Kutoka Studio 15, hii ni VOA Express. moja kwa moja kutoka washington dc msikilizaji ni saa kumi na nusu alasiri saa za afrika ya mashariki tisa na nusu afrika ya kati hapa washington saa tatu na nusu za asubuhi msikilizaji nikuwa nimekusha jaa tele kama pishi la mchele langu jina ni sandei shomari na kukaribisha siku nyingine hii ya juma tano kutoka hapa studio za express huko pamoja na abdushakur abud tukikuletea vitu motomoto moto, siku hii ya leo ambapo kuna mambo mengi yanatokea katika sehemu mbalimbali za dunia, miongoni mwao michezo. Michezo tunajua mm-hmm, kwamba kule Afrika michuano iko motomoto na kule Paris michezo ya walemavu mewawika barabara kabisa kweli kweli. Kwa hivyo tutakuwa na ripoti hizo pamoja na ripoti nyinginezo, teknolojia na kilimo na mambo mengine motomoto. Lakini sasa, Sande, unasemaje wewe leo siku ya Jumatano? Itakuwaje? Leo tunaanza wapi? Mambo ni mengi e, mzee wa kazi Abdu Shakur Abud, tutaangalia kama ulivyosema maeneo ya michuano inayoendelea kule Afrika ya Afrika wakitafuta barabara ya kuelekea Moroko ya elfu mbili na ishirini na tano. Vivyo tutaangalia kwenye swala la barazani ini ikifanyike kuzuia baadhi ya kinababa wanawaliti na kwa baka watoto wao. Wow, wengi wamezungumza kwenye Facebook Shakuru, tatizo kubwa hilo. Wengine pia naam, tutaongea nao kwa njia ya simu kujua wanasemaje. Naam, bila shaka na vile vile tumeuliza ni faida gani unaona tangu China alipoanza ushirikiano Nchi yako China, mm -hmm. Inachukua nafasi ya pili, na hii inatokana na kwamba na, viongozi wa nchi za Afrika wanakutana na kiongozi wa China na viongozi wa China ha, kuzungumzia maswala ya ushirikiano. Ni mkutano ambao unafanyika kila baada ya miaka mitatu foka, ambapo wanazungumzia maswala moja muhimu ni ushirikiano. Watu wanajiuliza, Afrika imekuwa kitovu cha kuvutia watu kutoka sehemu mbalimbali, utakuta mkutano China Afrika, Ulaya Afrika, Marekani Afrika bila shaka mambo mengi tu Afrika, lakini waafrika wenyewe wanafaidika vipi? Yeah, hilo, hilo ndio swala zito, kabisa zito, tena zito. Au wenyewe unaweza kuligeuza, waafrika wanajitayarisha vipi au wamejipanga vipi? Hmm, wasinyimwe au wasipokonywe mali zao kama ilivyokuwa wakati wa ukoloni. Swali zuri sana Shakuri, hiyo tabii tuliangalie basi moja kwa moja Shakuru, kama ulivyosema, tunamulika michwano ya kutafuta nafasi ya kwenda Moroko kugombea lile taji la Afrika kwa mwaka elfu mbili na ishirini na tano mechi leo zinarindima Shakuru eh, hey. He, ziko katika makundi kumi na mbili mechi ishirini na nne lakini ni makundi kumi na moja atatoa washiriki, maana Moroko yeye mwenyeji anaingia moja kwa moja nam, bila shaka sasa. Basi Shakuru, moja ya mechi ambazo zinazungumzwa leo sana ni Sudan na Niger, Libya na Rwanda lakini tusahau pia shakuru katika michuano hii hizi timu, mara nyingi katika mechi za za, za, za mwanzo unaweza ukazidharau, lakini ukashanga timu ndogo zikapata ushindi <laughs> bila shaka. Sasa basi, vipi vinaendelea