi saba wa Marekani wakijeruhiwa wakati wa operesheni hiyo, kamandi kuu ya Marekani Centcom ilisema Ijumaa. Uvamizi huo uliwalenga viongozi wa kundi la Islamic State na ulifanyika mapema Alhamisi ya asubuhi na kusababisha vifo vya wapiganaji kumi na tano wa ISIS bila shirio lolote la vifo vya raia. Centcom ilisema kwenye mtandao wa kijamii wa X. Ilisema wapiganaji hao wa ISIS walikuwa na silaha nyingi, maguruneti, na mikanda ya mabomu ya kujitoa muhanga na kwamba vikosi vya Iraq vinaendelea kuchunguza zaidi maeneo yaliyovamiwa ikibainisha tu kuwa operesheni hiyo ilitokea magharibi mwa Iraq. Wanajeshi watano wa Marekani walijeruhiwa wakati wa uvamizi huo na wengine wawili walijeruhiwa katika kuanguka. Afisa ulinzi alisema mmoja waliojeruhiwa alisafirishwa kwa matibabu ikiwa pia kama mmoja wa wafanyakazi waliojeruhiwa katika kuanguka kwao, wote saba walikuwa katika hali nzuri. Afisa huyo alisema na uli, jeshi ulinzi wa anga wa Russia uliangusha ndege ishirini na nne zisizo na rubani kati ya 52 zilizorushwa na Russia wakati wa mashambulizi ya usiku hii, ikiwa ni kwenye mikoa minane kote ya Ukraine. Jeshi la anga lilisema siku ya Jumamosi ilisema katika taarifa yake kwenye programu ya ujumbe wa Telegram kwamba ndege ishirini na tano zisizo na rubani za Shahid zilianguka zenyewe na zingine tatu ziliruka kuelekea Rusia na Belarus. Hakukuwa na ripoti za mtu yoyote kuumizwa katika mashambulizi au uharibifu wowote mkubwa uliotokea. Ukraine inatumia mbinu za kielektroniki katika vita pamoja na vifaa vya kuzuia dron na mifumo ya kuzuia makombora ya anga ili kuzuia mashambulizi ya mara kwa mara ya dron za Rusia na makombora tulipo kote duniani. Asante sana kwa kuchagua kutazama jarida la Wikendi kwa uchambuzi wa kina kuhusu habari kuu wiki hii, kipindi kinachotayarishwa kwa ushirikiano wa Sauti ya Amerika VOA, Citizen TV kote nchini Kenya na Azam TV nchini Tanzania. Mimi ni Jamila Muhamed kutoka Citizen TV hapa Nairobi, Kenya, na mimi ni Idi Ligongo wa Sauti ya Amerika VOA hapa Washington DC. Baada ya tetesi na minong'ono pamoja na mijadala mingi, hatimaye Raila Odinga azindua kampeni rasmi za kuwania wadhifa wa mwenyekiti wa tume ya Umoja wa Afrika. Leo hii tutapiga soga kuhusu uchaguzi huo, so daktari. na mimi ni Goodluck Po nikiwa Azam TV Dar es Salam, Tanzania, na tunaangazia kinyang'anyiro hichi ambacho Afrika Mashariki inakitolea macho, na tayari mapema wiki hii nchini Kenya, Kinara wa upinzani amesindikizwa na aliyekuwa mpinzani wake kwenye uchaguzi uliopita William Ruto, rais wa sasa wa Kenya, na baadhi ya viongozi wa Afrika Mashariki, katika uzinduzi wa aina yake wa kampeni katika kiti hicho. Tutazame taarifa hii baada ya mijadala ya kisiasa kuhusu Raila Odinga. Mwanasiasa mkongwe wa Kenya, wiki hii amekuwa mgombea rasmi katika tukio la kimataifa jijini Nairobi. Katika hafla hiyo Odinga ameungwa mkono na baadhi ya marais wa mataifa ya Afrika Mashariki na wastaafu, mwenyeji akiwa rais wa Kenya Daktari William Ruto, mbele ya marais Salva Kiir wa Sudan Kusini ambaye ni mwenyekiti wa Jumuiya ya Afrika Mashariki, rais wa Tanzania Daktari Samia Suluhu Hassan na rais wa Uganda Yoweri Museveni. Rais