Ujambo msikilizaji wa VOA Express, mahala popote pale unapotusikiliza, ni siku nyingine na wakati mwingine tena, tunakukaribisha katika VOA Express kutoka studio namba 15 hapa mjini Washington. Mimi ni mkamiti kibayasi, ikiwa leo ni Septemba 10 mwaka 2024 dunia inaadhimisha siku ya kimataifa ya kuzuia kujiua, lakini hapa studio sipo peke yangu bila shaka yuko ndani ambaye nimekusha ja tele kama pishi la mchele. Tayari unajua ni nani msikilizaji, kama hujui, basi jina langu ni Sunday Shomari na moja kwa moja siku hii ya juma nne, siku safi kabisa, niko standby kukuangushia vitu vizito vizito, vitu moto moto, ambapo tutaangalia habari mbalimbali mbali kule kwenye barazani. Mada yetu ya leo inauliza je, kuna haja ya shule za msingi kwa za bweni? Wewe umeongea vya kutosha msikilizaji kwenye Facebook, tutakuzungumzia tutazungumza yalilosema na wale waliopiga simu tutaongea kwa njia ya simu. Bila shaka mkamiti pia, kuna mengine mengi ambayo tutayagusia haswa, ikiwemo kipengele cha swali la barazani. Tumekuuliza wewe msikilizaji kwenye swali la leo, je, unadhani nani wa kulaumiwa kwa utekaji nyara pamoja na mauaji yanayoripotiwa nchini Tanzania? Kuna maoni mseto ambayo pia tutayasoma kadri tutakavyojaliwa. Kuna ushauri ambapo tutakutana na Dkt. Neema Mturo, yeye ni kutoka chuo kikuu cha Makumira kule nchini Tanzania. Anawashauri vijana maswala ya kuzingatia hasa unapofika wakati ule wa kuchagua kozi za kwenda kusoma katika vyuo vikuu vya juu, unataka kwenda katika mtaala gani? Basi tutakuwa naye wakati huo ukifika. VOA Express haijakamilika bila ya kukupatia burudani ya muziki. Toto Rimi ni moja ya kibao tutakachokupigia, kinatoka kwake Nandi akishirikiana na Bill Nass. Mambo ni mazuri kabisa, bila shaka, mambo ni mazuri kabisa. Tutaendelea mm -hmm. kukupa vitu vizito vizito. Msikilizaji, usiondoke kando ya redio yako, tuweze kupa vitu hivi kutoka hapa, jukwaa la Marekani, Washington DC, moja kwa moja. Basi Komiti, mambo yako vipi? tunaangazia ya wapi kwanza? mambo yako hivi uh -huh. ukanda mzima wa afrika Mashariki, UNODC shirika hili la Umoja wa Mataifa uh, katika juhudi za kupambana na ukimwi linaeleza kwamba nchi za Kenya, Tanzania, Uganda Uh, ukanda wa Afrika Mashariki zimeongezeka maambukizi mapya ya HIV na ukimwi. E, na inasema hasa, uh, sababu mojawapo inayochangia ongezeko hili ni kutokana na vijana uh, kutumbukia au kuhusika na matumizi ya dawa za kulevya. Basi uh, kutokana na hivyo basi, nimezungumza na mmoja kati ya vijana uh, ambaye jina lake moja ni Nancy yeye yeah, yeah, anasema kwamba anatambua maambukizi ya HIV yapo, na muhimu zaidi ni kwa vijana wao, wanajitambua na wanajaribu kadri wawezavyo eh, kutumia njia za kujikinga wanavyoingia katika mahusiano mapya na wapenzi wao katika kuepuka maambukizi haya ya HIV na ukimwi. Tikawa vijana haswa wa Kenya, tumezingatia tu kwa uaminifu katika kwa sababu hatuwezi sema eti hatutaingia katika mahusiano saa hii. Ukienda hata chuoni watu wako kwa mahusiano, si tunaambiwa tutaingia kwa mahusiano mpaka toane? Hiyo nayo haitakuwa haita hivyo, lakini eh, tunashukuru kama shule zetu hivi zinajua zina zinafahamu kwamba hisia tuko nazo na zinajua kwamba kuna ugonjwa kama huu unaenea sasa. Tukienda katika vio vya chuo kuna hizi vitu za, ku, za kukinga ma, tunaziita makondom hizo