ni VOA express kutoka hapa jiji kuu la Marekani mjini Washington. Karibu msikilizaji, katika matangazo yetu ya leo. Ni Oktoba mosi mwaka huu wa elfu mbili na ishirini na nne siku ya Jumanne. Naitwa Mkamiti Kibayasi, lakini siko peke yangu, nipo na mwenzangu ambaye amejaa kama pishi la mchele Hujakosea Mkamiti, nimejaa vilivyo kabisa. Nimeshiba na kujaa tele kama pishi la mchele alivyosema Mkamiti. Naitwa Sunday Shomari. Msikilizaji, katika siku hii ya Jumanne, ikiwa ni saa tatu na nusu za asubuhi hapa Washington, kumi na nusu alasiri pale Afrika ya Mashariki, na tisa na nusu pale Afrika ya Kati. Msikilizaji, najua hivi sasa wengi wako kwenye shughuli zao, na wengine mko kwenye madaladala, wengine mko kwenye matatu, wengine mko kwenye boda boda, wengine mnasafiri na kufanya shughuli mbali mbali. Basi na sisi tuko pamoja na nyinyi katika VOA Express tuweze kusafiri pamoja na kupeana habari mawili matatu yanayojiri kila kona ya ulimwengu huu. Hali kadhalika hati wendi hivi tunakwenda na burudani ya muziki ili kukupa wewe msikilizaji burudani swadakta na safi kabisa, bila kusahau leo ni Oktoba mosi, siku ya kimataifa ya wazee, siku muhimu sana hii leo, msikilizaji tunafahamu majumbani mwetu, katika mashughuli zetu tuna wazee wetu ambao tuko nao kila wakati. Leo ni siku muhimu, basi jitahidi kumkumbusha na kumshukuru na kumwenzi mzee wako. Sasa basi katika swali letu la barazani tunauliza, je, wazee wanahudumiwa ipasavyo katika eneo lako? Wengi mmeshirikiana nasi kwa kuandika kwenye Facebook, asante sana kufanya hivyo. Tutasoma maoni yenu moja kwa moja hapa kwenye matangazo yetu, lakini pia wale ambao bado hamjaingia kwenye Facebook tafadhali, rukia pale ndani ya Facebook tuma maoni yako, na vilevile, msikilizaji, usisahau pale kwenye Facebook ituma maoni yako. Pia kuna swali la leo ambao tumeliweka wewe uweze kuchangia pia. Sikiliza na changia mada kwenye swala hilo, ambao tunasema una maoni gani kuhusu hatua eh, ya bunge la Kenya kuchukua hatua ya kufungulia mashtaka na kumuunda madarakani naibu raisi Rigathi Gachagua. Gachagua basi tuwe pamoja lakini moja kwa moja basi nikiwa standby hapa kupa vitu vya leo, naanzia huko nchini Tanzania. Hii ni baada ya mahakama nchini humo kwa hukumu wa utumia wa tukio la kumbaka na kumrekodi binti ile chini ya umri wa miaka kumi na nane. Wengi wamezungumza juu ya hatua hiyo na watetezi wa haki za binadamu pamoja na asasi za kiraia wamepongeza pia hatua ya mahakama ya Tanzania e, kufanya kitendo hicho cha kuwafunga watu hao maisha kwa kosa hilo. Hilo ni kosa ambalo wengi walikuwa kilifuatilia. Ni habari ambayo ilitikisa E, vyombo vya habari na nchi ya Tanzania e, wakimwita dada huyu wa binti wa yombo bila kumtaja jina lake. E, kesi hiyo inafahamika kwa kiasi kikubwa kwa sababu ya vijana ambao kwa pamoja walimbaka e, mtoto huyu wa kike. Sasa basi, wengi wamezungumza. Tunaye Fatma Rajabu, huyu ni mkazi wa Mgomeni Unguja, e, atuelezi jinsi yeye kwa upande wake alivyoguswa na uamuzi