Nam, karibu karibu karibu msikilizaji, ikiwa ni saa tatu na nusu za asubuhi hapa Washington, saa tisa na nusu Afrika ya kati, saa kumi na nusu Afrika ya Mashariki. Msikilizaji, ni siku nyingine safi kabisa ya Ijumaa. Nawaambia wengine, Ijumaa karima, Ijumaa mubarak. Mambo ni mazuri kabisa. Basi hapa studio mambo ni safi vilevile, vile wengine pia huita furahi dei, mambo yanakuwa mazuri baada ya kazi na kwenda kufurahi mimi nakusha no. jaa tele kama pishi la mchele. Naitwa Sunday yeah. Shomari naona no, umekuja kwa kuja kweli kweli, tayari kwa wikendi, naona unaanza Toka asubuhi jioni, tayari eh? Tujui tunakwenda api leo, naona <laughs> namba kitashuka mpaka huko <laughs> Mombasa. Nasikia kioko anatuletea muziki na tamasha nzuri, nzuri, lakini ni siku ya Ijumaa kama ulivyosema na habari ziko nyingi kwelikweli zimejaa hapa studio AVO Express, na moja kati ya habari ambayo ni ya kusikitisha ni huko Kenya Nnam. shule au bweni la wanafunzi wadogo tena limeingia moto na watu kumi na saba wamefariki at tutakuwa nayo katika Express bila shaka. Shukuru kama unavyosema, vilevile tutaangalia utafiti huko nchini Tanzania, chuo kikuu cha afya cha sayansi cha Muhimbili, ukieleza juu ya matumizi ya dawa za VVU, wakidai kwamba watumiaji wanakabiliwa na tatizo la usugu vimelea vya dawa dhidi ya kupambana na virusi hivyo. Hali kwa namna gani? Basi tutaangalia hali ilivyo huko na wanachoeleza eh, watafiti hao kule nchini Tanzania. Bila ya kusahau, msikilizaji, siku ya Ijumaa ni siku ambayo tunasema tunaangalia pia jicho letu, katika jicho kuna vitu gani ka standby, kusikia mambo ambayo vijana wanazungumza katika swala la jicho letu. Tutazungumza na mmojawapo huko kuhusiana na masuala ambayo wakizungumzia kuhusu changamoto za vijana nchini humo na mambo wanayopambana nayo. Naam, bila shaka. Kwa hivyo ni mambo ambayo tunakuwa nayo hapa hii leo, lakini labda kwanza tuanze na ripoti kutoka huko Nairobi, Kenya, ambapo tumepata habari za kusikitisha. Ni kwamba shule ya wanafunzi wanaume wa kati ya umri wa miaka tisa hadi kumi na nane wame kumi na moja, samahani, wamechomwa moto. Watu kumi na saba wamefariki na wengine kumi na nne wako katika hali taabani. Waziri wa mambo ya ndani wa Kenya amewasili huko, wazazi wamekwepo, wanajaribu kutambua nini kimetokea na nini kimefanyika. Na waziri alizungumza hii leo na waandishi wa habari, naye anasema hivi waliweza kuruka na kupata usalama, lakini hatujui ni wangapi haswa walifanikiwa. Habari tulizonazo ni kwamba kuna wengine, tayari tumeanza kupokea habari wako kwa majirani na watu wa heri njema ambao waliwapokea hao watoto. Serikali imetoa imizo kwa mtu yeyote ambaye anahifadhi mtoto wowote yeyote ule wa hii shule amlete hapa kwa mikono ya maafisa wa serikali walio hapa, ili apate usaidizi wa matibabu na pia ushauri eh, ili asipate matatizo ya kiafya. Na vile vile tungetaka hawa watoto wasalimishwe, ili tuwahi kufanya hesabu, ili tuweze kujua ni watoto wangapi eh, watoto wote wako wapi. Lazima tujue idadi ya watoto wetu wote na mahali walipo. Vilevile tumesema ya kwamba serikali kupitia uh, uh, taarifa ya Rais imetoa rambirambi na serikali vilevile eh, imeagiza kupitia mheshimiwa Rais eh, vikosi vyote na vitengo vyote na asasi zote, wizara zote katika serikali ya kitaifa, serikali