za, za kukinga ziko hapo chooni, kwa hizo vyoo za shuleni ambazo ziko hapo tu. Wamefahamu kwamba ugonjwa uko ndio, na kila mmoja anafahamu huko una nanii una, nani, una dhuru wa vijana wengi. Na tunashukuru, kila mahali tunapoenda tunafahamishwa kwamba uko na tumekuwa tukijikinga nao kwa sababu kila mmoja anaogopa kusikia kwamba huyu akonayo akona mwenyewe. Ukienda kwa kupimwa huwa unaogopa, kwa hivyo huwa tunatafuta njia kadhaa za kujikinga kama vijana e, tunahakikisha tuko aminifu kwa, kwa kwa watu wetu wakoawetu tunahakikisha tukotua uaminifu, hatuendi nje nje nje, kwa sababu uko kwenda enda nje ndo wako nafanya, tunapata unapata mtu mwenye ako na ugonjwa, unaanza kuambukiza huyu mwingine, unaanza kuambukiza huyo mpenzi wako. Kwa hivyo tunahakikisha tumekuwa uaminifu katika mahusiano yetu, na pia tunahakikisha kabla hatujaingia katika mahusiano na mtu, tumeenda tumepimwa. Shukran sana Nancy uh, kwa maelezo hayo sande. Uh, kulingana na hii ripoti ya UNODC ni kwamba Afrika Mashariki ni eneo la pili kuathirika zaidi na HIV na UKIMWI duniani baada ya kusini mwa Afrika. Msikilizaji, ripoti hizi unazipata ndani ya VOA Express pekee. Hakikisha unajiunga na VOA Express Jumatatu mpaka Ijumaa, kuanzia saa kumi na nusu jioni kwa saa za Afrika Mashariki, sawa na saa tisa na nusu alasiri kule Afrika ya Kati. Pata kibao mapenzi kwa sana na leo na wana m ka zua, nilishamwekea ahadi nitamzalia wana wa kwanza Kai, wa pili Zuena, wa tatu Maria. Na siku tarajia kukuvunja moyo baby nisame. Ila suna jua masaibu yangu ma utaweza na kukosa kwangu ma inauma sana kukuacha we, ila sina budi baby. Turuzu sanya maneno ya Bruce Melody anakwambia inauma sana kukuacha wewe lakini sina budi taratibu imekutana naye wote kwa pamoja, wanatoa vitu bao ni vizuri kweli kweli, unapata tu hapa kwenye VOA Express mm -hmm. Bila shaka. Sasa, mkamiti kutoka huko kwenye taarifa hizo, tuingie basi huko nchini Kenya ambapo wanafunzi kutoka vyuo vikuu e, walau takribani vitano wameeleza na kutoa msimamo wao wa kusikitishwa na maamuzi ambayo imefanywa na taasisi ya elimu ya juu nchini humo, Kenya Higher Education Students Loans Board. Hii ni taasisi ya bodi ya elimu ya juu mikopo kwa elimu ya juu. Mm -hmm. Sasa basi, bodi hii ambayo inatoa mikopo kwa wanafunzi wa elimu ya juu imetoa maelezo ya mpango mpya ambao utatumika kwa ajili ya kuwapa mikopo wanafunzi, na mpango huu mpya ambao wametoa safari hii wakieleza kwamba nchini humo ni mpango ambao unaangalia wanafunzi ambao hawana uwezo mkubwa zaidi, ambao hawana uwezo hasa katika familia, ili waweze kupata mikopo au weze kupata scholarship ambazo zitawasaidia kuweza kulipia elimu yao ya juu. Sasa basi, wanafunzi hao wanasema kwamba mpango huo ambao umefanywa hawasaidii wale wasio na kipato cha juu kwa sababu wanaona kama vile wale walio na kipato cha chini hawatapata fedha za kutosha kuweza kujikimu, na pengine wasiweze kufanikisha elimu ya juu au kutoa kabisa nje ya masomo, kwa sababu ya kutokuwa na uwezo, kwa sababu ya familia zao kuwa na uwezo mdogo. Lakini basi vijana hawa wametoka vyuo vikuu mbalimbali nchini humo, wanataka mabadiliko, na wakisema kwamba mpango huu uliofanywa sasa hauwasaidii kwa namna yoyote ile. Wao wanataka kuona kwamba mpango ule uliokuwa awali ndio unabaki, wala hakuna haja ya kubadilisha