Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Nam, ni Alhamisi nyingine msikilizaji, tunakutana hewani hapa VOA e, ikiwa ni kama ulivyosikia hapo, ni matangazo ya VOA Express tunakufanyia, tunafanya hivi kila siku kuanzia Jumatatu hadi ijumaa, matangazo ya moja kwa moja kutoka studio nambari 15, ambapo kama ilivyo ada tuna mengi ya kukueleza. Lakini kwanza nijitambulishe, naitwa BMJ Muridhi nami hapa ni Meri Mgawe. Tuko tayari kabisa kuletea mambo mbalimbali ambayo mbali, mbali, tumekuandalia siku ya leo ikiwemo mada mbalimbali mbali, mbali, muziki, swali la barazani na vilevile swali la leo. Leo katika moja ya mazungumzo yetu tutakayokuwa nayo ni kuhusu athari za uvutaji wa sigara. Safi kabisa na kama ilivyo ada, leo ni siku ambapo pia tuna kuanga, tunaangalia nini ambacho kimekuwa kikivuma kwa upande wa uh, burudani hasa uh, hapa Marekani na hata kule barani Afrika na kwingineka. Kwa hiyo tutaangalia uh, ni maswala yapi ambayo yanagonga vichwa vya habari kwa upande huo, bila kusahau uh, kwamba pia tutakuwa uh, tukiangalia yale ambayo yanavuma kwenye mitandao ya kijamii na tuna stori zingine mbalimbali, Meri Mgawe na nafikiri basi, moja kwa moja tuanzie kule nchini Uganda ambako inaelezwa kwamba serikali ya nchi hiyo imezindua mpango wa kitaifa wa kutoa mwelekeo wa kisera wa kabla ya kuajiriwa ambao unalenga kuhakikisha kwamba raia ambao wanatafuta ajira nje ya nchi, ambao eh, wengi wao ni wanawake vijana, wanakidhi viwango na vigezo vinavyohitajika. Ni mpango ambao unaongozwa na shirika la kimataifa la uhamiaji IOM ambao unaelezwa kama hatua muhimu katika kuboresha usalama na ustawi wa wafanyakazi wahamiaji kutoka Uganda. E, kwa leo tunaangalia jinsi mchakato wa mafunzo hayo utakavyofanyika na ni vipi hatua hiyo inaweza kutatua tatizo la usafirishaji haramu wa binadamu linalokabili nchi hiyo hasa ikitiliwa maanani kwamba ya kuna nchi zingine katika ukanda wa Afrika Mashariki ambazo zimezindua mipango inayofanana na huo wa Uganda, lakini ni tofauti kidogo. Tulikuwa tunamtafuta uh, bi, eh, Victoria Vani Nabiteka ambaye ni afisa wa programu wa kitaifa wa IOM huko Uganda, lakini bahati mbaya hatukufanikiwa, lakini hapajaharibika neno kwa sababu kuhusu suala hilo E, tumempata Sofia Amimo, huyu anatokea Kenya lakini amekuwa akifuatilia anayoendelea huko Uganda, ambapo pia inaelezwa kwamba programu yenyewe itakuwa inashirikisha wizara kadhaa zikiwa ni pamoja na ile ya jinsia, kazi na maendeleo ya jamii na wizara ya mambo ya nje pamoja na ile ya mambo ya ndani. Sasa Sofia Amimo, uh, wewe mwenyewe umekuwa katika mchakato kama huu uh, hapo Kenya lakini ukisikia vile ambavyo wanafanya sasa nchini Uganda, eh, unaionaje programu hiyo ambayo inazinduliwa sasa hivi katika nchi hiyo jirani ya Uganda? Hilo si wazo mbaya, kwa sababu unaona kitu ambacho ninajua labda kuna mashirika ambayo yatachangia ya na ni vizuri kwa maana labda itafikia wengi na itasaidia sana katika kukomesha hizi cases. Unajua, kitu ikitokana na serikali, watu huwa wanasikia zaidi kuliko hata wewe kama advocate uende kusimama pale uanze kuongea ni, ja, ni wazo nzuri na ni kitu ambacho kinaweza saidia. Tumetamani pia sisi siku nyingi, ili kuavoid utu to agents. Mtu anaamka asubuhi, anafungua anaanza tu kusafirisha watu hata wakora, unaweza Sema kwa hiyo, kwa mpango huu wa Uganda wao wako uh, wako hatua wa moja mbele ya hata Kenya, kama wanazindua mpango wako mbali, kwa