huu. Nimefurahishwa sana na maamuzi ya mahakama. Najua hii sio maamuzi yao tu, majaji mahakimu, sijui na ma, na waendesha mashtaka, hii inatokana na ushahidi uliokusanywa. Pia niwashukuru mashahidi waliojitokeza kuipambania hii kesi, mahakimu, wanasheria na kuhakikisha mwisho wa siku binti wa yombo amepata haki yake. Hii kwanza imetuheshimisha kama wanawake. Tulisikitishwa sana tulivyoona video ya mwanamke mwenzetu akifanyiwa udhalilishaji Katili, unyama ule wa kupindukia. Wengi wetu tulitamani hata tujitokeze kufanya maandamano madogo ya kudai serikali itende haki kwa yule binti, lakini serikali imeona, vyombo vya sheria vimesimama na binti mpaka dakika za mwisho, na leo hii tumeona hukumu imetolewa. Pia ni shauri serikali ya mapinduzi ya Zanzibar, nao iwe funzo kwao, kwa sababu huku kwetu mara nyingi kesi zinakuwa zinatokea kama vile, lakini hazichukui muda mfupi hukumu ikatoka kama tunavyoona kesi ya binti wayo imechukua muda mfupi sana na hukumu imetoka, haki imetendeka ipasavyo. Kwao ni shauri serikali ya mapinduzi ya Zanzibar, mahakama za Zanzibar nazo ziwe zinatenda haki kwa wakati, zisiwe zinachukua muda mrefu. Bila shaka huyo ni Fatma Rajabu akizungumza kutoka Magomeni kule Unguja. Lakini vivetu naye Eric Shingashinga, yeye huyu ni mkazi wa Geita, Mwanza, na upande wake anaeleza jinsi alivyopokea hatua hiyo. Kwangu mimi nimepokea kama funzo, kwa maana kwamba vijana wengi wamekuwa wakikatiza ndoto za wasichana walio wengi, kwani wanapofanya kosa la ubakaji, wanapelekea wale mabinti kunyanyapaliwa, ambao wanakuwa wamefanyia hicho kitendo. Na ukirejelea uh nyuma uh, watu ambao wamekuwa wakifanya makosa hayo, wengine wamekuwa wakitoa rushwa na kesi zao kufutwa, zinakuwa hawapewi uh, adhabu ambayo inatoa funzo kwa vijana kwamba wakifanya makosa hayo yao, wanakuwa wanahatarisha maisha yao. Imeleta funzo kwetu vijana, vijana wengine wote ambao wamekuwa wakifanya matendo yao hayo na pengine wana mawazo potofu ya kuwafanyia ubakaji mabinti, kwa maana kwamba ukifikiria ni kijana wa miaka 19 20, unafungwa kifungo cha maisha, na maana unakatiza ndoto zako. Kwa hiyo imekuwa kama funzo huo, na tunashukuru kwa uamuzi huo uliofanywa na mahakama. Santeni bila shaka, huyo ni Eric Shing-Shinga, mkazi wa Geita, Mwanza, Tanzania, naye akitoa maoni yake msikilizaji. Uh, kama unasikiliza matangazo haya, hii ni VOA Express ikitangaza moja kwa moja kutoka Washington DC. Kesi hii mkamiti imegusa wengi na mm -hmm. Wengi walikuwa wakizungumza huko nchini Tanzania na vilevile vile, uh, watetezi wa haki za binadamu wanauliza hivi sasa kwamba sasa hawa waliotenda ichi kitendo wamehukumiwa, lakini je, yule aliyewatuma yuko wapi? Hilo ndio swali ambalo mm -hmm. Bado halijapata majibu sahihi, bila shaka, na tutaendelea kufuatilia hali hiyo. Basi moja kwa moja mkamiti, eh, ni wakati wa kupata kibao cha muziki. Kibao hiki kinatoka kwake mwanamuziki sana mkamiti huyo, yeah, eh? <laughs> yeah. <Manake> vo Express ane mpenda sana anakuja gudu chake my man