Barabara kabisa msikilizaji, ni siku nyingine tena ya Ijumaa, wengine mnaita furahi dei, mambo ni mazito kwelikweli, mambo ni mazuri. Wengine Ijumaa hii tayari basi, nawambia Ijumaa karimu, baada ya kupata swala ya Ijumaa tayari, mambo yanakuwa swadakta safi, upiga kazu yako pale, huko standby kuinjoi ijumaa yako. Na wengine wanakuambia tupo viwanjani, maeneo mbalimbali mbali ya burudani, ijumaa inakuwa supa safi Moto kabisa basi, mimi tayari nimekusha jaa tele kama pichi la mchele. Naitwa Sunday Shomari, namwona mwenzangu anacheka kweli kweli, ni bila shaka, na huyu mwenzake ni BMJ Mrithi. Na kwa kweli leo tunachangamka sana, sijui kwa nini hapa studio. Namwona pia mwelekezi wetu Aida Isa leo amevalia jezi, sijui nambari saba. Uh, mwana, mwana, mwana. Jezi maalum kabisa ile kavaa ya Zanzibar, anasema yuko standby <laughs> akiwakilisha safi <laughs> kabisa, msikilizaji, ndivyo mambo yalivyo hapa studio nambari eh, kumi na tano ambapo kama alivyokueleza mwenzangu Sandi Shomari, mengi tu yamepangwa e, leo na sijui kama tutayafikia yote, lakini kuna maswali ambayo yanaibuka kule nchini Uganda baada ya kutangazwa e, mpango mpya wa uwekezaji ama uwekaji e, wa kidijitali kwa sekta ya elimu e, na kubadilisha msimamo wa serikali ambao umekuwepo katika siku za awali. Utasikia yote hayo, lakini ni baadaye kidogo. Sandi bila shaka. BMJ Muridhi, umesema vizuri sana, bila kusahau msikilizi zaji leo Ijumaa pia Septemba 27 ni siku ya utalii duniani. BMJ, siku hii ni muhimu sana kwa utalii kote duniani, na ni kwamba katika kuangalia basi masuala haya ya utalii, BMJ, naangalia na kuzungumza na baadhi ya watu wanaofuatilia utalii hasa kule kisiwani Zanzibar. mm -hmm. na unajua kwamba utalii umekuwa uh, hasa najua kuhusu Kenya na pia na Tanzania eh, katika miezi ya karibuni watalii wameongezeka eh, sana, wanafurika kule katika mbuga na kadhalika. Kwa hiyo tutasikia mengi kuhusu kuhusu hilo, bila kusahau kwamba tutakuwa na jicho letu, na vilevile vile, tutasafiri mpaka pwani ya Kenya kusikia nini ambacho kinaendelea katika e, ukanda huo kwa ujumla kuhusu uh, burudani na spoti. Lakini kwanza tuanze mambo ya utalii sana. Bila shaka na huko, najua tutakuwa naye mzee mzima Kioko yuko standby kuangusha vitu vya kutoka pale eh, maeneo ya Mombasa katika mambo ya burudani na michezo. Basi moja kwa moja, BMJ unipe ruhusa kama ulivyosema, mimi niko tayari na standby kukupa masuala haya ya kule visiwani Zanzibar. Katika masuala ya utalii, moja ya maeneo mengi ambayo watalii wanafurika na kwenda kama ulivyozungumza, BMJ, ni katika visiwa vya Zanzibar kule Tanzania. Sasa moja kwa moja basi, pengine katika swala hili pia, BMJ, tumeshuhudia kwamba kwa upande huo kuna vijana wengi sana ambao wamejiingiza katika kazi za utalii. Vijana hawa wanafanya kazi za utalii kwa wingi kwelikweli kweli. Na lakini wanakutana na vitu mbalimbali, wana faida, kuna changamoto, kuna mambo mengine mengi ambayo yanahusiana na shughuli hizi za utalii ambazo pengine vijana wengi duniani wangependa kuzisikia. Sasa moja kwa moja basi tunaye Bwana Shalehe ambaye yeye ni kijana kule Zanzibar akifanya kazi hizo za utalii na moja