I, I, I feel... Kutoka studio kumi na tano hii ni VOA Express Hii ni VOA Express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, siku ikiwa ni ya Ijumaa tarehe 13 Septemba mwaka 2024 inayokaribisha kwenye VOA Express hivi leo. Jina langu Harrison Kamau naito Mkamiti Kibayasi, pamoja tutakuwa sote katika VOA Express katika dakika hizi 30 ambapo tutakueleza masuala mbalimbali yanayojiri hii leo, siku ya Ijumaa. Kumbuka pia tutakuwa na kipengele kile cha michezo, tutajiunga moja kum moja na mwenzetu Josephat Kioko kutoka kule pwani ya Kenya kutujuza yapi yanayoendelea. PJ Morton ni mwanamuziki kutoka hapa Marekani, atatumbuiza kule Kenya wikendi hii. Utayapata mengi kutoka kwa Josephat Kioko. Hali kadhalika tutakuwa na kipengele kile cha jicho letu leo hii, tutamwangazia basi msichana um, mbunifu wa mkaa wa karatasi katika kukabiliana na mabadiliko ya yeah tabia nchi bila kusahau masuala ya muziki na mengineyo. Kweli kabisa. Na tunapoanza safari yetu hii ya Express hivi leo Ijumaa, naona vyema kwanza kabisa tuanzie na harakati ambazo mkamiti zimeshamiri sana katika siku za karibuni, na nazungumzia nchini Kenya. Siku au miezi kadhaa iliyopita, watu walishuhudia maandamano makubwa ya vijana wakitokea kwa wingi, kwa maelfu barabarani, lakini katika siku za karibuni au wiki za karibuni, hali hiyo inaonekana kupungua, lakini kuwa na harakati unaonekana kuendelea, japo umechukua laini jipya kabisa, kwa sababu vijana wanachoonekana kufanya kwenye mitandao ya kijamii ni kwamba wanakwenda katika sehemu mbalimbali mbali za uwakilishi bungeni na kuangalia miradi iliyokwama, iliyofaulu, iliyodanganywa ama iliyoahidiwa na haikufika. Lakini wakiwa pale, wanaelimisha wananchi kwamba mradi huu ulihitajika kutumia milioni hizi hizi ndio zimetumika na mradi wenyewe umefika uh, asilimia 25 pekee sasa. Katika siku za karibuni vijana wanaendelea kuongezeka kutoka sehemu mbalimbali za nchi, wakihamasisha na pia kuangazia miradi namna inavyoendelea, na kwa hivyo, kwa kifupi, kuwajibisha viongozi wao, huku pia wakitaka kueleza bayana namna hela au kuhoji namna fedha zao au fedha za walipa kodi zinavyotumika. Basi wanaharakati huu mpya umechukuliwa kwa namna tofauti na kupokelewa, kukumbatiwa na vijana kwa namna tofauti. Ni naye Ali Badawi ambaye ni mmoja wa wanaharakati wa vijana ambaye alikuwa pia kwenye shughuli au harakati wakati ule wa maandamano akishinikiza mabadiliko, na yeye yuko hapa Marekani, lakini shughuli nyingi pia anajihusisha katika nchi ya Kenya. Badawi, hebu tueleze harakati hizi mpya, wewe kama kijana unazichukulia vipi mfumo huu mpya? Nadhani unazungumza kuhusu mfumo huu umeanzishwa na uu mwanaharakati kijana Morara Kebaso ambaye ana You know, anafumania miradi ambayo kwamba ili, ilikuwa imewekwa pale na rais na akaenda akasema mradi huu utaanza siku fulani na utakamilika siku fulani. Na akienda kwa, kwa website ya mkaguzi wa serikali inakutikana kwamba a, wanakandarasi walilipwa lakini mradi haukutekelezwa. Sasa mfumo huu a, umeweza kushika kasi kwa sababu Morara anaingia mashinani anaingia mashinani, kwa sababu anajua kuna ile miradi mikubwa ile iko Nairobi ama ile iko sehemu nyingine za mbali ambazo watu hawajui. Sasa yeye anaenda eneo bunge tofauti akiwaonyesha nyumbani kwenyu kijijini mwenyu kulikuwa na mradi huu ulikuwa unafaa kutekelezwa, lakini hujatekelezwa. Milioni