sababu sisi tuna tabika, si kuna watoto wetu ambao wamekwama Saudi Arabia, wale ni tulikuelezea, we have a, a group of men and women ambao they are stuck in Saudi Arabia na watoto wao, it was at the same time So, tukiangalia Uganda ina act very quick hata. Okay, tukienda kwa maoni ya wasichana wenye wako Saudi, wenye wako Kenya na Uganda na Tanzania watakuambia the same. The Ugandan government, when it comes to, eh, wenye wako inje, they act very fast than our own. Haya, tukimalizia, unaona ni mchango gani ambao mashirika ya kimataifa ambayo yanahusu uhamiaji kama ambavyo umesikia hapa, uh, shirika la IOM linashirikiana serikali ya Uganda. Je, hapo Afrika Mashariki mashirika hayo yamekuwa yakishirikiana na wadau wengine au mamlaka husika kuhakikisha kwamba mchakato kama inafanya kazi kama ipasavyo? E, IOM wamekuwa katika mstari wa mbele hata tuli- hata sisi pia tuliweza kuwakilisha hizi cases zao mama na watoto kwao, and they were willing to help, lakini wanasema hakuna hatua wanaweza fanya kama serikali haijawapa ruhusa. Hapo tu ndo kuna kuwa na changamoto, so then they really help a lot, hata katika repatriation, sio mara ya kwanza, wameweza kuripatriate watu, wanafanya kazi nzuri sana, na pongezi kwao, na wanashirikiana kabisa hata na non government organizations ambazo zinakuwa tayari e, for example kama kunaweza kuwa na mashirika ambayo e, yako na ya shelters, wanashirikiana nao na pia mashirika ambayo si ya kiserikali yameungana sana, yako pamoja na katika mstari wa mbele kupigana na mambo haya ya kuweza ku... I kukomesha ulaguzi wa binadamu na pia ma madhara ambayo wasichana wanapitia sana huku nje. Ni kushukuru sana Sofia Amimo mm. kwa kuzungumza na Sauti Amerika kwa leo. Asante mm, sana. Md ametoa pointi nzuri sana Sofia hapo. Uh, shirika la IOM kuingia pale naona imekuwa ni jambo zuri, na sio tu kwa upande wa Kenya, hata kule Tanzania tumeshuhudia, tumekuwa na taarifa kadhaa kadhaa hapa kwenye matangazo yetu ya VOA Express, wanawake wakitoka kwenda Saudi Arabia na nchi nyingine kutafuta ajira, lakini ule mtiririko wenyewe ama mm -hmm. utaratibu wenyewe unakuwa hauja, yani ni kivyao kivyao bila shaka, no. serikali ikiingia pale basi mambo yanaeza. Unamsikia anasema kwamba hapo wanaona kwamba Uganda iko mstari wa mbele sana hata kuishinda Kenya ambayo ilikuwa imetangaza awali kwamba hmm, ina mpango huo wa kurekebisha mambo ndo wawe e, na usalama wanapokwenda huko e, Saudi Arabia na kwingineko. Ndivyo mambo yalivyo, msikilizaji, katika VOA Express inaona kwa mbali. Huyu mwanamziki Harmonize anasema ujana, tusikie kitu hicho <laughs> gao nasikia vitu hivyo kutoka kwa Harmonize mwenyewe. kijana pia <laughs> <harmonize>. <laughs> ni kijana <laughs> tena nawika kwelikweli kule nchini Tanzania midundo yake inapendwa kwelikweli. Yani, Harmonize akiingia mahali hivi mm-hmm. kama anataka kupafomu watu makelele <laughs> sasa, msikilizaji, Harmonize anatupeleka kwa swala lingine, ambalo Meri ukuwa umeniambia kwamba mambo ya kuvuta sigara na madhara yake, sijui. Kwa kweli, utafiti unaonyesha kwamba uvutaji wa sigara hasa unapokuwa umeanzia kwa vijana wadogo, uh, sio kwamba vijana wadogo peke yake, lakini watu wazima, wanawake kwa wanaume, yote inapelekea kwamba kuleta athari. Ni tabia ambayo inaweza kuanzia wakati wa ujana au hata kwenye umri mkubwa, kwa jamii zote, wasichana kwa wavulana, wanawake kwa wanaume na hivi leo nimeona