VOA One the Hits. Kutoka Studio 15, hii ni VOA Express. Karibu karibu mpenzi msikilizaji, katika matangazo ya VOA Express hapa Washington DC, saa kumi na nusu jioni kwa saa za Afrika Mashariki, ambapo kule Afrika ya kati ni saa tisa na nusu alasiri. Unasikiliza VOA Express kutoka Studio namba 15. Naitwa Meri Mgawe, niko tayari kabisa na mwenzangu mimi. Ni Mkamiti Kibayasi, kwa pamoja tunakusihi msikilizaji, uwe nasi ndani ya dakika hizi 30 ambapo tunakujuza habari na maswala mengine mbalimbali yanayokuhusu mbali, moja kwa moja wewe, kijana msichana, pamoja na eneo lako kwa ujumla. Nam basi, moja kwa moja katika kipengele chetu cha barazani, tumekuuliza nini kifanyike kuwasaidia wasichana wadogo huko nchini Tanzania kuepuka mimba za utotoni. Pia tunakushirikisha msikilizaji, moja kwa moja tunakupa fursa ya kutupigia simu hapa studioni kwa namba yetu 20261931 tano moja. Karibu tuwe nasi Meri Mgayo. Unajua nini huwa tuna kipengele kile cha swali la leo. Basi msikilizaji, swali letu la leo katika ukurasa wa Facebook linasomeka: Je, mabalozi wa mataifa ya magharibi waliingilia masuala ya ndani ya Tanzania kwa kuomba uchunguzi huru kuhusu mauaji na watu kupotea? Hapo kuna majibu lukuki, tutawasomea bila shaka, bila shaka, Mkamiti, lakini moja kwa moja katika taarifa zetu hivi leo, tuanze na ile taarifa ambayo nina uhakika ni wewe umefanya kwamba kuna lile jambo ambalo mfumo wa maisha ya kisasa wasichana wengi ama baadhi ya wasichana wamekuwa wakibadilisha sehemu zao za mambo yao, kwa mfano, maziwa au makalio, kama wenyewe wanavyosema. Au vipi, Mkamiti? Hasana, basi huko Kenya mambo ya makalio meri yanaitwa sitting allowance Jina jingine lo, haya, umenijuza umenifumbua macho umenifumbua masikio defense. Ukishatumia majina basi yanajulikana, napata wapi ah? Ya, dada ana defense yule, bila shaka, bila shaka. Basi tutasikia wanavyosema. Asana, nimezungumza muda mfupi na Faith Anjala kutoka huko Mombasa, Kenya, na kutaka kujua ni kwa nini hasa wasichana eh, wanaamua kuongeza maumbile yao ya mwili, na hivi ndivyo wanavyotueleza. Kwanza ni kutaka kufurahisha wanaume, kwa sababu wanaume wengi siku hizi wanaona hiyo ndo urembo. Ndio maana sasa wanawake wameingilia huko, wakitaka kuwafurahisha, ndio pengine asiachwe akafuatwa mwingine ambaye yuko na makalio makubwa zaidi. Kwa watu wanaingia katika hiyo presha mpaka unaanza kutumia vitu au mbinu mbalimbali ndio wawe na makalio makubwa kwa sababu ni kama wengi wanaamini huo ndo urembo. Na ni changamoto gani hasa, uh, wasichana mnayoiona baada ya kufanya uh, kuongeza makalio au defense, kama inavyojulikana huko Kenya au allowance? kulingana na vile naona mara nyingi kwa mitandao, changamoto ni za kiafya. Wengine wanapata madhara ya kiafya, wengine wanakuwa na, saa zingine kuna ingine nilikuwa naona kalio moja linakuwa kubwa kushinda lingine. Sasa ikifika hapo inakuwa hata mtu si vile ulikuwa unatarajia, pengine utapendeza, utakuwa vizuri. Sasa inafanya mtu sasa anakuwa tena na matatizo zaidi na mara nyingi pia ni mambo na kiafya, kwa sababu wengi wanatumia pengine dawa za kudunga kwa mwili, ambayo lazima iwe tu na changamoto ama side effects. Na ushauri gani uh, pengine unao kwa wasichana wanaosikiliza VOA Express wakati huu kuhusiana