kwa moja yuko hapa, uh, kwenye laini ya simu. Tueleze huko kwako wewe, faida ambazo mnakutana nazo ambazo naweza kusema mmezipata, na wewe binafsi, kwa uzoefu wako kwenye shughuli hii ya utalii? Kwanza pia tunajipatia kipato katika kuendesha shughuli zetu sisi wenyewe, ambapo tumesaidia katika mazingira tofauti ya uh, tuna survive, lakini pia ina kuongezea ujuzi zaidi, kwa sababu unapofanya kazi na wageni, of course, unajua tabia zile za wageni unajua jinsi gani walivyo, lakini pia unapongeza wigo katika akili yako, pia hawa wenzetu wanaishi vipi katika masuala mazima ya lifestyle. Kwa hivyo, lakini pia unapata kuongeza taaluma hususani katika ma pengine lugha na kitu kama hicho, na mimi nimeshuhudia maeneo mengi Zanzibar, vijana kwenye utalii wakizungumza lugha tofauti nyingi Unajua lugha, uzuri wa lugha ukiwa unaisoma, lakini pia ili upate kuweza kuongea zaidi, upate uzuri wa yule mhusika mwenyewe yani, mwenyewe ambaye anaongea ile lugha. Ndio maana unakuta urahisi unakuwa ni hivyo kutokana. Zanzibar ni kisiwa, kwa hiyo watalii ni wengi. Unakuta ukizunguka maeneo ya bichi, umekutana na mgeni ambayo anazungumza lugha ambayo, ambayo unajifunza kwa hiyo unakuwa ni urahisi kuweza kuimasa vizuri bila shaka, na pengine unaweza ukatueleza pamoja na faida nyingi ambazo zipo, lakini pia kuna changamoto ambazo mnakutana nazo katika kazi za utalii. Changamoto ni nyingi, kwa mfano kama hizo masuala ya kwenye utamaduni, ukiangalia zile zinakuwa zinamtugea kutokana na nchi moja kutowanakuja nchi nyingine. Kwa hiyo vijana wanakuwa wana wanaadapti baadhi ya tabia kama hizo za utamaduni wao, lakini pia ukiachana na hiyo, pia kuna swala zima la mmong'onyoko wa maadili tunasema nakuta vijana sahizi hawazingatii maadili yao, labda alikuwa ako hivi yako hivi. Na ukiwa umetaja changamoto hiyo ya soko na changamoto hiyo ya kufanikisha ajira, pengine nini ambacho ungependa kuona kwa upande wa serikali, hasa kusaidia vijana wadogo ambao ndio wanaingia kwenye biashara? Mawazo yangu mimi, serikali inatakiwa iandae mazingira bora, mazingira mazuri amini, katika masuala ya elimu, pia kuweza kuwafundisha vijana jinsi gani utalii unatakiwa uwe na sio kwamba labda uo- upate tutaratibu zao hivi unafata, lakini pia usisahau na utamaduni wako, lakini pia hususani kuwepo na elimu kubwa, pengine itakuwa inasaidia kuwapa vijana labda utalii unatakiwa uongozo hivi huo hivi. Yani vijana wa zamani, yani vijana wa sasa wasichukulie utalii ni kama uhuni. Unajua wazamani vijana walikuwa wanachukulia uta, utalii kama uhuni, lakini utalii ni biashara ambayo inakuwa kwa kasi kubwa saa hizi. Kwa hivyo vijana wanatakiwa apewe elimu zaidi, hususani kama sehemu za shamba watu kuwe kuna semina kama hivyo. Ukiachana na semina kama hizo za kuelimisha jinsi ya utalii, lakini pia waongeze kama elimu vyuo, kufungua kama hivi vyuo ambayo zinafundisha zaidi lugha kwa ufasaha zaidi, ili kuweza kupata vijana ambao watakuwa competent kwenye soko la utalii. Kitu kama hicho nahisi kitakuwa kinasaidia i kuwapata, kuwatengeneza zaidi katika ubora zaidi, ili kuweza kushindana katika soko la ajisi. Bila shaka, Saleh huyo ni