tuzungumze na mchambuzi wa soka kutoka kwa Global Publishers ambao ni washirika wetu kutoka kule Dar es Salaam. Naila Shomari yupo kwenye laini ya simu. Naila Shomari, tuambie jinsi unavyoona mitanange hii ya leo matarajio yako katika mechi za leo haswa unamulika na unaweza kutuambia ni yapi? Uh, asante. Mpaka um, hivi sasa Sudan anacheza vivi niza na, na bado ni sifuri kwa sifuri, mchezo unaendelea lakini uh, mchezo ambao hasa hapa Tanzania wanauangalia zaidi uh, ni ule wa Taifa Stars dhidi ya Ethiopia, kwa sababu kutokana na takwimu za Ethiopia ambao mara ya mwisho kupata ushindi kwenye michuano hii ilikuwa ni mwaka elfu mbili ishirini na mbili, walipata ushindi wa bao moja kwa sifuri dhidi ya Rwanda. Lakini baada ya hapo, matokeo yao hayakuwa mazuri. Walicheza mechi kumi na moja, wakapoteza mechi sita, wakajua mechi tano. Hivyo hiyo inawapa wa mashabiki uh, wadau wa soka nchini Tanzania kuona kwamba pengine Tafastazi itaweza kupata ushindi rahisi kwelikweli mbele ya Ethiopia. Kwa hivyo ni mchezo ambao unasubiriwa na wengi, kwa maana uh, wanaona kabisa kwamba Tafastazi wataweza kuamudi Ethiopia, tofauti na timu zengine ama diara Congo na Guinea ambayo pia kwenye kundi mmoja na Tafastazi. Bila shaka diara Congo akipambana na Guinea shakou, tutakumbuka diara Congo alitoka sare na Tanzania Tanya. kwa michano ya mwisho ya AFCON, hali kadhalika Tanzania walitoka sare na Zambia. mm -hmm. na kwenye ile kundi Tanzania wanatoka na pointi hiyo moja, ah, mbili samani mm -hmm. mbili kwa sababu ya draw hizo mbili ah, yeah, mbili mm -hmm. na wakafungwa na Moroko. Sasa Tanzania, pengine wewe unavyotuambia, tunajua safari hii wanakuja na timu ambayo haina wakongwe wawili ambao wanajulikana sana, Mbwana Samata na mm -hmm. vile vile Simon Msuva. Pengine kwa matarajio ya Watanzania na wewe unavyokiona kikosi cha, cha timu ya Tanzania kina kinaweza kuona mabadiliko makubwa wa Uh, mabadiliko makubwa uh, naweza nikayaona, lakini kwa namna ambavyo wadau wengi nimeweza kuzungumza nao wanaona kabisa kwamba uh, kama kuna kipindi ambapo Samatta hakuwepo mtu hakuwepo, lakini timu pia iliweza kupata ushindi, na pia wakiwepo pia tuliweza kupoteza, basi haitoleta utofauti wowote japokuwa, uh, kwenye mechi kama hizi ni mechi ambazo zinahitaji wachezaji ambao wameleta impact kwenye timu ya taifa, hivyo kwa namna jamaningima of course, mkamata na mtoza tutaamis kwenye mchezo wa leo, lakini vijana sasa ndiyo wanaingia. Kuna Edin Sols Barua, kina Clement Mzize, wanaenda pia nao kupata exposure na kuweza kupangania taifa na kuchukua nafasi za wale wakongwe ambao wamewekwa pembeni. Kwa hivyo kwa sababu damu ni changa, spidi itakuwa kubwa. Kwa hiyo watu wanahamu sana kuona ni kwa namna gani vijana hawa ambao wamepata nafasi wataweza kupafoma matarajio ya wadau wacesasari ni makubwa hata kwa mchezo huu wa leo lakini kwa jine na bila ya kongo hapo kusanda mashaka mengi ya watanzania wengi hapo hapo kutokana na ukubwa na nguvu ya hizi