na, tusemeni, tabia ama hali ya kuongeza makalio? Kwa hivyo mi nashauri watu wajipende, mtu ajipende na ajikubali, na akumbuke kwamba mtu hajiumbi. Ni Mungu mwenyewe aliyekuumba na alikuwa na mpango mzuri na kukumba jinsi alivyokuumba. Kwa hivyo watu wajipende jamani, mtu ajipende na atosheke na jinsi alivyo. Kama ni kupendwa basi, wanaume wengi siku hizi wanaangalia tabia. Haya, ni Faith Njala kutoka Mombasa huko, uh, nchini Kenya, akituelezea masuala ya wasichana kuongeza makalio kama ambavyo yanajulikana allowance. Nafkiri huyu ni mtazamo wake yeye Faith, basi na kama mtu mwingine yote mkamiti alivyo na mtazamo tofauti, bila shaka wakati mwingine atatupasa katika VOA Express tupate wale wenyewe ambao wamefanya hiyo kitu, watatueleza kwanini, basi, ha, ha, swana, kwa nini basi aaana bila kuogopa kwamba wenza wao wataeleza, wata, watawaeleza nini, kama watakuja moja kwa moja kufunguka katika vyombo vya habari ikiwemo hiki VOA Express. Tunakushukuru sana msikilizaji, Upate burudani ya muziki. Kofi Olomidi anakuambia femfem oh, barabara le coeur de l'amour qui pleure Yeah, mpenzi msikilizaji kibao safi kweli kweli na kinarushwa kupitia VOA Express hapa Washington DC. Basi tukiwa tunaendelea katika taarifa nyingine ambayo ni kwamba ulaghai wa kidijitali unazidi kuongezeka katika baadhi ya nchi, uh, za Afrika, Ghana na Nigeria zinashuhudia kwa kiasi kikubwa, lakini baadhi ya nchi za Afrika Mashariki zinakumbwa na ulaghai wa kimitandao pia. Taarifa zinasema ulaghai katika mitandao sasa umetoka ndani ya nchi, uh, zile zinazohusika, lakini kuwa wa kimataifa za Afrika Magharibi kama vile Ghana nivyo kudokeza na Nigeria zimekuwa wahanga wakubwa, ambapo zinashuhudia ongezeko kubwa ya tatizo ile. Kwa mfano, shule zinatoa mafunzo kinyume cha utaratibu na kughushi vyeti, ambapo imeonekana ni tatizo kubwa. Lakini leo tuko na Borni Rute, mtaalamu na mchambuzi wa maswala ya teknolojia, anatueleza ni jinsi gani mtu anaweza kugundua hapa nimelagaiwa, iwe ni ana kwa ana ama kwa njia ya mtandao ni ile njia ambayo inakuwa ni ana kwa ana, au tunasema kwamba mtu unakuwa unaye kabisa, lakini anajaribu kutumia zile lugha ambazo wewe mwenyewe anakurubuni. Siku hizi kuna mitandao ya simu, sio lazima niitaje, lakini kama unavyojua, kuna mitandao ya kifedha mbalimbali, na juzi nadhani pia hii imetokea nchini Tanzania, kuna mama mmoja alikuwa anajaribu kutoa ushuhuda. Kwamba yeye yeah, ameragaiwa. Lakini ukijaribu kuangalia njia hii ya ana kwa ana mwenye, ni mtu mwenyewe. Sasa nampa nafasi mtu, kwa mfano, huyu mama mwenyewe aliragaiwa, akaambiwa kwamba ah, naomba simu yako ili niweze kufanya simu yako iwe na internet ya 5G. Kama unavyojua teknolojia imekuwa sahizi. Sasa ukijaribu kuangalia hii njia ambayo ni physical contact moja kwa moja, mtu umjui, una uhusiano naye, lakini wewe unamwamini. Chanzo kikubwa kwanza ni mtu mwenyewe kuweza kujitambua. Njia ya pili ni njia ambayo sio ya ana kwa ana, ni kwamba mtu labda unatumiwa faili fulani, aidha kwenye email address au kwenye simu, kuna message inakuja, mtu anakuambia labda ukicheza au ukijibu ndio, basi utakuwa umejishindia, lakini unapobonyeza labda ndio neno ndio au unapobonyeza labda usikilize mziki fulani, basi kwa njia moja nyingine, hapo hapo wanakuwa ameshapata