mia tatu ishalipwa, lakini hakuna hakuna stadium imejengwa, hakuna mradi wowote, hakuna kazi yote ambayo imetendeka, au labda kama ni barabara, au labda kama ni shule ilikuwa ijengwe, au kama labda ilikuwa ni kituo cha polisi. Imeshika kasi kwa sababu uh, ya kwenda mashinani na watu kuelewa ni kivipi ufisadi wa aina hii na uwizi wa aina hii a inawaletea dhulma na inafanya serikali ishindwe kutekeleza uh, ishindwe kutekeleza mambo ya kimsingi, kwa mfano kama kuleta elimu, kuleta uh, huduma za afya na kadhalika. na Badawi, sijui kama unaona mfumo mabadiliko sawa na anayotarajiwa kutokana na maandamano ama hata zaidi ya maandamano. Mfumo huu utaleta mabadiliko zaidi ya, ya maandamano kwa sababu miradi hii imefunguka sasa, na watu wakajua, na watu wakajua, ni wanasiasa, ni mwanasiasa fulani aliyelipwa na mwanasiasi fulani ambaye aa, alikuwa amechukua mradi huu na bado haijatekelezwa. Kwa hiyo mimi, italeta mabadiliko zaidi ya, ya maandamano kwa sababu ya ile uwezo wa kwenda mashinani vijijini, na watu kuja kuelewa ni kwa nini serikali haiwezi kutekeleza huduma za kimsingi, kwa sababu ya uwizi wa fedha na ufujaji wa mali. Asanti sana, Ali Badawi, kwa mchango wako kwenye VOA Express. Itabaki kuonekana harakati hizi au mfumo huu mpya wa vijana kushinikiza maendeleo na kuangazia dosari kwenye uongozi zitakavyofikia huko nchini Kenya. Ni VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Akodhe wakiwa na magalaxy wanasema oyoyo <mulia> Mm -hmm. Wakiwa na magalaxi asema oyoyo <laughs> ndivyo mambo yanavyo yanavyo flow, ikiwa ni Jumaa, ndio sasa basi express imeshashika kasi mkamitifrad <laughs> <laughs> ndivyo mambo yanavyokwenda yanavokwenda. Uh, Harrison unafahamu kwamba swala la unyonyeshaji kwa kinamama ni changamoto, hasa linakuja na visa vingi changamoto ya kunyonyesha kama mzazi mpya, na vile vile swala la kitamaduni, lakini uh, muhimu zaidi ni kwamba hapa shirika la afya duniani WHO limetoa wito wa kuboreshwa kwa huduma za kuwaunga mkono akina mama wanaonyonyesha kama hatua muhimu ya kuboresha usawa wa afya na kulinda haki za mama na mtoto kuishi kwa ustawi. Sasa basi katika kujua changamoto ambazo uh, kinamama wanaonyonyesha wanapitia, e, kinamama vijana ambao wana uzao lao la kwanza na kadhalika, mm -hmm. nini hasa wanachoona changamoto na je, wangependa hatua gani zifanyike? Maanake kuna maswala ya afya ya mtoto, hali kadhalika afya pia ya mwanamke mwenyewe ambaye ni mzazi. Nimezungumza na Tausi, yeye ni mmoja wa wazazi na anaeleza changamoto hizi. Changamoto kwa kweli ni nyingi. Mimi kama mzazi kijana nimepitia mambo mbalimbali. Kwanza kabisa kabisa, maumivu makali ya matiti. Unaweza ukacheka, lakini ukweli kunyonyesha bwana, wakati mara ya kwanza, kama hufahamu vizuri, kuna mkao ambao unatakiwa umkalishe mtoto. Sasa kama hujafundishwa vizuri, ukamnyonyesha tu, ukampa titi lako, mtoto ana tabia ya kung'atang'aza. kwa hiyo wakati mwingine inasababisha mpaka vidonda wewe kwa, kwa, kwa staili hiyo, mzazi anatamani kunyonyesha mwanae lakini anasikia maumivu makali, hana jinsi inabidi, anaenda mpaka vile vidonda vinakoa, hatimaye mambo yanaendelea. Lakini kuna baadhi ya wanawake hawana maziwa mengi, kwa maana wana upungufu, wamezaliwa pengine hivyo tu, pengine lishe au nini. Kwa hiyo mtoto anatamani kunyonya lakini mama hawezi kumshibisha mtoto, kwa hiyo