ya kaunti, na mashirika kama shirika la Msalaba Mwekundu, tuungane pamoja tuweke rasilimali zote za taifa la Kenya. Nam, basi huyo ni waziri wa mambo ya ndani wa Kenya bwana Kindiki akizungumza kule Nyeri, katika shule ya Hillside ambapo tulisema watoto kumi na saba wa kiume walifariki kutokana na moto uliotokea jana usiku. Kwa hivyo ni hali ambayo tunaendelea kufuatilia, na wazazi wanaangalia nini kinaweza kujulikana kilichosababisha moto huo kutokea. Uchunguzi umefanya unaanza hivi sasa kulingana na waziri huyo, na rais William Ruto akiwa huko China kuhudhuria mkutano kati ya China na Afrika, ametoa rambirambi zake na kuwataka wakenya kwa watulivu, akisema ni msiba kwa nchi nzima. Na hii sio mara ya kwanza, inajulikana kwamba kumekuwepo na moto katika mashule ya sh... Kenya huko mara kadhaa. Ya kwanza tutakumbuka mwaka elfu mbili na saba kuna nyingine ikatokea mwaka elfu mbili na moja ambapo hali ni ya kutia wasiwasi na haijulikani nini kinasababisha moto huo wa huko Nyeri kwa hivi sasa. Tukipata habari zaidi, tutaweza kukuarifuni. Kwa hivyo kwa hivi sasa basi, kutoka Vio Express, hebu tumsikie wa el Jaser akituambia Gharib Alnas. na umeendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA, moja kwa moja ikitangaza kutoka Washington DC. Ni kibao safi kabisa hicho, wa el jaser huyo na kitu chake gharib elnas. Mambo supa kabisa, ijumaa kama hii ya leo, Shakuru, mambo yanakuwa mazuri, sio Bila shaka mambo mazuri kwelikweli katika studio za VOA Express. Msikilizaji, usikose kushiriki pamoja nasi, unaenda katika mtandao wetu wa Facebook uweze kuchangia kutoa maoni yako na kujibu maswali ambayo tunayatoa hapa sasa. Sande, tuendelee, tuna ripoti nyingine gani hapa studio? Naam, ripoti nyingine Shakur ni husiana na huu utafiti ambao mefanya chuo kikuu cha afya na sayansi shirikishi kule nchini Tanzania, Muhimbili au MUHAS, ukisema kwamba asilimia tano nukta nane ya watu wanaoishi na virusi vya ukimwi na kutumia dawa wanakabiliwa na tatizo la usugu wa vimelea dhidi ya hizo dawa za kupunguza makali ya virusi hivyo. Nashakuru basi. Usugu huu unatokana na mambo mengi ambao wameyafanya kwenye utafiti wao huko maeneo, yanasema ya mikoa ishirini na mbili ya Tanzania bara ikiwemo nyanda za juu, akisema kwamba sababu kubwa ni kuingizwa nchini kwa dawa ambazo zinachangia usugu, na pili, watu kutokuwa na wafuasi wazuri wa kufuata yale masharti ya dawa. Sasa basi, kuzungumza hili zaidi, tunaye Dkt. Sando, ambaye yeye ni yuko pale daktari na CEO wa MDH. Karibu sana daktari, utueleze daktari. Eh, kwa uzoefu wako daktari tafadhali tuambie hili tatizo ambalo linawakumba watu katika haya matumizi ya hizi dawa nini ambacho kinapelekea haya kuendelea kuonekana ikiwa pengine elimu inatolewa au nini hasa tatizo inapelekea haya kuzidi kutokea katika huu usugu wa dawa na vimelea dhidi ya mapambano ya virusi vya ukimwi? Uh, asante sana, asante sana kama nashukuru sana kwanza kwa kuweza kupata muda kuzungumzia jambo ambalo Uh, liko karibu sana na kazi ambazo tunashughulika nazo uh, kila siku katika shirika letu la MDH. Sisi ni wadau wa karibu kabisa uh, wa serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania tukishirikiana na Wizara za Afya pamoja na TAMISEMI kuhakikisha kwamba huduma uh, za ugonjwa uh, wa