access ya kukutrap au ya kukutega wewe. Unaendelea ni moja kwa moja kuhusu jinsi ya kujikinga. Boni anasema ni vyema watu wakaangalia kwa umakini na kutojihusisha na mambo ambayo hawana uhakika nayo ili watu wasiweze kukumbwa na ulaghai huu. Cha kwanza, cha kwanza naweza nikasema kwamba ni serikali zetu, hizi kuna sheria ambazo zimetungwa za makosa ya jinai kwa mfano kama Tanzania tuna sheria ya Cybercrime Act. Kwa hiyo ni jukumu kwanza la serikali kupitia, tuna TFRA. TFRA imekuwa inaendesha vipindi vingi sana, ikiwa inatumia wasanii, pia inatumia watu maarufu pia, inatumia watangazaji, inatumia katuni eh, eh, sasa nadhani hii njia ya kwanza ni kuzidisha zaidi na zaidi elimu. Basi, huyo alikuwa ni Bon Ruta, mtaalamu na mchambuzi wa masuala ya teknolojia, akiwa katika kipindi hiki cha VOA Express. Tunaendelea na kipindi chetu, kaa tayari kupata habari za dunia. Taasisi ya haki za binadamu ya Norway imetoa tuzo yake ya kila mwaka leo alhamis kwa kiongozi wa upinzani aliyejela huko Cuba, Luis Manuel Otero Alcantara, kwa kutohofia kukosoa utawala wa kiimla kupitia sanaa. Washindi wa zamani wanne wa tuzo ya Raftoni, Aung San Suu Kyi wa Myanmar, Jose Ramos Horta wa Timor Mashariki, Kim Dae-jung wa Korea Kusini na Shirin Ebadi wa Iran baadaye alishinda tuzo ya amani ya Nobel. Tuzo ya amani ya mwaka huu itatangazwa Oktoba 11 huko Oslo. E, jeshi la Israel limesema Alhamisi kuwa limefanya mashambulizi dhidi ya maeneo saba ya Hezbollah kusini mwa Lebanon wakati pia likitangaza kukamatwa kwa raia wa Israel anayeshukiwa kuhusika na njama yanayoungwa mkono na Iran ya kuwaua maafisa wa Israel. Mamlaka za Israel zimesema katika taarifa kuwa mtu aliyekamatwa ni mfanyabiashara mwenye uhusiano na Uturuki ambaye alihudhuria angalau mikutano miwili nchini Iran na kwamba walengwa katika njama hiyo ni pamoja na waziri mkuu Benjamin Netanyahu na waziri wa ulinzi Yoav Gallant. Kimbunga Yagi ambacho kilipiga Vietnam mapema mwezi huu kilifichua ukosefu wa maandalizi ya nchi hiyo kwa hali mbaya ya hewa na kuzusha wasiwasi kwamba dhoruba zaidi zinaweza kuikumba nchi hiyo msimu huu wa mvua, wataalam waliambia VOA kimbunga hicho kilipiga kaskazini mwa Vietnam hapo Septemba 7 na kilisababisha vifo vya vi watu 292. Watu 38 bado hawajulikani waliko na zaidi ya nyumba 73 zimejaa maji, mamlaka ilieleza. Ukraini imesema leo Alhamisi kwamba kitengo chake cha ulinzi wa anga kilitungua ndege zote 42 zisizokuwa na rubani ambazo Rusia ilizitumia katika mashambulizi ya usiku kucha, ikilenga mikoa mbalimbali nchini humo. Jeshi la anga la Ukraine limesema pia ilitungua kombora lililoongozwa na Russia. Russia imesema imeharibu ndege mbili zisizo na rubani za Ukraine katika mkoa wa Kursk na droni nyingine katika mkoa wa Belgorod. Mapambano ya anga yamekuja siku moja baada ya ndege isiyokuwa na rubani ya Ukraine kupiga ghala katika mkoa wa Tver nchini Russia, na kusababisha moto mkubwa na kuwalazimisha watu kuhamishwa katika eneo hilo. Basi mkamiti kibao safi kabisa kitwacho charenga chake Bobi Wine kutoka kule Uganda. mm -hmm. Samii safi kwelikweli, wajua maana charenga wewe, ah. Charenga anamsifia msichana, msichana mwenyewe mrembo kama mimi, kwamba wewe msichana mrembo hivi na vile. Najua nimebarikiwa kidogo kujuajua