Toka studio 15 hii ni VOA Express. Karibu karibu, karibu, karibu msikilizaji kwenye VOA Express kutoka jikuu la Marekani, Washington DC. Msikilizaji, ni siku nyingine murwat, siku nyingine safi, siku nyingine nzuri kabisa. ni tarehe kumi ya mwezi Kuangusha vitu vizito vizito. BMG anasema leo kazi ni nzito kweli kweli. Usikae mbali na redio yako, kama unasafiri na bodaboda, kama unasafiri na gari yako, kama unasafiri baada ya kazi, au ndio uko kwenye shughuli zako, sisi tuko pamoja na wewe, usiondoke kabisa, uwe nasi moja kwa moja e, bila na shaka na BMJ. Mimi naitwa Sandey Shomari na mimi naitwa BMJ Muridhi. Kama umesikia hapo, tuko standby, tuko safi kabisa. Upande wa pili tuko naye Fiona wa maji you naona know, amejiandaa vilivyo na angalia angalia ni ngoma zipi, kwa sababu kama tulisema, Sandy Shomari, mm -hmm. bila ngoma bila muziki tunakuwa express ya kidogo mm -hmm. na haijafika hapa linafaa kuwa eh. Kwa hiyo msikilizaji, leo ikiwa ni siku ambapo tunajua mambo yanayoendelea hasa katika ukanda wa Afrika Mashariki, utasikia mengi katika habari zetu za dunia, lakini pia e, leo tutaangalia huko Uganda, nini kinachoelezwa kuhusu vijana na kupata mikopo ambayo inawawezesha ama ili inaweza kuwawezesha kufanya biashara zinazohusiana na kilimo kulikoni. Yote hayo ni baadaye, lakini pia tutakuwa na barazani, kumbuka mm -hmm. eh. ambapo tunasema kwamba nini ambacho unaweza kukifanya au mna nini ambacho mnafanya katika eneo lako kuhakikisha kwamba hali ya ukosefu wa ajira inashughulikiwa vilivyo, na tumeona kwamba mmezungumza kwa wingi, lakini hayo ni baadaye kidogo. Nafikiri Sunday, eh, tuanze. Tutayamulika wakati huo utakapofika, na vilevile vile BMJ utaangalia kule nchini Kenya. Aha, walimu interns, walimu ambao wako kwenye mafunzo ya kazi mm -hmm, eh, walikuta changamoto kubwa sana jana wakijaribu kuapply au kuangalia kutafuta kazi kwenye ule mta, kwenye ile taasisi ya TSC mm -hmm, Teachers Service Commission tangazo ajira elfu arobaini na sita pale, lakini ilikuwa ni kizungumkuti kweli kweli kuweza mm, kuingia kwenye, kwenye mtandao kupata hiyo ajira. Namna ya kuipata ilikuwaje? Tutaangalia hilo swala na kumulika kwa ujumla walimu wa hao wanataka nini huko nchini Kenya. Sawa sawa kabisa. Sasa basi, katika uh, mambo ambayo tumekuwa tukiyazungumza kuhusu Uganda ni kwamba kule nchini, nchini Uganda kumekuwa na Uh, vuta ni kuvute ambayo inaendelea baada ya ripoti ambayo imetolewa na benki kuu ya nchi hiyo, inayoeleza kwamba asilimia hamsini ya yale uh, maombi ambayo yamekuwa yakitumwa na hususan uh, vijana na wengine ambao wangependa kuingia katika biashara ya kilimo yamekuwa yani maombi ya kuomba mikopo kutoka kwa taasisi mbalimbali mbali, yamekuwa hayaruhusiwi maombi hayo yamekuwa hayaruhusiwi kama ambavyo wangependelea, wakati ambapo kuna msukumo wa kutaka vijana hususan waingie katika mambo ambayo yanahusiana na kilimo katika juhudi za eh, kuboresha au kuimarisha hali yao ya maisha eh. Kwa hiyo uh, wachambuzi wanasema kwamba kama hali ndio hii, kulingana na ripoti hii ambayo kwa kifupi inasema katika miaka kumi na tano kufikia mwezi Juni mwaka huu okay. E, benki hiyo uh, au benki ambayo e, ni taasisi ambayo inatoa mikopo kwa watu ambao wanafanya biashara ya kilimo imepata asilimia, siyo asilimia, lakini mm. e, maombi Kesiyani. yapatayo elfu saba na