timu mbili za taifa ambazo zimeweza kufanya vizuri pia kwenye michuano ya afcon msimu uliopita bila shaka, Naila Shomari, macho na masikio ya wengi yataendelea kuangalia huko upande wa Tanzania. Hali kadhalika tutamulika upande wa Komoro na Gambia na Libya na Rwanda, vitu ambavyo vinaonekana kufanyika hii leo. Nikushukuru sana ila Shomari kutoka Global Publishers wa shirika wetu nchini Tanzania, kuzungumza na Sauti Amerika. Shakuru, kama walivyosema michuano hii ni mikali, tutaendelea kufuatilia jinsi itakavyokuwa ikiendelea. Lakini vile vile tunafahamu kwenye michuano umesema ya Olympic ya Olympic ya, ya walemavu inaendelea wale, wale, ina wale kule Ufaransa ambapo hey, hey. kitu kimoja ajabu, mimi sikujua kwamba katika michuano ya dunia mashindano ya dunia mashindano ya walemavu imechukua nafasi ya tatu inayoangaliwa kote duniani kwa wingi. Wanasema no, no, ya kwanza, mm -hmm, ni Olympics wakati wa majira joto, ya joto yale yalomalizika Paris, mm -hmm, ikafatwa na soka, World Cup, kombe la dunia, na walemavu inachukua nafasi ya tatu kwama inaangaliwa na watu wengi. Na katika mashindano hayo pametokea mashindano ambapo waafrika mashariki wameweza kunawiri huko, sio mchezo, na mpaka sasa hivi Shakuu unaambiwa China inaongoza kwa medali ikifuatiwa na Uingereza na mpaka sasa Marekani wako kwenye nafasi ya tatu kwa upande wa medali zilizokusanywa, lakini kwa upande wa, wa Afrika Nigeria tayari imekushapata medali ya shaba kwenye michezo ya badminton na Kenya wamekushapata medali ya fedha kwenye michezo ya kuruka mbali na Mtanzania pekee alikuwa kwenye michuano hiyo ambayo tulifanya naye mahojiano hapa, unakumbuka uh -huh. Yeye bahati mbaya, kwa upande uh -huh. wa Tanzania ametolewa uh -huh. kwenye michuano hiyo, hakuweza ku kwa hivyo, tunatakia waliobaki kila laheri heri, maanake michuano hiyo ni ya kuvutia kwelikweli, maanake mimi nimeangalia. Ya ajabu moja nilioshangaa ni ragbi, wanacheza kwa baskeli, nimeshangaa hey, ah, shakuru. Kuna nyingine michezo ya, ya kucheza mpira watu wamelala chini, alafu wanarusha lakini hawa ni vipofu, mpira wa vipofu mpofu, na magoli hapo, magoli wanafunga wanafunga. Hiyo mambo ya pekee kabisa, ni, ni vipaji vya kipekee, alafu ni ile ushujaa watu hawa, ambapo mtu ana ulemavu anakwenda mbio mm -hmm. au anafanya mambo ambayo mtu wa kawaida pengine hataweza kufanya. Uh -huh. Kwa hivyo oni... mmoja hana mikono lakini alikuwa kwenye mashindano ya kulenga shabaha yeah. anatumia miguu yake kutumia ile anavuta, alafu anapiga kwa kutumia miguu. Yaani ni kitu ambacho kwa kweli ni Mambo ya moroko hayo, msikilizaji anakuambia tiki, tiki. Tiki, tiki, huyo, huyo, hodari sana na huyo mashuhuri sana huko katika Afrika ya Kaskazini na Ulaya. Na sasa basi tukiangalia haraka haraka huko Rwanda, Kigali, kuna wajumbe elfu tano kutoka nchi za Afrika wamekusanyika kuzungumzia swala la mfumo wa chakula barani humo na usalama wa chakula, lakini zaidi vilevile vile kuzungumzia teknolojia