pia nao ni moja ya changamoto. Lakini uchovu Ninapokuambia uchovu kwa sababu unaambiwa mtoto akiwa mwa kipindi cha mwaka mwa sifu, mwa, siku sifuri mpaka miezi sita unatakiwa kumnyonyesha peke yake, taratibu za afya zinasema lazima umnyonyeshe peke yake usimpe chakula chochote. Sasa mama mzazi sijazoea lile tendo, unatakiwa umnyonyeshe muda wote, na maziwa unapewa ni asilimia ya... kama ishirini na ngapi, ni, ni kuwa kama maji, kwa hiyo mtoto ananyonya baada ya muda mchache tena anarudi anataka kunyonya tena O, mania, kwa hiyo unajikuta ulizoezi unalifanya mara kwa mara mara kwa mara, unakosa usingizi, mtoto hye anaendelea kunyonya, hamna jinsi. Unapata pengine unapata maumivu makali ya shingo, mgongo, lakini huna jinsi, inabidi mnyonyeshe mtoto wako. Lakini changamoto nyingine ambayo tunapitia sisi wazazi ni Mi... matatizo ya kiafya ya mtoto wakati mwingine, mtoto wakati mwingine mtoto anaweza kuwa ana matatizo ya kiafya kwa vile pengine anapata ugumu kunyonya lakini na wewe mzazi lazima upambane, anyonye mtoto wako. Yeye ana matatizo, lakini lazima umsaidie. Lakini kuna staili wa, wanawake wengi wanatamani wasinyonyeshe, kwa sababu wanaogopa labda wataharibu urembo wao. Sasa anatamani kunyonyesha mtoto lakini anaogopa asiharibu urembo wao okay. kwa hiyo anajikuta sasa hana jinsi, lakini nyingine, ukiwa mama kuona aibu, unatakiwa kumnyonyesha mwanao muda wowote anaotaka kunyonya. Sasa kuna tamaduni ambazo unaambia ukitoa nyonyo nje njia ya hadhara ni mtihani. Kwa hiyo mtoto anaweza kakalia, unatamani kumnyonyesha lakini tamaduni zako zinakugaidi maana unaona aibu una, una, kutoa nyonyo. Mimi nakupa mfano kuna kipindi nilikuwa na, naenda beach niko na wanangu. Tumefika beach tukakaa tukamaliza sasa tunarudi tukakutana na foleni kubwa sana. Niko kwenye gari, mimi ndio naendesha, mwanangu analia sana ndio na muumana anataka kunyonya. Inabidi sasa nitoe nyonyo. Naangalia huku na huku, watu wamejia wengi, wananiangalia. Nikasema family life, wacha nimnyonyeshe mwanangu. Nikamnyonyesha mwanangu ni tausi. Haya, Harrison, umesikia changamoto hizo za uh, kina mama na kunyonyesha watoto wao. Kila kitu kina changamoto zake hasa kwa wazazi wapya, eh? Haswa so, na vilevile umesikia amezungumzia swala la tamaduni kwamba kutoa titi hadharani utamaduni mwingine ambao unaona kwamba si jambo la kawaida lakini mm, kwa mwingine yeah, anaona kwamba ni, ni jambo la jambo kawaida kwa sababu mtoto anahitaji kula wakati wowote wa mm, hivyo basi inabidi umlishe upe haki wote yake pale anapohitaji. <laughs> <laughs> Sasa itategemea maoni sehemu utamaduni, <laughs> na dhana iliyopo hasa. <laughs> Msikilizaji, yayote unayopata kupitia VOA Express, ka tayari kusikiliza habari za kimataifa. Shirika la Afya Duniani limesema mapema leo kuwa limeruhusu kampuni ya Bavarian Nordic kutumia chanjo mpya Mpox, chanjo ya kwanza kuidhinishwa na shirika hilo ili kudhibiti kuenea kwa ugonjwa huo katika nchi zilizoathirika vibaya barani Afrika. Uidhinishaji huo unaojulikana kama sehemu ya kwanza unafungua njia kwa nchi zinazoendelea ambazo nyingi hazina teknolojia na rasilimali ya kufanya ukaguzi wa kina katika usalama na ufanisi wa chanjo kuweza kupata chanjo hiyo. Mlipuko wa sasa ulianza mapema 2023 huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ambayo ina zaidi ya maambukizi elfu 37 kufikia