Ruto anamweleza Odinga kama mwanasiasa anayestahili kuongoza chombo hicho muhimu cha EU. We take this assignment very seriously. And we... Tunachukua kazi hii kwa uzito sana na tumeikabidhi kwa kiongozi wetu mwenye uwezo zaidi kwa niaba ya watu wa Kenya, Kenya. Namtakia mafanikio Mheshimiwa Raila Odinga anapowasilisha hoja yake ya kuchaguliwa kuwa mwenyekiti wa Tume ya Umoja wa Afrika. to be Raila Odinga atagombania wadhifa huo akishindana na waziri wa mambo ya nje wa Jibuti, Mahmud Ali Yusuf, na mawaziri wa zamani wa mambo ya nje wa Mauritius, Anil Kumar Singh, na Madagaskar, Richard James Randria Mandratu. Akiongea mbele ya viongozi waliokusanyika kumuunga mkono Raila Odinga, anasema yupo tayari kuihudumia Afrika, moja ya ahadi ikiwa kuwawezesha wa Afrika kusafiri ndani ya bara la Afrika bila vikwazo. Muhimu zaidi, tunapaswa kushughulikia swala la miundombinu, maendeleo ya miundombinu barani, ili iwe rahisi kwa nchi za kiafrika kufanya biashara kati yao. Baadhi ya wakuu wa nchi za Afrika Mashariki waliofika katika uzinduzi wa kampeni hizo wamemweleza Odinga kama mwanasiasa anayeweka mbele falsafa ya Uafrika na kwamba uwepo wao ni kuonyesha Afrika Mashariki ipo nyuma yake. Mhandisi Odinga anajua vyema mahitaji yetu na kile ambacho muungano wetu unahitaji kufanya ili kukidhi mapengo ya maendeleo ya miundombinu muhimu katika kufungua uwezo wa Afrika. Naunga mkono azma ya Raila Odinga kama mwenyekiti wa umoja wa Afrika au, asante sana. Viongozi wengine waliohudhuria kuonyesha kumuunga mkono Raila Odinga ni waziri mkuu wa Burundi Gervais Ndirakobusha, waziri wa mambo ya nje wa Rwanda James Kabarebe, rais wa zamani wa Tanzania Daktari Jakaya Kikwete na mwenzake wa Nigeria Olusegun Obasanjo, pamoja na viongozi wengine mashuhuri. Huba Abdi, VOA, Jarida la Wikendi. Ni wakaribishe sasa wageni wetu katika studio za Azam TV Dar es Salaam, ni Majid Mjengwa, mchambuzi wa masuala ya kimataifa na katika studio za Citizen TV hapa nchini Kenya ninaye Ahmed Hashi ambaye ni mchanganuzi wa masuala ya siasa na diplomasia. Karibuni wageni wetu na tunaanza hapa hapa Nairobi ambapo Ahmed Hashi, jana tumeona hafla kubwa sana hapa Nairobi ambapo kampeni rasmi ya Raila Odinga kuwania wadhifa wa mwenyekiti wa AU umefanyika, lakini ila wewe ulisema kwamba Nakusalimia eh, sana nashukuru sana kunialika eh, kuna msemo wa Kiswahili unasema kuwa barabara unayopita wewe leo miguu zangu zinatona kama jasho. mm -hmm. Eh, nili niliona kuwa eh, Prime Minister wetu mawaziri mkuu wetu wa zamani <clears throat> alikuwako anashambuliwa kisiasa hapa Kenya. Naam na uh, hiyo nafikiri maoni hiyo ya mashambulizo ya kisiasa um, ilitoka kwenye maadhifa ya Kenya ikaingia kwenye kiti ya African Union, ama na nafikiri nilikuwa nazungumzia wananchi wengi sana wa Kenya. Um, unajua bwana Raila Odinga ni, ni kama rais wetu tu hapa wa Kenya mwenye hayuko ofisini <laughs> um, na watu ana wafuasi wengi sana hapa Kenya na um, rais mwenye yuko hapa leo um, hatujawahi kupata rais eh, mwenye alichaguliwa na um, maadhifa mzito sana za kubadilisha nchi no. uh, alipoingia kwenye serikali uh, akarudi kwa maadhifa za mbele um, enye ilikuwako haifai