kijana ambaye anafanya kazi ya udereva katika kampuni za utalii kule Zanzibar akizungumza mm -hmm. VOA Express moja kwa moja BMG, akisisitiza elimu, elimu, elimu, asema vijana wakipata elimu zaidi ndivyo mm -hmm. itakuwa rahisi kwao kufanya vizuri zaidi biashara ya utalii kwa manufaa yao. Bila shaka elimu ni kitu muhimu sana katika uh, nyanja mbali mbali, namwona Mbosso. Bila shaka, wakati Mboso anakuja kuna ujumbe wa katibu mkuu wa Umoja Mataifa Guterres siku hii ya utalii duniani akisema kwamba utalii na amani unawaleta watu pamoja, vyo unaweza kusaidia kutafakari dunia juu ya uhusiano wa kina kati ya utalii na amani, akisema kwamba unaweza kubadilisha jamii mm -hmm. na kutengeza fursa za ajira, kukuza ushirikishwaji na kuimarisha uchumi wa ndani. Basi tumsikie huyu mboso anasema, hodari! Twende kazi, tusikie vitu vinaanguka namna gani. Na Mbosa anakupa mambo mazito BMJ unajua? Ehe, ni safi kabisa maana Hodari hodari watu ni mahodari kweli kweli. Basi Juma hii natumaini huko Sadakta vizuri sana, kuendelea kuwa hodari. BMJ, muridi sasa, tunaelekea wapi? Twende moja kwa moja mpaka kule nchini Uganda ambako kama nilivyokuwa nimeelekezea wasikilizaji, tunaangalia mambo yanaitwa ajenda ya kijidijitali, ajenda ya kidijitali ambapo maswali yameendelea kuibuka baada ya serikali ya nchi hiyo tangaza hatua mpya kuhusiana na eh, jinsi ambavyo imewekeza katika uh, sekta ya kidijitali katika uh, pia katika sekta ya elimu na dijitali na jinsi ilivyobadilisha msimamo wake wa awali ambao uliruhusu vifaa vya kielektroniki vya mkononi kama vile simu kwa mfano kutumika darasani, wanafunzi wanaweza kutumia, na baadhi ya wadau wanasema kwamba jambo hilo limeleta mkanganyiko katika sekta hiyo tangu waziri wa elimu huyu akiwa ni mke wa rais Museveni, Janet Museveni eh, kutangaza kwamba vifaa hivyo vinaweza kutumika na kuwaongeza, ili wa, wanafunzi wapate kuongeza ujuzi, ujuzi wao hasa katika masuala ya teknolojia zinazoibukia kama vile eh, akili mnemba ah, yani AI. Sasa mustakabali wa hili ni upi? Nimezungumza muda mfupi uliopita na mdau wa elimu mwalimu Sami Kisitu. Kwanza nimemuuliza anahisi ni kwa nini mpango huo umeibua sinto fahamu licha ya kuzinduliwa na viongozi wa andamizi serikalini, ulikuwa ume, umezinduliwa wakati ambapo uh, hamasa ya kutosha ilikuwa haijafanywa ili jambo hilo lifahamike vizuri sana. Kwa hivyo kutokana na hali iliyotokea, uh, miongoni mwa wadau wa mbalimbali wanaoendeleza masuala ya elimu uh, iliyoamriwa kwamba Uh, mchakato huo uh, urudi nyuma kidogo ili waweze ku, kuangalia jinsi uh, hali hiyo itakavyoshughulikiwa endapo wanafunzi wataruhusiwa kuwa na simu uh, shuleni. Uh, kwa upande mwingine tunaona uh, kwamba ningekuwa yani, kungetokea uh, vipingamizi au mikasa mingi kutokana na matumizi ya simu na wanafunzi ambao labda walikuwa hawajahamasishwa na tena, walimu walikuwa hawajahamasishwa vile vile, na wazazi walikuwa hawajahamasishwa kuhusu jinsi uh, uh, swala hili lingedhibitiwa, sana sana matumizi mabaya ya simu yangedhibitiwa uh, shuleni. uh, kwa hivyo, kutokana na hali hiyo yasintofahamu ndio maana Wizara ya Elimu imejitokeza na huo uh, mpango mpya wa