Hii ni VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, ikiwa ni tarehe 16 mwezi wa 9 mwaka 2024, nalo jina langu Harrison Kamau moja kwa moja msikilizaji. Harison hayuko peke yake, nimekwisha jaa tele kama pishi la mchele. Wengi wananiita Sunday Shomari nami nakwambia niko standby kuangusha vitu vizito kwa ajili yako wewe msikilizaji, ikiwa ni siku nyingine tena swafi shadakta nzuri ya Jumanne wanasema wasikilizaji pale na siku hii. Basi hii hapa Washington ni saa tatu na nusu za asubuhi, kumi na nusu alasiri pale Afrika Mashariki, tisa na nusu Afrika ya Kati mjini Washington kama vitu ni vingi vinaendelea, lakini pia mambo mengi mbalimbali yanaendelea mba, ikiwamo kile ambacho leo tutamulika. Ni nini ambacho tutamulika? Tuna swali ambalo linasema, je, unadhani unapata huduma stahiki ukiwa mgonjwa? Ili swali la leo. Leo hii tutapata, tutapata majibu. Na sasa masaibu ya Pididi, naye anafika wapi? Masaibu ya Pididi yakoje? mm -hmm. Hilo <laughs> sasa ndio swala ambalo tutaliangalia katika moja ya habari zetu. Na sio hilo tu, akamatwa na nini kinaendelea? Sio hilo tu, ajira mm. za Ujerumani kwa Wakenya ziko vipi? Hizo ndio tunasubiri kweli kweli kusikia. Basi hayo na mengine mengi ikiwemo muziki ndani ya View Express na kuomba tu baki pale ili tusafiri pamoja polepole pole. Tukijiburudisha huku tukijifahamisha na kujitumbuiza, ni VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Mara moja tujitose nchini Kenya, ambapo Rais William Ruto amefanya ziara ya Ujerumani, na ziara yenyewe imeleta utata, kwa sababu awali, muda uliopita au miezi mingi iliyopita Rais Ruto aliahidi Wakenya kwamba amefanya mkataba na serikali ya Ujerumani na kwamba kuna ajira zaidi ya elfu mia mbili hamsini ambazo zitapatikana kwa vijana nchini humo, lakini ripoti ya karibuni kutoka Ujerumani inasema kwamba nafasi hizo ni kama hazipo, wakitofautiana kwenye maoni na kando na hilo pia kuna tetesi kwamba kuna mkataba ambao hujadhibitishwa ambao huenda ukarejesha wakenya wengi wasio na stakabadhi waliopo nchini Ujerumani. Sasa mjadala umekuwa mkubwa. Je, uh, Ujerumani ni faida kwa vijana ama hata ni hasara? Kwa sababu kama kuna wale aona stakabadhi warejeshwe, si ndio? Vibaya zaidi kwa sababu sio hata ajira, ni ajira zinapunguka, sio kuongezeka. Kwa hivyo mjadala umekuwa mkubwa kwenye mitandao ya kijamii uh, wengine wakisema kuna matumaini ya ajira, uh, wengine wanasema kwamba hamuna, wengine wanasema ni ahadi za uongo, wengine ni ahadi ambazo zinahitaji subira, lakini swala lenyewe ni kwamba linazungumziwa kwa kina tu likisubiriwa kuona mwishowe hali itakuwa namna gani. Ni naye Daniel Anjundo ambaye ni kijana kutoka Migoli. Jana, Daniel, wewe kama kijana uh, shughuli au swala hili zima unalichukuliaje? Kuna matumaini yako wewe kwenda Ujerumani na hali yako ikoje katika upande wa ajira ajira kwa vijana wa taifa la Kenya. Sisi haswa, mimi ni kijana mwenye alimaliza chuo kikuu last, uh, yani niseme mwaka