ukimwi zinapatikana kwa ubora ambao unaotakikika. Na kama ulivyosema, moja ya changamoto kubwa ambayo Uh, sasa hivi ipo na inaonekana ni kuwa na uh, usugu wa dawa. Kumbuka nchi yetu kama nchi nyingine imejikita kwenye uh, uh, kwenye tageti ya kuhakikisha kwamba tunapofika elfu mbili na thelathini basi ukimwi unaondoka kuwa janga, yani kuwa epidemic, na ibaki kuwa ni ugonjwa ambao sio tishio kwa kuhakikisha kwamba kila mtu ambaye anaishi na virusi basi anapatiwa dawa na anakuwa amefubaza. Sasa tunapokuwa na watu watano kati ya watu mia wanaotumia dawa kuonekana kwamba wana usugu, hiyo inamaanisha kwamba tuna watu ambao hawasaidii, yani hawapati faida uh, zile za dawa ambazo zinatakiwa. Sasa usugu huu unatokana na mambo mengi na moja kubwa ambalo tunashughulika nalo sana ni ufuasi usio mzuri wa dawa. Uh, hizi dawa ili ziweze kufanya kazi na kuzuia virusi visiweze kuzaliana kwa spidi au wingi ambao unatakiwa, lazima kuhakikisha kwamba damu au wingi wa dawa ndani ya damu unakuwa umefikia kiwango kinachotakiwa kisayansi. Sasa kwa mtu ambaye eidha hanywe ile dawa kwa kadili inavyotakiwa, yaani kama unatakiwa unywe dawa mara mbili kwa siku, uh, ndani ya masaa kadhaa, basi kuhakikisha kwamba unazingatia yale masaa, ili wakati yale masaa yanakaribia kuisha, inamaanisha kwamba wingi wa damu kwenye damu unakuwa umepungua, basi unakunywa dozi inayofata, ili kuhakikisha kwamba wakati wote ndani ya damu hakuna Uh, muda ambao damu inakuwa na uh, dozi ndogo kuliko inayotakiwa, kiwango kidogo cha dawa ambacho kiwango kikienda chini ya pale, inamaanisha sasa kinakuwa kiwango ambacho hakiwezi kumdhuru yule kirusi, kumzuia asizaliane. Kwa hiyo unampa, uh, unampa mwanya wa yule kirusi kuweza kucheza kidogo na Uh, ile dawa akianza kuizoea, wakati ambapo haimzui wa. Kwa hiyo na virusi hivi vya UKIMWI ni moja ya virusi ambavyo vina tabia ya kubadilika sana, yani akishakaa kwenye dawa akaizoea, basi anatengeneza aina ya usugu wa ile dawa. Yani baadaye hata ukimpa no. kwa dozi inayotakiwa, unakuta tayari ameshatengeneza mazingira ambayo ile dawa kwa jinsi ilivyotakiwa kwenda kufanya kazi haifanyi kazi inavyotakiwa. Kwa hiyo ufuasi wa dawa ni moja ya no. uh, ufuasi hafifu uh, wa dawa ni moja ya sababu kubwa sana ambazo zinapelekea uh, kupatikana kwa usugu wa hizi dawa lakini, m, sababu nyingine ziko nyingi, lakini zinaanzia hapo na nafahamu ni nyingi. Eh, daktari, kwa kawaida sasa naam muda eh, wetu nao si mwingi sana, ni kushukuru kwamba E, umegusia tatizo muhimu sana nafikiri, Sande, ufuatiliaji huo. Nam, nafikiri Sande, tutamwita daktari katika kipindi chetu cha afya tuweze kuzungumza kwa zaidi, undani zaidi. Hai, daktari, asante sana, tutakuomba ikiwezekana katika kipindi kingine ambacho tuna muda mrefu zaidi tuzungumze kwa undani zaidi swala hili. Safi, hakuna, bila shaka nashukuru sana na wakati wowote Uh, nitakuwa tayari kuweza kutoa ushirikiano ili tuweze kuelimisha jamii yetu kuhusu usugu na jinsi ya kuepukana na usugu wa dawa za ARV. Uh, asante sana naklasante sana, no, yeah. no. sana huyu alikuwa ni Dr. Sando kutoka MDH, ni kushukuru sana kuzungumza nasi na moja kwa moja. Basi tuelekee katika habari za dunia. Mgombea wa urais wa Tunisia Ayak Zamel bado alikuwa kizuizini hii leo Ijumaa, licha ya kuachiliwa kwa