kusema kwamba uh, jambo hilo lisurutishe kwanza liahirishwe ili mchakato uh, uangaliwe upya. Na sasa haya yanatokea wakati ambapo, kama unavyojua, mfumo ambao ama mifumo ambayo imekuwa eh, ikiimarishwa ya kuwezesha wanafunzi sio tu hapa Uganda lakini hata na kwingineko kutumia vifaa hivi kwa manufaa ya kwa mfano kama tuseme wale, wale wanaofanya utafiti e, utafiti pia kwa masomo na mambo mengine ambayo yanaweza kuifaidi jamii katika siku za usoni. Je, unaona kwamba e, kwa sababu hii hali ya sintofahamu inayoendelea Uh, hii inaweza kuifanya Uganda isalie nyuma wakati mataifa mengine yanasonga mbele siku hizi, ambapo uh, kuna shabikiwa masala kama akili mnemba hii wanaita AI. Uh, kwangu kwa maoni yangu naona kwamba uh, serikali zingefuatilia uh, zile hatua mbadala ambazo uh, zingewezesha uh, mkakati huu wa kidijitali kuyumukinika katika jamii yetu kama Uganda. Mchakato huo ungeenda sambamba na hamasa na halafu na labda uundaji wa uh, mbinu za kudhibiti matumizi mabaya ya simu. Mwalimu Sami Kisitu akijiunga uh, nasi kwa njia ya simu hapa kutoka Kampala Uganda, naona ni wakati mwafaka. Sasa tuangalie habari za dunia. Sande Shomari, bila shaka, tuende kwenye habari za dunia. Benki ya Dunia ilisema inaweka hatua za kuhakikisha wanaopokea mikopo ya Uganda hawabaguliwi na sheria kali dhidi ya mashoga nchini humo. Msemaji wa benki ya Dunia alisema hatua hizo ambazo zinajumuisha utaratibu huru wa ufuatiliaji ili kuhakikisha taratibu zinafuatwa utatumika kwa miradi inayoendelea na ili mipya. Risasi zilifyatuliwa Alhamisi usiku karibu na ikulu ya raisi katika mji mkuu wa Guine Conakry, na jeshi likafunga katikati ya jiji kwa muda na kuwaondoa watu mwanahabari wa eneo hilo Forde Tore, ambaye alikuwa mita mia chache tu kutoka ikulu ya rais, aliambia The Associated Press, shirika la habari, kwamba alisikia milio ya risasi na kuona watu wakikimbia kwa hofu. Ripota wa AP karibu na ikulu aliona wanajeshi waliokuwa na silaha nzito wakishika doria mitaani. Bunge la Tunisia ilitazamiwa kupiga kura kuhusu marekebisho makubwa ya sheria ya uchaguzi hii leo Ijumaa, siku tisa kabla ya uchaguzi wa rais ambao upinzani inahofia kwamba yataimarisha utawala wa kimabavu wa Rais Kais Saidi. Mswada huo unaiondolea mahakama ya utawala mamlaka yake ya kusuluhisha mizozo ya uchaguzi. Kuna uwezekano wa kupita katika bunge lililochaguliwa mwaka 2022 kwa asilimia 11 baada ya Saidi kuvunja lile la awali na kusababisha upinzani kususia. Shigeru Ishiba mwanasiasa mkongwe mwenye sifa ya kuwakera wahafidhina wenzake, anatazamiwa kuwa waziri mkuu ajaye wa Japani baada ya kushinda kinyang'anyiro cha uongozi wa chama cha Liberal Democratic Party leo Ijumaa. Ishiba, mwenye umri wa miaka 67, na waziri wa zamani wa ulinzi, alimshinda muhafidhina na mbobezi wa sera za nje Sanae Takaichi katika e duru ya pili ya kura za ndani ya chama. Wingi wa wabunge wa LDP unamaanisha kwamba atakuwa waziri mkuu huenda wiki ijayo. you You In stew, then if busy back a a a shot, want top, it's I haya, mzie wa kazi huyo Diamond uh, Platnumz akishirikiana uh, na Calligrapher Jones. Mjee, unawasikiwa wanavyoangusha hapa kufoka foka huko