mia saba ishirini na sita no. e, na pesa ambazo zimetumika kufikia sasa ama zimetolewa kufikia sasa, shilingi za Uganda trilioni moja nukta tano nane uh, mm. lakini ukweli ni kwamba wa, hao sio wengi ambao hizo pesa zilienda kwa watu, lakini zingetoka nyingi zaidi iwapo e, mchakato huo ungekuwa umeimarishwa. Sasa limekuwa ni tatizo kwa mm-hmm. watu ambao wanataka kuingia katika taaluma ama katika biashara hii, wakati kuna msukumo huu wa kutaka vijana wajaribu kilimo e, kama njia moja ya kujikimu kimaisha. Tuungane sasa na Uh, Captain Francis Babu huyu ni mjasiriamali na amekuwa pia akifuatilia mambo yanayohusu vijana na jinsi ya kuwawezesha huko Uganda. Francis Babu, hali hii wewe mwenyewe unaionaje, wakati kuna msukumo huo kama nilivyoeleza? Benki za hapa ni ngumu sana kutoa mkopo kwa mtu yoyote kwenye kilimo tu na watu wengine na biashara yenyewe na watu wetu wenyewe uh, wengine uh, wanapata zile pesa, inaonekana benki zingine nazo zina rushwa kule ndani, wafanyakazi wa benki wanapata rushwa kutoa zile loani, inategemea benki gani. Kuna benki moja nilikuwa wanasoma sasa, wanachezea na pesa za, za watu wenye wameweka kule, so ina, in, kuna tabu nyingi sana kwa benki zetu hapa. Yani Bank of Uganda ina kazi kubwa kuona kwamba benki zinafanya zinafanya kazi wakiwa wana, wanafata sheria za, za nchi lakini inaonekana kuna mchezo mingi sana kwa banking. Sasa ilikuwa inaelezwa kwamba katika msukumo wa kuwataka hata na vijana waingie katika sekta ya kilimo na pia kujitafutia kipato, wakati ambapo unajua vijana wengi wana wanatafuta namna ya kujikimu kimaisha, lakini sasa hii inakuwa ni vigumu, inawazuia kufanya hivyo. Ujumbe gani unaweza kutoa kwa vijana kama hawa ambao walifikiria labda hivi ndivyo wangeweza kujikimu kimaisha, lakini watafute mbinu zingine? Ujumbe wangu kwao ni kwamba watu wengine lazima wazungumze na benki kuu ya Uganda, Bank of Uganda ijaribu izungumze na benki za Uganda zote kuna Bankers association hapa ya, yani mabenki wote wana association yao. Uh, inaweza inaweza kuwa watu waangalie tena, lakini na serikali yenyewe tunataka tuzungumze, mkopo wa kulima uko wapi? Na benki ya kulima walisema wanataka kuianza uko wapi? Kwa sababu walituambia kwamba wanataka kuanza benki ya ya vilimo agriculture bank, lakini hawajaanza. Sasa mi naona, nategemea naona vijana nataka watoe za shauri zao, kama inawezekana zichukuliwe kwenye parliament nini, uh, parliament yetu ku, tuone kwamba serikali inaambiwa na, na iambie kwamba lazima waanze kusaidia vijana. Wacha nikuambia kitu kimoja, vijana nao wajetolea. uh, kuna vijana wametoka university wameanza ku, ku, ku, ku, ku, kuchunga kuku kule hapa Uganda wameanza kuuza mayai nje ya nchi yetu, kwa sababu tunaona mayai inachukuliwa Rwanda, Kenya na Southern Sudan. Hawa vijana ndio wanafanya hayo mayai so, inaonyesha kwamba vijana wakipewa pesa wataweza kufanya vizuri. Bila shaka huyo ni mchambuzi kutoka Uganda, Captain Francis Babu akizungumza na VOA Express moja kwa moja kutoka kule Kampala. Basi msikilizaji, baada ya kusikia hayo, ni wakati ya kupata kibao cha muziki. Nakutana naye mwanamuziki machachari, si mwingine Asley. Huyo msikilizaji akikwambia na enjoy pato vitu Maisha no maishano yale, yaleyale uh, kuteswa ni kama funzo mengine mm, tuyasamehe oh, tusiweke viulizo. Kikubwa uhai na shukuru nao