saa chache, siku moja kabla. Timu yake ya kampeni ilisema Zamel ni mmoja wa wagombea watatu walioidhinishwa na tume ya taifa ya uchaguzi ya Tunisia kugombea katika uchaguzi wa urais Oktoba 6 ambapo wakosoaji wa upinzani wanasema uliibiwa na kumpendelea Rais Kais Said. Mamlaka imemshutumu kwa makosa yanayohusiana na uchaguzi na alikamatwa kwa mara ya kwanza siku ya Jumatatu na jaji ya kaamura chule huru siku ya Alhamisi. Ujumbe wa Umoja wa Mataifa nchini Sudan umesema kwamba pande zote katika vita vya wenyewe kwa wenyewe nchini humo zimefanya dhulma zinazoweza kufikia kiwango cha uhalifu wa kivita na kwamba nchi zenye nguvu duniani zinastahili kutuma walinda usalama na kuongeza marufuku ya silaha ili kulinda raia. Kulingana na ripoti yenye ukurasa 19 ya Umoja wa Mataifa, jeshi la Sudan na kikosi cha kijeshi cha dharura RS Wamekuwa wakishambulia raia kwa dhulumu na kwa kuwakamata kiholela. Mwenyekiti wa tume ya Umoja Mataifa kwa ajili ya Sudan, Muhammed Chande Othman, ametoa wito kwa kutuma kikosi huru kisichotegemea upande wowote kwenda Sudan haraka iwezekanavyo. Rais Volum wa Ukraine Volodimir Zelenski alikutana hii leo Jumaa na viongozi wakuu wa jeshi la Marekani na mataifa wa shirika zaidi ya 50 nchini Ujerumani kushinikiza msaada zaidi wa silaha huku Washington ikitangaza kutoa wa msaada mwingine wa usalama wa dola milioni 250 kwa Kiev. Waziri wa ulinzi wa Marekani Lloyd Austin alisema mkutano wa viongozi huo hao ulikuwa unafanyika wakati wa kipekee katika mapambano ya Ukraini dhidi ya Rusia Unapoendesha operesheni zake za kwanza za mashambulizi ya vita huku ikikabiliwa na tishio kubwa kutoka kwa vikosi vya Russia karibu na kituo kikuu cha Donbas. Mkutano wa nane kati ya China na wafanya biashara kutoka Afrika umeanza hii leo Ijumaa, mjini Beijing, China, ikiwa ni sehemu ya mkutano mkuu unaoendelea au unaomalizika hii leo kati ya viongozi wa Afrika na China. Mkutano mkuu unaangazia ushirikiano wa kibiashara kati ya China na Afrika. Mkutano wa mwaka huu unaangazia namna ya kukuza viwanda na usambazaji wa bidhaa kwa kuzingatia rush, ruzuku na ushirikiano kati ya China na Afrika. Afrika katika mwaka 2035 na ajenda ya maendeleo ya Afrika ya mwaka 2063, yeah, yeah, yeah. <coughs> <coughs> Aya, vitu hivyo Shakuru mezisikia vitu hivyo ukasema wimbo uh, mbona kama umetoka Jamaika? Shakuru, si Jamaika huu, ni Kenya, yani Kenya mwenyewe <laughs> <laughs> <anakuambia, laughs> <brooklyn boys laughs> anatamba Shakuru mwezi ukaamini, wimbo na wiki hizi mbili, lakini tayari kwenye YouTube na views milioni mbili. Hiyo hatari kwelikweli, hiyo sio mchezo. Wakenya wako hatari, wanatisha. Sasa Tanzania kaini tayari. <laughs> Na kina Diamond hao, hey, wanakuja watoto <laughs> watoto. Haya basi sasa <laughs> Tende kwenye jicho letu leo leojumaajua, wanasema kwamba jicho letu limezungumza na kwa baadhi ya vijana katika mkoa wa Mbea kule nchini Tanzania, ambao ni Danford Banda, Eredia Mkane pamoja na Hagai Oden, ambapo wameulizwa kama wanapata nafasi ya kuzungumza na Mweshimiwa Raisi kuhusu changamoto za vijana nchini humo ni mambo gani ambayo wangemweleza. Kwa wawakilisha vijana wenzao, wakizungumza na mwenzetu Lucy Patrick. Naitwa Danford Banda. Kama ningepata nafasi ya kuzungumza na rais, kikubwa ningemwomba tusaidie