uliopita. Kwa sasa hatuna kazi, but tuko na vitu ambazo vinaonyesha tumefaulu, tuko na barua, tuko na certificate, but hii problem ili uweze kufikia wale ambao wanasimamia maidara hizo wenye wanafanya mambo ya kujisajili, hiyo ndio kazi ngumu sana sisi kama vijana kuingia hapo, ili tuweze kufika hapo. Na wewe mwenyewe, sijui kama kuna kijana yoyote umemsikia kutoka eneo lako au mahali popote pale kwamba tayari amepata ajira. Kwa mfano huko Ujerumani, nilikuwa e, na kijana mwingine hapa <laughs> ye yeah, pia alikuwa na swali, alikuwa anauliza jinsi anaweza kujifaulu katika mambo ya kupata kazi hiyo. Hebu ongea na yeye. Sehemu pangu pa makazi ni Migori. Hali mie nayo ningependelea sasa si, kuchukulia hiyo swala ya ajira ya kuenda nchi za ng'ambo nayo ni kwema, lakini sasa na, inatokezea kwamba lazima mtu uenda, awe na swali ambayo ningependa kuuliza ni kwamba mtu lazima awe na kitu nanii, kazi fulani ya ufundi ama vipi? Ni watu ambao wamehitimu wame katika chuo cha ufundi ama wana angalau akili katika ufundi fulani, ama wanazochukua mtu ili uende ukapate ujuzi mwingi kwa katika nchi hiyo. <laughs> Asante sana Daniel Ojundo, ukiwa na rafiki yako kutoka kule Migori nchini Kenya. Na ambavyo nimesikia vijana hao wawili wakisema, sande hmm, kuna mmoja au rafiki yake hana uhakika uh, Uh, viwango vinavyohitajika ili kufaulu kupata ajira katika taifa la nje huku naye Ojundo akisema kwamba ni vigumu sana kujipata kwenye nafasi ya kusajiliwa iwapo kuna usajili wa kutoka au kuelekea ajira za mataifa ya nje. Kwa hivyo kuna changamoto nyingi na tu, kwamba kuna mkataba ulisainiwa na Rais wa nam, nchi lakini inaonekana kana kwamba mkataba huo ambao rais ameusaini kule Ujerumani hawa vijana hmm, haufahamu vizuri sana, hmm, na haujafika kule mashinani, yaani hawaelewi, hmm, na mikakati labda haijawekwa bayana, vipi unahitajika au hatua ni zipi unahitajika kuchukua ili hata kuelekea kwenye ajira hizo. Ni VOA Express jiji kuu la Marekani, Washington DC, ambapo Angeliki Njou wakiwa na Davido wanasema Joy I found hake hicho Angelic Kijo na Davido kama ukirichu kinasema Joy. Mambo ya furaha sio? Mm -hmm. Unajua, hapa unakutanisha mkongwe. Angelic Kijo ni mkongwe, lakini sio mchezo, naye ni, ni mwenyewe kimziki yuko juu. Unajua, akiwa na ni jina kubwa, kijana wa sasa sasa pale ni mkongwe na wasasa, mm -hmm. wanakutana pamoja, sio? Mm -hmm. sawa kabisa. Basi moja kwa moja, baada ya kupata kibao hicho Kamau, tunarudi hapa Marekani na taarifa ambayo ilitoka jana usiku ni taarifa ya kukamatwa kwa mwanamuziki nguli rapa na pia mwanamitindo na mfanyabiashara mkubwa Shan Combs almaarufu PDD. Kama unavyofahamu Kamau, kukamatwa kwake kutokana na kitu ambacho kizungumza muda mrefu, ambako amekuwa akikabiliwa na msururu wa kesi za unyanyasaji wa kijinsia na uchunguzi ambao umekuwa ukiendelea wa serikali kuu juu ya shutuma za usafirishaji haramu wa binadamu, na haya kamaao yalitoka mwaka jana. Sasa kipi kiliendelea? ya