kushauri alikuwa ameambia wananchi um, kuwa atafanya mambo haya uh, mawili matatu manne ya kusaidia watu maskini sana, wale watu hao na kazi um, ikamleta kwenye kiti no. um, naelewa upande wa rais mkuu wa zamani bwana Raila Odinga kuwa um, amepigania Kenya mwaka karibu thalathini sasa. Mimi najua kama nimefanya kazi naye uh, tumekuwa kwenye siasa pamoja kama mwaka ishirini sasa. mm -hmm. Lakini unakataa kwamba mara hii hatapata. Mimi na naamini kuwa um, kuna teta kubwa sana kwenye African Union no. na kuwa kuna manchi za nchi za kigeni kama Amerika ama Europe, na nchi hizi ziko na mkono zao kwenye African Union mm -hmm. na um, watu wengi walikuwa wamenyamaza Uh, juu ya <coughs> haya maneno. African Union um, ilikuwa imetengenezwa na Allah yarahama Muammar hatafi yeye no. ndiyo alitoa pesa yeye ndiyo alitoa kwa ile maadhifa ya mbele mbele akaifanya African Union no. mm. na hiyo ilikuwa ko ndoto kama watu wa walipigania uhuru wa Afrika kama Kuruma uh, Ahmed Sekou Toure, Gamal Abdel Nasser hata uh, mjombako Muhamed um, uh, Hassan alipigania uhuru wa nchiso no. Naamini kuwa manchi za Kifaransaa uh, ma zinazumza lugha za Kifaransa namanchi no. Na zinazumza lugha ya kilusn amaportuguese na mali ma mm -hmm. Sehemu mingi sana za Kiafrika mm -hmm. Uh, zitamkataa Bwana Udinga no. ma, kwa shuuri bwana sasa, ile akikuja pale no. Ile maadhifa anakuja naye no. Itakuwa very radical. Um, sijui kama umemsikia um, Eid kwamba anasema kwamba Raila Odinga na nafasi kwa sababu ya siasa zinazoendelea katika Umoja wa, wa Afrika, pengine umuulize mgeni wako kwamba maoni yake kuhusu hayo ni nini. Asante sana uh, Jamila, maanake bwana Ahmedi amezungumza vizuri na tutarejia kwake. Sasa moja kwa moja tuelekee kwake uh, Majidi Mjengwa, tunaona uchaguzi huu umekuwa na mvuto mkubwa sana na tumeona uungwaji mkono kutoka kwa viongozi wa Afrika Mashariki eh, na hata wale wastaafu. Nafasi hii endapo bwana Raila Odinga atashinda, japo bwana Ahmed anasema hao ni hivyo, itakuwa ina maslahi gani kwa Afrika Mashariki? Eh, mimi tofauti na Ahmed eh, namwona eh, Raila Odinga ah, akienda kushinda eh, uchaguzi huo eh, mwezi Februari kushika nafasi hiyo ya uwenyekiti wa kamisheni ya Afrika. Raila Odinga eh, kimsingi kupitia kuzindua eh, eh, kampeni yake ile, kama tulivyoshuhudia, amewaaga wapiga kura wa Kenya na siasa za Kenya eh, amepata vyote katika Kenya tangu aingia kwenye siasa eh, lakini amekosa kimoja tu eh, uraisi wa Jamhuri ya Kenya eh, sasa Raila Odinga anakwenda eh, kuwa kwenye mabano rais wa Afrika eh, ni jambo ambalo analitamani kwa kusikia tu hotuba yake. Anasubiri kwa hamu ya apate majukumu hayo yatakayompeleka karibu eh, na watu muhimu katika Afrika na kuwa daraja kati ya Afrika eh, na dunia, kwa maana Marekani eh, na hata Ulaya eh, kwamba anakwenda kuwa na mikutano na watu wa aina ya Ursula von der Leyen, eh, rais wa kamisheni ya Ulaya na viongozi wakubwa katika Afrika, katika dunia. Ni kwa maana hiyo tunamwona Laila Odinga akisubiri kwa hamu na anaungwa mkono. Ukitaka kuelewa kwamba Laila Odinga anakwenda kushinda ni kuwaona wapinzani wake, Madagascar, Mauritius, Jibuti ni e, nchi ndogo hata kwenye diplomasia katika