kwa namna moja au nyingine kuongeza upatikanaji wa elimu kwa vijana, kuhakikisha kwamba vijana kwa asilimia kubwa utapata elimu ya kutosha ambayo e, inaweza kutusaidia kwanza e, kuondokana na ujinga, lakini vilevile kutusaidia kujitafutia namna bora ambayo inaweza kutusaidia ku, kuendeleza maisha yetu. Naitwa Eledia Mkane. Nikipata nafasi ya kuzungumza na rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Samia Suluhu Hasani, nitamwomba boreshe zaidi kwenye upande wa ajira kwa vijana. Unakuta vijana wengi wako mtaani, wana elimu zao wamesoma, lakini ajira imekuwa changamoto. Lakini pia kwenye suala la ulinzi wa watoto, kwa sababu watoto wakilindwa vizuri ndo vijana wa kesho ambao watakuja kwa na mchango mkubwa kwenye taifa. Kitu kingine ningemwomba aboreshe zaidi kwenye swala la elimu. Sasa kama ajira imekuwa changamoto, basi aboreshe kwenye upande wa elimu mitaala, yaani inamaanisha kwamba mashuleni huku wanafunzi wafundishwe zaidi kwa vitendo kuliko nadharia, kwa sababu akifundishwa kwa vitendo, ile elimu ambayo anaipata darasani itaenda kumsaidia akiwa mtaani. Naitwa Hade Orden. Cha kwanza ni hali ya kiuchumi . Tafiti pia nafikiri zinaonyesha kundi kubwa pia la vijana wengi ni, ni, ni wahanga wa kutokuwa kwenye kwenye uchumi mzuri. Vijana wengi sasa hivi ukipita huku mtaani ni jobless wengi. Mifumo ya serikali yenyewe tu jinsi ilivyokaa, au kuweka mazingira rafiki kwa ajili ya wao kuweza kujiajiri au kuajiriwa, imekuwa ni changamoto kidogo ni changamoto ya kuajiriwa na kujiajiri. Bila shaka, basi ujumbe wao pengine huo utakuwa umemfikia mheshimiwa Rais wa Tanzania kupata kujua nini ambacho vijana hawa wanasema. Bila shaka nam, bila shaka na hivyo, bila shaka, kutoka hapa, hebu tuangalie bila muziki express ya sukuma gurudumu tunasema Zuchu huyo, bila shaka. Pita kutoka Express, VOA Swahili hapa Washington DC. Muda unakwenda mbio kabisa. Basi mi nakwenda moja kwa moja hadi Mombasa, napiga hodi kwa Josphat Kioko ambaye yuko tayari kutuletea michuano ya AFCON ambayo imeanza katika sehemu mbalimbali. Kioko, unasemaje kutoka huko? Ha, safi sana. kubwa zaidi ni kuangazia mashindano ya mpira wa miguu kwa mataifa ya Afrika ambayo itaandaliwa mwaka unaokuja huko nchini Moroko. Ni michuano ambayo huandaliwa kila baada ya miaka miwili, ikiandaliwa na shirikisho la kanana barani Afrika, CAF, na mataifa mbalimbali yako uwanjani kuanzia juzi. Kila taifa linatafuta alama au ushindi ili kuelekea Moroko mapema mwaka ujao. Harambee Stars ya Kenya ina mechi nyumbani, lakini haichezewi Kenya. Mechi ni huko Kampala, Uganda, katika uwanja wa Nelson Mandela. Wanapambana leo hii dhidi ya Zimbabwe hii ni kufuatia uamuzi wa kafu kwamba Kenya bado haina viwanja vilivyo tayari kuandaa michuano hii ya kimataifa. Mechi nyingine leo ni kati ya Jamhuri ya Congo ikicheza dhidi ya Guinea. Afrika Kusini wanacheza na Uganda Cranes, wakati Togo ikipambana na Liberia. Sierra Leone wanacheza na Chad, na timu miamba Africa Moroko iliyofika nusu fainali katika Kombe la Dunia ina mechi dhidi ya Gabon, licha ya kuwa Moroko tayari wamepata tiketi kwa kuandaa michuano hiyo. Lions of Teranga Senegal wako na mechi dhidi ya Burkina Faso na Misri wakicheza dhidi ya Cape Verde. Mechi nyingine usiku huu ni kati ya Mali na Msumbiji na