inayotupa fursa ya kusonga mbele katika kipengele kingine ambapo tunabaki hapa katika ardhi ya Marekani. Unajua, jana, siku ya Jumatatu, mwanamichezo uh, kimataifa kuanzia hapa Marekani na nje ya Marekani walipata msiba mkubwa wa kuondokewa na mwanamichezo nguli ambaye asili yake ni Afrika katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo. Ninamzungumzia uh, ni Dikembe Mutombo, Mutombo ambaye alizaliwa hmm, Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo, na kabla ya kuhamia hapa Marekani na kucheza mpira wa kikapu katika chuo kikuu cha George Town alikuwa akichezea Denver Nuggets alipochaguliwa mchezaji wa nne katika drafti ya mwaka 1991. Ifahamike kwamba Dikembe Mutombo alikuwa mchezaji maarufu wa mpira wa kikapu yaani, basketball, na alikuwa mmoja wa wachezaji bora wa safu ya ulinzi katika historia ya NBA, na vile vile balozi wa muda mrefu wa kimataifa wa mchezo huo, ambapo kama alivyosema, amefariki jana Jumatatu baada ya kupambana na saratani ya ubongo na amefariki Akiwa na umri wa miaka 58, kulingana na shirika la habari la Associated Press AP, ni kwamba familia yake ilisema miaka miwili iliyopita kwamba alikuwa akipatiwa matibabu huko Atlanta, hapa nchini Marekani kwa sababu ya uvimbe katika ubongo, na NBA imesema katika taarifa yake kwamba wakati wa mauti au kifo kinamfika, Mutombo alikuwa amezungukwa na familia yake. Na Dikembe Mutombo alikuwa mkubwa kuliko maisha, ni maneno ambayo yalielezwa na kamishna wa NBA Adam Silver, ambaye mbali ya kusema hivyo aliongeza kwamba Mutombo akiwa uwanjani alikuwa mmoja wa wazuiaji mashuti makubwa na mchezaji mzuri sana upande wa ulinzi katika historia ya NBA. Alikuwa akiwasaidia watu kwa moyo mkunjufu ambapo Mutombo alicheza msimu wa 18 kwenye ligi ya NBA akitokea chuo kikuu cha George Town na alichezea timu mbalimbali mbali, kama vile Denver Atlanta, Houston na nyinginezo. Mutombo alicheza mara ya mwisho msimu wa mpira wa kikapu mwaka 2008 mpaka mwaka 2009, na alitumia muda wake baada ya kustaafu kwa masuala ya hisani na kibinadamu. Na mbali ya yote hayo alizungumza lugha 9 na katika masuala ya kibinadamu hayo alianzisha wakfu wake ambao ulikuwa unajulikana kwa Dikembe Mutombo hapo mwaka 1997 ambao ulikuwa ukiangazia kuboresha afya, elimu na maisha bora kwa watu wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, DRC. Bila shaka Mkamiti, kama walivyosema, Dikembe Mutombo alizaliwa Juni 25, 1966 na alizaliwa kule Jamhuri ya Kidemokrasia ao kama ulivyoeleza kwa jina lake Dikembe Mutombo Mpolondo Mukamba Jean Jacques wa Mutombo, hilo jina kamili kabisa la mm -hmm. Dikembe wa Mutombo. Lakini vilevile Kamiti, kama ulivyosema hapa Georgetown, hapa pa Washington DC, ndo alipoa kuchezea mpira wake kaka akiwa shuleni Asa. na baada ya kutoka hapo, na alitamba sana miaka ile mkamiti, kiasi kwamba alikuwa akipiga ile Yaani, hakuna mtu anaweza mpita Mutombo, na akipiga ananyosha kidole na mei kusema kupita <coughs> <Uwezi>. Hapa <coughs> <coughs> wakimkumbuka na kumwita