Afrika, wakati Kenya tunafahamu e, ina nguvu za kidiplomasia na majirani zake kwenda kushughulika na tukio lile linaonyesha kuungwa kwake mkono nchi karibu 30 tayari zimesha endorse zimethibitisha, eh, nani ugombea wake. Kwa hiyo hiyo inampa nafasi kubwa, eh, Laila Odinga kwenda kushinda kitaifa. Na, na, na Majid, ukiangalia kaliba na tajiriba yake eh, amekuwa ni mtu ambaye ana uzoefu mkubwa kwenye siasa za ndani hasa siasa za upinzani uh, ukiangalia uzoefu wake huu unambeba vipi dhidi ya hawa wagombea wengine ambao wanatajwa nao pia ni watu ambao wana uzoefu mkubwa kama kina Mahmoud Yusuf eh, wa Djibouti na hao wengine pia ambao wapo miongoni mwa wale wanne. Bado katika watu hao liwataja uliwataja ulak ukitembea tu barabarani Dar es Salaam, ukiwataja majina ya viongozi hao eh, pengine utampata mmoja wawili eh, lakini Raila Odinga ni jina kubwa eh, sio tu katika Kenya katika Afrika eh. Anatoka kwenye familia ya, ya kisiasa Jaramogi Odinga Oginga eh, alikuwa baba yake mzazi. Kwa hiyo anazifahamu siasa za Afrika eh, lakini pia ni mtu mwenye uzoefu kwenye uongozi. Kwa hiyo mimi nadhani eh, sio tu kwa umaarufu wake kisiasa Kenya, lakini ana nafasi kubwa. Anaokwenda kushindana nao eh, hawafanani naye hata kidogo eh, Musa Faki ambaye ndo anaondoka ni watu wa karibu hiyo, ambao kidogo unaweza kusema wanakwenda kufanana na Laila Odinga na, na. Asante sana mtazamaji. Mnamo Februari mwaka ujao kikao cha 38 cha muungano wa AU kitaandaliwa huko Adis Ababa nchini Ethiopia kuwachagua maafisa watakaoendesha shughuli za tume ya AU ambaye mwenyekiti wa sasa ni Musa Faki anayetoka Chad anakamilisha muda wake wa uongozi mwishoni mwa mwaka huu. Tayari katika kinyang'ario hicho tuna wawaniaji wanne ambao wameidhinishwa kuwania wadhifa wa mwenyekiti Hawa wanne ni wanasiasa wenye tajriba kuu, akiwemo Raila Odinga kutoka Kenya. Pia tunaye Mahmud Ali Yusuf wa Jibuti, Anil Gayan ambaye anatoka Mauritania na Richard Randria Mandrato wa Madagaskar, ambao watakutana kwenye debe. Mkutano wa baraza kuu wa mmoja wa muungano wa AU ulioandaliwa Machi mwaka huu uliama kuwa mwenyekiti atatoka eneo la Afrika mashariki huku naibu akiwa anatoka eneo la magharibi, hilo likiwa limekubaliwa katika mkutano huo mkuu uliofanyika mwaka huu, mkutano ambao ulikuwa unaelezea sheria za uchaguzi. Mshindi anahitaji thuluthi mbili ya kura kutoka kwa wanachama ambao ni wa mataifa ya AU. Mtazamaji, ni muhimu kukumbuka kwamba baadhi ya mataifa hayataruhusiwa kushiriki katika uchaguzi huu kwa sababu ya misukosuko ya uongozi, misukosuko ya kisiasa ambayo inaendelea katika baadhi ya mataifa hayo na ni muhimu kukumbuka kuwa mbali na mwenyekiti na naibu wake, uchaguzi wa makamishna wanane pia utaandaliwa katika kikao hicho kitakachofanyika mwaka ujao mwezi Februari mwaka 2025. Ni muhimu kukumbuka kuwa uchaguzi huu utazingatia vipengee vya 38, 39 na 42 za sheria na taratibu za muungano huo. Shughuli ya kura itaendelea hadi pale mwaniaji mmoja atashinda theluthi mbili ya kura, na iwapo kufikia mwisho wa shughuli hiyo hakuna atakayekuwa na idadi hiyo ya kura, basi mwenyekiti anayeondoka atasitisha uchaguzi, na naibu mwenyekiti ambaye amechaguliwa atasimamia