katika kilimo, hasa vijana na wasichana na wanawake ambao wana himizwa kuingia katika kilimo, maanake Afrika ina tatizo kubwa sana swala la kilimo na, linakabiliwa na kitisho kikubwa kutokana na mabadiliko ya hali ya hewa ni moja, alafu ya pili vijana wengi wanakimbia barani humo kwenda kutafuta maisha bora Ulaya, wakati kuna uwezekano wa kupata kilimo na ajira katika sababu, kama shakuu unavyofahamu, ardhi ni kubwa sana barani Afrika, kubwa, yenye rutuba mm, na haitumiki. Kwa hivyo mkutano huu unajaribu kuangalia vipi AI na kilimo na teknolojia inaweza kutumika na pengine kuwavutia vijana zaidi kushiriki katika kilimo na kuweza kukuza kilimo katika bara la Afrika. Unaona kwamba ukikumbuka vita vya Ukraine vilipoanza, watu walishtuka kwamba Afrika inategemea ngano kutoka Ukraine. Hey, wakati itakuwaje? Vipi, vipi sisi Afrika na ardhi kubwa, kubwa? Kwa hivyo ni miongoni mwa mambo ambayo yanazungumzwa katika mkutano huo wa Kigali na Kigali vilevile inajitayarisha kwa mkutano mwingine wa Africa Agriculture Technology ambayo ni mkutano utafanyika mwezi Juni mwakani. Kwa hivyo unaona, Kigali iko katika mstari wa mbele kabisa kuhakikisha kwamba kilimo bara la Afrika kinakuzwa na Afrika iweze kujitegemea kwa chakula, lakini muhimu ni kuwahusisha wasichana na vijana kuweza kuingia katika swala hilo la kilimo. Basi tutafuatilia zaidi mkutano mm, huo unaoendelea huko Kigali. Shukran sana Abdu Shakur Abud. Basi moja kwa moja msikilizaji, tuelekee kwenye habari muhimu za dunia. Katika habari za dunia, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo inatarajia kupokea shehena ya kwanza ya dozi za chanjo ya mpox siku ya Alhamisi na ya pili siku ya Jumamosi. Mkuu wa kukabiliana na mlipuko wa ugonjwa wa mpox katika nchi hiyo alisema leo Jumatano. Kongo ndio kitovu cha mlipuko ambao shirika la afya ulimwenguni lilitangaza kuwa dharura ya afya ya umma duniani mwezi uliopita, lakini juhudi za kukabiliana na kuenea kwa ugonjwa huo zimekutana na changamoto ya ukosefu wa chanjo. Na rais wa Misri Abdul Fatah al Sisi leo hii yuko kwa ziara rasmi ya kwanza nchini Uturuki tangu kuchukua madaraka, baada ya mataifa hayo mawili yenye nguvu kikanda kumaliza mivutano yao na uhasama wa miaka mingi. Al Sisi na rais wa Uturuki Recep Tayep Erdogan wanapanga kujadili uhusiano wa pande mbili, vita huko Ghaza na kuongezeka kwa mivutano kwa mashariki ya kati, kati ya masuala muhimu wanayozungumzia. Pia wanatarajiwa kusimamia utiaji saini wa mikataba zaidi ya darzeni ya ushirikiano ili kuimarisha uhusiano kati ya mataifa yao ikiwemo masuala ya nishati, ulinzi na utalii. Indonesia inaangalia wiki hii kuongeza uhusiano wa kibiashara na mataifa ya Afrika wakati wa mkutano wake mjini Bali, ikiwa viongozi wengi kutoka katika bara hilo hawakwenda, badala yake walichagua kwenda China kwenye kongamano la ngazi ya juu mjini Beijing. Wawakilishi kutoka mataifa 29 ya Afrika walielekea katika kisiwa hicho cha mapumziko cha Indonesia