kwamba tuangazie nini, umuhimu wa kuelimisha jamii, hasa kwa vijana, kuepuka na tabia hii ya uvutaji sigara ambayo imetajwa kuwa inaweza kusababisha madhara makubwa katika mwili wa binadamu na kupelekea magonjwa kama saratani ya mapafu. Tafiti zimebaini kuwa watu wanaovuta sigara wana hatari kubwa ya kupata ugonjwa wa saratani ya mapafu, lakini pia maradhi mengine. Sasa nikapata fursa ya kuongea na Dr Alex Kasanzu, huyu anatokea DRC. Anasema ni muhimu sana kuelimisha vijana juu ya hili, kwa sababu kumekuwa na wimbi kubwa la vijana wanaovuta sigara. Hebu tusikie maujano. Kwa ukweli uh, wenyewe sigara haina kabisa uh, faida ndani ya uh, mwili. Yani ni kama kitu ambayo unakuwa tu ya kujifurahisha nayo, lakini kwa ukweli haina faida fulani ndani ya mwili, na matatizo ambayo yanafatana kwa, uh, kwa kuvuta sigara wakati unapopumua wainekea ndani ya mafua, na uh, zaidi sana wakati inafanya complicated inaweza ikaleta kansa, hata kansa kwa, kwa mafua na inaweza vile kusababisha ku, ku, kuleta mambo ya hypertension, kwa sababu inaharibu haribu njia nyingi ya ya ya ya ya, ya nani ya mshipa ya ya, ya damu. Hiyo ndio shida ambayo tunaweza yaani, ndani ya kiganga ki, ki, au kwa faida ya ya mtu binadamu haina faida yoyote kwa kwa, yani, kwa mwili mbali na kupata madhara katika mfumo wa hewa kupumua, na vilevile vile saratani ya mapafu kama ulivyosema. Kuna magonjwa gani mengine ambayo mtu anaweza kuhatarishwa nayo na tabia hii ya uvutaji sigara? Unajua, wakati uh, njia ya kupumua inakuwa shida, inaweza ikasababisha kuleta ingine magonjwa kama magonjwa ya, ya, ya, ya yaani infection kwa kwa mafafa hata kasa na sio kwa mafua ndio inaweza kusababisha hata kwa roho, inaweza kaleta kitu ambacho tunaita roho kutokuweza tena kutimiza kazi zenyewe ambazo zinatimiza, hata kwa kwa kwa brain brain, yani inaweza vile kaleta uh, sababisho kwa kwa kwa brain, na mtu anaweza kupata application. Nilikuwa nimetaya ma, maneno ambayo uh, sigara inasababisha ndani ya kichwa, ndani ya brain yetu, kwa roho yetu, kwa mishipa yetu. Lakini sasa vile, na mtu ambaye anakuwa na sukari inasababisha yaani sukari isikuwe kwa levo noma. Nam, baada ya hayo, kuhusu sigara na athari zake ambazo zimekuwepo na zinaendelea kuwepo lakini hatua zinachukuliwa na wanani. Wakati mwafaka, tusikilize habari za dunia. Mgombea kiti cha urais wa chama tawala nchini Msumbiji katika uchaguzi wa mwezi huu, ambaye ana uhakika wa kushinda, huenda akaendelea kutegemea jeshi la Rwanda na fedha za Ulaya ili kupata viwanda vyake vikubwa vya gesi katika jimbo ambalo limekumbwa na hasia zinazofanywa na kundi la wanamgambo wenye msimamo mkali wa Kiislamu, wachambuzi wamesema. Akifanya kampeni chini ya kauli mbiu tufanye kazi, mwalimu wa zamani wa shule ya msingi Daniel Chapo mwenye umri wa miaka 47 anatarajiwa kusimamia ujenzi wa miradi, miradi miwili ya gesi asilia LNG ambayo kwa sasa hakuna kazi zinazofanyika kuhusu Mamlaka ya kudhibiti mawasiliano Tanzania, TCRA, imesitisha kurasa za mtandao wa kijamii za kampuni moja ya vyombo vya habari nchini humo kwa madai ya kuchapisha maudhui yaliyokatazwa na kuongeza kile ambacho makundi ya haki za binadamu yameeleza kuwa ni kuongezeka kwa ukandamizaji dhidi ya uhuru wa vyombo vya habari. TCRA ilisema Jumatano imesitisha kwa muda leseni za maudhui ya mtandaoni kwa kampuni ya Mwananchi Communications Limited kwa siku 30. Inasema ilichapisha maudhui ya Oktoba mosi