Maunti Mutombo, maana ni kama vile mlima, rafiki yangu, kwanza ni ni... mrefu <coughs> kwa sana eh? Sasa unampitaje Mutombo kwa urefu ule, ndugu yangu? Halafu unabloku ana bloku kila kitu. Urefu wake ulikuwa futi saba na inchi mbili ni kama vile mkamiti, kwenye mlango hapa studio, pengine inabidi ainame, si ndio? hasa <laughs> ya <Yes, sir. Yeah>. Mlango <laughs> <laughs> huwezi kupita hapa, hawezi yeah, kupita eh, hey. Sasa Dikembe, mpaka hapa viewer wetu, tulifanya naye mahojiano nakumbuka, watu walipiga mm -hmm. naye picha miaka ya nyuma, amefika hapa. Tunamkumbuka kwa mengi sana. Na, na, na, mkamiti kama unakumbuka, wakati wa basketball, mchezaji mmoja wa Tanzania maarufu sana, mrefu, alivyoingia kwenye NBA, Hashim Thabit. Thabit. Watu wengi walimwona, alitamba alipokuwa shuleni pale, kwamba ni defensive player. Alipata ushindi kama huwa Mutombo, kuchaguliwa kuwa mchezaji bora wa ulinzi. Kwa hivyo wengine NBA wakasema huyu anaweza kuwa pengine kama Mutombo, lakini bahati mbaya sana hakufika huko. Hakufika huko na akatoka kwenye ligi NBA kwenda kule G League, hatimaye tena hakuendelea na basketball hapa Marekani. Kwa bahati haikuwa yake, lakini wengi walivyomwona alivyokuwa mrefu anazidi futi saba unaona, eh, na ule uwezo wa kuzuia alipokuwa chuo walifikiri itaonekana kwenye mbia lakini haikuonekana. Yes, basi tutaendelea kumkumbuka sana Mutombo kwa mengi aliyoyafanya, lakini nafikiri ni wakati wa kupata sasa habari za dunia. na katika habari za dunia mswada wa kufungulia mashtaka na kumwondoa madarakani naibu rais wa Kenya Rigathi Gachagua umewasilishwa bungeni. Spika Moses Wetangula ameidhinishwa mswada huo akisema shutuma kumi dhidi ya naibu rais zinafikia kiwango cha mswada huo w kujadiliwa bungeni. Mswada umesomwa na mbunge wa Kibwezi Mwengi Mutuse ambaye amesema wabunge 291 wamesaini mswada huo wa kutaka naibu raisi aondolewe madarakani. Mwanamke raia wa China amekamatwa katika mji wa Leipzig, Ujerumani, kwa madai ya kufanya ujasusi unaohusiana na usafirishaji wa silaha. Mshukiwa kwa jina Yagi X anashutumiwa kwa kutoa taarifa alizopata wakati akifanya kazi na kampuni ya usafirishaji katika uwanja wa ndege uh, kwa kulinga kwa maafisa wa ujasusi wa China, mwendesha mashtaka mkuu wa Ujerumani amesema ya kwamba Yagi X alitoa taarifa alizopata kati ya mwaka 2023 na 24 kuhusu usafirishaji wa mizigo na taarifa kuhusu abiria, usafirishaji wa silaha za kijeshi, na watu wenye ushirikiano na kampuni za silaha za Ujerumani. Jeshi la Israel limeripoti mapigano makali kusini mwa Lebnan baada ya wanajeshi wake kuanzisha mapigano dhidi ya wanamgambo wa Hezbollah katika mapigano mapya mashariki ya kati. Jeshi la Israel limetaja mapigano hayo ya mpakani kwa operesheni ya kimkakati katika sehemu maalum na kuongezea kwamba litaendelea kupigana ili kufikia malengo yake, yakiwemo kurudisha usalama kaskazini mwa Israel. Msemaji wa jeshi la Israel Daniel Hagari amesema kwamba Hezbollah ilikuwa inapanga kuvamia Israeli. China inaadhimisha