safi kabisa uh, Cali Calligraph Jones uh, mara nyingi uh, wanasema kwamba alikuwa amezaliwa ha hapa Marekani kama Marekani mweusi lakini kahamia huko Kenya, eh, kwa sababu kwa sababu <laughs> foka, foka zake zinafanana sana na Wamarekani weusi, wachambuzi wa mambo ya uh, usanii wanasema. Lakini ndivyo hivyo, vitu hivyo, msikilizaji, ngoma ni wakalale, eh, kama alivyosema mwenzangu, pamoja pia na msanii tajika kutoka huko Bongo wanashirikiana bila shaka bila shaka. Sasa BMJ, kama kawaida ya Ijumaa, tunakuwa na kile kitu chetu cha jicho letu, au sio? Safi kabisa. E, jicho letu leo linatazama kuhusu swala la maadili kwa vijana e. Swala ni kwamba wanauliza je, kuna umuhimu wa wazazi kutembelea na kukagua kaunti za mitandao ya kijamii ya watoto wao ili kulinda maadili. Mwenzetu Lusipati amezungumza na baadhi ya vijana kutoka Sangu, pamoja na mzazi mmoja akiwakilisha wazazi wengine, kutoa ushauri wao. Tumsikilize. Kwa majina anaitwa Viena Saidi. Kwenye suala la wazazi kukagua ili kutembelea mitandao ya kijamii ya watoto wao, nadhani kunakuwa hakuna haja. Msingi huanzia kwenye kabla mtoto hajaanza kuvifanya hivyo vitu umemjengaji mtoto wako ili asiposti e, e, picha za utupu kwenye mitandao yake ya kijamii kwa sababu kama atakuwa ameshaanza kuposti, yaani kuitoa akili yake kwenye kuona ni kitu kibaya kuposti akikaa utupu, inakuwa ni kazi ngumu sana kuliko kuanzia kumkataza kabla hajaanza kuposti. Yaani akiwa mtoto, ulimfundisha nini anapokuwa na umri mdogo? Umemwelekeza nini kuhusu matumizi ya mitandao ya kijamii naitwa Mohali Kote. Kiukweli mimi ninaona ipo faida ya wazazi au walezi kutembele... Na kukagua akaunti za mitandao ya kijamii za watoto wao. Kuna vijana ambao bado wapo under control ya wazazi na walezi. Kwa hiyo ni vyema kama mzazi au mlezi kukagua, kuona matumizi ya kijana wako katika mitandao ya kijamii yamejikita upande gani. Mitandao ya kijamii inaweza ikajenga na kubomoa, vitu vizuri vinapatikana na vitu vibaya pia vinapatikana huko, huko. Ni madhara yapi vijana wanaweza kuwasababishia wazazi wao endapo wataona yale mambo yasiyofaa yanayochapishwa na watoto wao. Mda mwingine tunaweza tukaua wazazi wengi sana kwa kupata msongo wa mawazo, kwa sababu pengine alimlea kwa maadili mazuri tu, lakini namna ambavyo mtoto amesoma huko alikokuwa amesoma, makundi aliyokutana nayo huko, na vitu anavyoviona mtoto wake anaviposti kwenye mitandao ya kijamii anaona, mbona mimi hii elimu mtoto sikumpa? Anapata msongo wa mawazo, pengine anaweza kupoteza maisha, yaani inamuumiza wewe. Kama mzazi una ushauri gani kwa wazazi wengine juu ya kufuatilia ni nini watoto wao wanakifanya katika mitandao ya kijamii. Ni lazima ujue aina ya marafiki anaokuwa nao huku mtandaoni, anaowafollow, wanaomfollow, lakini ni muhimu pia kujua anaposti nini, katika maudhui gani. Oh, umesikia vitu hivyo ehe, unasikia na ni swala moja muhimu sana katika hasa watoto. Mara nyingine unakuta kwamba wapo simu kwenye simu, lakini hujui nini ambacho wanakiangalia, alafu unakuta pia ni wajanja bmj mm -hmm. kama wanakuwa kwenye simu hata kama mzazi uko pale, anaweza kaikunja ile simu yake ka akaisogeza karibu ya