sasa. Basi mkamiti, tuwasikize wenyewe wanafunzi wanasema nini. Mepata nafasi ya kuzungumza baadhi ya wanafunzi hao, mmojawapo ni kiongozi wa wanafunzi vijana nchini Kenya, yeye anaitwa ye, Recho Tabitha, na Recho anaeleza jinsi yeye binafsi anavyoona wanafunzi wana, wanafiri kwamba huu mfumo wa ufadhili ambao umependekezwa na serikali yetu unaweza kuwa na mapungufu kadhaa kwa wanafunzi nchini Kenya huku kwetu, kwa sababu unaweza sababisha ubaguzi wa kifedha kutokana na zile vigezo na vile vigezo vikali vya kupata ufadhili, hivyo kuwanyima fursa baadhi ya wanafunzi wenye uwezo mdogo wa kifedha. Pili, mfumo huu unaweza kuweka mzigo mkubwa wa madeni kwa wanafunzi ambao wakilazimika kulipa mikopo mingi sana baada ya kuhitimu, huku wakikabili changamoto za kutafuta kazi na kuanza maisha yao. Pia yeah, tunahisi kwamba mfumo huu unaweza kusababisha kukosekana kwa mwelekeo sahihi wa elimu, kwa sababu wanafunzi wengi wanaweza kuchagua masomo yanayolipa zaidi badala ya yale wanayopenda ya ya huyo ni uh, Rachem Tabeta kutoka kule nchini Kenya, kiongozi wa wanafunzi akieleza jinsi wanafunzi wanavyoona swala hili. Lakini pia nimempata Jacob Lewa kutoka chuo kikuu cha Pwani. Jacob, kwa upande wake, yeye anaona nini hasa? Ile funding ipo, lakini sasa zile pesa ndo zimepunguzwa. Wamekuja na mfumo tofauti na vile ambavyo walikuwa wakifanya zamani, yaani ile pesa na zile pesa ambazo unapata una, una si kama zamani kitambo ilikuwa unaangaliwa, kila mmoja alikuwa anapata pesa sawa sa, sa, sana. Ukiapply unapata pesa kulingana na na vile ambavyo umeapply ume, lakini siku hizi wanaangalia kama una uwezo wa kulipa ile pesa. Siweza shangaa so, huo ni nidi kweli, lakini sasa ile pesa yenye utapata utapata kidogo sile ambayo unafaa kupata kwa wale ambao wanajiweza, lakini kama mnavyoelewa huku Kenya wanafunzi wengi sana ni wale ambao wanatoka kwenye familia ambazo hazijiwezi. Kuna wale wenye wako tu shule, lakini mtu hata asigirii kama kuna kitu kama hel. Lakini most of the wanafunzi ambao wana, wanafaidika na huu mfumo ama wenye wanatumia huu mfumo ni wale ambao wametoka familia ambazo ziko chini, kwa sababu hii pesa mbali na kufadhili masomo, mtu akipata hii pesa pia huwa anaitumia na mambo ya nini, ya kujiendesha. Haya, huyo ni Jacob Lewa mwanafunzi wa chuo cha Pwani, akieleza kwa upande wake. Ingawa mpaka sasa mkamiti ni kwamba serikali imekwisha amua kwamba itafanya kuangalia upya mpango huo na kuundwa kwa kamati mbili kuangalia ndani kabisa namna ya kuwasaidia wanafunzi, wazazi na wadau, kuhusiana na swala zima hilo la elimu na kuwataka wanafunzi hao wa ambao walitaka kugoma hapo mwanzo wasifanye mgomo, wasubiri haya maamuzi aswa ukizingatia so kwamba sasa hivi hatuzungumzii tena maswala migomo ya walimu. Jambo hilo limeisha. Sasa wanafunzi <coughs> nao wanataka kuleta ya kwao. Bila shaka kina, ni jambo la kuangalia kwa kina linavyoendelea. Tutaendelea kuangalia pia kwenye kipindi cha kwa undani baada ya leo saa tatu siku Katika habari za dunia ni kwamba aliyekuwa mpenzi wa mwanariadha wa Uganda Rebeka Cheptegey anayedaiwa kumuua kwa kumchoma baada ya kumwagia petroli ameripotiwa kufariki pia kutokana na majeraha ya moto aliyoyapata wakati wa tukio hilo, kulingana na shirika la habari la Reuters. Taarifa hiyo imetolewa leo Jumanne na hospitali