miaka 75 ya utawala wa chama cha kikomunisti. Maadhimisho yanafanyika wakati nchi hiyo inakumbana na changamoto kubwa za kiuchumi na vitisho vya kiusalama. Hakuna sherehe zimepangwa leo Jumanne katika bustani ya Tiananmen. Katika miaka hivi karibuni maadhimisho yamekuwa yakifanyika kwa kuonyesha gwaride la kijeshi, maonyesho ya silaha, pamoja na kuonyesha nguvu zake za kiuchumi. Haya, kitu hicho, msikilizaji, Harmonize anasema I'm single again. Mambo mazito kweli kweli. <laughs> Msikilizaji, hayo <laughs> kutoka kwake Harmonize. yeah, eh, nyimbo za wanamuziki mm -hmm, na majina yao nakwambia, na, mm -hmm. na mambo ya maisha ya kila siku uh -huh, yanakuwa sio mchezo hasa, so okay. Hasa kinagusa wengi kinaisha, e, yote hayo mm, yanaenda kutunga wimbo mzuri ambao unagusa kama ulivyosema, no. maisha ya wengi maisha mm -hmm. ya kila siku, bila shaka, kutokana na mfumo wa maisha tunaoishi mm haswa -hmm. tusonge mbele, sande. Sawa kabisa, Mkamiti, tusonge mbele basi, mm -hmm. songa mbele na nini na barazani, sio haswa. Barazani, mada yetu ya barazani inasemaje hapo, Mkamiti? Unafahamu jana, Oktoba mosi ilikuwa ni siku ya kimataifa ya wazee. Sasa kutokana na <laughs> Oktoba mosi ni leo <laughs> kutokana na siku hii ya Oktoba mosi, uh -huh, tumeuliza wasikilizaji wetu, je, wazee wanahudumiwa ipasavyo katika eneo lako? uh -huh. Kuna majibu lukuki muhimu ya kwao, majibu mengi, hmm, na wengine wanatumia njia ya simu, tutakuwa nao kwa hiyo. Mkamiti, moja kwa moja tumkaribishe msikilizaji ambaye yupo kwenye laini ya simu naambiwa hapa, tukishampa nafasi huyo tukazungumza naye akatoa maoni yake, alafu wale ambao wako kwenye Facebook tunaendelea kusoma maoni yenu kwenye Facebook, na vilevile mwendelee kutuma maoni yenu mengi tu bila mm -hmm. kuacha, ambapo namwona moja kwa moja hapa Wilfred Tambwe eh, kutoka kule Nyamenyere Nkasi Ruko Tanzania, anasema wakweli wazee wamesahaulika kuanzia ngazi ya familia mpaka taifa. Yeye anasema wazee kwa upande wake wamesahaulika huyo. Haya basi, mimi nasoma ujumbe wake. Huyu anajiita Journalist Patrick anapatikana na rock nchini Kenya anasema, kwa hakika wazee wametelekezwa. Kwa kweli, maanake utasikia kule pesa kiinua mgongo kwa wazee, lakini asilimia kidogo ndo wanapata hizo hela. Wengine wamebaki wakijaza fomu, ila matumaini yao yameambulia patupu. Bila shaka tuna msikilizaji laini ya simu tayari, mkamiti hapa ni mkaribishi, atueleze yuko wapi tafadhali. Karibu kwenye Vue Express, tupe jina lako na tuambie mahali ulipo, halafu tuambie wewe maoni yako kuhusiana na siku ya kimataifa ya wazee. Unaona wazee wanahudumiwa ipasavyo kwenye eneo lako? Karibu msikilizaji. Naitwa Ngasa Hamisi wa Ipyagula, Kahama, Tanzania. Kuhusu wazee, siku ya wazee duniani, wazee waheshimiwe na walindwe pia na na hata kwenye upande wa matibabu wazee wasaidiwe na hata bima zao zifanye kazi. Bila shaka hilo ni jambo la msingi sana, kuhudumiwa na bima zao kuweza kufanya kazi, nafikiri ni jambo la kipekee kabisa. Nikushukuru