sasa. Timu ya wafanyakazi kutoka shirika la kimataifa la fedha IMF inaitembelea Kenya kwa safari ya kutafuta ukweli, IMF ilisema Alhamis jioni, ikiwa ni sehemu ya juhudi za kuandaa namna ya kusonga mbele kufuatia maandamano mabaya ambayo yaliondoa ongezeko la kodi lililopangwa na serikali nchini humo. Rais William Ruto aliachana na mswada wa fedha wa mwaka wa mwezi Juni na hivyo kuiacha serikali yake ikiwa na deni kubwa na nakisi kubwa ya bajeti kwa mwaka huu wa fedha na kuongezeka kwa madeni ambayo hayajalipwa na kucheleweshwa kwa ufadhili wa IFM. Uhamiaji ulio kinyume cha sheria kwenda nchi za Umoja wa Ulaya ulipungua sana katika miezi minane 8 ya kwanza ya mwaka huu hata wakati matamshi ya kisiasa na kasia dhidi ya wahamiaji zilipoongezeka na vyama vya siasa kali za mrengo wa kulia vinavyoungwa mkono sera ya kupinga uhamiaji vikipata mafanikio katika uchaguzi. Hata hivyo, kulikuwa ongezeko la wahamiaji wanaofika kwenye visiwa vya Kanari na visiwa vya Uhispania karibu na pwani ya Afrika ambavyo vinazidi kutumika kama hatua mbadala kuelekea bara la Ulaya. Uhamiaji usio wa kawaida ulitawala uchaguzi wa bunge la Ulaya mwezi Juni na kuathiri uchaguzi wa majimbo wa Hivi karibuni huko mashariki mwa Ujerumani, ambapo chama cha siasa za mrengo mkali wa kulia kilishinda kwa mara ya kwanza tangu vita vya pili vya dunia. Marekani ilitangaza jana Alhamis kwamba itaunga mkono kuongezwa kwa viti viwili vipya vya kudumu kwa nchi za kiafrika kwenye baraza la usalama la Umoja wa Mataifa lenye nguvu na kiti cha kwanza kisicho cha kudumu kwa taifa dogo la visiwa vinavyoendelea. Balozi wa Marekani katika Umoja wa Mataifa, Linda Thomas Greenfield, alitoa tangazo hilo katika hotuba yake kwa Baraza la Uhusiano wa Nje, akisema kuwa ni ufuatiliaji wa tangazo la rais wa Marekani Joe Biden miaka miwili iliyopita kwamba Marekani inaunga mkono kupanua baraza hilo lenye viti lenye nchi wanachama kumi na watano. Pressure kutoka kwa Ben Sol akishirikiana na BN. Ndivyo mambo yanavyokwenda leo katika VOA Express ya VOA Swahili kutoka hapa Washington. Basi wakati umewadia, kama ilivyoada, ikiwa Ijumaa, jicho lazima litakuwa kwenye Express, na jicho letu leo linamwangazia binti mbunifu wa kutengeneza mkaa wa karatasi aitwaye Lidia Sanga, ambaye ameamua kutengeneza aina hii ya makaa ili kusaidia kukabiliana na mabadiliko ya hali ya hewa au tabia nchi, na pia amepanga kutoa mafunzo kwa mabinti wenziwe waweze kukabiliana na changamoto la ukosefu wa ajira, kama alivyotukusanyia Lusi. Kwa majina naitwa Ledia Sanga. Kwa muda mrefu, nimekuwa nikijishughulisha na kazi za kutengeneza mkaa. Hizi kazi mimi nilijifunza baada ya kupata mafunzo ya ujasiriamali. Ni kitu gani hasa kilikuvuta kwenye biashara hii ya kutengeneza mkaa wa karatasi? Nilichokufanya kazi hii ni kwa sababu uh, kupata vitu kwa ajili ya kutengenezea ni rahisi. Huu mkaa natengeneza kwa kutumia haya makaratasi na yaokota huko mtaani, ambayo yanatupwa. Nikienda kwenye baadhi ya taasisi, kwenye maofisi, humu mashule, nakutana na makaratasi mengi sana ambao ametupwa, na mimi huwa nayatumia hayo makaratasi kwa ajili ya kutengeneza huu mkaa. Ni changamoto gani ambazo unakutana nazo katika biashara hii? Changamoto iliyopo kubwa sana ni kwamba wateja hawaamini kwenye mkaa huu wa karatasi, kwa sababu wengi wanatumia uhalisia kwamba karatasi ni