ambayo aliharibu uh, taswira ya nchi. Rais wa Sudan Kusini Salvakir amemfukuza kazi mkuu wa ujasusi anayehudumu ambaye amehudumu kwa muda mrefu nchini humo na kumchagua mshirika wa karibu kuchukua nafasi hiyo shirika la utangazaji la serikali SSBC limeripoti likinukuu amri kutoka kwa ofisi ya rais. Kufukuzwa kwa Acol Kor Cook ambaye aliongoza kitengo chenye utata cha usalama wa ndani katika idara ya usalama wa taifa ya NSS tangu nchi hiyo ilipopata uhuru wake kutoka Sudan mwaka 2011 ametokea wiki kadhaa baada ya serikali ya mpito kutangaza kucheleweshwa kwa uchaguzi kwa mara nyingine. Katibu mkuu mpya wa jumuiya ya kujihami ya NATO Mark Rutte amesema leo Alhamisi kuwa muungano huu unafahamu Ukraine ina mahitaji ya dharura katika mapambano yake dhidi ya uvamizi wa Russia wakati alipotembelea Kiev kwa mazungumzo na rais wa Ukraine Volodimir Zelenski. Rutte aliwaambia waandishi wa habari kuwa ni muhimu kwake kwenda Ukraine wakati huu, ili kuelezea wazi kwa watu wa Ukraine na kwa kila mtu Anayeangalia kwamba NATO inasimama na Ukraine. Rutte alisema yeye na Zelensky walizungumzia maeneo ambayo Ukraine inahitaji msaada wa ziada na njia ambazo washirika wa NATO wanafanya kazi ili kukidhi mahitaji hayo. barabara bara kabisa. Mpenzi msikilizaji, matangazo ya VOA Express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Kama tulivyokudokeza hapo awali kwamba VOA Express bila muziki mambo ya endi, BMJ wapi? Yes. Tena safi kabisa, tusikilize kibao hiki eh, cha wanamuziki Victoria Kimani na Joshua Baraka, wanakuambia My Shine. Unasikia hapo chini kwa chini, twende kazi. Kibao moto sana, namwona Meri mgawe hapa na tikisa kichakibao e, cha kidungu dungu hivi <laughs> e, ukisikiliza unaweza kufikiria hawa ni ali ni watu kutoka Ulaya huko ama hata hapa Marekani kabisa kizungu kingi kweli kweli, hata <laughs> biti zenyewe hmm. Ah, safi kabisa maishaine e, wanamuziki hawa Victoria Kimani na Joshua Baraka wakishirikiana hapo katika ngoma hiyo. Msikilizaji, wakati umewadia, ambapo huwa tuna kupeleka kwenye e, pahali tuna keti chini, tunazungumza maswala mbalimbali, wengine wanasema maswala mtambuka e. Kwa leo katika barazani, Meri uh, ulikuwa pia tunazungumza kuhusu haya hapo jana, wakati tuliona kwamba kule Tanzania, mkoa wa Rukwa hmm. E, umetajwa kuwa na visa vingi vya mimba za utotoni, na najua Mary pia katika matangazo yako mengine, hili ni suala ambalo huwa unalifuatilia e, kwa karibu tena. namba moja BMJ kwa kudokeza tu kwamba huko ruko mimi ndo nakotoka, basi mie ni nyamaze tu basi uendeshe kitu hiki, lakini <laughs> e, tukauliza nini kifanyike kunusuru wasichana wadogo. Ehe, na nini ambacho, kabla hata hatujaangalia nini wanachosema kwenye mitandao ya kijamii, ni kwa nini eneo hilo linatajwa kwamba liko na visa vingi zaidi. Unajua, nitazungumzia kwa uzoefu kidogo kidogo tu katika taarifa ambazo nimekuwa nikiziandika hapa hapa mm -hmm. katika matangazo ya VOA Swahili na tafiti nyingine ambazo zimefanyika kule nchini Tanzania kupitia uh, uh, jumuia zisizo za kiserikali na vitu kama hivyo ambavyo zinafanya utetezi wa watoto wa kike na wanawake, jambo moja kubwa ambalo nimeliona limekuwa likijitokeza na likizungumziwa, watoto wadogo kupata mimba za utotoni ni kutokana na umaskini umaskini kwa maana ya kwamba mtoto huyu mdogo labda mtoto wa miaka kumi na sita unakuta ana watoto watatu. Kwa hiyo unajiuliza kwamba hali hii imejitokeza namna gani? Mtoto