mwaka jana kiendelea aada akaachiwa kwa dhamana mm, mm. Sasa jana akakamatwa tena usiku, wanasema kwamba alikamatwa usiku katika hoteli ya Park Hyat mjini Manhattan pale New York na kuwekwa chini ya ulinzi wa idara ya usalama wa ndani. Chanzo taarifa hizo. Lakini pia kukamatwa huko kumetokana pia na msingi wa mashtaka ambayo, wanasema mashtaka hayo sasa yanatarajiwa kufunguliwa rasmi leo asubuhi, kwa mujibu wa taarifa kutoka kwa Damian Williams. huyu ni wakili wa mahakama ya kusini mwa New York, hii ni eneo ambalo wanafuatilia hizi kesi kubwa kubwa. Si mm, kule. mm. <laughs> Combs alikuwepo huko New York lakini tangu wiki iliyopita hii ni kwa mujibu wa wakili wake, ambapo wanasema alienda kule kwa mazungumzo kamau ya kutaka kujisalimisha kwake, yakuwa yakiendelea maanake unajua, unapokuwa na kesi na unafikiria swala la kujisalimisha ili usifate kukamatwa gafla. mm -hmm. Hmm, yalikuwa yakiendelea kati yake na baraza kuu la mahakama, lakini sasa baada ya baraza kuu kukaa na kufanya maamuzi ndiyo, wanasema maamuzi hayo wa yalifanyika ndio jana, sasa usiku akaenda kukamatwa akiwa hapo hotelini. Sasa wakili wake naye amezungumza akisema kwamba wamesikitishwa sana huo, amini, kwamba, haya, haya na uamuzi huo wakamatwa, kwa sababu wanachoamini ni kwamba mashtaka haya hayana haki dhidi ya Combs na ofisi ya mwanasheria wa Marekani. Kwa hiyo wakili wake anaitwa Mark Agnifilo alizungumza na vyombo vya habari hapo jana, akieleza kusikitishwa huko na taarifa hizo, lakini pia anasema kwamba e, eh, amekuwa kwenye uchunguzi ambao uchunguzi huo umepelekea kufunguliwa kwa mashtaka hayo na alisema alikwenda kwa hiari mwenye New York tangu wiki iliyopita, ili kutarajia kwamba watakuwa na mazungumzo timu yake mawakili na swala hili la kuweza kufuatilia, kwa sababu anasema wao na, shen na piddidi, hawana cha kuficha. Kwa hiyo kwa ujumla, wakili wa PDD anataka watu wasiendelee kumhukumu, kwa sababu anasema ukweli utafahamika kutokana mm, na kwamba hizi ni shutuma na mashtaka amefunguliwa, basi pate nafasi ya kwenda kujieleza mahakamani. Na shamdini mwenyewe kama mnavyofahamu, ametengeneza jina lake kwa muda mrefu, ni mtu ambaye amekitoa kifedha nyingi akisaidia. Amekuwa akisema kwamba yeye binafsi hana kosa lolote na hana la kuficha. Kwa hiyo PDD anasema kwamba anangoja kwa hamu kubwa kwenda mahakamani, ili apate nafasi ya kujieleza matatizo yake, lakini kama unafahamu ni mengi ambayo ameshazungumza, hasa ukizingatia Kamau hii itokana na ile picha ya video iliyotoka kwenye mitandao ya kijamii na kusambaa kwenye vyombo vya habari, alipoonekana akimpiga mmoja wa mpenzi wake aliyekuwa naye wakati huo. Ndio mambo yakafunguka, sasa wakasema, hebu tumfuatilie huyu bwana, imekuwaje haya mambo. Lakini sasa haya kwa kwa wake, ya, angono, njifetha, kulevya, mm, mambo haya na kama yamezidi kuwa makubwa, kwa sababu uchunguzi wake haukuishia tu kwenye maswala hayo, yameenda pia kwenye maswala ya kufuata biashara ya