kwa wakati safi kabisa, natakia kazi njema hapo VOA, asante sana na sitokea laheri, huko uliko wasalimie wenzetu wasikilizaji huko. Bila shaka uh, kutoka pamoja sana. <laughs> oh, yeah, aya, asante sana. Hmm, uyo msikilizaji hmm, wetu wa uh, VOA Express anatupa fursa tena turudi tusome mawili matatu kabla ya kuendelea katika kipengele kingine cha ushauri leo hii siku ya Jumatatu. Bila shaka ninamwona Didia Sahani hodari huyu maarufu kwelikweli kwenye kwenye VOA Express nafsi mimi akiwa kule DRC Kivu Kaskazini, anasema naona wazee bado wanapata tabu sana, na wapate huduma yoyote ile kuna baadhi ya watu wanaojitokeza kusaidia, lakini tusisahau kwamba kuna wazee ambao wanategemea wengine wakati nguvu ya kufanya kazi wanayo. Sasa anasema vizazi vijavyo vinatakiwa kuheshimu na kwenda kuwa na na kwenda kuwashauri na kuwasaidia wazee, kwa sababu wanahitaji, wana mahitaji mengi hasa. Ujumbe mwingine tena, sande, unatoka kwa nani? Ujumbe mwingine ni kwake Wilson Nyagusuka. Nyagusuka huyu yuko Ronyasero, Kuria Mashariki, mm -hmm, mwa Kenya. mm -hmm. Anasema hapa kwetu Kenya, asilimia sabini ya wazee hawahudumiwi vilivyo, kwani wanaostahili kuwajali wamewatoroka. Yani unakuta vijana wamewakimbia wazee wao basi kuangalia sana hilo haswa, ni jambo la kuangalia sana. Naona maoni hapa Sandey yapo lukuki, na maoni yapo no mseto. Kila mmoja anatoa maoni yake kulingana na namna ambavyo ameguswa na swali hili tulilomuuliza la barazani. Naye Noshi Zashi Jean Claudi anasema naye atakuhudumia hayupo anasema, inauma sana kuona wazee uh, wakitoa wakiomba huduma makanisani au wamejenga makanisa, waumini wa muda mrefu, wamezeeka, hawana tena nguvu, na viongozi wa makanisa hawatoi msaada wowote, anasema. Paul Brown anasema, kwa kweli wazee wametelekezwa kwa kiasi cha haja. Serikali zina jukumu la msingi kuona kuwa wazee wote wanapata huduma wanapata huduma bora na matibabu, maana uzee huja na changamoto zake bila shaka. Matias Magwe, wewe uko wapi? Unasema swala la afya wazee ni changamoto, matibabu, maradhi yanayowakabili, na pia anasema swala la matunzo, kwa mfano chakula, mavazi na hata mafunzo mengine, au matunzo mengine yanahitajika. Basi ni wakati sasa wa kuangalia swali la leo, na maoni gani kuhusu hatua ya bunge la Kenya kutaka kumfungulia mashtaka na kabla kumoni ya swali mkamiti, tutawawekee wasikilizaji wa kae standby hapo. Ehem, tunapata ngoma ya kwanza ya leo, alafu tuende huko. Kabla ya huko tunakwenda wapi? Tunakwenda kwenye ushauri, tuna katika masuala ya ushauri, ambapo tunazungumza na huyu mwanaharakati wa haki za wanawake, yeye ni Sofia Kalinga amezungumza na mwenzetu Patrick Nduimana ambapo anazungumzia mila potofu zinavyochangia kwa kuongeza mimba za utotoni katika baadhi ya mikoa nchini Tanzania, ambapo hivi karibuni ripoti ya gazeti la Mwananchi ilieleza simulizi za wasichana walioozeshwa na wengine kuzalishwa wakiwa na umri wa miaka kumi na mitatu katika mkoa wa Shinyanga. Hapa sasa anatoa ushauri wake huyu Sofia Kalinga. Wazazi, ni