sijakufa, ila kuhusu mapenzi sitakisho imeakuta Keshakesha kesha mawazo mzongo, staki tena kupigana pigana na wakomba piga chongo, staki tena mlemafu wakichoka nifa magongo, staki tena kutwa kulia lia kutafika nyongo, mapenzi yana wenyewe si wengine tuate shogo, tutazikwa wazima wazio bora njo naenjoi, mama huyo. Msikilizaji anakwambia anaenjoi, na anaenjoi kwelikweli, kama vile mzee wa kazi BMJ anavyoenjoi <laughs> kazi zake <laughs> <laughs> <laughs> mambo ni mazito kwelikweli. BMJ Muridhi na msikilizaji wa VOA Express, tuko hapa kwa Washington DC kwa ajili yako. Na moja kwa moja basi, kutoka Uganda tunaruka hadi nchini Kenya. Nchini Kenya, BMJ, kama wasikilizaji walikuwa wakifuatilia wengi, huko nchini Kenya jana, nikizungumkuti baada ya walimu wengi wengi hawa ni walimu, wanaitwa interns, wale ambao wanakuwa wako kimasomo, wanajifunza lakini pia matendo kazini, wanafanya kazi wakiwa wanafunzi, wanajifunza, wameshamaliza masomo yao. mm -hmm. Sasa ni wakati wa kuingia kazini. Zamani kwa tunawaita trainee teachers, lakini siku hizi lugha inabadilika, mambo yanabadilika kabisa kabisa. Sasa walimu hawa wengi walipata nafasi, walipewa taarifa ya kupata kutafuta nafasi za ajira zilizotangazwa na TSC, Teacher Service Commission ya kule nchini Kenya ambao itangaza ajira elfu arobaini na sita. Hizi ni nafasi za kazi. Kwa hiyo sasa, vijana walioko kule wakajitokeza kwenda kuomba zile ajira, lakini kwenye mtandao, shida ni kwamba, BMJ, kila wakiingia kwenye mtandao wanakutana na technical issues au changamoto za kiufundi, kwamba huwezi kuenda zaidi ya pale unapojaza fomu yako, au wengine wakienda wanaambiwa watapata password. Password itatuma nini kwenye simu, lakini password hiyo wanasema haikuonekana. Ilikuwa ni password ya mara moja tu ili kuwezesha kwenye, kwenye uh, mtandao kuendelea na kuomba kazi, lakini imekuwa shida kwelikweli. Kwa hiyo walimu wengi walikuwa wakifanya hiyo shughuli ya kutafuta, wanasema verification kwenye, kwenye sehemu zao haikuonekana. Wako waliofanikiwa yeah, lakini pia ilikuwa ni changamoto kubwa BMJ inakuwa yani, uh, katika kujaribu kukumbatia eh, teknolojia ya kisasa, anaweza uh, kutumia hizo makodi lakini <laughs> he, nimeona haya. Sande kwa So, yakitokea katika sekta zingine wanajaribu yeah, teknolojia tena wanaahidi watu kwamba itafanikiwa, mm -hmm, lakini mm -hmm, wakienda pale inakuwa wamekwama kabisa. Kwa hiyo hii si tofauti, lakini nini ambacho hasa kimeendelea baada ya hapo sasa? Wengi ambao wameweza kunajua hiyo tarehe ya mwisho ilikuwa ni jana. Sasa imebaki kizungumkuti kwamba sasa, walioshindwa je, kufanya maombi yao, inakuwaje? Ndio kitu ambacho walimu wengi wanajiuliza, hawa ambao walikuwa wakiomba hizi ajira, wakitaka kujua sasa serikali itawasaidia vipi wale ambao wamekuwa locked out yani, wameshindwa kuendelea na zoezi zima la kuomba ajira, wataishia wapi? Na hichi kimewaumiza wengi, wakizungumza okay, kwenye vyombo vya habari nchini Kenya na kulalamika kwamba swala hilo halijakaa vizuri hata kidogo. Sasa basi, nimezungumza na tunaye hapa Mwalimu Kea Benson, yeye yuko Kuba High School na kwanza kwa upande wake anaweza tu kile ambacho angependa kuona serikali inafanya kutokana na hii shida iliyotokea. Ningependa kuona serikali hii imejaribu kufanya nafasi, kutoa nafasi za wazi kwa kila mmoja mwalimu, walimu wasiweze