ngono, biashara ya utakatishaji fedha na biashara ya dawa za kulevya au mihadarati kama unavyoita wewe. Naam, kwa hiyo haya mambo yamekuwa yakifuatiliwa kwa muda mrefu, na nafikiri swala hili sasa likifika mahakamani, mengi kama tutayafahamu zaidi na yatajitokeza, yatajitokeza bila shaka. Basi asante sana Sandey Shomari. Naona ni wakati wa kupata habari za kimataifa. Rasia imekubaliana na ujenzi wa bomba la mafuta huko jamhuri ya Kongo, kwa mujibu wa amri ya serikali iliyochapishwa Jumatatu jioni. Bomba hilo litaunganisha bandari ya magharibi ya Point No na mji mkuu wa Brazzaville. Moscow imesema kuwa mradi wa pamoja wa ujenzi wa bomba hilo utaifanya Rasia kudhibiti asilimia 90 ya taasisi hiyo. Maswala ya, ya maswala kiufundi na kiuchumi yataelezewa katika mkataba wa makubaliano. Rasia iliahidi kutoa fedha, vifaa na wafanyakazi kwa ajili ya ujenzi wa bomba pamoja na kujaza mafuta bomba hilo wakati itakapokuwa muhimu. Mali ilisema siku ya Jumanne kuwa mji mkuu Bamako ulikuwa umethibitishwa, umethibitiwa baada ya waasi kushambulia shule ya mafunzo ya kijeshi na maeneo mengine ya majira ya alfajiri, wakifyatua risasi ambazo zilisikika kote mjini humo. Mapema asubuhi ya leo kundi la magaidi lilijaribu kuingia katika shule ya kijeshi ya Faladi. Operesheni za kuwasaka kwa sasa zinaendelea, jeshi limesema. Katika taarifa yake, limetoa wito kwa wakazi kukaa mbali na eneo hilo na kusubiri mawasiliano rasmi. Serikali ya kijeshi imesema baadhi ya maeneo nyeti ya mji mkuu yalishambuliwa, ikiwemo shule hiyo ya mafunzo ya kijeshi. Israeli imetangaza Jumanne upanuzi wa vita vyake dhidi ya Hamas ili kujumuisha lengo la kuwezesha wakazi wa kaskazini mwa Israel kurejea katika majumbani walikohamishwa kutokana na mapigano kati ya wanajeshi wa Israel na wanamgambo wa, wa Hezbollah katika mpaka wa Israel na Lebanon. Ofisi ya Waziri Mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu imesema baraza la mawaziri ya usalama limeidhinisha hatua hiyo Jumaatatu jioni. Hezbollah mshirika wa Hamas ilianza mashambulizi yake ya karibu kila siku muda mfupi baada ya vita vya Gaza kuanza na kuwalazimisha maelfu ya watu kuyakimbia makazi yao. Hezbola, ambao kama Hamas inaungwa mkono na Iran, imesema itasitisha mashambulizi hayo kama kutakuwa na makubaliano ya kusitisha mapigano kwa Gaza. Juhudi za kufanikisha sitisho la mapigano zimeendelea kwa miezi kadhaa sasa. Na serikali ya rais Nicolas Maduro iliongeza mbinu za ukandamizaji za kuyavunja maandamano ya amani na kuendeleza madaraka baada ya uchaguzi uliokumbwa na utata nchini Venezuela mwezi Julai, ripoti ya Umoja Mataifa imesema hii leo Jumanne. Mamlaka za uchaguzi zilimpatia Maduro ushindi huo bila kuonyesha hesabu ya matokeo ya kura, lakini upinzani alisema mgombea wake Edmundo Gonzalez alishinda kwa kishindo, hesabu ya kura ikithibitisha hilo. na hivi ni vitu vizito kutoka Washington DC, msikilizaji, sio vitu vya mchezo. Eh, producer Fiona anakwambia anafunga