ikiwa ni wachache kati ya nchi 47 ambazo ziliwakilishwa wakati wa kongamano la kwanza la Indonesia la Afrika mnao mwaka 2018. Licha ya hayo nchi hiyo ya Afrika kusini mashariki inatumai kuwa imekamilisha mikataba ya biashara yenye thamani ya dola bilioni tatu na nusu kutoka kwenye kongamano hilo la siku tatu, kulingana na rais Joko Widodo na waziri wa mambo ya nje wa Ukraine Dimitro Kuleba amewasilisha barua ya kujiuzulu leo Jumatano, kama sehemu ya mabadiliko yanayotarajiwa katika serikali ya nchi hiyo. Spika wa bunge Ruslan alichapisha barua ya kujiuzulu kwa Kuleba kwenye mtandao wa Facebook. <tune> Kitu kizito cha msikilizaji. Huyu anatoka wapi? Visiwani vya Komoro, anatoka katika kisiwa cha Nzwani hasa. Aha. anasema huyo hmm. Hello, huyu ananidanganya kila siku, inachofanya hmm. Lakini kwa hivyo ni nyimbo ya mapenzi huyo, anaonyesha amevunjika moyo. Aha. kipenzi chake kinamdanganya na kumdanganya, kwa hivyo anasema hello, usifanye mchezo. Kwa hivyo ni kutoka kisiwa cha Nzwani, manake lafudhi yao ni tofauti na kisiwa cha Ngazija. Bila shaka, bila shaka, lakini mambo ni mazito hayo, unapata kutoka kila kona ya dunia hii, msikilizaji ya nyimbo zilizotulia nyimbo kwelikweli. Nyimbo hii chakuu tayari mekishapiga views milioni mbili nukta nne kwenye YouTube tangu ulipowekwa, kulopita, sio mchezo, imetamba, imetamba, bila shaka. Basi moja kwa moja msikilizaji, tukitoka huko kwenye ngoma ya visiwa vya vi, anzan tuingie moja kwa moja mpaka kwenye swala letu la barazani. Barazani ya leo inachosema nini kifanyike kuzuia baadhi ya kina baba wanaowalawiti na kuwabaka watoto wao. Wow, inasikitisha sana, sana. Mm -hmm. Tatizo ni wapi hatujui, wengine wanasema ushirikina, wengine wanasema matatizo ya akili lakini, kwanza kuja, kabla ya kusoma maswala, majibu mengi yaliyotolewa hapa kuna mm -hmm. msikilizaji kwenye simu, hebu tuambie majina lako, uko wapi, nini maoni yako? Asante sana kwa majina, Muhamed Salim Binya kutoka Kondoa Baura Tanzania. Na moja kwa moja hili, hili mada ambayo mmeiweka mezani, ukweli wengi wamechangia. Ukweli hili tatizo linalozidi kujitokeza, kuna baadhi kweli mengine yanachangia maswala ya kishirikina, wengine ni tuseme, sijui ni kukosa elimu jamaa tuseme, kuna baadhi pia ya mila zinakuwa zina bila tuseme, mila potovu. Ndio maana matatizo kama haya yanapotokea. Unaposema mila mila, inakuwaje mila? Kuna mila ya kumchukua kum..., baazi ya kumchukua mtoto mchanga namna hiyo, kumdhalilisha. Kuna baadhi ya seme ya watu wakikuki fulani kama koo, ndio wanakuwa na hizo desturi kama hizo ni jambo la kusikitisha. Na nyinyi, wewe unafikiri nini lifanyiki kuweza kuepushana na mambo haya? Yes, jambo kama hilo kinachotakiwa kufanyika, wanaofanya vitendo kama hivyo, wanaobadilisa basiaia kali na kuwapa adhabu kali, ili iwe uisho kwa nam asante sana laini ya simu iko mbaya kidogo, lakini sana hebu tusome baadhi ya watu wamezungumzia swala hili ambalo linataabisha sana. Bila shaka nikutane naye