kama huyu watoto kumina, mwenye miaka kumi na sita na watoto watatu, it means kwamba huyo sasa alishaacha na shule. Kwa nini aliacha shule? Unakuta pale nyumbani hali ya maisha ni ngumu sana. Kabla haja kwenda shuleni lazima afanye kazi pale nyumbani, achote maji, apike, akate kuni, afanye nini. Sasa anapokuwa anatumwa kule labda pembeni, kutoka ana hata baskeli kumbuka India. kwenda mbali kidogo, kwa ajili ya kuchota maji, kwa ajili ya kwenda kuleta kuni na vitu kama hivyo, anakutana kule na watu ambao sio sahihi, wakianza kumdanganya hapa na pale na nini, wengine hata wanabakwa. Kuna wale wanaodanganyika kwamba nitakupa, nitakununulia kanga, nitakununulia vitabu, nitakununulia hiki nitakupa hiki, anajikuta ametumbukia hivyo. Lakini kuna wengine hawa wenye watoto mimba za watoto, ni hata hawajui baba za watoto hao. Anakwenda kule time ambayo ni giza kidogo, lazima amke saa kumi za usiku kwenda mbali kuchukua kuni ndo aje amletee mama pale, kama ndio mama atumie hizo kuni kwa ajili ya kukaanga samaki na vitu kama hivyo, ama kupika uji kwa ajili ya watoto wake, ama kwa ajili ya kupika mm -hmm. chochote cha kwenda kuuza mtaani yo mtoto yule aende shule, anakutana na watu wabaya, wanamfanyia vitendo visivyo nipoibu. Na matokeo yake anajikuta anapata mimba za utotoni. Kwa kifupi, Mary, kuna hatua ambazo kwa sababu kama tunavyosema, sio mara ya kwanza tunasikia visa kuongezeka, na umeeleza vizuri, lakini mamlaka zenyewe zinafanya nini kupunguza ama kufanya hali hii siwe inawaathiri sana watoto hawa. Unajua, sheria zipo nchini ta, especially kwa nchini Tanzania sheria zipo. mm -hmm. Sheria za namna hii, kama mtu akikutwa aki amefanya kitendo kama hiki, akapelekwa mahakamani, akashtakiwa, basi sheria inachukua mkondo wake. Lakini linajitokeza kwamba kwa mtoto ambaye labda pengine amefanyiwa kitendo hicho na watu wasiojulikana Yeah. Unajua, sasa hapo inaishia tu kwamba nikilio nyumbani basi imetokea imekwisha. Na kuna wale wanaofanywa vitendo vile ndani katika mazingira yale yale na ndugu anaohusika pale, pengine ni mjomba, kaka, nani nani. Sasa unakuta ile jamii kasumba zile kwamba hili ni London tusilipeleke popoti, unaona jamii tu inakaa pale, ndugu wanakaa pale, wanazungumza inawish. Kwa hiyo hivi vitendo haviwezi kutokomea kabisa, lakini sheria zipo, kaulimbiu zimekuwa zinatolewa Eh, wizara zinazohusika za kuhudumia wasichana na watoto wa kike wanawake, kuna walianzisha mpaka kampeni, hmm? Mm -hmm. ya kwenda vijijini chini ya doroskajima wakawa wanaenda vijijini kwenye shule za vijijini kuelimisha eh. Ukawa kuna msemo maarufu sana wanasema don't touch, unaona, don't touch, wanaimba don't touch, wanaonyesha maeneo mbalimbali ya viungo vya msichana kuwaelimisha tu kwamba jitahidi mtu asikuguse mahali popote, kama ako, utaishia kwenye mimba za utoto. Mm-hmm. Kwa hiyo hatua bado zipo na zitaendelea kuchukuliwa. Tuangalie nini ambacho wanasema kwenye mitandao ya kijamii kwa suala hili ambalo kwa kweli naona limevutia maoni mengi kweli kweli. Nianze tu na huyu Pius Muiru anasema uhamasishaji, akusema yuko wapi, lakini akasema hatua kali zinafaa zichukuliwe kwa yeyote ambaye ana mnajisi mtoto, na wazazi pia anasema wawajibike. Uh, Golgota Magabe yeye huyu anatokea Geita, Tanzania, anatoa maoni yake, anasema namna hii, cha msingi ni viongozi na mahakama zetu kufata sheria. Wahusika wakikamatwa tu miaka thelathini jela bila maswali. Uh, Butera