moja huko Kenya alipokuwa akipatiwa matibabu. Cheptegey mwenye umri wa miaka 33 alishiriki kwenye michezo ya Olimpiki hivi ribu mjini Paris. Alikufa siku nne baada ya shambulio hilo la Septemba mosi, kutokana na majeraha ya moto ya zaidi ya asilimia 75 kwenye mwili wake. Mpenzi wake wa zamani Dickson Ndiema Marangach naye ameripotiwa kufa Jumatatu jioni, kulingana na msemaji wa hospitali ya rufaa ya Moi Teaching mjini Eldoret, magharibi mwa Kenya, ambapo Cheptegei pia alikuwa akipatiwa matibabu awali kabla ya kufa. Mahakama ya juu ya Kenya imesitisha kwa muda mkataba wa kukodishwa kwa uwanja wa ndege wa kimataifa wa Jomo Kenyatta JK, JKIA kwa muda wa miaka 30 kwa kampuni ya India ya Andani Group kwa lengo la kuupanua. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, chama cha mawakili nchini Kenya LSK pamoja na shirika kutetia haki za binadamu la Kenya, Kenya Human Rights Commission, wameambia mahakama Jumatatu kwamba Kenya inaweza kujipatia dola bilioni 1.85 zinazohitajika kukarabati uwanja huo jom wa jomo wa Kenyatta jijini Nairobi bila msaada kutoka nje. Mashirika hayo yameambia mahakama kwamba hatua hiyo ni yenye gharama kubwa inayonitishia ajira za watu na wala haina faida yoyote kwa walipa kodi wa Kenya, kulingana na nyaraka zilizowasilishwa na KHRC. Kampuni ya ndani haijasema lolote kufuatia hatua hiyo. Maafisa wa dharura wamesema hii leo kwamba shambulizi la kombora la Israel kwenye eneo la kibinadamu kusini mwa ukanda wa Gaza limeua takriban watu 40 na kujeruhi wengine 60. Tukio hilo limeripotiwa huko Maawai, Mawasi, magharibi mwa mji wa Khan Younis ambao unawahifadhi wa Palestina wengi waliokimbia maeneo mengine ya Gaza wakitoroka mapigano kati ya Israel na kundi la wanamgambo la Hamas na waziri wa mambo ya nje wa Uingereza David Lamy leo Jumanne amekuwa mwenyeji wa waziri wa mambo ya nje wa Marekani Antony Blinken mjini London kujadili masuala mbalimbali, ikiwa ni pamoja na vita vya Gaza na Ukraine. Maafisa wa Uingereza na Marekani pia wanaangazia uhusiano wa, wa mataifa hayo mawili pamoja na masuala yanayohusiana na, na eneo la Indo Pacific. Lami katika taarifa yake kabla ya ka kikao chake na Blinken alisema kuwa katika ulimwengu hatari na usio na usalama ni muhimu zaidi kuwa na ushirikiano wa kimataifa, uh, <laughs> Pao mazoea kutoka kwa darasa akishirikiana na mambo mazuri, ushirika mzuri kabisa mazoea, tunaingia katika shaka, kipengele kile cha barazani. Aha, barazani ya leo mkamiti inasema nini? Tulizungumza hapo awali, kuna haja ya shule za msingi kuwa za bweni. Hilo swala limekuja kwelikweli mkamiti kuliangalia jinsi watoto wadogo wanavyokwenda kwenye shule za bweni na inakuwaje, basi shule hizi kuwepo kwake ni vipi, wazazi vijana kina mama wote wanazungumza, sio haswa naanza naye Felista John Mushi, anasema hapana, umri huo mtoto bado anahitajika kuwa chini ya uangalizi wa mzazi au mlezi. Ulinzi au uangalizi wa mtoto akiwa nyumbani ni tofauti na akiwa shule za bweni. Mtoto akiwa nyumbani ni rahisi kujua mienendo yake, bweni wapo wengi, hivyo ni changamoto kujihusisha na mtoto mmoja mmoja. Bila shaka tayari tuna msikilizaji kwenye laini ya simu, Mkamiti, naomba nimkaribishe. Karibu msikilizaji, useme jina lako mahali ulipo alafu tupe mchango wako. Naam, kwa majina naitwa Rafiki Msako Ndabaruhije