hapa, huyu Paskaline Lukas Chambi yuko Kahama, Shinyanga, anasema akina baba wote ambao wanaita watoto wao wachapwe viboko na kifungo jela cha miezi kumi na mbili. Mary Michael, kitu cha kwanza wanaume, wana roho mbaya, wanawaza kuwa muda wote wanaume anaaminika leo hata kesho awe akili wanajis, wanajiamishana, wao wana akili zaidi kuliko wengine. Joyce Bahati Lusambo anasami binafsi, ana swala hili natokana na kutafuta mali kwa imani za kishirikina na kutokuwa na elimu na fedha na jinsi ya kupata na kuitunza lakini kulawiti na kubaka ni jambo baya, ni muhimu sana. E, malezi yafanyike ya upendo, pia tiba itolewe na itungwe sheria ya ulawiti na kufungwa kwa miaka mingi nchini Tanzania. Nam wengi sana wamechangia, hatuwezi kusoma, labda tutarudi kwenye Facebook tuweze kuendelea na mjadala huu kutafuta suluhisho. Na hapa basi, tukitoka hapa tunaingia moja kwa moja katika kibao cha muziki, Barnaba akituambia e anasema nini? Banaba anasema "nampenda". Ni kibao ambacho kama tunavyosema shakua rasikumi ya express bila muziki. Huu ndio muziki wa kushika express ya leo, tunausukuma bila shaka, bila shaka Sauti machachari, Bi Shakuri, unaisikia yake, mzee wa kazi Barnaba akitamba kwelikweli na kitu chake nampenda kwenye VOA Express nam, bila shaka. Na hapo huyu anatupeleka katika jukwaa la teknolojia. Wanafunzi wa Senegal na mwalimu wao wamebadilisha mradi wa mfumo wa magari anayotumia nishati ya jua na kuwa kile wanachokiita kijiji cha Gazelle, mtandao wa jenereta zinazotumia nishati ya jua zilizotengenezwa kwa lengo la kuleta mwanga na nishati kwa jamii za mashambani. Waandishi Alison Fernandes na Mustafa Din wameandaa ripoti inayosomwa hapa na BMJ Muridhi. Katika kitengo cha uhandisi wa mitambo kwenye chuo cha kiufundi cha Dakar, Senegal, wanafunzi wanatengeneza jenereta za kipekee zenye nguvu za kutosha kuzalisha umeme wa kutumika vijijini. Mradi huo ulianza na auto gazeo, gari linalotumia nishati ya jua ambalo pia hutumika kama jenereta likiwa limesimama. Mfano wa kwanza ulitengenezwa mnamo mwaka 2018 kwa ushirikiano na wanafunzi kutoka Canada na Italia. Sydney Moktar Sokna ni mwanafunzi wa zamani ambaye anaeleza jinsi mpango huu ulivyoibuka. Mwanzoni lilikuwa gari tu, na sasa tumeweza kupata mikokoteni miwili. Inafanya kazi kama gari la sola na inaweza kutoa nishati mara inaposimama kuzoea mazingira vijijini yote yakiendeshwa na nishati ya jua ya photovoltaic. Tumeweza kuanzisha vitengo viwili vya kituo. Wanafunzi hatimaye hujenga vituo vitatu vya kuweka magari chaji kwa kutumia nishati ya jua hususani yale yanayoweza kubomolewa na kusafirishwa moja kwa moja wanazalisha nishati hadi kilowati 25 kwa siku, ambayo inaweza kutumika kwa kazi mbalimbali mbali, kama vile usaramala, uhunzi na kukausha mazao. Msimamizi wa mradi huo, papa makwe size, anaeleza. Mpango ni kwamba kifaa hiki kipelekwe shambani. Maembe yanayooza yanaweza kugeuzwa juisi au maembe ya kukaushwa moja kwa moja. Matokeo yake, huhitaji