lugha hiyo <laughs> ya Uganda, anaongelea kuhusu msichana alivyo mrembo. Ah, swa, hapo sasa Meri unaniogopesha manake, tumetoka kule DRC eh, ukanijuza kile ambacho unafahamu <laughs> kwa Kofi Olomide kidogo, ukapata maneno pale. Tumekuja Uganda, haya basi, niko vizuri haswa, ni mambo ya lugha mchanganyiko. Tunazidi kusonga mbele, tunaingia kipengele cha barazani na barazani. Tulimuuliza msikilizaji swali letu kwenye Facebook linasomeka vipi, Meri? Huyu anaitwa DJ Sahani so, lakini swali lenyewe kwanza, Mkamiti, kabla sijaenda kwenye swali, nasema nini kifanyike kusaidia wasichana wadogo Tanzania kuepuka mimba za utotoni. Sasa naanza mm -hmm, so, na DJ Sahani yeye huyu anatokea Lubero, Kivu Kaskazini, DRC anasema kusema hilo, imekuwa ni changamoto kwenye nchi nyingi. Wazazi wanatakiwa kuwapa elimu nzuri watoto wao bila kuwaridhisha kimaslahi ato pia sisi wanaume tuwe tukisubiria ndoa. Ni maoni yake huyo kutoka DRC. Basi mimi namsoma Franklin Virenge, yeye anasema mimba za mapema zimekuwa kero kote barani Afrika. Mimba hizi haswa huchangiwa na matumizi mabaya ya mitandaoni miongoni mwa mambo mengine. Wazazi pia, haswa akina mama, wajumuike kuwajuza wanao, yani anamaanisha watoto zao, hatari za kujiingiza katika tendo la ndoa kabla hawajabalehe. Ni Frank n Virengi anatokea Kenya. Huyu hapa ananifurahisha kweli kweli kwa sababu anatoka kwetu. Anaitwa Wilfred Tambwe kutoka na Manyere, Nkansi, Rukwa, Tanzania. Nkansi, Rukwa, Tanzania. Anasema elimu kwa makundi rika kuhusu afya ya uzazi ni kitu muhimu sana, na elimu hii ianze kutolewa mapema sana mashuleni, kuanzia darasa la pili. Nadhani hii itasaidia kuokoa taifa na kutokomeza ujinga miongoni mwa vijana na msoma sasa Abdul Yusuf, yeye anapatikana huko airpoti Mpanda, Katavi Tanzania meri huko Katavi. Aha, si mbali sana na huko Nkasi ni maeneo ya huko huko kabisa, kabisa. Basi yeye anasema uh, kwa mada hii iliyopo mezani, hili jambo limekuwa ni changamoto inayosumbua sana Afrika kutokana na kukosa malezi mazuri kusimamia familia ili ikuwe na misingi mizuri yenye heshima na adabu kwenye jamii. Mila, desturi na taifa kwa ujumla yanakosekana. Kinachotakiwa kufanya ili kuokoa jahazi ni lazima serikali husika kuandaa makongamano kwenye jamii husika, wazazi washirikishwe na watoto wapewe elimu ya kutosha. Basi huyu stedo John ye ajasema anatoka wapi, lakini anatoa maone yake, anasema watoto wa kike tuwaombee tu, maana wanapitia majaribu mno. Chanzo umri omi HD anasema kikubwa ni kujikita katika maadili ya kidini. Maana miaka ya nyuma elimu ya dini ilitiliwa maanani, lakini miaka hivi karibuni mambo ya kidini yamewekwa pembeni. Hapo ndipo jamii yetu ilipojikwaa. Ila hili jambo likirudiwa, naamini ni miaka michache tu kizazi kitarudi kwenye maadili, na mambo kama haya ya mimba za utotoni, ushoga, ulawiti, usagaji yataepukwa kwa haraka. Masanja Kuyanja Yewi ni msanii anasema, kwa ufupi tu, wazazi na walezi tuwalinde watoto wetu. Richard Kambale anapatikana maeneo ya Beni, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, DRC, ameandika, tatizo ni hao wanaojiita haki za binadamu, kwani tayari a, Rais Magufuli alikuwa ameleta suluhu kwamba wale ambao wamezaa wasirudi shuleni ulikuwa Ilikuwa hiyo ni njia bora ya kukomesha huo unyama. Haya