uso akalala chini mm -hmm. hata usione kitu gani anachokitazama, lakini nafikiri kuna umuhimu wa wazazi kufahamu, kwa sababu wakati mwingine kuna vitu vinatuma ambavyo sivyo watoto wanatakiwa kuviona, na nafikiri kama ulivyozungumza juzi, Instagram ameanzisha hii teen accounts, ndio wala zinakuwa na kinga fulani fulani, kwamba maudhui fulani fulani hayawezi kwenda pale. mm -hmm. kwa sababu kama mtoto yote akiingia Instagram atakutana na vitu vingi vya tofauti na vingine ambavyo hatakiwi kuviona, manake ni ya kuwa kinga. Sasa nyakati zimebadilika, msikilizaji, sio kama zamani. Sandi Shomari unasema kwamba bila mziki show haiendi, manake na kupa nafasi uambie wasikilizaji <laughs> nani ambaye tunamsikiliza sasa hivi? Kimswak ushamsikia huyo ni nani? Sikiliza <laughs> we, kitu chake wele kuu, alafu takueleza zaidi. Safi kabisa, tusikie ngoma. M, hiyo lugha ukisikia, ulikuwa nataka nikueleze ni wapi unaisikia, kama ya wapi? Mi nasikia Masai, Masai <laughs> bila kine, sijathibitisha. <laughs> <laughs> Sawa kabisa, labda tutamuuliza Kioko. Kioko wa naye anaweza akachangia, lakini mi nikiangalia hapa kwenye YouTube huyu ni mwimbaji kimswak welekuu wanasema uwele ni kijana wa Sudani Kusini kwa mujibu wa hayo ambayo mimi nimeyasikia, lakini ukiangalia hii lugha BMJ kama wanavyosema mm -hmm. Kweli, mm -hmm. inaonekana kama vile unaongea Kimasai, lakini ni jamaa wa Sudan Kusini huyo <laughs> Sasa tutamsikiza Kioko naye anasemaje kwa upande wake, lakini hii ngoma mm -hmm. ni ngoma ambayo inatamba sana na kwenye YouTube wa jamaa wamejitahidi mpaka sasa hivi wana views zaidi ya elfu sitini na moja alafu wanasema wao wanaangalia kuimba denso. Hmm. na denso pia ya South Sudan, yani ni denso, sio ya Jamaica hmm. lakini ya Sudani Kusini. Labda tumpe nafasi Kioko atuletee vitu pia, akitueleza <laughs> yeye anasikiaje ngoma hiyo. Karibu Kioko. Mimi, mimi nasikia kama ni ngoma kutoka Antananarivo na <laughs> rivo <laughs> Madagaska. Kwa kweli kila mtu ana masikio yake, sio mchezo. okay. Sawa kabisa Kioko, sasa tueleze Kioko, mambo yako namna gani huko leo Eh, nimegusia michezo kwanza. Kesho vijana wa shule za msingi zaidi ya uh, mia moja hamsini wamealikwa na mwanariadha wa Kenya Ferdinand Omanyala katika Nairobi Tennis Club. Amefadhili mashindano ya siku moja ya tennis, kwa sababu hivi karibuni alizindua wakfu wa Omanyala, yaani Omanyala Foundation, na lengo lake ni kufadhili vijana kuanzia ngazi ya chini. Mwezi wa tano mwaka huu walifadhili wanariadha wa mbio fupi kutoka shule za sekondari, na anasema wakufuu wake unanuiwa kuwapa nafasi vijana wasio na fursa kubwa ya kugundua talanta zao, ili wanapokuwa wakubwa kuiona michezo kama moja manjala, njia moja ya uwekezaji. Omanyala ndiyo mwanariadha anayeshikilia rekodi ya Afrika katika mbio za mita mia moja. Sio mchezo, ni jambo jema, jambo zuri sana kwa Omanyala kulifanya, kwa kweli bila shaka kabisa, kabisa mm-hmm. Ni jambo muhimu, anafadhili kwa wanamichezo wa, wa mbalimbali kutoka Kenya wasipate tabu vile alivyopata bila kumgundua kipawa kipa chake mapema. Mara kwa mara pia, huwezi kutuacha bila kutuajimbia nini kinaendelea upande wa