kuwa na wapendeza shaka kumradhi, msikilizaji, na kumradhi mwalimu Kia Benson hapo, sauti kidogo ya simu imekuwa si, si ambayo ni nzuri sana kuweza kumsikia vizuri anasema kitu gani, lakini kwa ujumla anataka kitu kifanyike kuwasaidia hawa walimu mw. Kwa hiyo ni kushukuru sana uh, kushirikiana nasi mwalimu Kia Benson kutoka Kubaa High School kule Mombasa, Kenya. Na basi BMJ Muridhi, moja kwa moja tuelekee katika habari za dunia. Mswada wa kumshitaki kumuondoa madarakani naibu rais wa Kenya, Rigathi Gachagua, unajadiliwa katika bunge la taifa nchini humo. Gachagua anakabiliwa na mashitaka kadhaa ikiwemo uvunjaji wa katiba, ufisadi, unyanyasaji wa wafanyakazi wa serikali, kueneza chuki za kikabila na kudhalilisha serikali anayoitumikia. Gachagua anatarajiwa kujibu shutuma dhidi yake saa kumi na moja alasiri hii, akizungumza na vyombo vya habari jana jioni. Chagu aliapa kupinga kabisa madai dhidi yake kwa kila hali. Amedai kwamba ametengwa katika majukumu ya serikali. Rais wa Kenya William Ruto alilifuta kazi baraza la mawaziri na kuteua jingine jipya linalohusisha wanasiasa wa upinzani baada ya maandamano ya nchi nzima kupinga mswada wa fedha mwezi Juni, na watu hamsini walifariki wa katika maandamano hayo. Na bunge la Ethiopia limemchagua waziri wa mambo ya nje Taye Atske Selassie kuwa rais mpya wa taifa hilo, na nafasi ambayo kwa kiasi kikubwa haina nguvu nyingi kiserikali yanachukua nafasi hiyo kutoka kwa rais sale wokezudi, ambaye amekuwa ofisini tangu mwaka 2018. Bunge la Ethiopia humchagua rais wa chama kinachotawala cha waziri mkuu kina idadi kubwa ya wabunge. Kuchaguliwa kwake kumeidhinishwa wakati wa kikao cha bunge jana Jumatatu. Na Msumbiji anajitayarisha kwa uchaguzi mkuu wa rais kesho Jumatano, ambapo mshindi anatarajiwa kuwa na wakati mgumu ofisini kabiliana na uchumi mbaya hali mbaya inayosababishwa na vimbunga, ukosefu wa usalama, kuchelewesha utekelezaji wa miradi ya gesi na deni kubwa la serikali. Mgombea wa chama tawala Daniel Chapo anatarajiwa kushinda uchaguzi huo, japo kuna wagombea wengine watatu wanaotafuta kuingia madarakani baada ya rais Filipe Nyusi kuondoka. Deni kubwa la serikali limepelekea nchi hiyo ya kusini mashariki mwa Afrika kukumbana na hali ngumu ya kifedha ambayo imeathiri miradi ya uzalishaji gesi na Naringa naringa kwa sababu Mungu wangu halali. Si maneno yangu hayo, msikilizaji, maneno yake bizuchu huyo, kutoka nchini Tanzania, machachari kweli, kweli ndani ya VOA Express sauti, so, safi kabisa, kibao buruati hicho, msikilizaji. e, uh -huh. m umesikia kitu hicho eh sana. Kuna mtu anauliza ati anaringa kwa sababu Mwenyezi Mungu amfanya nini? Amesema <laughs> naringa kwa sababu anauhakika Mungu wake halali. Sasa Mungu anataka mtu aringe, kwani sasa sindo hivo? Ana ulinzi, anakwambia anajisikia safi, anaringa manake. <laughs> inabidi umwiche Zuchu hapa studio, kaka, tuongee naye, ama unaonaje? na, na, na, Zuchu, Zuchu, hatujaweza kupata nafasi ya kuwa naye hapa studio, hmm. e, lakini wakati utafika tuta apiga piga stori na yeye msikilizaji. Ndivyo mambo yalivyo hapa VOA Express, ambapo kama unavyojua tunakuwa na mambo ya chungu nzima, lakini mambo mazuri mazuri, mazuri eh, unaona, twende wapi sana Shumari? Bila shaka ni wakati wa kwenda kwenye mada yetu ya Barazani BMJ. Kama unavyojua hii ni mada ambayo