Amani Jackson Wild anasema tuwakataze masista zetu kujiachia kisa uh, uh, wao kufanya raha, uh, viraha hivi vya muda mdogo na kwa waliopatikana uh, basi wasikate waliopatwa na hali hii wasikate tamaa kwa sababu hapo sio mwisho wa maisha, na pia wakumbuke kwamba kujizuia jamani, ni muhimu sana. Alimakasi hajasema anatokea wapi, lakini anatoa maoni msingi, anasema ni kupeleka elimu kuhusu mimba za utotoni, hasa madhara yake kwa wazazi na watoto, pia kuweka adhabu kali kabisa kwa watakaofanya mambo kama hayo. Safi kabisa. Naona ndo muda tuliokuwa nao katika kipengele hiki cha barazani, msikilizaji, kwa sababu tuna mengi ya kufanya eh, ama ya kukueleza katika vipengee vingine, lakini hili ni suala ambalo tujaona mwisho wake na litaendelea kutafutiwa uh, u, uvumbuzi ama utatuzi, kwa sababu bila shaka linaathiri jamii moja kwa moja. Ni wakati wa kusikiliza ngoma hii sasa, eh, yake mwanamuziki Mr. Blue anasema nani? barabara, kabisa. Kibao safi kabisa kutoka kwake Mr. Blue anakuambia, nani aliyekalia kiti changu? Nani nani. Ni mambo hayo katika VOA Express BMJ. Unaweza kuyapata tu hapa ambapo huwa tunakuletea mambo chungu nzima, kama nilivyosema kutoka Jumatatu hadi Ijumaa. Naona Mary, muda unakimbia sana, na leo ni siku ambapo huwa tunawaletea wasikilizaji pia burudani kutoka maeneo mbalimbali. Nilikuwa nimedokeza kidogo, kwa hivyo nita kwa haraka, haraka tu habari ambazo ni mpya mpya kutoka jikoni kuhusu burudani, ila si, si burudani eh, vile eh, kwa sababu pia ni tanzia uh, kuna uh, mambo ya kuhuzunisha. Huyu mchezaji wa mpira wa Marekani NFL aliyesifiwa sana kuwa mwigizaji hodari uh, pia katika kipindi cha televisheni cha miaka ya sabini Good Times na na vilevile vile, ule mchezo ambao ulikuwa maarufu sana kwenye televisheni ulioitwa Roots, amefariki dunia uh, huko Los Angeles akiwa na umri wa miaka themanini na nne uh, kwa mujibu wa mwanawe Kri, uh, Kelly Christopher Amos ambaye ametoa taarifa kuhusu kifo uh, cha baba yake. Kifo cha Amos ambacho kilitokana sababu ambazo wamesema ni za kawaida, yani kama labda mtu ambaye ana umri mkubwa na matatizo yanayohusiana na hilo Eh, ni kulingana na taarifa za vyombo vya habari eh, akikufichuliwa kabisa jana eh, wakati eh, ripoti hizi zimetoka jana Jumanne, lakini ndivyo hivyo, wengi wanaeleza kwamba eh, alikuwa anakabiliana na matatizo ambayo huja katika wakati mtu ana umri mkubwa. Vilevile eh, vile, eh, Amos alicheza katika Uh, filamu kama vile Baba James Evans katika vipindi pia sitini na moja vya uh, naita sitcom katika Good Time eh, katika miaka hiyo ya sabini. Eh, kwa hivyo ni mtu ambaye anafahamika na pia na wasikilizaji eh, wetu lazima wamemwona katika vipindi vya televisheni. Naona, Meri, ndio muda tuliokuwa nao maanake. mm -hmm. Hapa nao muda unakimbia mm -hmm. Kwelikweli, na bado tuna mengi ya kuharifu. Kesho nayo ni siku tutapata fursa ya kuwapasha wasikilizaji wetu yes. mambo mengi, na wale ambao pengine swali lao tulilitoa alijasomwa siku ya leo kwenye mitandao wa yetu wanaweza kuingia pale mm -hmm. Ni hayo tu tuliokuwa nao. Msikilizaji upande wa pili tumekuwa naye Dese hapa studio, ameshirikiana Meri Mgawe, mimi naitwa BMJ Muridhi. Tunakuacha uh, tukikwambia tukutane hapo kesho na wakati mwingine pia sikiliza matangazo yetu mengi na vilevile vile kwenye duniani leo, tutakuwa na matangazo baadaye kidogo. Kwa sasa tunakuacha nasema, kwa heri ya kuonana, kutoka VOA Express.