hata kusafirisha embe moja nje ya shamba. Vifaa hivyo vinakusudiwa kupunguza upotevu wa baada ya mavuno na kufanya kazi ya mafundi kuwa ya kisasa. Pia hurahisisha kazi za kila siku kwa wanawake kama mama Diara Duo ambaye ni mwanachama wa ushirika wa kilimo ambao husaidia wanawake wengine katika jamii kuuza bidhaa zao. tulikuwa tunamka saa kumi alfajiri kuosha na kutandaza mtama kwenye jua kwa muda wa siku tano na kuweka kwenye vumbi. Inachosha sana, lakini kwa mashine hii inayotumia nishati ya jua tunahitaji dakika chache pekee na juhudi kidogo sana ili kupata matokeo mazuri. Nchini Senegal kuna vijiji 500 ambavyo havina umeme. Kwa nini? Kwa sababu kampuni ya nishati haiwezi kusambaza nyaya kwa watu 25 au 30 tu, na ikiwa kijiji hakijapata umeme, kampuni ya simu haitaweka antena kwenye kijiji hicho. Makwe Sizi anasema inagharimu takribani dola za Marekani elfu 16 kujenga vituo vitatu vyenye uwezo wa kusambaza umeme kwa kijiji kimoja. Anasema angependa kuanzisha mafunzo ya kiufundi ili wanafunzi wenyewe waweze kuanzisha miradi kama ya Gazeo Village katika eneo nzima. Kutoka meza ya sayansi na teknolojia, BMJ Muridhi, Sauti ya Amerika. Asante sana mzee wa kazi, BMJ Muridhi, kwa taarifa hiyo. So dakta kabisa katika maswala hayo ya teknolojia. Lakini Shakuru, basi kabla hujakamilisha kabisa, unajua kuna swali ambalo tumepokea swali tulioweka kwenye mtandao wetu, ambao limejibiwa na majibu mengi kweli kweli, sijui kama tutayamaliza yote, lakini wacha tulipitie swali. Linasema kwamba ni faida gani umeona tangu China ilipoanza ushirikiano na nchi yako? wengi wamejibu Shakuru. Nini hali ikoje huko Buyuga? Maguta Masa Mashigaje kutoka Uvinze, Kigoma, anasema kwangu mimi sioni faida yoyote, ila faida ipo kwa viongozi hao hao wanaotia mikataba mbalimbali, lakini sisi wananchi hatuna hasa wakulima wadogo wadogo, hamna faida yoyote. Haya, Benedikt Mwendwa Musemba anasema hamna, wanapeana tu mikono kisha kufuata kule ule mkopo wa kuchukua kandarasi na kuajili wa China wenzao. Na huyu kutoka Butembo, maeneo ya Katwa, DRC anasema ni Shukuru Musai. China alichukua hapa DRC kupora mali, hakuna hata kitu kimoja ambacho wamefanya. Faida ambayo nimeona kuwa nikivuta sigara na kuongea kichina na kucheza mchezo wa kamari. Haya, Shukuru, wengi sana wamejibu, namwona Fidele Saidi Didia, Sahani Robert, Daudi Daudi Mitelia, Golgota Magabe Mokono. Asanteni sana wote, muda ndio huo unakimbia Tuwashukuru, mwendelee kutuma maoni yenu huko kwenye Facebook, uko kwenye mjadala la haujakwisha unaendelea, lakini kutoka hapa studio, muda ndio hio umekamilika, lakini tukutane baadaye. Shakuru, tutakuwa kwenye baadaye, sio shakuu, bila shaka, kwa undani tutaangalia huu mkutano wa China na Afrika, faida gani zilizopo? Asante sana, bila shaka basi, naitwa Sunday Shomari, upande uh, wa pili Aida Issa, na watakieni wote siku njema, na nawacha na kitu hicho tikitiki. Tukutane kwenye matangazo mengine hapo baadaye, kwa heri kwa sasa.