mkiwa Gwarama wilaya ya Kakonko mkoani Kigoma Tanzania. Habari za Kigoma? Nasi, mm -hmm. Kigoma tuko vizuri. Aya, karibu basi, um, gifti utupatie, karibu tupatie mtazamo wako kuhusiana na Niku, hapa studio sisi tuko salama ila tunakaribisha maoni yako kuhusiana na kile tulichouliza: kuna haja ya shule za msingi kuwa za bweni. namkamiti laini mm -hmm, na yake ya simu ina changamoto haswa, lakini kwa hiyo sisi tuna tunaendelea, tuangalie tuna mm -hmm, wale ambao wametuma kwenye facebook yetu bila shaka mm -hmm, eh, wanasema nini baada ya huyu msikilizaji kuto kupatikana kumtafuta tena ni kutane naye basi. Huyu Jonas Saidi Mwaya anajiita mwenyeji wa Mlumbi, Singida, Tanzania, anasema haina haja ah, kwa sababu wanafunzi walio wengi unakuta bado wadogo, kwa hiyo wanafunzi wa logo, shule ya msingi wasikae kwenye mabweni. Bundala Tabu Budole wa Isalalo, Nzega, Tabora, anasema hakuna kabisa haja watoto wa shule kuwaweka bweni, maana hao, muda huo, wanahitaji amri kutoka kwa mtu mzima. Alan Kaita yeye Nairobi, yuko kule Nairobi, Kenya, anasema inategemea na ubora wa miundombinu ya shule husika. Ikiwa shwari kwa usalama wa wanafunzi, basi tosha. Shadi Mulindi anasema mfumo mpya wa masomo Kenya bado hu una matatizo. Wananchi wa Kenya walipochagua serikali ya Kenya kwanza, wengi walikuwa na matumaini kwamba haitupilihii mbali, kwa sababu wazazi wengi wanakuwa na ubize wa kazi. Wilson Nyagusuka akiwa kule Ronyasero anasema haina haja kuweka wanafunzi kwenye vibanda vyosongamana eti kisha ukaviita bweni. Hii ni tamaa ya pesa ndiyo kipaumbele cha kupoteza uhai wa watoto wengi wasio na hatia kwenye mikasa ya mioto. Bernard Origa Ombega yanapatikana Naivasha, Kenya, anasema hamna shida shule za msingi kuwa za bweni. Cha muhimu ni mkakati na mipangilio kabambe kufanywa ili kuwa inapoanzishwa isiwe na msukosuko, inategemea na uongozi wa shule. Lakini yeye binafsi, Bernard anapendekeza suala hilo lifanyike ili kuimarisha masomo ya watoto mashuleni. Bila shaka basi mkamiti washukuru wengine wachuma maoni yao, bila kuwasahau pale Emmanuel Mlundi, baba njiti, Bernard Oringa na wengineo. Endelee ni maoni yenu kwenye Facebook hivi sasa. Tunataka kupata kibao cha leo, kibao cha leo ambacho express bila muziki ujasukuma gurudumu mkamiti, kinasemaje? Yeah. Toto rimi kutoka kwake ushirika huu wa bilnas na mm-hmm, na Nandi. Bila shaka hawa ni mke na mume, mambo ni mazito kwelikweli. wanamwita well, Nandi the African Princess, msikilizaji, na kibao chake kama unavyosema Mkamiti, kipya kabisa, bado cha moto, kina siku tano, tunataka kuingia kwenye YouTube na kinatamba kweli kweli. Dandi na Bilnas wako vizuri kweli kweli, msikilizaji, tayari wanaongea views laki tano zikizungumza kwenye ngoma hii iliyotoka Mkamiti. Haya basi, tuangazie maswala mengine katika kipengele kile cha ushauri. Bila shaka kwenye ushauri Mkamiti, tunakutana no na no Dr Neema no no Mturo kutoka chuo kikuu cha Makumira kule Arusha, Tanzania. Leo anawashauri vijana masuala ya kuzingatia wanapochagua kozi ya kwenda kusoma katika elimu ya juu kule chuo kikuu. Kijana anatakiwa achague kozi ambayo kwanza ana uwezo wa kuyumudu kusoma, kwa sababu kitu ambacho huna uwezo nacho na hauna interest nacho ni kazi sana kukifaulu kwa hiyo kijana anatakiwa kuchagua kozi ambayo kwanza anaipenda, pia