Ivory Coast ikipambana na Chipolopolo ya Zambia. Michuano zaidi itaendelea kesho Jumamosi, pale ambapo Mauritania watacheza dhidi ya Botswana, Simba wa Cameroon dhidi ya Namibia, na Super Eagles ya Nigeria wakicheza dhidi ya Benin. Baadhi ya matokeo ya mechi za jana, Algeria ilifunga Equatorial Guinea 2 sifuri Ngola ikashangaza Black Stars ya Ghana bao moja sufuri. Burundi walipata tatu dhidi ya Malawi iliyopata mbili juzi Jumatano. Rwanda ikapata sare ya bao moja dhidi ya Libya, wakati Taifa Stars ya Tanzania wakitoka sare bila kufungana na Ethiopia. Mechi kati ya Tanzania na Ethiopia ilikuwa katika uwanja wa Benjamin Mkapa, Dar es Salaam. Na sasa tukamilishe na burudani kila Friday na kupasha burudani gani kubwa. Kenya, mitandao ya kijamii imemwangazia sana kijana kwa jina la Bradley Marongo anasemekana kuwa ndiye mtu mrefu zaidi nchini Kenya. Hilo limeenea mitandaoni hivi majuzi tu, amebandikwa jina la Goliathi wa Kenya na hivi amekuwa ni kivutio kikubwa, hata anatajwa kuwa ni kivutio katika sekta ya utalii, kwa sababu Wakenya wameamua kupitia mitandao kumsafirisha sehemu mbalimbali, kuvalishwa mavazi ya kuvutia na hata kupimiwa kiatu, kwa sababu wayo wake wasemekana nao <coughs> Sasa amezuru eneo la pwani ya Kenya, anatembelea watu mbalimbali, mbali Mombasa na eneo kitali la kitalii la Diani. Amehusika sana katika matangazo ya kibiashara kupitia bonfire adventures. Sija hakiki kama akaingia katika vitabu vya historia vya Guinness, lakini hivi majuzi ametajwa kuwa ndiye mtu kijana mrefu zaidi nchini Kenya. Niachie hapo. Josephat Kioko, Sport na Burudani, kutoka Mombasa. Asante sana Kioko, umetuletea mambo moto, moto naona. <laughs> muda umemalizika sande hatuna, tuna dakika mbili tu labda tuangalie lile aha, swala leo, swala leo, swali la leo swala la leo je, unadhani leo, wakati umefika kuanza mjadala wa kitaifa kuhusu ghasia na dhulma za kijinsia kufuatia kifo cha yule mwanariadha Kenya eh. Uh-huh. Sasa watu wamesemaje? Watu wamezungumza shakuni. Kwa chio, upande wako Watu wamesema hapa. Wilson Nyagusuka anasema ye yeah, yuko wapi huko, yuko mashariki ya Kenya, ni vyema kuangazia hilo, kwani imekuwa kero hasa kuhusiana na mauaji yanayojitokeza kati ya wanaume na wanawake. Prince D Mwalo anasema ndiyo maana kila kukicha visa vinazidi, muda mwafaka kwa vijana kupewa elimu kuhusu mambo ya mahusiano na ni muhimu sana maanake mm. Nafikiri ulezi umepotea. Naye Maneti Magongo wakiwa huko Iringa, anasema ndio, kwani hili tatizo naona limeanza kutoa mi, kuota mizizi. Viongozi msipolikemea mapema, hawa wauaji watazoea haya mauaji na yataendelea. Naye Didia Sahani KKL Hodari kutoka kule Ubero Kivu Kaskazini DRC anasema bila shaka, wakati umefika jambo hilo limetishia sana watu. Na kwa nini amchome mpenzi wake? Anaona kama hii kitu si jambo jema hata kidogo, ni jambo la kusikitisha sana. Nabidi watu waangalie, wapate elimu kama walivyosema wasikilizaji. Nafikiri Sande Shomari, muda hauko upande wetu kwa hii leo. Ni siku ya Ijumaa, basi tunaambia wasikilizaji tayarisha wikendi njema. Mimi sina zaidi, mimi hapa ni Abdushakur Abud nami naitwa Sande Shomari, nakuambia furahi dei na usikose kutonga nasi kwenye kipindi cha moja kwa moja. Moja moja, moja moja, na nusu tunazungumzia maswala ya Afrika na China.