basi, ndio maoni yake Richard Kambale. Tukimalizia na Chris Christopher, ye huyo anatoa tu maelezo tu machache tu, anasema walimu warudishiwe mamlaka yao mashuleni, wazazi waondoe luninga zenye visimbuzi sebuleni, wazazi waonwe umuhimu wa kuwafundisha mabinti zao utu Huyu yeye anasema kwamba hii itasaidia sana kuwasaidia watoto waondokane na mimba za utotoni. Shukrani sana David Kajange kutoka Chikumbulu, Ileje. Hali kadhalika Masanja Kuyanja, wao unapatikana kule Tanzania. Tunashukuru kwa mchango wenu. Sasa basi, tupate burudani ya muziki kabla ya kukuletea yale maswala ya entertainment ambayo ya leo hii utamsikia ndani ya meza yuko nani hivi? Sasa basi tuende moja kwa moja kwa msikilizaji, msikiliza huko kwenye laini ya simu, anaitwa Benson. Tumpe nafasi kidogo. Kabla ya hapo ni hmm, wimbo mwanamuziki huyo, oh, ni Mary ni Benson huyu akishirikiana na uh, BN katika kibao kile cha extra pressure ndani ya VOA Express. Sawa sawa kabisa. Extra presha ya Omeru. Na yasikia vitu vizuri namna hii, unavipata VOA Express pekee kutoka studio namba kumi na tano Jumatatu mpaka Ijumaa, sa kuanzia saa kumi na nusu jioni saa za Afrika Mashariki, sawa na saa tisa na nusu alasiri kule Afrika ya Kati. Tunakupatia burudani maanake, VOA Express bila ya muziki, bado mambo yajaa, nakwambia, haswa na sasa. Tunaelekea wapi? Moja kwa moja tuelekee katika swali la leo, ambapo kila siku tunakuletea swali la leo na leo tunakuuliza, je, mabalozi wa mataifa ya magharibi waliingilia masuala ya ndani ya Tanzania kwa kuomba uchunguzi huru kuhusu mauaji ya watu, ya watu na kuhusu mauaji na watu kupotea? Haya basi, moja kwa moja anasoma ujumbe wake, huyu anajiita ni Joseph Jila, anapatikana Rock City Mwanza, Tanzania. Ameandika binafsi, vyombo vyetu vya ulinzi na usalama vinatosheleza. Hii jambo sio kubwa sana mpaka vyombo vichunguze Richard Kambale toka Beni, DRC anasema endapo waliongelea kuhusu haya mambo, ni kweli kabisa waliingilia yasiyowahusu, kwani tumeshuhudia jaribio la kumuua Trump mara mbili. Hakuna balozi kule Marekani ambaye ameongelea hayo. DDR sahani yeye, yeah, anapatikana Lubero, Kivu Kaskazini, DRC ameandika, hao mabalozi wanajua tu kuropoka, lakini nchi ikiwa kwenye shida hata hawawezi kutoa msaada. Wanapenda waendelee kuchukua wali zao. <laughs> Kumbuka, msikilizaji, ani maoni ya wasikilizaji wetu. Tukirukia kwake Joseph Gila kutoka Rock City Mwanza, Tanzania anasema binafsi vyombo vyetu vya ulinzi na usalama vinatosheleza, hii jambo sio kubwa sana mpaka vyombo vichunguzwe. Prince Dimalo anasema si dhani, bali wauliza kulingana na sheria, kwani kazi au majukumu ya mabalozi ni kuhakikisha kuna usalama wa wananchi wake. Na Kasim Saidi anasema ya nikiwa Kenya, hiyo ni kwa nini wananchi watekwe nyara na viongozi wa upinzani kuuliwa, na wenyewe wako mamlakani hawapotei Mabeni Mzungu Feki, yeye anapatikana Manyovu, Kigoma, anasema afadhali wafanye hivyo, maana kupotea kwa watu kumeshakuwa tishio kwa watu wengi wa Tanzania. Muhamed Charo anasema anapokea, nasema natokea pwani ya Kenya, ndio inawezekana kwa sababu mama amekuwa hawani anaezaa na kula watoto wake. Mama Samia anavyoendesha nchi sio sawa, huo ni udikteta wa wazi. Basi haya ni maoni yake Muhamed Charo kutoka huko Kenya. Tupate sasa