anaimudu. Kupenda peke yake haitoshi, anaipenda na anaimudu. Unakuta vijana wengine, mimi nataka nikasome engineering. Unakuta ni kweli hiyo kozi anaipenda, lakini haimudu eh. Kwa hiyo vitu vya msingi ni vya kuzingatia hivyo. Pia aangalie mahitaji ya soko huko duniani, sio tu asome ili mradi nimesoma hapa. Pia anatakiwa pia azingatie mahitaji ya soko huko duniani yapoji eh? Sio tu labda kwenye kazi za kujiajiri hapana, ukitoka pale utaweza kujiajiri, hicho kitu utafanya maana. Wengi tumeweka tension kwamba nikimaliza chuo lazima niajiriwe. Hapana, angalia mahitaji labda ya hicho kitu, hata wewe ukija kujisimamia mwenyewe kama mwenyewe kwa kutumia elimu yako kitakusaidieje? yeah. Kwa hivyo ndio vitu vya kuzingatia, na hicho kitu utaweza kukifanya siku za mbeleni, kwa sababu kusoma ni kitu kingine na kazi ni kitu kingine. Kwa hiyo unaweza ukasomea kitu ambacho hukipendi, umesoma labda kwa ajili ya mkumbo, kwa hiyo ukaenda kukifanyia kazi ukashindwa kufanya kazi vizuri, kwa sababu ya kile kitu umesomea kwa mkumbo. Kwa hiyo hapo lazima vijana walitambue hilo, wasifate mkumbo, wasome kile kitu ana uwezo wa kimudu na ana uwezo pia wa kukifaulu vizuri, ili asije akapata u, akapata ufaulu mdogo kwa ajili ya kufata mkumbu. Soma kile kitu ambacho uko very interested nacho, na una uwezo pia wa kukipafomu. Haya, tumemsikia mhadhiri akiwaambia vijana nini cha kufanya. Uh, unapokwenda kwenye elimu ya juu mkamiti, ama sivyo, haswa ni Dkt. Neema Mturu huyo. Bila shaka, sasa basi mkamiti, tuangalie haraka haraka yale yanayotanda kwenye mitandao halafu tuangalie swali, nasema nini, sio kabisa? bila shaka mkamiti, kitu ambacho kakizungumzwa tangu jana hapa ni kifo cha mwigizaji wa filamu mashuhuri mashuhuri James Earl Jones, mwenye sauti kama ya radi, wanakwambia sio mkamiti? Hasa James, sauti yake alikuwa ni ya kumtoa nyoka pangoni, sauti nzito, sauti inayohamasisha katika kila kipengele anachojaribu kufanya, kuanzia matangazo ya biashara, filamu mm -hmm. na kadhalika. Na ni kweli kabisa mkamiti, L. Jones atakumbuka kabisa kama mmoja wa watu mashuhuri sana. Alizaliwa kule Arkabula Al Mississippi mwaka 1931 na kufariki Septemba 9 2024, akiwa ni mwigizaji aliyekuwa na nyanja zote, akikumbuka katika filamu nyingi ambazo ametamba. Na huyu kamiti, kama kwenye mpira watu wanahitaga mchezaji mashuhuri goat, huyu basi katika filamu anaitwa EGOT, maanake ameshakula tuzo Emmy, Grammy, Oscar na Tony sauti yake ama kwa hakika ni sauti nzito itakayojulikana katika filamu nyingi ambazo ameshirikiana au kucheza mojawapo, mm -hmm. mashuhuri ile filamu ya Coming to America. Hebu msikie hapo, mimi ni mfalme kutoka kule Zamunda. Jafar akiwa amemfata mwanaye Hakimu, filamu ambayo imetamba sana mkamiti, hii filamu aliokuwa na Eddie Murphy au leo aao inaendelea. Vile vile alikuwa maarufu hasa wakati akisoma uh, vitabu vya watoto mm -hmm. akiwaeleza somo la Biblia mm -hmm. Sauti yake ilikuwa inaeleweka vizuri kabisa kwa watoto wadogo, kwa amani, kwa mengi ambayo ameyafanya basi msikilizaji, mambo mengi yatakujia hapa, lakini muda ndio hivyo hauturuhusu kuendelea. Tunakamilisha express upande wa pili. Aida isa langu jina Sunday Shomari, mwenzangu studio ni Mkamiti Kibayasi. Tunawaga na kitu hicho kinaitwa mazoea kutoka kwa Darasa akishirikiana na Harmonize.