shughuli za tume kwa muda hadi pale uchaguzi utaandaliwa baadaye. Lakini ila kwa sasa kilichosalia ni kuona jinsi kampeni zitakavyoanza na kuendelea, huku waniaji wakiendelea kutafuta hizo kura muhimu. Hebu sasa tuangalie yanayoendelea kutoka kwa wananchi wa taifa hilo la Tanzania, wanasema nini kuhusu swala hili zima la uchaguzi wa au binafsi kama Mwanaafrika Mashariki na tazama hili kwa faida, kwa sababu tunamtambua Raila Odinga kama kiongozi mwenye ushawishi sana katika nchi ya Kenya, ambaye kwa miaka mingi amekuwa akitoa changamoto kwenye uchaguzi zinazofanyika nchini Kenya. Lakini tunaona kampeni zake huwa zinakuwa na amshamsha wananchi wanaelewa sera zake vilevile, misimamo yake na uzoefu wake katika siasa za Afrika zitakwenda kuisaidia Umoja wa Afrika kufikia malengo ambayo atakuwa amejiwekea. Hiyo ni hatua kubwa sana e, kwa Kenya na kwa East Africa nzima e, kwa maana anaweza kutuwakilisha e, katika Umoja huu wa Afrika na aki, katika hiyo nafasi e, kuna faida mbalimbali mbali ambazo sisi e, wana East Africa tunaweza tukazipata, e, katika masuala ya, ya, ya, ya kisiasa kiujumla ki, kiuchumi na katika e, masuala pia ya, ya social, social issues e, kutokana na uzoefu wake wa kuwa mwanasiasa wa muda mrefu anafaa kugombea nafasi hii, kwa sababu huyu ni mwanasiasa tokea miaka ya 80 kuja juu na ameisha kuwa mgombea wa Kenya kwa mara nyingi tu. Kwa hiyo nafikiri Afrika nzima inamtambua tukiingia kwenye siasa za East Africa katika wazee wa kongwe kwenye siasa za East Africa ambao tumebaki nayo, Raila ni mojawapo. Raila, kitu cha kwanza uzuri wake sio mlipa usuda, sio mlipa, sio kitu kibaya. utamfanyia kitu kibaya, lakini bado napaki pale pale kwenye siasa zake, akibeba nchi yake. Sasa, mimi naona kama mambo haya ni, kwa lugha ya Kimombo, ni reaction kwa watu wa Kenya. Wamekasirika na wanasema kwa nini amefanya hivi na, lakini pia ukiangalia upande wa mheshimiwa uh, rais mkuu amesimama kwenye hiki mara mingi sana, na mimi najua mimi nilikuwa kwa msemaji wake 2008 iliibiwa, hiyo kura eh, na kuna zingine pia, watu wengi wanasema zimeibiwa. Kuna wengine wanasema haibiwa na rapsha no. kubwa ilitokea hapa na watu walipelekwa kwenye Hague no. nchi ya Kenya imefika kiwango kuwa mabadiliko kubwa kubwa, mm -hmm, inataka kuz kuzaliwa no. ama kutokea, na watu wanasema huyu ndugu wetu akikwenda pale African Union, hawa uh, wanasiasa wako kwa serikali sasa, watapata njama ya kufanya vituko. Um, so watu wengi hawataki bwana Odinga ashinde kwenye AU because wanataka arudi hapa. Um, so hiyo ni hiyo moja. Cha pili, mimi sioni kuwa manchi za kigeni kama Europe, kama Marekani hatimaye nchi ya France na no. Um, wako na shida sana kwenye Afrika, na bwana Odinga ni mtu uh, ana uhuru mingi sana, anazungumza na anasema vile yeye anaona no. Itakuwa shida kubwa kupita kwenye hiyo kiti. Mm, nafikiri wote watashikana mkono na wata, watamtoa. Mm, kama ulivyosikia bwana Majid Mjengwa Ahmed Hasha anasema kwamba Raila anahitajika zaidi hapa kwa sababu ya siasa za Kenya na kwamba huenda kule mbele asiweze kupita, je licha ya tofauti tulizonazo sisi kama taifa ya Afrika Mashariki ya hapa na pale majirani, unaona ni kama