nyepesi, karatasi inaungua sekunde mbili tu, imeisha kwao. Mtu ukimwambia ni mkaa wa karatasi, anaona kwamba ah, mbona huu ni mkaa ambao pengine utaisha E, kwa muda mfupi tu utakuwa umeisha, lakini uhalisia wake ni tofauti, kwa sababu mkaa wa karatasi unadumu zaidi na zaidi kuliko hata mkaa wa miti. Kuna sapoti yoyote unaipata kutoka serikalini, na je unaiambiaje mamlaka husika? E, sapoti ya serikali bado siioni kama ni kubwa sana. Wanatusapoti kwa namna yake kama unavyoona, mtaji mdogo. Kwa hiyo mimi naomba serikali iendelee kutuwezesha sana watu wenye mitaji midogo, wenye ubunifu wa namna hii, ili tuweze kusonga mbele. Umejipanga vipi kuwasaidia mabinti pamoja na wanawake ambao wamekuzunguka katika jamii yako? Mimi nimepanga kuanzisha madarasa kwa ajili ya kufu isha kazi hii ya kutengeneza mkaa wa karatasi. Kama wanawake tutaweza kuinuka na kutumia resources zetu hizi hizi ndogo ndogo, haya ya makaratasi ambayo tunaweza tukayachoma moto yakapotea, lakini tukayatumia kwa ajili ya kutengeneza biashara, ni kwamba itatusaidia sisi wenyewe kutatua changamoto zetu ambazo pengine mara nyingi zimekuwa zikitufanya tukiingia kwenye ukatili na kadhalika. Asanti sana Lucy Patrick, na hongera pia kwa dada yetu huyu ambaye anafanya njia mbadala ya kulinda mazingira na pia kutafuta ajira, na zaidi ya hayo anatoa mafunzo pia kwa wanawake wenzake. Shukrani sana. Hapa naye Diana Cods wakiwa na AJ wa Brooklyn wanasema Seret. Haya, set it kutoka kwake Diana Kods akishirikiana na Brooklyn. Unasiaje kitu hicho cha Nairobi? Mm -hmm. Si ulifikiria kidogo kidogo, <laughs> ni New York. <laughs> <laughs> Cheza. Mambo hayo mambo ha? Si mchezo hey. hey, mambo ni moto. mazito mazito hey. <laughs> na nina uhakika nina popote Kioko alipo pia amesikia, mambo mazito ameshangaa mwenyewe hey. Mi niliacha kitu kiflo chenyewe haswa ah. ah, hey, <laughs> endelea kumaka <laughs> wewe nimejua tu <laughs> Kioko, basi tuna furaha kubwa kuungana na wewe wakati huu katika VOA Express ambapo kuna mengi yanaendelea, uh, katika pwani ya Kenya ukiangazia maswala yale ya Diamond League. Hali kadhalika eh, mwanamuziki huyu wa Marekani ambaye pia ni mwimbaji mashuhuri PJ Morton atafanya vitu vyake weekend hii. Haya, tuhabarishe zaidi basi, umejiandaa vipi? Na je ni miongoni mwa watu ambao wamepata tiketi ya kumwona mwanamuziki huyu? Haya, uwanjani wako bila shaka, bila shaka bila shaka, bila shaka. PJ Morton yuko Nairobi, lakini haya ya Champions, ya Diamond League katika riadha ni kwamba mbio za Diamond League zinakamilika kesho. Ni mkondo ulianza mwezi wa nne katika nchi ya China, na Diamond League inashirikisha wanariadha hodari duniani. Maanake wanapokimbia, hizi ni mbio zinawalipa pesa nyingi zaidi. Kabla ya Olimpiki walikuwa wameshindana katika miji mingine zaidi ya kumi kuanzia Uchina mwezi Aprili, na Brussels Ubelgiji ndio fainali kesho wale waliokimbia vizuri zaidi watakuwa wanatuzwa. Nikizungumzia Waafrika ambao wanashindana kuanzia leo na kesho huko Brussels, wapo wanariadha ishirini na watano walioshinda medali za dhahabu katika Olimpiki ya Paris iliyomalizika mwezi uliopita wa Agosti, na miongoni mwao ni Faith Kipyegon ambaye hajashindwa kwa miaka minne katika mbio za mita elfu moja mia tano. Huyu ni Mkenya na pia kunaye Emmanuel Wanyonyi wa mbio za mita mia nane atakuwa na upinzani dhidi ya Marco Arop. Mkanada