kweli kabisa, ongezeko la mimba za utotoni zinachangiwa kwa kiasi kikubwa na mila potofu yaani, mila na desturi ndo zinachangia ongezeko la mimba za utotoni pamoja na ndoa za utotoni ambazo kimsingi zinaenda kuathiri kabisa kizazi chetu na mabinti ambao tunaokuja kuwategemea kuwa viongozi wa baadaye. Baadhi ya makabila ambayo ndo yenye kuendeleza mwendelezo ule wa mira na desturi potofu ambazo zinamkandamiza kabisa binti. Yaani, binti akishapevuka, ya wao hawajali tena kuhusiana na mtoto kusoma kwanza. Thamani ya elimu ya mtoto wa kike wao hawaioni, wao wanachoangalia kwamba mtoto ameshapevuka anakuwa tayari kwa kuolewa. Kwa mfano tupo kwenye kipindi cha mavuno, kuna baadhi ya makabila sasa hivi watoto waliomaliza darasa la saba mwakani wanaweza wasirudi shule kwa sababu watakuwa wamepevuka, wazazi wame, wamevuna mavuno yao, wanawacheza. Baada ya kuwacheza, wakimaliza tu zile ngoma, wachumba wanajitokeza. Naam. Wewe kama mtetezi wa haki za wanawake, unatoa ushauri gani kwa serikali, jamii na wazazi kwa ujumla, ili kulinda watoto na hasa kukomesha tatizo hili ambalo inaonekana ni tatizo sugu la mimba za utotoni nchini Tanzania? Kwanza kabisa ninaishauri serikali, serikali iwachukulia hatua wazazi wote ambao hawatawarudisha watoto zao mashuleni mwakani kwa kisingizio chochote. Lakini serikali iwachukulia hatua wazazi wote ambao wanajihusisha na kupokea mali kwa mabinti zao, wakati umri wao bado ni wadogo. Lakini pia elimu Itolewe. Serikali ielekeze sasa nguvu nyingi kwa vijijini, wananchi jamii kapate elimu kwa kutumia hata sanaa, michezo na burudani, lakini tu lengo kubwa liwe kuhamasisha wananchi wapate kujua umuhimu wa elimu kwa mtoto wa kike na kupinga kabisa ndoa za utotoni, lakini kupinga kabisa na mimba za utotoni. Ushauri wangu wa pili kwa wazazi na walezi kwamba wazazi tutambue kwamba jukumu la kulea watoto wetu ni jukumu letu sisi wenyewe. tuwasomeshe watoto wetu, tuwalinde, tuwatunze. Sante sana. Huyo si mwingine msikilizaji, ni mshauri akitoa na mtetezi wake za wanawake Sofia Kalinga akizungumza na ushauri huo mahususi kabisa. Basi mkamiti, mm -hmm. Kibao cha muziki hakijaachwa hapa, tuwezi kuacha kusukuma muziki bila katika maneno Manasabaji, mazuri it's okay, mm, kwa lote lile it's okay haya eh? <coughs> Ah, yeah. Basi msikilizaji, muda nao unakimbia kweli kweli, hapa studio hatuna ya kuongeza zaidi. Hao ni acidic vocals wanaeleza kila kitu kwenye muziki wao. E, eh, tuwashukuru tu wale ambao wameshirikiana nasi leo kwenye View Express. Usao kuungana nasi tena kwenye matangazo mengine pia, matangazo ya televisheni, matangazo ya jioni ya re redio, tutakuwa pamoja na nyinyi tena wakati mwingine. Kwa sasa naomba niseme langu jina Sunday Shomari Siku peke yangu na studio, nimeshirikiana na Mkamiti Kibayasi akiwa na redi moja kali sana, msikilizaji, sio mchezo. Upande wa pili ni Fiona Wamai, sante sana Fiona, tunakutakia siku njema ya skilizaji. Kwa heri kwa sasa, na kitu hicho, it's ok. Kwa heri kwa sasa.