burudani. Ni wikendi Kioko, twende kazi. Unajua, unajua BMJ hii ni wiki ya uh, kuhamasisha uh, utalii dunia nzima na hapa Kenya Eh, hafla mbalimbali za burudani zimeandaliwa. Kwa mfano kuna kitu kipya kimezinduliwa Mombasa, mashindano ya kuendesha tuktuk, yaani huenda miaka inayokuja ukaona inaingia hata kama mashindano ya dunia ya tuktuk Mombasa, wamesema mm. hii itashuhudiwa kesho na ukumbi wa mamangina umeandaa eh, fashion umeandaa uh, mashindano ya mziki wa kitamaduni na pia uh, mambo ya vyakula, lakini zaidi burudani ya mziki inapelekezwa katika kusini mwa pwani kijana chupukizi sana ambaye Gen Z Tremio yuko sikualia kumrudisha watu na mziki. Alafu kesho kuna mwanamziki wa chapa ya Ohangla ameleta kitu kinaitwa Ohangla Beach Party. Huyu ni Prince Inda, atakuwa anamrudisha pia eh, katika Bamburi Beach hapa pwani ya Kenya na pia kuna Samido siku ya Jumapili. Hawa ni wanamziki ambao wamealikwa kuadhimisha utalii wa nyumbani kupitia mziki. Sawa sawa kabisa, Josphat Kioko, shukran sana kwa kutujuza hayo. Tunasubiri tena Mungu akijalia, uh, wiki kesho Ijumaa utujuze mengine, wakati ambapo tutakuwa tunaingia kwenye weekend. Asante sana mwenzetu, weekend njema mzee wa kazi, natakia siku nzuri ya utalii na amani safi kabisa mambo hayo msikilizaji kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika matangazo ya VOA Express. yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii sasa hivi Sande Shomari tunavyozungumza anazungumza huyu waziri mkuu wa Israeli katika eh, baraza kuu la umoja wa mataifa e, moja ya hotuba ambazo zilikuwa zinasubiriwa sana katika unajua wiki yote hii viongozi mbalimbali wamekuwa pale sasa hivi ndo anamalizia kutoa hotuba yake e, na imekuwa ikitazamwa sana kwenye mitandao. Nilikuwa nimeona hilo ni suala muhimu kwa sababu mitandao imefurikwa, anauliza je, atasema kitu tofauti na yale ambayo amekuwa akisema kuhusu msimamo wake e, kuhusu vita vya uh, Israeli na Hamas, bila shaka vilevile kule Lebanon mambo anavyoendelea bila shaka vilevile vile bmj kwenye mitandao ya kijamii Twitter, Facebook na Instagram. Kule nchini Tanzania, msanii wa muziki wa hip hop nchini humo Emmanuel El Bariki wa mrufu, wanamwita Nei wa Mitego, mm -hmm. Leo ametinga kwenye Baraza lasana, la Sanaa la Taifa, ofisi za baraza hilo kwa ajili ya kuitikia wito wake wa baraza hilo kufuatia wimbo aliotoa unaitwa Nitasema, ni kibao chake kipya ambao ametoa hivi karibuni, na amekuwa akitoa ukosoaji dhidi ya rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Sasa ameitwa na baraza hilo kwenda kujieleza ee, nasema basi, ameenda huku akiongozana na wakili wake Jebra Kambole na baada ya hapo amezungumza na wasanii yale yaliyojitokeza kwa uh -huh. hiyo hiyo ndio mambo ambayo ee, wanaangalia kule, hasa wakiangalia swala so zima uhuru wa kujieleza u na kumekuwa na vuta ni kuvute ambayo imeendelea tangu wiki iliyopita kumekuwa mengi tu huko nchini Tanzania naona muda ndo huo tuliokuwa nao kutoka hapa studio nambari 15 upande wa pili tumekuwa naye Aida Issa msimamizi wa matangazo Hadija Riyami hapa studio nimeshirikiana na Sandi Shomari mimi naitwa BMJ Mridhi kuwa na wikendi njema