huyu, lakini asili yake ni Afrika na wapo wengi tu. Kwa mfano Lesile Tebogo wa Botswana pia anaenda kushindana tena katika mbio za mita mia moja, anataraji atafanya vizuri zaidi. Wapo wengi zaidi huko Brussels. Haya basi, tukiondoka katika masuala ya riadha, tuangazie basi kile ambacho uh, kinaendelea ama ambacho pia kinasubiliwa kwa hamu sana huko Nairobi. Aa. Burudani zimo tele, lakini ile limedondoa zaidi leo ni Nairobi. PJ Morgan kutoka Marekani ametoka, amezaliwa pale New Orleans, amewazili Nairobi, atakuwa anaburudisha katika mziki wake wa RnB. E, kesho kutwa Jumapili amekaribishwa akiwa katika ile ziara yake anaita cape town to cairo, yaani anazunguka nchi mbalimbali za Afrika. Huyu ni mwimbaji, ni mtunzi wa nyimbo, ni producer, na watu Nairobi wamempokea kwa shangwa sana, wamepata tiketi nyingi sana kwenda kumwona Jumapili PJ Morton. Ni amechaguliwa mara mbili katika Grammy Awards Marekani huyu. Asante sana basi, Josephat Kioko, kwa hayo uliotuandalia ndani ya VOE Express. Bila shaka basi utakuwa ni miongoni mwa watu ambao wataenda kumshuhudia huyu mwanamuziki uh, mashuhuri kutoka hapa nchini Marekani, PJ Morton. Tunakutakia kila la heri na vile vilevile, kabla ya kukamilisha VOA Express, basi tunakusomea swali la leo, ambapo tumekuuliza, je, mamlaka zinafanya juhudi zinazostahiki kukabiliana na ongezeko la upoteaji wa watoto nchini Tanzania? Richard Kambale ye anatokea Beni, Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo, amesema kulingana na tunayoyasikia kwenye vyombo mbalimbali mbali vya habari kumekuwa na uzembe katika serikali ujumbe mwingine tena unatoka kwake kwa ddr sahani ye anapatikana Lubero huko Kivu Kaskazini. Anasema polisi wangejitahidi sana kwa uchunguzi mkali, ili kusionekane watu kutekwa, maana ni polisi wanaohusika na kulinda waka, wakazi pamoja na mali zao. Steve Valveda anasema hapana, kwa sababu bado hakuna njia mbadala ya kurekebisha matatizo haya, kwa kweli bado sana namwona Jeremi Wangaya anasema yuko kule Butembo, anasema serikali imelala haifanyi vya kutosha kukabiliana na tatizo hilo. Maneti Magongo Kione wa Iringa anasema hakuna juhudi yoyote ile, bali serikali ina dili na hawa wabakaji na ulawiti au ndio wanakamatwa, ila hawa watekaji wa uwaji hakuna hata mmoja aliyekamatwa. Ni maoni ya Maneti Magongo Kione. Vitas Munsunzu anasema si watoto tu, hata watu wazima wanapotea na waonekani kamwe, na wengine wanapoonekana wanaonekana wakiwa maiti. E, Mola tuokoe. James yeye anasema hiyo kujizuia tu ndio kuna tufanya Watanzania tuwe watu wenye upole wa kipumbavu hakuna nguvu ya umoja, na shujaa wetu ni ushujaa wa mtu mmoja mmoja. Inaniuma sana kuona ongezeko la wanaopotea ni wengi kuliko takwimu zinazotolewa na serikali yetu. Natamani ninyamaze kusema, lakini shida ni namna ninavyohisi maumivu kama wanayohisi watu wengine. Ni maoni ya James huyo naona maoni mengine mengi kuna Mwanzaliman Kinda, kuna Elias Manzale, Mwanzaliman Kinda tena na wengine wengi. Nawashukuru sana kwa kuchangia. VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Tunakuacha na kibao extra pressure kutoka kwa Bensol akishirikiana na Bien. Tunakamilisha VOA express kwa siku ya leo, ni Ijumaa. Tutakutana tena majaliwa siku ya Jumatatu. Naitwa Mkamiti Kibayasi, nimeshirikiana na Harrison Kamau, upande wa pili alikuwa ni Aida Isa. Uwe na wikendi njema.