hatushiriki wenyewe, bali tunashiriki na wasikilizaji wetu ambao tunashirikiana nao kwenye Facebook pale, na mada hii imekuwa na majibu kemkem kem, kem watu wakitoa maoni yao kuhusu mada hii ya leo ambayo inazungumzia swala zima la ajira. Wanasema kwamba unapambana vipi na ukosefu wa ajira katika eneo lako? Wamejibu sana BMJ, kaumeona kabisa kabisa. Hebu mm, e, angalia wanasemaje wengi wa baadhi ya watu hapo, na mimi pia nipekuapekua, bila aha, shaka, bila shaka wakati unapekuapekua, basi nianze naye huyu kijana anaitwa Patrick Favard Kibali, yuko kule nchini Kenya mm nasaba na hapa Kenya, utajaribu kutafuta mbinu mbadala kama vile kupata skills mpya za kiufundi, yaani mbinu mpya za kiufundi au mafunzo ya kiufundi ili uweze angalau kupata riziki. Haya, mwone tena huko huko Kenya nn no? Wakenya wamejikakamua kweli kweli. Uh, huku Kenya, wiki ijayo tuko na maandamano yangu binafsi, hali si hali. Asijui anamaanisha nini, sijui kama ataongoza maandamano eh, kwa sababu ya ukosefu yeah, wa kazi. Hayo yote hakueleza, lakini so, nimesoma aliyoyaandika. Bila shaka na mi naelekea mpaka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kwa jamaa anaitwa, DD Sahani au KKL Hodari. Huyu bwana anasema, kusema kweli, serikali imeshindwa kwa ajili watu, sababu waliosema, anasema hawana lolote, waliosoma anasema hawana lolote wanalolifanya pia wanaofanya kazi anasema hawana mshahara mzuri. Kwa hiyo watu wengi hapa Kongo wanafanya kazi kwenye mashamba na wengine wanauza pombe. Anasema serikali tusaidie nataka serikali itoe msaada kule kwa watu aya. Uh, basi ni maoni yake huyo, na huyu mwingine pia kutoka kule Kongo, lakini upande wa Beni kule DRC anasema anaitwa uh, Zabulone Mayongezo, kijana mkongwe. Anasema binafsi nafanya kazi ndogo ndogo ili nipate riziki na kesho au kesho kutwa niweze kusaidia kizazi changu baada ya maisha uh, imekuwa sawa sawa na vita vya Hamas na Israeli au Ukraini na kule Rusia, ambavyo mshindi hajulikani hata kidogo, umechanganya mambo hapo, lakini unamsikia mm. Nafikiri ujumbe ni ule ule ambao unasikia, hali imekuwa ni mbaya sana kama tulivyozungumza leo kuhusu mm. kule Uganda, Uganda ambako ee, umesikia kupata na mikopo pia inakuwa ni vigumu. Ah, bila shaka naye mazoea na e, Mpanga anasema mtu akilia na ukosefu wa ajira, inabidi umwangalie mara mbili, huenda na bagua baadhi ya kazi kama umeshindwa kuwa hata mjasiriamali umeshindwa kuwa fundi mekaniki, umeshindwa kabisa kuwa shushaini, yaani wa viatu. Yani anasema, yani unaweza ukafanya ushonaji Ukulima au ufundi wa ujenzi, angalau upate kuweka mkono kinywani, anasema. Tuwashukuru nyote ambao mmeshiriki leo katika barazani. Tulikuwa pia tunajaribu kuwapata wengine kwa njia za simu, lakini tulikuwa na matatizo ya kiufundi, lakini hapajaharibika neno kwa sababu no. barazani pia inaendelea kwenye mitandao ya kijamii, bila shaka haishi pale na moja kwa moja. Basi BMJ kama kawaida, tupate kibao kingine cha muziki cha leo. Ni kutoka kwake Edi Kenzo. Edi Kenzo, huyu kutoka nchini Uganda. Msikilizaji anakuambia Malipira boda. Ha? Nimepatia kidogo eh? Twende wazi. Twende kazi. Twende kazi. Pira pira. Pira boda. Oh, yeah. mm, mm, mm. Bari pira. Bari pira boda. Lakini kwa sababu sana kwa sababu wewe mm, una kipawa cha kuweza kujua lugha tofauti tofauti hivi no. Hapa anazungumza nini? ninisa <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> kabisa, kwa hiyo aolipa ni nzito sana, lakini hapa kifupi tu anasema ni kupanda boda boda. Ah, bodabodabaripira eh. Ni kupanda Huyu ni kijana ambaye ni mkazi wa Mombasa, amejiajiri kufanya kazi ya kutengeneza jenereta pikipiki piki, na mashine ndogo ndogo zenye injini. Anajituma huyu kijana kaka. Ehe. Mm. Ah, amezungumza na mwenzetu Patrick Ndima na tumsikilize anavyosema. Mimi najishughulisha na kazi ya uh, kufanya kurekebisha generator kutengeneza pikipiki piki, na hizi mashine ndogo ndogo tu za kama zile za kutengeneza barabara zile za kusukuma na mkono zinaitwa loloda hiyo ndo kazi yangu. Kuwa tu nimeanzia mbali, wakati nilikuwa sijajishughulisha sana na kujifunza hizi kazi zingine za kutengeneza motorbike generators, na hizi mashini ndogo ndogo kama hizi za car wash, nilikuwa nikijishughulisha na kutengeneza baiskeli katika kaunti ya Mombasa, eneo la Changamwe. Yani nikifahamu una, ki, una kibanda chako ma, mahali fulani hapo Mombasa wa, wateja wanakukuta kwenye kibanda chako. Zamani nilikuwa mahali peke yangu kwa kibanda ambapo wateja wananipata hapo eh, ambapo nilikuwa nimeandika yani ile nimeweka bango fulani la kujitangaza katika kazi yangu. So wateja wangu walikuwa wananipata hapo, lakini siku hizi nikafika mahali nika ungana na mwenzangu ambaye alifungua duka kidogo ya kuuza vitu, ambavyo huwa kama mashine ina shida, tunabadilisha spea yeah, pale no, naona. Lakini mi bado tu niko kwa maeneo yangu ya kibanda. Sasa mteja akija kima spea pale analetea pale kwa kibanda yangu namtengenezea, na, na wakati mwingine kama yeye hayupo, maybe amesafiri mimi nakaa pale kwa duka yake, naendelea na kumuuzia. So tunashirikiana na yeye kikazi. Sasa we unavyoona, shughuli yako hiyo unavyoona inakusaidia vipi, kama unaweza kunielezea? Kwanza kabisa mimi ningejieleza zaidi ya vyenye nimejieleza, mimi ni mtu ambaye na familia na nashukuru hii kazi inanipatia kipato, kwa sababu nafundisha watoto wangu mpaka sasa hivi, na mtoto ambaye yuko yuko katika shule ya upili darasa la kwanza, na sina kipato kingine napata isipokuwa tu hiyo kazi yenye nafanya tu ya ku service hizo eh, vitu na kazi hii nimeanza kwa muda mrefu kidogo, manake ilikuwa mwaka wa elfu mbili na saba mpaka sasa. Haya maeneo ambayo naishi mimi, ambana mahali nakalia kufanya kazi, nipo na wateja ambao nikiwa sipo kidogo, lazima wanitafute hata kwa simu ama maeneo menye mahali naishi wajue naendelea vipi, na wajue kama kuna shida fulani za kurekebishiwa mashini zao, inabidi nitoke nije niwatengenezee. So nashukuru hii kazi nanipatia kipato ambacho nawalilea familia yangu. Bila shaka Joshua Chirute huyo msikilizaji, akieleza jinsi inavyolea ya familia yake ya kwa kujituma yeye mwenyewe kazi nzuri kabisa hiyo. Asante sana Joshua eh, kutoka kule Mombasa, Kenya. Bila shaka na, ane ane ane na, na, na tuseme ukweli kabisa kwamba amezungumza na mwenzetu Patrick Ndwimana msikilizaji. Ndo muda tuokuwa nao hapa studio. hmm. E, na tunataka pia kukuacha na kibao hiki uendelee nacho cha Boda mimi naitwa BMJ Mridhi, nimeshirikiana na Sandy Shomari, ngoma ya <Andy, laughs> Eddie Kinzo ina, ina, <laughs> Eddie mambo, e, na upande wa pili tumekuwa na Fiona e, wa maji, msimamizi wa matangazo Meri Mgawe e, tunasema kwaheri kutoka studio nambari 15 tu wakati mwingine inshalah.