macho akisikia vitu hivi vya bombastic mambo ya bombastic ya Shaggy yanakuwa sio mchezo, yakienda pa kwa blues melody yeah, yakiunganishwa na Afrika ya Mashariki, ukipiga hiyo fusion mbili inakuwa kitu kinachotoka hapo sio cha mchezo, jamani, sio cha mchezo ya kueleza. Lakini sasa ukaribisho tosha, wakati tunapoingia kwenye barazani ambapo tuliuliza, je, viongozi wa mtaa wanafanya vya kutosha kuhakikisha wamedhibiti unyanyasaji dhidi ya wanawake? swali zuri, swali ambalo Kamau lipo kwenye mtandao wetu wa Facebook, na hii ndio fursa ambapo wasikilizaji wetu wanaingia na kutoa mchango wao. Na huu ni wakati wenu wasikilizaji, tuwasikilize nyinyi sasa. Kwa upande wenu, huu wakati wenu, mnasemaje kuhusu swala hili Kamau? Haya, mambo ni mengi, utasikia kwenye simu, lakini mm, vilevile utasikia kwenye Facebook kile ambacho kinazungumzwa naona, wengi wamezungumza haya. Labda kama au unataka kwanza, namuona hapa Prince D. Mwalo, hajasema yuko wapi, lakini anasema serikali ya mitaa ina jukumu muhimu sana kulinda haki za wanawake kwa kupitia serikali kuu kwa kupeana taarifa zinazohusu haki za wanawake na utepevu mkuu. Ah, hivyo basi serikali kuu haitakuwa na budi ila kuchunguza taarifa inayofahamishwa. Uh, pia itaweza kutunga uh, sera na sheria kuhusu dhuluma dhidi ya wanawake. Haya, mimi naelekea mpaka kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo. Huku tunakutana na DD Sahani Hodari, anasema yuko Lubero. Kwa upande wake, anasema unyanyasaji bado unaendelea kuripotiwa DRC. Viongozi wa mitaa wanatakiwa kuwaweka watu ambao watakuwa wa wakichunguza wakilinda wanawake, anasema hii. Kinachosikitisha zaidi, anasema ni kuona hao askari pamoja na vijana kuendelea kunyanyasa wanawake. Noa Musia anasema hapana kabisa, kwa sababu bado hawajui demokrasia ni nini, pia hawajui faida ya demokrasia, na pia hawajui umuhimu wa demokrasia. Ndio maana mambo mengi ya msingi kabisa yanashindwa kuzingatiwa, ila elimu ikitolewa, ninaamini viongozi wa nchi kwa pamoja uh, watazingatia sheria na haki pamoja na demokrasia. Haya, mi namwona huyu mwingine Doto Manyehe akiwa kule Chemba, Tanzania, anasema atakaye mnyanyasa mkewe tafadhali apewa adhabu kali na kifungo, anasema juu. Asiishie tu adhabu hii, anasema cha chini kabisa iye miaka miwili jela DJ Shukuru Musai anasema yuko kule Butembo, DRC, anasema yeye binafsi angependa wote watakaonyanyasa wakamatwe mara mmoja na wanyongwe, ili wefunzo kwa wengine, na nyua wanawake mshike adabu kwa, kwa, uh, kwa kuvaa mavazi yanayofaa. Haya, sijui inahusiana vipi lakini mzee Chelu Shabani kwa upande wake anasema eh, kwa ujumla, anasema ni waache, anasema watu kukwepa majukumu yao na kuogopa lawama eh. anasema una sehemu husika zichukue hatua, kama mtu anafanya unyenyesaji au tukio lolote, viongozi wasiache au wasifumbie macho. Anawasema viongozi wahakikishe kwamba wanachukua hatua. Maneti Magongo yuko kule Iringa, anasema yule atakanyanyasa wanawake akamatwe mara