maswala ya burudani Entertainment ndani ya VOA hapa leo hii, basi tunaye si mwingine Sande Shomari akituletea yale aliyotuandalia yanayo trend katika maeneo mbalimbali ya dunia katika burudani. Mwanamuziki nguli na mfanyabiashara mwanamitindo na rapa Shan Combs awali maarufu Didi alinyimwa dhamana kwa mara ya pili wiki hii baada ya rapa huyo na nguli wa muziki kukamatwa kwa makosa ya biashara ya ngono na ulaghai katika kutangaza mashtaka yao, waendesha mashtaka walimshtaki Combs, mmoja majina makubwa kabisa hip hop duniani, kwa kutumia umaarufu wake, walazimisha wanawake kufanya vitendo vya ngono vya kuwadhalilisha kama sehemu ya mpango wa muda mrefu wa biashara ya ngono na ulaghai. Combs mwenye umri wa miaka 54 alikana mashtaka hayo katika mahakama ya serikali kuu ya Manhattan ya mjini New York saa chache baada ya mashtaka hayo ya kurasa 14 kufunguliwa. Rapa huyo na mtayarishaji alitumia mali yake kibia shara ya kibiashara ikiwa ni pamoja na rekodi lebo yake ya Bad Boy Entertainment kuwasafirisha wanawake pamoja na wafanyabiashara ya ngono katika maeneo mbalimbali ili kushiriki katika maonyesho ya ngono yaliyorekodiwa ya trial freak-offs ambayo guji huyo wa muziki angetazama baadaye. Waendesha mashtaka walisema Combs anakabiliwa na kifungo cha hadi maisha jela na kisichopungua miaka 15 ikiwa atapatikana na hatia ya makosa matatu ya uhalifu: kula njama ya ulaghai, biashara ya ngono na usafirishaji ili kushiriki katika ukahaba na kwingineko. Tamasha la kuadhimisha miaka mia moja ijayo ya Jimmy Carter katika Carter Center wiki hii iliangazia msururu wa vipaji vya muziki na heshima, pamoja na mapato ya kusaidia programu za kimataifa za kituo cha Carter. Maonyesho hayo yalijumuisha kundi la b52 mwimbaji BB Winers na mkongo wa muziki duniani Angelik Kijo, Jason Carter mjukuu wa rais wa zamani, mwigizaji Rene Zelweger na kiongozi wa haki za kiraia Dr Bernis King walitoa hotuba za kuvutia. Tamasha kamili itaonyeshwa kwenye runinga ya umma ya Georgia Oktoba mosi, ambayo ni tarehe ya kuzaliwa Carter na vilevile vile atafikisha miaka mia moja na kundi kwingineko, mwanamitindo Fendi airejea miaka ya 1920 kwa mkusanyiko wake wa nguo za spring na summer wa mwaka 2025 katika wiki ya mitindo ya Milan. Hayo yalifanyika wiki hii, huku lebo hiyo ya kifahari ya Italia ikijiandaa kuadhimisha miaka 100 tangu kuanzishwa kwake mwaka ujao. Mwana mitindo alivaa sketi ndefu na tisheti, blausi laini na makoti marefu kama majoho ya kulalia. Fendi ilianzisha huko Roma mwaka 1925 na na Adele na Eduardo Fendi kama duka la ngozi na manyoya. Jones ambaye alijiunga mwaka 2020 anaunda pia kikundi cha ubunifu wa jumba la mitindo la Silvia Venturini Fendi, huyu ni msaidizi wa familia ya mwanzilishi. Wiki ya mitindo ya Milan itaendelea hadi Septemba 23, na hayo ndio tunayo katika burudani. Shukrani sana Sande Shomari, kwa maswala ya entertainment ambayo unayapata kila siku ya Alhamis pekee kutoka hapa VOA Express. Mary, naona muda nao ndio unakimbia kweli kweli. Basi hatuna budi kufunga virago hapa katika VOA Express kwa siku hii ya leo ya Alhamis nam. Nashukuru sana basi. Mkamiti ni matangazo ya VOA Express moja kwa moja. Ulikuwa nami Mkamiti Mary Mgawe na mwenzangu Mkamiti Kibayasi. Hadi wakati mwingine, shukran kwa