tutaungana na kumpa Raila kura zote au kutakuwa na migawanyiko katika kura hizo ambazo Raila anahitaji kutoka Afrika Mashariki Jamila? Kwanza kabisa eh, kwa kumwangalia Raila Odinga eh, ni mwana umajumui Afri Pan-Africanist na unaona jinsi kampeni zake alivyoungwa mkono na Afrika Mashariki, lakini anakwenda Afrika kupitia Afrika Mashariki. Eh, this, this time for Africa, eh, Shakira alimba 2010 na nasema na Raila Odinga anazungumzia it's Africa century, eh, kwamba hii ni karne ya Afrika. Ameanza kuzungumza juu ya Afrika, ndicho ambacho pengine vijana wa Afrika wanaona kinakosekana, ule umoja Afrika kuongea kwa sauti moja. Kwa namna hii, Raila Odinga kwa aina hii ya rhetoric anaweza kakonga nyoyo za wengi, kwa sababu eh, kwenye majadiliano na mataifa mengine kama Ulaya na Marekani Afrika imekuwa katika nafasi ya udhaifu, weak position. Kwa hiyo Raila Odinga na uzoefu wake na, na ile, ile, ile statesmanship yake anaweza akawa msaada mkubwa akishirikiana na vijana wa afrika kwenye kujenga hoja e, za kutetea maslahi ya Afrika. Tuna shida kubwa, vijana wanaokimbilia Ulaya wanakufa wengi katika bahari e, lakini yanatokana na masuala ya kiuchumi ambayo no. hayako sawa kati ya Ulaya na marekani na Afrika. E, kwa hiyo mimi nadhani e, anaweza akaungwa mkono na Afrika akizungumzia lugha ya, ya, ya umoja wa afrika na sio Kenya. Uh, anaondoka Kenya uh, akiwa na, na, na, na, na, na jukumu kubwa ambalo anaweza ubwamona na ndicho kilichobaki. Naam, tunakamilisha jarida la wikendi. Asante kwa kukubali kushiriki mjadala wa leo. Tunawashukuru wageni wetu. Tunawashukuru waelekezi wetu kwa kufanikisha kipindi hiki. Nahodha wakuu wamekuwa ni Idli Gongo katika studio za Sauti ya Amerika jijini Washington DC. Good luck Jonathan katika studio za Azam TV kule Dar es Salaam Tanzania. Mimi ni Jamila Mohamed nikiwa hapa Nairobi katika studio za Citizen TV. Asante sana kwa kutazama na uwe na wikendi tulivu. Asante sana hilo. Uh, alikuwa ni jarida la wikendi Ligongo na wenzetu kule Azam Television nchini Tanzania, washirika wetu. Basi msikilizaji, kabla ya kukamilisha matangazo haya, nakukaribisha kuweza kusikiliza muktasari wa habari. kukamilisha matangazo haya, mamlaka nchini Nigeria inasema kuwa mafuriko ya wiki kadhaa yamesababisha vifo vya takriban watu mia mbili kote nchini humo. Shirika la kudhibiti majanga la Nigeria lilisema katika taarifa yake siku ya Ijumaa kwamba mafuriko hayo pia yameharibu hekta laki moja na saba elfu za mashamba na kutishia zaidi usambazaji wa chakula hasa katika eneo liloathiriwa sana la kaskazini. Mwaka mmoja tangu mapinduzi ya kijeshi nchini Gabon yamalize utawala wa miaka 56 wa kiimla wa Rais Ali Bongo, nchi hiyo iliadhimisha kumbukumbu hiyo wiki hii kwa sherehe na ahadi za serikali ya kijeshi kuongeza kasi ya mchakato wa mageuzi. Rais wa Gabon alikaribisha kuondolewa madarakani kwa jeshi na rais bo... Bongo. na hapo ndio tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kuungana nasi hapo kesho, kama kawaida ifikapo saa 12 na nusu jioni saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Patrick Ndwimana nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa Washington DC.