moja, aitishwe mkutano na afungwe kamba, apigwe viboko hadharani hadi azirai. Eh, adhabu kali, lakini eh, kali sana. Na naona maoni ni mengi tu. Kuna mzee Chelu Shabani yuko kule Tanzania na George Ilagila kuna pia Gula Kahama yuko Tanzania, mzee Chelu Shabani miongoni mwa wengine wengi. Asante sana kushiriki barazani VOA Express hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, ambapo Spice Diana anasema au Wendi kama unavyosema kibao, bila bila Express bila muziki hujasukuma gurudumu. Hiyo ni ngoma nyingine ya leo ambayo inatamba kwelikweli. Msikilizaji, pata kitu hicho kizuri kabisa kutoka hapa VOA Express. Nilielekea kule Uganda nikasubiri sana Spice Diana na Wendi. Lakini <laughs> mambo yakatugeuza na kutupeleka Tanzania tukajipata kwa Pwita na Zuchu, eh, kitu ambacho kina wiki mbili tu tangu kimetoka kwenye mitandao ya kijamii, eh, Zuchu pale kule. Na Pwita, mambo yanaenda vizuri, mambo kabisa, mambo yanaenda vizuri sana. Na ukiangalia kama au, kama unavyompenda muziki, unaona kama zouk fulani hivi kwenye nyimbo ikisikika zaidi, sivyo? Mitindo inaendelea kubadilika. Sasa sio kama Bongo Flava, kama ilivyojulikana mwanzoni mambo yanaenda kichinji tu. E, haya <laughs> basi tunaingia kwenye uh, ushauri. Na ushauri huu sasa unasemekana kwamba baadhi ya vijana wa Afrika Mashariki wanavutiwa sana na sekta ya muziki, na mara kadhaa kujiuliza namna gani mtu anaweza kuwa mwanamuziki mzuri. Basi leo hii msanii wa Bongo Flava Damian Soul ambaye anatamba na nyimbo yake kama mapopo samba na sasa hasira hasara, anatoa ushauri kwa vijana wanaotaka kujiunga katika muziki, kile uh, wanaotaka kushamiri kwenye sekta ya muziki. Alizungumza naye mwenzetu Ide Ligongo. Hebu tusikie ushauri huo. Ni mambo mengi, lakini tuanze kwenye nguzo labda nne. Uh, ya kwanza, lazima uwe na kitu kinaitwa bidhaa iliyo bora umbizaji jinsi unavyoonekana ndio unapresent kazi yako, sio tu kazi kazi. Sasa hivi inaendana na appearance yako in general. Kwa hiyo unabidi utafute namna yoyote ya kuwa na bidhaa iliyo bora kama mwanamuziki. Kwa maana wewe mwanamuziki unafanya nini? kama ni unaimba e, basi bidhaa yako inabidi iwe bora, kwa maana hizo nyimbo zako, kazi ya utunzi, lazima ushirikiane na watu kama ujui upate u, ujuzi fulani, eidha wa kufundishwa darasani au wa kuambukizwa na mtu ambaye amekuwepo akifanya hivyo kwa muda eh. Na hawa watu wanapatikana, sio lazima awe superstar, anaweza kuwa jirani yako, anaweza kuwa ni watu wakuwa makanisani. Kwa sisi huko tuliotoka Afrika Mashariki, mara nyingi hatuna vio vingi sana, so unabidi upate muda wa kuzungumza wewe mwenyewe kukifanyia kazi sasa. So, ukishapata ujuzi kama umeenda kujifunza gitara, you need to set a time isiyopungua dakika kumi na mbili kwa siku e, katika masaa yako kama unavyoweza kukumbuka kuoga, kula, basi hiyo unakuwa kwenye karenda yako. Umesikia ushauri, kila kitu mazoezi. mm -hmm. Hata kama ni mziki, kila siku uwe na mazoea ya kufanya mazoezi ya muziki, kile chote unachokifanya. Sasa sijui kama utangazaji, unafanya mazoezi wewe mwenyewe, unajua. <laughs> <laughs> <laughs> Kama watu wanafikiri vitu vinafanyika tu, unakuta saa <laughs> nyingine Umeamka asubuhi, kama wanasema wanamuziki wakiingia bafuni wanaimba. Ndio, sasa na mimi unaweza kukuta nimeingia bafuni alafu natangaza. Unatangaza tu ukiwa kwenye bafuni? Mwenyewe tu natangaza vitu, unashangaa una ah, jamaa vipi, lakini niko, ni niko mazoezini hapo. Ni kweli, nikija kwenye express umeona vitu vinateremka, vitu vinateremka, mazoezi yalifanyika tangu alfajiri. Unaona, basi namkumbuka pia DJ mmoja mashuhuri hapa Washington ambaye anapiga kwenye 93.9 WKYS, DJ Joe maarufu sana, rafiki yangu sana Huyu bwana mm. alipokuwa akianza hizi shughuli zake za mm. mziki, alikuwa akiamka asubuhi, ana tantebu yake imekaa pale mm. anapiga mziki mm -hmm. Yani, eh masaa manne ninaweza akayamaliza anapiga piga tu. Mm. Hampigii mtu, yote ajipigie mwenyewe. Sasa atakapoingia jioni huko, Mambo yanakuwa mambo yanakuwa mazito ya mnashangaa. Ya maanake alikuwa akiscratch sana. Cha cha cha cha. Uh, Huyu amejuaje? Mpaka alivyoingia kwenye mashindano kusita akashinda ndio akampa ah, jina la Cut Daddy kwa ajili ya kuscratch zilizos. ni mmoja wa madijio wa Afrika tuseme, wa mm. kwanza kuingia kwenye radio mm. ya Marekani hapo Washington na kupiga mziki na mziki wa Afrika anaupiga kwelikweli. Kadadi, ongera sana. Sasa tunapomaliza, sijui kama tunapata nafasi ya kujibu maswali mawili kutokana na swali tulilouliza: je, je unadhani unapata huduma stahiki ukiwa mgonjwa? Wengi wamejibu kamao. Nianza naye Prinsi Di Mwalo. Oh, anasema hapana, ni mpaka ueda pesa. Katika wilaya yangu kila kitu ni pesa, unapokuwa huna pesa unaachwa mtaani kamao Vilevile vile Ushindi Paul Balozi anasema yuko Nyabiu, tarafa ya Rumbara. Anasema eh, nikipata ugonjwa napata matandiko dhima kutoka kwenye familia a yani kutoka nyumbani no. naweza kusema kwamba wanahifadhi ugonjwa wangu nikiwa na homa kutoka kwenye hali fulani yani, badala ya hospitali. Anasema familia ndio inamsaidia. Gama Joseph anasema hapana, mtu hali ya chini sipati huduma, wanaopewa kipaumbele ni wale wenye pesa. Kulu Manyehe yuko Dodoma anasema hapa ndipo hakuna huduma yoyote stahiki inayopata isipokuwa miti shamba ndio tiba halisi kwangu. Yani yeye uko hospitali, lakini anategemea miti shamba. Haya, Josephu Jila kutoka Rock City Mwanza anasema ndio, ila pesa yangu ndo inanisaidia, mi napata huduma mm. safi kabisa. We wengi wamezungumza, Mkamau, nawaendeleni kuzungumza pale Dickson Donkoa, Maneti Mpango, Bernard Orino Mbega na wengineo, asanteni sana kamaoni yenu, na hapa ndio tunakamisha Express Kamau. Hakika, asante sana mwenzangu sande Shomari, langu jina Harrison. Kama upande wa pili tumekuwa naye tumekuona, wamai wanamwita the one and only, huyo producer wa kimataifa. Kwa heri ya kuonana <laughs> bila shaka, kwa heri ya kuonana <laughs> <laughs> <laughs> <laughs>